ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือหมาหาย
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18449&page=

จากกระทู้นี้ครับ หมาหายโดนจับขึ้นรถแท๊กซี่ไปแถวแจ้งวัฒนะ ใครมีเบาะแสรบกวนหน่อยครับ
    น้องเขายังเฝ้ารออย่างมีความหวัง ท่านใดพอจะช่วยได้ ช่วยรวมพลังให้หน่อยครับ
  • โทร1681แล้วให้เบอร์เจ้าของไปด้วย เจ้าหน้าที่จะประกาศให้ข้อมูลมีน้อยมากแต่ก็ขอให้รออย่างมีความหวังครับ....โชคดี
  • เอาใจช่วยครับขอให้ได้กลับคืนมาไวไวนะครับ
  • ติดตามตั้งแต่กระทู้ก่อน อยากได้ฟังข่าวดีเร็วๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • จำได้ว่าเคยอ่านเจอในกระทู้ท่านใดจำไม่ได้ (เหมือนจะหลังที่น้องเขาลงไว้สักร่วมอาทิตย์) แต่ท่านผีมาบอกเจอสุนัขพิทบูลเริ่มเป็นขี้เลื้อนมาเดินแถวๆ ม.ธุรกิจ เริ่มมีอาการหวาดกลัว

น่าจะลองไปดูแถวๆม.ธุระกิจดูครับ ขอให้เจอและใช่ครับผม
  • มีอีกทาง
    ลองเอารูปให้พี่ๆบุรุษไปรษณีย์แถวๆนั้นช่วยดูให้ เพราะพี่ๆเค้า เข้าทุกซอก ทุกซอย ทุกมุม
    ถ้ามันอยู่แถวๆนั้นจริง ไม่น่ารอดสายตาพี่เค้าไปได้

เป็นกำลังใจให้นะครับ:062:
  • http://pitbullzone.com/community/uploads/2010/10/72419_1200480868610_1726202156_371488_4198047_n[1].jpg

เจ้าอาร์มี่สุนัขพิทบูลสีน้ำตาล ขาเหมือนใส่ถุงเท้าสีขาว เพศผู้อายุ 4 ปี หลุดหายไปจากบ้านที่เมืองทองธานีเมื่อเย็นวันเสาร์ค่ะ
    ประกาศหาที่จส.100 สวพ.91 และติดประกาศในเมืองทองธานี
    ปรากฎว่าวินมอเตอร์ไซด์ที่หน้าซอยงบประมาณ (ถนนติวานนท์หลังเมืองทอง ซอยถัดจากเมืองทอง)ท่านหนึ่งโทรแจ้งข้อมูลว่าเห็นอาร์มี่หลบฝนอยู่ที่ตู้โทรศัพท์ข้างวิน พอมีรถขับผ่านอาร์มี่ก้อจะไปขวางรถ คงอยากให้พากลับบ้าน แท๊กซี่สีฟ้าคันหนึ่งออกจากซอยหลังส่งผู้โดยสารเรียบร้อยมาจอดซื้อหมูปิ้ง (ตรงข้ามวินมอเตอร์ไซด์) และก้อดื่มเบียร์ตรงนั้น พอจะออกรถอาร์มี่ก้อขวางไว้ เค้าจึงเปิดประตูรถแล้วเจ้าอาร์มี่ก้อโดดขึ้นรถแท๊กซี่ค่ะ คนขายหมูปิ้งกับพี่วินจำทะเบียนไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าคนขับแท๊กซี่บอกว่าให้เจ้าของมาไถ่คืนแล้วกัน
    .................ไม่ทราบจะหาคนขับแท๊กซี่สีฟ้าคนนี้ได้ยังไง...ถ้าท่านใดพอทราบเบาะแส กรุณาเมตตาแจ้งกลับมาด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ เป็นห่วงอาร์มี่มากค่ะ

วริศรา (ป่าน) 089 4940220 , 085 1557357

น้องเขาร้อนใจมาก โทรมาขอความช่วยเหลือ ด้วยความหวังและเป็นห่วงมันมาก

ฝากขอแรงชาวพิตบูตแสดงพลังอีกสักครั้งเถอะครับ
  • ขอให้เจอเจ้าอาร์มี่ไวๆนะคะ ความรู้ที่สุนัขหายไป มันมีความกังวลมาก และก็ตามหาทุกวิธีทางเท่าที่เราจะทำได้ พยายามต่อไปนะคะ เพราะความพยายามที่เราตามหา จะดลใจไอ้แท็กซี่ใจร้ายเอามาคืนเราเอง...

สู้ๆนะคะ
  • ได้ข้อมูลมาว่าในกรุงเทพมีศูนย์แท็กซี่อยู่10-13ศูนย์ปราะมาณนั้นเมื่อวานลองโทรเข้า1681 ถ้าไงก็ลองติดตามดูครับ
  • เอาใจช่วยครับ
  • ขอให้ได้สุนัขคืนไวๆครับท่าน จะช่วยดูอีกทางครับ
  • ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ
    เมื่อเย็นไปตามหาหลังม.ธุรกิจบัณฑิต ตามที่มีผู้หวังดีได้โพสต์ไว้ว่าเห็นแถวนั้น
    มีเด็กๆ และพี่วินบอกว่าเคยเห็นมาขอข้าวแม่ค้ากินอยู่แถวตลาดท่าทราย และก้อตรงสี่แยกที่ตรงไปทางนอร์ธปาร์ค
    เลยมีความหวังว่าอาจอยู่แถวนั้นจริงๆ และก็มีโอกาสได้เจอพี่ที่ชมรมนี้ด้วยค่ะ เลยฝากรูปอาร์มี่ให้พี่เค้าไว้ช่วยดู
    ใครอยู่แถวๆนั้น ทั้งช่วงหลังม.ธุรกิจ ท่าทราย นอร์ธปาร์คหรือชินเขต รบกวนช่วยดูด้วยค่ะ

หวังว่าจะได้เจออาร์มี่ในเร็ววันนี้ค่ะ
    ป่าน
  • น้องป่าน
    พี่จุ๊บ เองครับ ที่เจอเมื่อ ตอนเย็น
    ตอนน้องมาเรียกพี่ที่บ้าน งง เอ๊ะใครมาหว่า
    มาช้ากว่านี้ ไม่ได้เจอกัน กำลัง จะไป รพ. พอดีเลย

ไม่ต้องห่วง ถ้า อาร์มี่ อยู่แถวนี้ รับรอง เดี๋ยวได้เจอแน่ แถวนี้ละแวกบ้านพี่เอง
    และ ตามเส้นทางที่น้องแจ้งไว้ เช้า เย็น มืด พี่ ต้องผ่านเกือบทุกวัน
    เดี๋ยวว่างๆจะ ไป ฝากบอกแม่ค้า ตาม ตลาด ตามสี่แยกที่ว่า เอาไว้ด้วย(สี่แยกภาสยา)

ถ้า ว่างๆ มาบ้านพี่อีกรอบ เอา แผ่น ใบประกาศ มาทิ้ง ไว้ให้พี่อีกหน่อย
    เดี๋ยวแจกคนรู้จักช่วยอีก เออ และอาจจะเอาไปติดประกาศแถววินมอไซด์ ช่วยหลายๆทาง
    ถ้าอาร์มี่ อยู่แถวบ้านพี่ จริง รับรองไม่เกิน สามวัน ต้องรู้ผล แน่นอน

หรือถ้าเกิดมีคนเจออาร์มีแถวบ้านพี่
    น้องป่าน รีบโทรบอกพี่เลย เดี๋ยวจะรีบดูแล ให้ก่อน
    เบอร์พี่ จุ๊บ ครับ 081 651 3810 มีอะไรให้ช่วยอีก บอกได้เลย นะ ครับ

ทำตามท่านยุทธ ว่าไว้ก็ดี เอาใบประกาศไปฝากไว้ที่ ปณ.ทุ่งสองห้อง อยู่ถ.แจ้งวัฒนะ
    ให้พวกบุรุษไปรษณีย์ ช่วยดู อีก ทาง

โทษที่ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้ามาคุย ทักทายที่บอร์ด
    เนื่องจาก พ่อ ป่วย ต้องไปดูแล ที่ รพ. กลับบ้าน ดึก เลยห่างหายไป หน่อย
  • ขอบคุณค่ะพี่จุ๊บ ที่ช่วยเหลือ ไม่รู้จะตอบแทนยังไง
    ก็ขออวยพรให้คุณพ่อพี่จุ๊บหายไวๆ ค่ะ
  • พี่จุ๊บแกสุดยอดอย่แล้ว แต่แกเป็นคนคออ่อนไปหน่อย ชอบเมาหลับ ฮ่าๆๆๆ
  • ขอให้เจอไวไวนะครับ

รอติดตามฟังข่าว
  • ไม่รู้จะช่วยยังไงดี ได้แต่ส่งข่าวฝากเพื่อนที่อยู่ละแวกเรียบคลองประปา
    ช่วยดูให้ ยังไงๆๆก่ขอให้เจอไวไวนะคะ เอาใจช่วยๆๆๆ สู้ๆคะ
    น่าสงสารทั้งอาร์มี่และเจ้าของ เข้าใจความรู้สึกคะ
  • :022:สู้ๆนะครับ
  • เอาใจช่วยครับขอให้หาเจอ ไว้ๆ นะครับ
  • ยังคิดถึงอาร์มี่อยู่ แต่ไม่รู้จะตามหายังไงแล้ว
    ตอนนี้คิดว่าแท๊กซี่สีฟ้าคันนั้นคงเอาไปเลี้ยงหรือขายแน่ๆ...

ขอบคุณทุกๆ คนที่คอยช่วยเหลืออย่างดีค่ะ

ป่าน