ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท่านใดมีพิทบูลรุ่นๆหรือสาวๆขายถูกๆบ้างไหมครับผม
  • สวัสดีครับ พอดีที่บ้านเคยเลี้ยงไว้ แล้วเขาเสียไปแล้ว เลยอยากได้ ตัวเมียตัวใหม่สักตัวครับ เอาแบบหมารุ่นๆหรือสาวๆนะครับ เอาแบบเกรดเลี้ยงเล่นก็ได้นะครับ ถ้าท่านใดมี ลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ หรือไม่ก็โทรมาก็ได้นะครับที่เบอร์ 081-2861666 ครับผม
  • แฮะๆ...มัยไม่หาลูกหมาละครับ เลี้ยงหมาตั่งแต่เด็กความผูกพันธ์มันจะมีมากกว่า
  • ครับ เคยซื้อลูกหมามา แล้วมันตายครับ เลยเข็ดครับ ถ้าเอาแม่หมา เดี๋ยวมันจะดูเลยหาหมารุ่นแทนครับ ลืมบอกไปครับ ผมอยู่ อ่างทอง ครับผม
  • พูดตรงๆนะครับ มันเหมือนกับว่าคุณกำลังจะหาแม่หมาไปทำแม่พันธุ์อะครับ แต่ถ้านี้เปงคำตอบจากใจของคุณก็ขอให้คุณได้พิทบลูตัวใหม่เอาไว้เปงเพื่อนอย่างใจที่ต้องการนะครับ
  • ครับ เอามาเป็นแม่หมาครับ เพราะบ้านอาผมเขามีตัวผู้ครับ เขาให้ผมหาตัวเมีย เอามาไว้เลี้ยงเพื่อจะได้ผสมกันครับผม เพราะตัวเก่าของผมก็ตัวเมีย ครับ
  • เหนื่อยแน่กรู เฮ้ออออออ
    คนไม่เข้าใจก็ไม่เข้าใจจริงๆ
    คงคิดว่าหมาก็คือหมา ไม่แตกต่าง

ทำงัยดีหว่า

อยากฝากไว้ให้พิจารณา
  • :012:โดน โดน แล้วละ หาเรื่องจริง ๆ:012:
    ไม่รู้จัก pitbullzone ซะแล้ว
  • อายุ 7 เดือน เพศเมียครับ
    นิสัยดีมาก ครับ 4000 ครับ
    อยู่พะเยาครับ 0898602718
    ลายเสือ
  • แถวบ้านผม 5 คนแล้ว เขาเห็นตัวผู้ของผม เขาเอาพันธุ์ทางมาขอผสม ผมก็บอกว่าผสมให้ไม่ได้คนละสายพันธุ์
    แล้วเขาก็ตอบผมว่า...
    "หมาผสมกันแล้วก็ออกมาเป็นหมาเหมือนเดิม"
    :o002:
  • :o058:สงสัย
    ทำไมต้องเป็นตัวเมีย
    ทำไมต้องหมารุ่น
  • หมาก็ผสมอย่างเดียวไม่รู้ว่าอะไรจะเกิด คนก็แดกดันผสมตะบี้ตะบันตามหมา
  • เมื่อไรคนที่เลี้ยงพิตแบบไร้ทิศทางจะหมดไปจากบ้านเราเสียที มันอาจจะเป็นแค่หมาพันธ์หนึ่ง
    แต่ทว่ามันก็เป็นหมาที่สร้างปัญหาได้อย่างร้ายแรง ต่างประเทศพิตบูลโดนห้ามเลี้ยงก็เพราะคนประเภทนี้มีเยอะเกินไป

หากเลี้ยงเพียงเพื่อเฝ้าบ้าน เลี้ยงพันธ์อะไรก็ได้ครับ ประสิทธิภาพดีกว่าเยอะ เลี้ยงหลายๆตัวให้มันช่วยกันทำงานก็ไม่มีปัญหา
    แต่เลี้ยงพิตบูล ข้อจำกัดมันเยอะ เพราะส่วนมากมันจะดุกับหมา กับคนบางทีไม่ดุ และเลี้ยงหลายตัวก็ไม่ได้มันจะกัดกันเอง
    ผมจึงไม่เห็นความจำเป็นเลย ที่ทุกคนจะต้องเลี้ยงพิตบูล ไปเลี้ยงหมาพันธ์อื่นกันบ้างเถอะ พิตบูลมันเหมาะสำหรับคนที่มีความรับผิดชอบ

เลิกเสียทีเถอะ คนประเภทขอให้เป็นตัวผู้กับตัวเมียกรูจับแมร่งปี้กันตลอด
    และคนที่รักหมาพิตบูลจริง ๆ อยากให้มีหมาพันธ์นี้เลี้ยงกันไปนานๆ ก็ไม่อยากให้นิ่งเฉย หรือคิดว่าธุระไม่ใช่

กรูเริ่มเหนื่อยแล้วว่ะ พูดมากจนสร้างศตรูไปไม่รู้เท่าไรแล้วเนี่ย และคงมีบอร์ดนี้บอร์ดเดียวที่เจ้าของกล้าด่าคนเล่นบอร์ดของตัวเอง
  • เห็นใจป๋าเลยวะ

เรื่องแบบนี้สอนกันยาก
  • คุณ มาเฟีย ต้องเปิดเพลงชัยชนะ(บอย โกสิยพงษ์)ให้ตัวเองบ่อยๆครับ ผมเองก็ใช้เพลงนี้ปลอบใจตัวเองบ่อยๆ