ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่น้อง พิตบูล งานกฐินพิตบูล เราจะถึงแล้ว
  • งานกฐิน ใกล้เข้ามาแล้ว สำหรับการร่วมกันสร้างกุศลช่วยเหลือผู้ป่วยที่วัดพระบาทน้ำพุ

วันที่ 13 พฤศจิกายน 2552 นี้ พี่น้องท่านใดที่ได้รับ ซองกฐินไป กรุณาจัดส่งโอนเข้าบัญชี

พิทบูลเพื่อวัดพระบาทน้ำพุ" เลขที่6252057909 กสิกรไทย สาขาแพทตินั้ม หรือ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนสุนทรโกษา หมายเลขบัญชี 218 0508 620
    ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

เงินทุกบาททุกสตางค์เราจะไปสมทบเพื่อถวาย เพื่อเป็นค่าใช้จ่าย รักษาผู้ป่วย HIV

เมื่อปีก่อนเราได้ยอดบริจาครวมสองแสน ปีนี้ขอพี่น้องชาวพิทบูลช่วยแสดงพลังกันอีกครั้งนะครับ
    รายได้ทุกบาททุกสตางค์ ไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใดๆ นำถวายหลวงพ่อทั้งหมดครับ

ขอให้กุศลที่พวกเราทำร่วมกันในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้พี่น้องชาวพิทบูลทุกท่านและครอบครัว
    จงประสบความสุขความเจริญ คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนา เดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย มีสุขภาพแข็งแรงกันทุกคน

ร่วมแรง ร่วมใจ สร้งกุศลอันยิ่งใหญ่ แล้ววันที่ 13 พฤศจิกายนนี้ เดินทางไปด้วยกันนะครับ ศัทธาความเชื่อ

ที่หลอมรวมพวกเราชาวพิทบูลให้กลายเป็น สังคมที่มี ปฎิสัมพันธ์ ที่ดีต่อกัน เกื้อกูล ต่อกัน

ความเจริญจงเป็นของทุกท่าน ผลบุญจากแรงศัทธรา จะส่งให้เป็น ผลบุญและความสืบไป ครับผม
  • งานบุญ งานบุญ อย่าให้กระทู้ เงียบ

ช่วยกัน ช่วยกัน นะครับ
  • :063::063::063:ครับเจ้านาย ช่วยกันครับ
  • อ้าววันเสาร์หรือเนี้ยนึกว่าวันอาทิตย์ ยังไม่ได้ลางานเลย ต้องรีบๆเลย
    ไฟล์แนบ
    15399.jpg 25K
  • วันนี้เก็บรวบรวมมาได้มาแล้วครับเฮียใหญ่ พรุ่งนี่จะดำเนินการจัดส่งโอนเข้าบัญชี

พิทบูลเพื่อวัดพระบาทน้ำพุ" เลขที่6252057909 กสิกรไทย สาขาแพทตินั้ม ครับผม:005:
  • เดินทางไปทอด ณ.วัดพระบาทน้ำพุ วันที่13นะครับ เฮียแกคงเบอลลลลลลลลล แหงมๆๆๆ

ใครมีซองในมือรบกวนช่วยโอนโดยไวนะครับ {ให้ว่องๆ}
    ไฟล์แนบ
    a377735.jpg 72K
  • วันพรุ่ง .... จัดให้นะคับท่านพี่:062::062::062:
  • รู้สึกดีจริงๆที่ได้มีส่วนร่วมทำบุญกับงานดีๆแบบนี้ :063:
  • เสาร์นี้แล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    ออกเดินทางกันแต่เช้าตรู่นะพี่น้อง ไปถึงวัดก่อนเก้าโมงเช้านะครับ
  • มีใครไปบ้างขอเสียงหน่อยครับ ช่วยกันสร้างความคึกคักหน่อยครับ
    งานบาปเสียงดังกันจัง แต่งานบุญทำไม เหงาหงอยแบบนี้ครับพี่น้อง

ร่วมกันสร้างกุศลสะสมบุญกันเพียงปีละครั้ง กับบุญใหญ่กฐินของพวกเรา
    เราไปทอดในนาม กลุ่มมิตรภาพพิตบูลครับ
  • ว่าอย่างไรน้องสาว สุขภาพเป็นอย่างไรบ้าง ดูแลตัวเองและขอให้หายไวๆนะครับ
  • :m108:ป๋ามาคคับเดียวผมเอาสติ๊กเกอร์ไปให้ที่วัดเลยแล้วกัน :m012:พิด,โลกออก :m012:ตี 4 กาบบบบบ ผมทำเพิ่มไปให้แล้วนะคับเพื่อขาดตกหล่นจะได้แก้ไขได้เลยทั้งเก่าและใหม่นะคับที่ขาดไป :m102:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0531.jpg 101K
  • ขอบคุณครับท่าน เจอกันที่งานนะครับ
  • เมื่อวานโอนให้แล้วนะครับ เฮียใหญ่, พี่หนุ่ม ยอดรวม 4,700 บาท ครับ
  • วันนี้โอนเงินเข้าไปแล้วนะครับ:005:
  • อาจจะขับรถตามไปด้วยคนครับพี่ๆ
  • สรุป ตอนนี้ยอดบริจาค 140,459 บาทแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆ
  • บุญกุศลในครั้งนี้ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป
    ไม่สามารถไปร่วมงานครั้งนี้ได้เพราะกำลังจะเป็นพ่อคนในอีก2อาทิตย์นี้แล้ว
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ