ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แจก หมาพิบลู ครับ(เชียงใหม่เท่านั้น)
  • เนื่องจากผมอยู่ในบริเวณชุมชน เค้าจิงไม่อยากให้เลี้ยงหมาประเภท นี้ผมจึงจำเป้นต้องหาคนเลี้ยงครับแต่ขอคนที่อยุ่เชียงใหม่เท่านั้นครับ เพราะผมรักมันมาก เป้นเพศเมีย 2 ตัว อายุ 1 ปีเศษ เป็นสายโชว์นะสีขาวครับ เบอร์ติดต่อนะครับ 0840423667 อยากดูรูป แอด msn มานะครับ llou_uou@hotmail.com
  • ขออนุญาติแสดงความเห็นนะครับ วันนี้อ่านมาสองกระทู้ ต่างกันราวฟ้ากับดิน
    แต่ไม่ขอพูดถึงนะครับว่ากระทู้ไหน แต่อ่านแล้วหงุดหงิดหัวใจมากครับ

เป็นเรื่องของการเพาะหมาและทิ้งหมา

สำหรับกรณ๊นี้ ไม่ว่าใครก็ไม่สิทธิห้ามไม่ให้คุณเลี้ยง ตราบใดที่คุณไม่ได้สร้างรำคาญให้ใคร
    ถ้าผมเป็นคุณ และรักมันจริงอย่างที่ปากพูด ผมจะต่อสู้ปกป้องสิทธิของผมที่จะเลี้ยงมันต่อไป

ผมไม่อยากฟังเหตุผลที่คุณบอกมาเลย เพราะรู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมต่อหมาเท่าไร
    มันมอบกายถวายชีวิตให้คุณแล้ว แต่สิ่งที่คุณทำ มันเหมือนกับหาเรื่องทิ้งหมามากกว่า
    ผมเล่นบอร์ดนี้มานาน เหตุผลเดียวกับคุณนี่ผมอ่านเจอบ่อยมาก แต่ท้ายสุดก็คือเลี้ยงโดยไม่รับผิดชอบ จนโดนชุมชนต่อต้านเอา
    และผมก็แปลกใจ ถ้าเราไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ชุมชนมาเสือกอะไร เราไปเลี้ยงบนหลังคาบ้านมันหรืออย่างไร

ขอโทษนะที่ผมต้องพูดตรงๆแบบนี้
  • อยากได้เหมือนกันคับ แต่มีแล้ว 1 เสียดายที่โพสช้าไป เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง อยุ่ข่วงสิงห์อะคับ
  • นั้นดิ เลี้ยงมาเปงปีแล้ว

บอกเหตุผลที่แท้จิงดีกว่าครับ
  • เหตุผล คือ มันไม่สวย ไง
  • อยู่ พะเยา อยากได้ครับ 0898602718
  • บ้านผมอยู่ในซอยที่ข้างรั้วบ้านผมเป็น อิสลามทั้งนั้น

มีหลายครั้งที่หมาผมหลุดออกจากบ้าน วิ่งไปบ้านอิสลาม เล่นไก่เค้าไปหลายตัว

และไก่เค้าก็เคยหลุดเข้ามาบ้าน ผม หมาผมก็จัดการซะ

โดยคนแถวนั้นล้อมบ้าน เอาปืนมาขู่ เอาตำรวจจะมาจับ

แต่ทุกวันนี้ผมก็ยังเลี้ยงมันอยู่ เพราะได้ตัดสินใจตั้งแต่ตอนมันเล็กๆ และเป็นคนซื้อมันมาเลี้ยงเอง

ฉนั้นก็ต้องเลี้ยงมันต่อไป เหมือนคนในครอบครัว ใครจะมาทำอะไรคนในครอบครัวก็ต้องปกป้องครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ Mafia
    บ้านของเราเรามีสิทธิที่จะเลี้ยงไม่ได้ปล่อยออกไปสร้างปัญหาให้ใคร
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ผมเห็นด้วยกับคุณ 2 ล้อ ( 2 weel)
    หมาผมมันดันไปกัดคน (ในบ้านด้วย นอกบ้านด้วย) เสียไป สองหมื่น
    ญาติๆบอกว่าให้เลิกเลี้ยง
    ไม่มีทาง ตูรักของตูซะอย่าง
  • เห็นคนออกมาปกป้องสิทธิของพิทบูลแล้วค่อยชื่นใจหน่อย
    แต่ละคนก็มีแต่ละเหตุผล ถ้ามีใครมาว่าหมาเราไม่ดี เราจะคิดเสมอว่า
    หมาเรา เราเป็นคนเลี้ยง มันฟังคำสั่งเรา และเอาเราเป็นแบบอย่าง
    ทำตามแบบที่เราชอบ ถ้าขัดคำสั่งต้องโดนโปรตีน แบบที่พี่ ๆ น้อง ๆ ในเวป
    คอยให้คำแนะนำตลอดว่าต้องเป็นนายมัน เมื่อเราเป็นนายมัน รักและผูกพัน
    จะสังเกตุได้ว่า บางทีเราทำอะไร มันจะทำตามเรา เราไม่ชอบอะไร มันจะไม่ทำ
    จนบางทีเหมือนคุยกันรู้เรื่อง สุดยอดสุนัขสายที่โปรดปราน ต้องพิทบูลเลย
    ถึงแขนจะมีแต่ลอยขีดข่วน แต่ก็จิบ ๆ ๆ เล่นกันก็ต้องมีบ้าง แต่แอบเห็นมัน
    พยายามกัดเล็บที่ข่วนเรา ก็ชื่นใจแล้ว
  • วันเสาร์ที่13เรามีมิตติ้งกันผมว่าเรามาปรึกษาหาทางแก้กันดีไหมคับ เข้ามาในกระทู้หมาแดงล้านนานะคับ
  • ผมยอมรับครับและขอโทดสำหรับคนเลี้ยงหมาที่รับไม่ได้แต่มันมีเหตุผลหลายอย่างนะครับทั้งเรื่อง ชุมชน และเด็กเข้ามาเกี่ยวข้อด้วยผมใจจริงรักมันมาก แต่ว่าแถวนี้เค้าไม่ชอบมันและคนแถวนี้ก้บอกว่ากลัวผม เป้นแค่เสียงส่วนน้อยครับ ถ้าคนที่อยากเห็นว่าผมรักมันแต่ไหน มาดูได้ครับ ที่ บ้านผม เลี้ยงเสมือนมันเป้นคนในครอบครัวที่ผมทำไปนี้ ผมเสียใจเป็นอย่างมากครับ แล้วต้องขอโทด ทุก คนที่เลี้ยงหมาด้วยกันครับ ผม พยามจะหาคนที่เค้ารักแบบผมเพื่อจะได้นำไปเลี้ยงครับ ถ้าท่านไหนอยากเลี้ยง ก็เมล์มาได้ครับมีรูป แต่ที่อยากได้คนที่อยุ่เชียงใหม่ผมจาได้ไปเยี่ยมมันได้เมื่อคิดถึงครับ ขอบคุณครับสำหรับทุกคนที่เข้ามาตอบในกระทู
  • ถ้าบ้านเราไม่มีมีรั้ว ก็เข้าใจคับ แต่ถ้าเราเลี้ยงอยู่ในรั้ว ก็ไม่ควรยอมครับ
  • ใจเย็นครับมีมิตติ้งเสาร์ที่จะถึงนี้ มาปรึกษากับพี่ๆ กลุ่มเชียงใหม่ได้ / ถ้ามีรั้วรอบขอบชิดจะกลัวไปใยเพ่ ผมก็อยู่ในหมู่บ้านจัดสรร รั้วแค่ 1.50 ม.เอง มันไม่ได้ไปกัดใครซักหน่อย ของผมโคตรดุชิบหาย!! ผมยังพามันเดินออกกำลังรอบหมู่บานเลย ถ้าอยู่ในบ้านโจรขโมยเข้าบ้านก็ให้มันทำหน้าแบบเต็มกำลังมันเลย!! ขอโทษทีเพ่พล่ามซะอึดอัดแทนวะ!! อย่าไปสนใจปากหอยปากปู "เลี้ยงพิท ใจต้องแกร่งกว่าพิท"
  • :032:แต่แอบเห็นมัน
    พยายามกัดเล็บที่ข่วนเรา ก็ชื่นใจแล้ว

โห...........เปงผมนะรักตายเลยแบบนี้
    ขนาดแค่กลับบ้านรถยังไม่ทันถึงหน้าบ้านก้อมารอรับ
    แค่นี้ก้อชื่นใจแล้ววววว แม่ยังบอกเลยไรอ่ะมันรักผมมากกว่าแม่ที่อาบน้ำให้มานเกือบทุกวันอีก
    มีอยู่วันนึ่งฝนตกฟ้าร้อง แม่ตากฝนกวาดใบไม้อยู่มันรีบมาดึงไม้กวาดเลยอ่ะ สงสัยมันกลัวแม่เปียก 555+ ไม่รุแม่คิดไปเองป่าว
  • เพื่อนบ้านงีเง่า เราพอเข้าใจเจ้าของกระทู้อยู่
  • ขอมั่ง...จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามทำไมคุณไม่สู้เพื่อพิท ทำให้เขารู้สิว่ามันไม่ได้เป็นแบบที่ชาวบ้านคิด
    กรณีของผม เจ้าของบ้านเช่าโทรมาคุยด้วยเรื่องแบบนี้นี่แหละ ไอ้พวกอวดรู้ทั้งนั้นพอผมเข้าไปคุยด้วย ไม่เห็นมีใครว่าไงจนถึงทุกวันนี้จูงมันรอบหมู่บ้าน ลองดูครับตอนนี้ยังไม่สายเอาใจช่วย คุณต้องแก้ที่ตันเหตุครับ
  • สนใจนะครับ มีอยู่เเล้วตัวนึงเป็นตัวเมีย ไม่รู้ว่ามันจะกัดกันมั้ย แต่ถ้าช่วยได้ก้อยินดี
    paowaroot@yahoo.com

บ้านอยู่แถวรร.อนุบาลเชียงใหม่
  • ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความรับผิดชอบของคนเลี้ยงมากกว่าครับ ก่อนเลี้ยงทำไมไม่คิดครับ มาคิดตอนโตแล้วมันยังไงไม่รู่ครับผมว่า
  • 13 นี้กี่โมงอะครับ
  • 17.00 แก่ๆๆ เป็นต้นไป @ ลานจอดรถกาดสวนแก้วครับเพ่
  • ของผมขนาดพาเดินหลัง 3 ทุ่มต่างจังหวัดนี่ 3 ทุ่มนี่เงียบกริปนะครับ พี่แกบางคนเห็นยังบอกน่ากลัว

ผมละเหนื่อยใจจริงๆขนาดว่าเชื่อล่ามเส้นจะเท่าแขนอยู่ละยังกลัวว่าเชื่อจะหลุดไปกัด เวรจริงๆ

อย่าไปสนใจมากครับ คนรักก็มี คนเกลียดก็เยอะอยู่ที่ใจเราครับ
  • :001:
    หมาเราไม่ได้กัดใคร ไม่ได้ขี้หน้าบ้านใคร ก็อะเช แล้วครับ
    มันกลัวหรือไม่ชอบหมาเราก็เรื่องของมัน ช่างมันเถอะ
    ลองคิดดูถ้าคนพวกนี้กลัวเราหรือไม่ชอบขี้หน้าเรา เราไม่ต้องย้ายบ้านไปเพื่อความสบายใจของคนที่เราไม่ได้ขอมันกินหรอครับ
  • ที่บ้านผมขายของก็ล่ามไว้ตลอดตอนเช้ามืด..กะเย็นปิดรั้วก็ปล่อย...จูงไปขี้เองหลังบ้านตลอดไม่เคยให้ขี้นอกบ้าน..แต่แถวๆหน้าบ้านเลี้ยงหมาปล่อยให้หมาไปขี้หน้าบ้านคนอื่นทุกวัน..มีครั้งหนึ่งเจ้าของหมาไปคุยในวงไก่ชนว่า..หมาเค้าท้ากัดทุกตัวในหมู่บ้าน..มันเคยกัดกับโกเด้นชนะมาแล้วมันเปนลูกผสมสูงแต่บาง..ตอนนี้ลูกชายผมก็จะปีแล้วแต่ไม่อยากเอาหรอกครับสงสารหมา..เราไม่ได้เลี้ยงแบบนักเลงอีกอย่างเค้าคงคิดว่าเราเลี้ยงพิท..มาข่มหมาเค้ามั้ง..แต่ถ้ามาท้าผมตรงๆไม่แน่อาจจะเอา..ตายไม่ว่ากัน..ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ
  • :063:weaponseaboy เหตุผลน่าฟังครับ
  • คุณ weaponseaboy กล่าวช่วงท้ายได้ใจจริงๆ ข้างๆบ้านผมก็แบบนี้ละ งี่เง่าสุดๆ อายุก็เยอะ หมาบ้านผมมันยังเด็กอยู่ ก็ไปอึหน้าบ้านคนข้างบ้าน บ่นเป็นอาทิตย์ ขอโทษแล้วเก็บให้ด้วย จนแม่ผมจะให้คนอื่นไปเลี้ยง แม่ผมเครียดมาก ผมขอเลี้ยงต่อแม่จนใจอ่อน ตอนนี้มันโตแล้ว ไม่เยียดไปข้างบ้านแม้แต่น้อย เหมือนมันรู้ ใครชอบไม่ชอบ ถ้ามาบ่นอีก มีเฮแน่ๆ ไม่ต้องเกรงใจกันอีกแล้ว
  • ทำไมคนนึงต้องยอมที่จะหาเจ้าของใหม่ให้หมาด้วยเค้ามีเหตุผล(อาจจะเล็กสำหรับคุณ)แต่ก็สมควรเพราะเค้าได้ไตร่ตรองแล้ว

และหาทางออกที่ดีให้หมา คือ อย่างน้อยให้หมาได้เจ้าของใหม่อยู่ในเขตใกล้เคียงเพราะยังรักและอยากไปหา

แต่คนเราดันไปหาว่าเค้าไม่สู้เพื่อมัน ลองนึกถึงเรื่องของคุณที่ต้องแก้ปัญหาด้วยการไม่สู้ดูบ้าง

ต้องเรียกไอขี้แพ้รึป่าวถ้าต้องยอมเสียสละอะไรซักอย่างแม้มันจะไม่ถูกใจใคร ไหนว่าใจกว้างกันแต่ไม่เห็นเปิดทางใจคนอื่นกันเลย

...ทำไมไม่สนใจพวกหมาคอกดังๆที่เค้าส่งหมาไปนู้นที่มานี่ที่ กันเหมือนว่ามันเป็นหมาไซไลน์
    ...ทำฟามหมาเพราะรักหมาหรือป่าว ซื้อหมามาผสมจนหมดความต้องการ แล้วก็ขายส่งต่อหน้าตาเฉย
    ...รักรึป่าว เห็นหมาสวยเอามาเลี้ยงขุนไว้ พออายุกำลังได้ก็ขายเอากำไร
    ...รักรึป่าว หรือรักมากไป เลี้ยงไว้ซะเยอะ บางตัวกินอยู่แต่ในบล็อกแคบๆก็มี
    ...รักรึป่าว กับหลายรูปแบบที่ทำกับหมา แต่ยังมีคนชื่นชมคนพวกนี้อยู่เยอะไม่เห็นมีใครสนใจจะว่า ผมก็คนนึงแหละใครจะทำอะไรก็ทำ
    และก็ไม่ได้สนหรอกว่าใครไม่ดี
    แต่แค่มาลองเสนอให้คิดดู อย่ามาบอกว่าคุณเป็นห่วงอะไรคนที่รู้จักผิวเผินขนาดนั้น แค่ใช้คำกันประนึงนักการเมืองโดยไม่รู้ตัว พิมว่าห่วง
    แต่เพราะมันอยู่ในที่สาธารณะ หลายเรื่องที่ต้องทำดีเพราะมันจะเกิดแก่สาธารณะ เพื่อเป็นหน้าเป็นตา แต่ข้างในไม่รู้คิดอะไรกัน
    ก็เหมือนที่ผมพิมอาจไม่ถูกใจใครผมขอเป็นผี แต่เมื่อไหร่จะเอาหน้าลงชื่อไปเลย กันทั้งนั้น

ขอโทษครับที่ร่ายซะยาว เพื่อสาวเหตุและผลที่จะบอกว่า
    ทั้งหมดทั้งสิ้นคือให้ chaiwatomink ทำตามใจเค้าดีกว่า เพราะไม่เห็นว่าเสียหาย และร้ายแรงกับหมา
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับและขอคุณสำหรับทุกกำลังใจที่ให้ครับ แต่ผมสัญญาว่าจะหาบ้านใหม่ที่เค้ารักมันพอพอกับผม ตอนนี้มีคนติดต่อมามาก ผมก็คัดทุกทุนครับและคนที่เอาไปผมก็ต้องตามไปดูสภาพบ้านและความเป็นอยุ่ก่อนจึงตัดสินใจให้ครับผมไม่ได้ อยากให้ใครหรอกครับแต่เหตุผลบางอย่างต้องมาสัมผัสด้วยตนเองครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ชี้แนะ แนะนำให้ผมครับ บอดนี้ผมเมิงลองเล่นได้2วันเองแต่ได้พบกับคนที่รักหมาแบบผมแล้วผมก็ชื่นใจครับผมแม้จะไม่ถูกใจใครบ้างกับการกระทำของผม ยังไงก็ขออภัยในที่นี้ด้วยครับ
  • สนใจครับ ส่งรูปให้ดูหน่อย stkjk@hotmail.com
  • ผีตัวบนพูดมีเหตุผล

ฟาร์มหมา หรือคนที่บอกว่ารักหมา .... แต่ทำไมผสมลูกหมาขาย แล้วขายมันลงหรอ ....

ถ้า ... บอกว่ารักเหมือนลูก ลูกเราออกลูกมา ก็เหมือนหลานของเรา เฝ้าดูมันออกมา เฝ้าดูแม่มันทนุถนอม

เฝ้าดูพัฒนาการของมัน ยังไม่ลืมตา ... จนลืมตา คลานได้ เดินได้ วิ่งได้ ไม่มีความผูกพันเลยหรอ ทำไมถึงตัดใจขายมันได้ลง

ไม่เข้าใจ ....
  • คุณchaiwat เป็นไดผ่อง น้องหมาได้บ้านใหม่ยัง เป๋นกำลังใจฮื้อเน้อ
  • :031:เข้าใจปัญหา เลยอิสลามก้อเงี้ยแหละ ถิ่นเค้าเอาใจยากครับ ผมก้อรู้

อยุ่ดงเลยแหละผมอ่า
  • อืมๆๆๆมีเหตุผลกันทั้งนั้นครับ...ก็ลองๆเลือกเหตุผลที่ดีที่สุดก็เเล้วกันครับ...ถ้ามันสุดๆจิงๆเเบบว่าไม่ไหวก็ให้เขาไปเถอะครับ เเต่ว่าหมาก็โตอยู่นะ มันคงจะคิดถึงเจ้าของ ถ้าให้เขาไปเเล้วก็ไปเยี่ยมมันบ่อยๆล่ะ มันจะได้ดีใจเเละสดชื่นขึ้นมาบ้าง...(กลัวมันจะเหงาเฉาตาย..):062:
  • วันนี้เปนวันแรกในชีวิตของผมครับที่ได้ไปสัมผัสพิทบลูตัวเปนๆๆที่ อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่
    ขออนุญาติเอ่ยถึงเจ้าของสุนัขนะคับ คุณปาย สิ่งแรกที่ผมได้เหนขณะที่ประตูบ้านเปิดผมชื่นใจมากครับเหน
    เจ้าพิทบลูสีลายขาวมาคอยต้อนรับผมด้วยแววตาที่เปนมิตรไม่เหมือนในเวปหรือที่ผุ้คนต่างๆๆนาๆๆ
    พูดในแง่ลบกับสุนัขสายพันธุ์นี้......รู้สึกว่าเวลาอยุ่ใกล้เขามันเหมือนมีบอดี้การ์ดตัวล่ำๆๆมาคอยคุ้มกันเรา
    น่ารักมากครับสุนัขพิทบลูตั้งแต่ผมเขาไปในบ้านจนออกจากบ้านคุณปายไม่ได้ยินเสียงเห่าให้เล็ดลอดออกมา
    แม้แต่คำเดียว...สมคำล่ำลือจริงๆๆว่า...ตูไม่เห่าตูกัดเลย..5+
    ปล.ผมจองไว้แล้วครับหนึ่งตัวพิทบลูละอ่อนกะลางได้ 30 กว่าวัน เตี้ยๆๆล่ำๆๆๆ สายพันธุ์เรดโนสนะครับ
    ถ้าใครสนใจรองโทรไปคุยกับคุณปายได้เลยครับผม084-0412840.....ถูกใจใช่เลย.....พิท ...... บลู...ใช่.....เลย....0-+
    ไฟล์แนบ
    12.jpg.JPG 7K
  • ได้บ้านใหม่ไวไวนะน้องหมา
  • อยาก เห็น รูป น้อง หมา อ่า ครับ ผม แอด เมล ไป แล้ว น๊ะ ครับ
  • 10 ปี จากหมามา หมาจำได้
    10 วันไป หมายังรู้ กูเจ้าของ
    3 วัน จากเมียมา เมียไม่มอง
    โธ่นวลน้อง อีชาติชั่ว เลวกว่าหมา :m07:
    โธ่นวลน้อง อีชาติชั่ว เลวกว่าหมา :m07:
  • หมาเราก็สร้างความรำคาญให้คนอื่นชอบหลุดไปกัดไก่เค้าตาย เราไม่สนใจหรอก55จะเลี้ยงมีไรป่ะ