ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สั่ง B.I.S มาให้พิตที่บ้าน ปรากฎว่า มันไม่กินซะงั้น เลยให้คนทดสอบรสชาติปรากฎว่าเหมือนนมอัดเม็ด เลยลองให้หมาบ้านชิ้มครึ่งหนึ่ง ผลปรากฎว่ามันติดใจ เดินตามขอกินอีกครึ่งไงก็ไม่ยอมจะกินให้ได้ จึงต้องให้ทั้งหมด ตอนนี้เลยต้องตำให้ละเอียดแล้วคลุกกับอาหาร

อยากถามพี่ๆในที่นี้ว่า B.I.S ควรกินช่วงไหนดีครับ เช้า กลางวัน เย็น ถึงจะดีที่สุด แล้วมีใครที่เป็นแบบผมไหมครับ

อ่ออีกอย่างแฟนผมฝากมาบอกว่า F1 อร่อยดีครับคล้ายๆช็อคโกแล็ต ( เขาชอบลองอาหารให้ชิวาวาของเขาก่อนว่าอร่อยหมาชอบไหม )
    5555 ขำๆ
  • ให้เขาตอนหิวซิครับ เอาไปวางในชามอาหารดู

หากจะป้อนกับมือ ลองเอาของที่เขาชอบยื่นให้ก่อน แล้วค่อยเอาไวตามินยื่นให้ตาม

การให้ควรเลือกเวลาที่เราสะดวกจะได้ไม่ลืมครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คครับ เมื่อวานลองละ มันฉลาดเกิน เอามาคลุกๆกับหมูแล้ว แบ่มือให้มันกินมันเลือกกินแต่หมู แล้วก็ไม่เตะBIS เลย = ="
  • ถ้าเขายอมกินอาหารเม็ดเพียวๆ
    งั้นบิให้แตก เอาวางปนกับอาหารเม็ด
    สักหนึ่งกำมือ ให้เขากิน มันแยกได้อีกก็เทพละว่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • ฮ่าๆ จริงของป๋าครับ แต่มีอย่างหนึ่งที่บอกได้ คืออัดยาลงลูกชิ้น มันกินแต่ลูกชิ้นแล้วคายยา 5555
  • :o003:ของผมตอนเเรกก้อไม่กิน เเต่ ดุ มัน จับใส่ปาก ไม่เหลือ พัก หลังเดินตามผมเลย มัน ชอบไปเเล้ว