ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฐิน กลุ่มมิตรภาพพิตบูล วันพรุ่งนี้แล้วนะครับ
  • ท่านที่สนใจจะเดินทางไปร่วมทำบุญใหญ่สร้างกุศลร่วมกัน พรุ่งนี้แล้วนะครับ
    เราจะพยายามเดินทางไปถึงที่วัด ก่อน 9.00 น

รถผมจะออกจากดีวันประมาณ 6.30 น ไปสองคนกับพี่อู๊ด ใครจะติดรถไปก็มารอเลยครับโทรมาก่อนก็จะดีมาก
    ท่านอื่นๆที่จะให้เพื่อนติดรถไปได้ รบกวนลงไว้ด้วย ใครที่ยังไม่มีรถไปและอยากไปก็แจ้งความประสงค์ไว้
    จะได้นัดเจอกันตามจุดต่างๆ รถใครที่ยังว่างจะให้เพื่อนโดยสารไปได้บ้าง ขอความกรุณาครับ

สรุป ตอนนี้ยอดบริจาค 140,459 บาทแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆ
  • พี่มาร์คครับ เสื้อส่งมายังครับ
  • รออีกหลายส่วนไปสมทบด้วย
  • เสื้อ น่าจะเสร็จวันนี้ครับ เขาบอกไว้ว่าอย่างนั้น แต่ยังไม่ได้โทรเช็คเลยครับ
  • เสียดายจังที่ไม่ได้ไปกับเค้าด้วย ติดงานบวช
    ขอให้เดินทางปลอดภัย แล้วเอาบูญมาฝากด้วยนะครับ
  • คุณเต็ก และเจ้าของร้านอาหารไทยที่ ฮอลแลนด์ อีก 20,000 บาท
    รวม 160,450 บาท แล้วครับ

เรามาลุ้นกันว่าได้มากหรือน้อยกว่าปีที่แล้วครับ
  • เก้าโมง เจอกัน ป๋า
    เดี๋ยวโทรหาถามเส้นทางตอนเช้านะ

ขอเป็นตัวแทนไปรับบุญแทนพี่น้องพิทบูล โซน โย่วๆ
  • เอาบุญมากฝากด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ผมอยู่ใกล้แต่ไปไม่ได้เพราะที่ทำงานหยุดวันอาทิตวันเดียวเอง
  • ในส่วนของซองเงินทำบุญของที่มงานพิตบูลหาดใหญ่ได้หายลอยไปกับน้ำเพราะว่าได้ตั้งซองทำบุญใว้ที่ร้านหมอตั้มครับ
  • อาณาจักรหมาแดง RED NOSE SOCIETY ร่วมทำบุญ5000บาทครับ :033::033::033::033::033:
    โอนเงินเข้า พิทบูลเพื่อวัดพระบาทน้ำพุเรียบร้อยแล้วครับ:063::063::063::063::063:
  • ทีมลพบุรีจะรอสมทบที่วัดเลยนะคับป๋า ...
  • จุกกู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ เจอกันเมื่อชาติต้องการคับ ล้อหมุนตี 4 คับพี่น้องงงงง
  • เจอกันที่วัดเลยคับพรุ่งนี้:020:
  • ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ
    อิ่มบุญกันทุกคน
  • เรียบร้อยแล้วนะคับ ขอโทษทีช้าไปหน่อยงานยุ่งมากคับ...... เอาบุญมาฝากกันบ้างเน้อออ:005::005::005:
  • :o071:ผี บอกทาง:o071:
  • ส่วนตัวร่วมทำบุญด้วย 10000บาท
    และยังมีซองที่ยังไม่ได้แกะอีกปึกใหญ่หย่าย สวดยอดดดดดดดด เย้!

***บุญกฐินเป็นบุญใหญ่ครับ กำหนดให้แต่ละวัด รับกฐินได้แค่ปีละครั้งเดียวเท่านั้น บุญที่จะได้ร่วมกับพี่น้องทำต่อไปนี้จะเป็นบุญใหม่
    ส่วนที่เรามีอยู่มีกินทุกวันนี้เป็นผลจากบุญก่อน กินของเก่าถ้าไม่สร้างบุญใหม่อีกหน่อยจะลำบาก

ส่วนเรื่องที่พวกเราได้มาเจอกัน รู้จักกัน รู้กุศลกันถือเป็นวาสนา คงเคยทำบุญร่วมกันมาแต่ก่อนเก่า

ยินดีได้รู้จักทุกคน เพื่อนพ้องน้องพี่ เราสัญญาว่าจะประกอบเรื่องดีดีต่อไปเรื่อยๆ มีไรเราช่วยกันได้เราจะช่วยกัน กฐินพิทบูลเพื่อวัดพระบาทน้ำพุ อีกความภาคภูมิใจของเราชาวพิทบูล

ขอบคุณป๋ามาร์คพี่ชายที่แสนดี อยากบอกพี่ว่า""พี่แม่งใจว่ะ"" เกิดมาชาตินี้มีเรื่องดีดีเรื่องนึง คือได้เจอพี่มาร์ค ยินดียินดี เย้!

ขอบคุณเฮียใหญ่ พี่ชายคนใจกว้างอีกคน อยากบอกเฮียเหมือนกันว่า ผมมีวาสนาได้เจอเฮียนี่คงเป็นเรื่องที่ดีที่สุดอีกเรื่องนึงครับ ซูโค้ยย เย้!

พี่น้องพิทบูลโซน พี่น้องรามา3 เพื่อนพ้องคนคอเดียวกัน พิทบูลนำเรามาเจอกัน ขอบคุณ ขอบคุณ....

สุดท้าย...ปีนี้ไม่ใช่ปีสุดท้ายที่เราจะทำบุญกฐินร่วมกัน เพราะตราบใดที่ยังมีป๋ามาร์ค ยังมีเฮียใหญ่ เรื่องดีดียังต้องเกิดขึ้นอีกเรื่อยๆ ต่อไปและต่อไป ไม่จบไม่สิ้น

ท้ายสุด...ขอพี่น้องพ้องเพื่อน จงสุขภาพดี อย่าเจ็บอย่าจน ตลอดไป เย้!
    ไฟล์แนบ
    PICT0038.jpg 30K
    P1010031.jpg 31K
    PICT0080.jpg 30K
  • เย้! ผมอดไปครับ แต่ก็ยินดีที่ได้ร่วมทำบุญไปแล้วครับ เย้! ตามพี่หนุ่ม:005:
  • พอดีเข้าเนตไม่ใด้ ชื่อผู้บริจาค 20,000 บาทคือคุณจรุณ ชินฐณเศรฐครับ...