ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากมีกล้ามเนื้อเยอะๆทำไงดี
  • ต้องกินไรบ้าง ทำไงบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ
  • ออกกำลังกาย...และกินอาหารเสริม
  • อาหารเสริมจำพวกอะไรครับ
  • ลองดูครับ >>> http://f1dogfood.com/
  • ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    จากเท่าที่ได้รับทราบมาผมว่าไม่น่าหนีจาก สายเลือด + อาหาร + การออกกำลังกาย นะครับ
  • ผมก็เห็นด้วยครับ
    สายเลือดมีผลมาก
    อย่างของผม ออกกำลังกินอาหารเสริมแต่มันขึ้นช้ามาก
  • ถ้าสายเลือดมาแบบยาวแหลมจะให้หนาบึ้กก็ต้องใช้ความอดทนหน่อย
  • เคยเห็นนักเพาะกายเขาเล่นกล้ามกันบ้างหรือป่าวครับ นั่นแหละต้องแบบนั้นเลย ลำพังแค่จูงให้มันลาก ลากยาง วิ่งบนเครื่องวิ่งหรือจะวิ่งขึ้นบรรได หลายร้อยขั้นก็ตามทันยังไม่พอ มันต้องเล่นอย่างหนักครับ
    ก่อนมีกล้ามมันต้องทำลายกล้ามก่อน กล้ามมันจะมาตอนพักฟื้นนี่แหละ คำตอบแบบบ้านๆครับ
    ลองค้นหาดูนะว่า หมาที่มีกล้ามเนื้อกับหมาที่ล่ำหนาตัน ต่างกันตรงไหน
    ไฟล์แนบ
    IMG_7855.jpg 29K
    IMG_7830.jpg 29K
  • จับหมายกเวทเลยนิง่ายดี
  • นี่มันอาร์โนลด์นี่หว่า
  • CommentAuthortyson

สุดยอดมากเลยคับ พี่ สุนัข ของพี่

พอเล่าให้ได้บ้าง ได้ ป่าว คับ ว่า ทำอะไร บ้าง ในแต่ละวัน

ขอบคุณคับ:063::006:
  • รูปที่เอามาโพสไม่ใช่ของผมหรอกครับ อันนี้เป็นตัวอย่างให้ดูเท่านั้น ตัวนี้เป็นของหมวดเป้ชื่อ tank ถ้าสนใจลองเข้าหน้า..ค้นหา..จะมีวีธีการบอกรับรองอ่านแล้วเหนื่อยแทนหมาเลย:m001:
    หมาของผมอีกนานกว่าจะได้แบบนี้ ช่วงนี้ฟิตให้มันอึดอย่างเดียวยังไม่เน้นกล้าม
    ไฟล์แนบ
    IMG_1243_resize.jpg 96K
    IMG_1237_resize.jpg 100K
  • ของผมวิ่งวันละ 3กิโล น้อยไปไหมครับ
  • CommentAuthortyson

อืม คับ ผม

หมาแดง ท่าน ตาเหลือง อย่างแรง สวยดีคับ น่ากลัว ดีจริงๆๆๆ กี่เดือนแล้ว
  • วิ่งอย่างเดียว ตัวเปล่า ๆ กล้ามไม่ใหญ่หรอกครับท่านจืด ต้องให้หมามันมีแรงต้าน เช่น ลากยาง รึไม่ก็ให้หมามันลากเราไป
    แล้วก็ให้ Bully Max ครับ ลองหาอ่าน ๆ ดู ครับ ข้อมูลในบอร์ดมีเพียบ
  • ส่วนตัวคิดว่าสายเลือดไม่หน้าจะมีผลเท่าไร...มันขึ้นอยู่กลับการเลี้ยงดู และความเข้มค้นในการฟิต
    เหมือนกับคนเล่นกล้าม ใครๆก็เล่นได้ ถ้าเล่นแบบถูกวิธีตามโปรแกรมที่เทรนเนอกำหนด และกินอาหารครบสูตร
    มีกล้ามเหมือนกันทุกคน สายเลือดในความคิดผม น่าจะมีผลต่อโครงสร้างร้างกาย สุง เตี้ย ดำ ขาว อะไรประมาณนี้
  • ส่วน ตัว นะคับ ผม ขึ้นอยู่ กับ สายเลือด นิดหน่อยนะ คับ บวกด้วย การออกกำลังกาย ด้วย

เพราะผม เห็นลูกหมาบ้างตัว กล้ามมาแต่น้อยเลยคับ

ลองๆๆๆ ดู คับ :013: