ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หงุดหงิด โดนผีผู้ดีด่าว่าไร้การศึกษา !!!
  • นี้หรือครับพี่มาร์ค มาเฟีย โต้ตอบแบบไร้การศึกษาเลยนะครับ
    ที่โพสลองอ่านดูดีๆๆๆ ครับมันเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นนะครับ
    เสียแรงที่นับถือ ไอ้เถื่อน

คุณไม่ต้องมานับถือผมหรอกครับ ผมไม่ต้องการคบผู้ดีแบบดัดจริตครับ

จากกระทู้นี้ ขออภัย ใครรำตาญใจอย่าเปิดอ่านนะครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18938&page=
  • เครียด-หงุดหงิด...................... แดกเหล้าดีฝ่า.!!
  • แดรกได้แล้วหรือ...น้าบิว...อิๆ
  • อ่านแล้วผมไม่กล้าเพาะขายเลย หมาแดงต้องมีใบ ต้องสวยมากมาย ต้องอยู่ค่ายดัง หรอคับงั้นคนที่เริ่มคิดหาพ่อแม่หมาในจังหวัดตัวเองเพื่อผสมพัฒนากะคงไม่ต้องทำกันละผมไม่เก่งเจ๋งเหมือนพวกพี่หลายๆคนแต่ผมกะคิดที่จะพัฒนาหมาแดงในจังหวัดตากของผมให้มีคุณภาพสักวันผมจะทำให้ได้จังหวัดตากต้องมีหมาแดงขายตัวเป็นหมื่น
  • พี่มาร์ค ยักหน้าเรยพี่เดี๋ยวโดดใส่เรย555555++++++
  • :012: เขาจะไปรู้อะไร ราคาตกมันทำให้ชื่อเสียงพิทบลูดูแย่ เพราะใครก็ซื้อไปเลี้ยงได้ ไม่ดูแลทิ้งขว้าง ปล่อยกัดหมาชาวบ้าน เด็กๆก็เลี้ยงไปกันตามดีตามเกิดเดินตามถนน ผสมหมาบ้านอันตราย แม่งเห็นแล้วก็สงสาร:012:
    กินเหล้ายอมใจ...
  • แดรกยังไม่ด้ายยยยยย.....แมททิว
    27 นี้จะแหลกล่ายป่าวก็ยังม่ายยยยรุ๊..!!
  • :o071:แรงมาคๆๆคับผม ป๋า ถ้าอยู่พิด,โลกเดียวพาไปจัดเลยนะเนียจะได้หายเครียด:o008:
    ไฟล์แนบ
    18022.jpg 9K
  • ขอนิดนึง
    คิดกันบ้างไหมครับว่าช่วงนี่มันชักจะเยอะเกินไปแล้วผสมกันเป็นว่าเล่นถ้าคุณคิดว่าคุณทำมาแล้วหมา
    ที่คุณขายไม่ได้คุณมีปัญณาดูแลคุณทำไปแต่ถ้าดูแลไม่ได้ล่ะทำยังไง พิตบลูน่ะครับคุณคิดว่า
    ถ้ามันไปเดินอยู่ข้างถนนคิดว่าจะเกิดอะไรขื้นครับ อีกทั้งไหนจะพวกแจกอีกถ้าคิดว่าเลี้ยงไม่ไดก็อย่าเลยครับ
    เลี้ยงและรับผิดชอบต่อสังคม
  • พี่แมท ที่ซาล้ามันขี้แตกนะ มันไปกินหนูตายมาพี่ เกือบไปแล้วไม่ระ
  • ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องการผสมพันธุ์ครับ
    แต่ละคอกแต่ละกลุ่ม ทำหมาออกมา ขายเฉพาะตัวผู้ ตัวเมียเก็บไว้ รึอยู่ในกลุ่ม
    เพื่อให้คนที่มีความพร้อมมากกว่า พัฒนาสายพันธุ์
    ผมว่าน่าจะช่วยลดการผสมหมาให้ลดลงได้ ความคิดผมนะครับ...
  • ต่างความคิด ต่างการกระทำ ต่างคนต่างรู้
  • อยากผสมก็ไม่ว่า แต่กล้าๆตั้งราคากันหน่อย ไม่ใช่ขายถูกยังกะจะแจกฟรี จนพิตบูลจะกลายเป็นหมาข้างถนนอยู่แล้ว
    ถ้ากลัวขายไม่ออกก็อย่าคิดเพาะมันออกมา และข้ออ้างว่า บรีดเพราะอยากเก็บสายเลือดมันเอาไว้ก็เบื่อที่จะฟัง
    และลูกหมามันไม่ได้ออกมาเพียงตัวเดียว ออกมาสิบเก็บแค่หนึ่ง อีกเก้าไปไหน ก็ต้องเอาออกมาขายอยู่ดี

เลี้ยงหมา มันไม่ใช่แค่มีข้าวให้มันกิน มีที่ให้มันนอน มันยังมี ค่าอาหาร ค่ายา ค่าอุปกรณ์ ค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกมากมาย
    และยิ่งกับหมาพิตบูล หมาที่แสนจะอันตราย หากทำพลาดหลุดไปกัดชาวบ้านจะมีปัญญาชดใช้ค่าเสียหายเขาไหม
    อันนี้มันไม่เกี่ยวว่ารวยหรือจน แต่มันคือความพร้อม มีเงินเท่าไรถึงเรียกว่ารวย มีหนี้เท่าไรถึงเรียกว่าจน
    คนบางคนมีเป็นร้อยล้าน แต่ก็ยังไม่พอ ยังต้องทำงานห้ามร่งห้ามค่ำ ไม่มีเวลาเป็นของตนเอง
    บางคนเงินเดือนไม่กี่พันบาทอยู่อย่างพอเพียง แต่มีเวลาให้ครอบครัวอย่างเหลือเฟือ อันไหนสุขกว่ากัน

สังคมนี้ไม่ต้องสวมหน้ากากครับ มีอะไรพูดกันตรงๆ ดีกว่ามานั่งปั้นหน้าทนฝืนยิ้มให้แก่กัน
    เราเลี้ยงหมาเพื่อหาเพื่อน หามิตรภาพ แต่หลายท่านลองทบทวนดู สิ่งที่ท่านกำลังทำมันใช่หรือไม่
  • เรื่องราคาแพงก็บ่นถูกก็บ่น... คนซื้อก็จะกดราคาอย่างเดียวครับ (บางคนรวย 4000 ก็ไม่กล้าซื้อครับ)

ผมว่าน่าจะมีตัวกำหนดราคา ไม่มีใบ ใบใน ใบนอก (ราคาอยู่ระหว่าง) แต่คงยากครับมีหลายปัจจัย
    ผมว่าเรื่องใบเชื่อมโยงกันครับ ใบนอกราคาตก ใบในก็หล่นไปด้วยครับ
    ผมแค่คิดนะครับ จะถูกผิดไม่รู้ครับ
  • ผมกำลัง ดื่ม พาสปอร์ต ขวดเขียว อยู่เลย บิ้ก ชิล เอ้าชนแก้วหน่อยครับ เพ่
  • ผมคนหนึ่งแหละที่ไม่กล้าซื้อหมาถูก กลัวโตมาไม่สวย -*-
  • หมาผม ไม่สวย ไม่เเพง เเต่ ก็พิท ครับ รักมันเหมือนกัน
    image
    อย่ามาดูถูกหมากรูนะ สาสสส เอ้ยย
  • แม่งทำให้ป๋าขึ้นเดี๋ยวปั๊ด...... ปาเกียวซะนี่!!!!!!!!!! ............................... ใจเย็นลุงมาร์ค ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:020:
    ไฟล์แนบ
    73465_132654246788531_100001318683137_165595_4990887_n.jpg 102K
  • เฮ้อ ทำตบะกรูแตกอีกแล้ว เมิงด่าคนขายลูกหมา ตามมาด้วยด่าเวปมาสเตอร์ แล้วยังมีหน้ามาพูดอีกว่า "อย่าเห็นคนในนี้ควายขนาดนั้น" ใครเป็นพวกเดียวกับเมิงฟระไอ้เปรต ถ้าคนในเว็ปอย่างกรูพอใจซื้อในราคานี้ กรูก็กลายร่างเป็นควายทันทีเลยดิ
    เลอะเทอะแล้วเมิง เมิงไปด่าเขาทำไม เขาไม่ได้เอาน้ำเชื้อเมิงไปผสมซักหน่อย

ไอ้ผีประสาทแดก ด่าเขาก่อน พอเขาอบรมเมิงกลับตรง ๆ ทำเป็นกะโหลกบางขึ้นมาทันที

แล้วไอ้ประโยคนี้ อ่านกี่รอบ ๆ กรูก็ไม่เข้าใจ ******

"นี้หรือครับพี่มาร์ค มาเฟีย โต้ตอบแบบไร้การศึกษาเลยนะครับ ที่โพสลองอ่านดูดีๆๆๆ ครับมันเป็นเพียงแค่ ความคิดเห็น นะครับ
    เสียแรงที่นับถือ ไอ้เถื่อน"
    กรูว่าคำพูดเมิงแรงไปว่ะ
    เมิงกลับไปอ่านกระทู้ของเมิงดูนะ ว่ามันรื่นหูมั๊ย

*****กรูคนนึงล่ะที่ไม่สนว่า เมิงจะแปลงร่างเป็นคนหรือมาแบบผี****** เพราะมันมีค่าเท่ากัน

*******เหอ เหอ เหอ ไอ้ผีเปรต +++++ กรูอยากจะบอกเมิงว่า ไอ้เถื่อนที่เมิงเรียกเนี่ย กรูโคตรนับถือเลยว่ะ เปิดหน้าสู้มาตลอด ******

++++กรูว่าเมิงไปเกิดใหม่ที่เว็ปอื่นเถอะ ไปในที่ ๆ ชนชั้นเดียวกันกะเมิงเขาใส่หน้ากากอยู่กันน่ะ ที่นี่ไม่เหมาะกับเมิงหรอก

>>>พี่มาร์กคือตัวแทนของคนใจพิท กล้าพูด กล้าทำ ไม่มีแอบ
  • แรกๆเลยผมกลัวคนเกลียด พยายามเอาใจทุกคนที่มาเล่นที่นี่ มีคนเล่นเยอะก็จริง
    ผลที่ได้ คนรอบกายมีแต่เข้ามาโดยมีวัตถุประสงค์แอบแฝง แต่มักจะอยู่ได้ไม่นาน พอเราไม่ทำตามใจเขา ก็มีปัญหา

ต่อมาผมไม่ให้ความสำคัญกับตัวบุคคล พยายามทำในสิ่งที่คิดว่าถูกต้อง เลือกคบเฉพาะคนที่มีความคิดในแบบเดียวกัน
    ผลที่ได้ ผมมีเพื่อนดีๆเพิ่มขึ้นมากมาย คนที่มาด้วยผลประโยชน์ มาด้วยเจตนาไม่ดี ก็ค่อยๆหายไป เหลือแต่เพื่อนที่คบแล้วสบายใจ

วันนี้เว็บพิตบูลโซน เต็มไปด้วยคนที่มีคุณภาพ อาจจะมีบ้างเป็นส่วนน้อยที่ยังไม่เข้าใจเจตนา
    อาจจะเป็นเพราะเพิ่งเข้ามาเล่น ผมมั่นใจว่า หากเขาเป็นคนประเภทคุณภาพวันหนึ่งเขาจะเข้าใจ
    ส่วนคนที่เข้ามาและอุดมการณ์ไม่ตรงกันก็จะออกไป มันเป็นระบบการคัดกรองที่ดี

เมื่อเว็บเราเต็มไปด้วยคนคุณภาพ ก็จะช่วยดึงคนคุณภาพเข้ามาเยอะขึ้น คนเหล่านี้นี่เองที่จะมาช่วยสานต่ออุดมการณ์
    ส่วนคนแย่ๆไปอยู่ที่ไหนก็บ่อนทำลาย และอยู่ได้ไม่นาน เพราะมาเพื่อตัวเอง ไม่ได้มาเพื่อส่วนรวม ผมจึงไม่ต้องการคนประเภทนั้นที่นี่

วันนี้เว็บเรามีแต่เจริญขึ้น ในขณะที่บางเว็บที่เป็นศูนย์รวมของคนไม่จริงใจ มีแต่เสื่อมลง 12 ปี ในวงการนี้ มันสอนอะไรผมเยอะเลย
  • ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ผมเคยเห็นมีคนมาตั้งหัวข้อโพสประประจำว่าโดนผีด่าอย่างโน้นอย่างนี้

แล้วก็จะมีคนเข้ามาตอบหลายคนว่าอย่าคิดมากเวบนี้เวบเสรีทุกคนมีสิทแสดงความคิดเห็น เล่นเวบนี้ใจตั้งแข๊ง เราเลี้ยงพิทนะไม่ใช่พุตเดิล มาร์คเองก็ยังบอกว่า เลือกเสพแต่สิ่งดี อย่าไปคิดมาก อย่าไปทะเลาะกับผีมันไม่มีตัวตน ยังใหม่อยู่เดี๋ยวสักพักก็จะชินกับเวบนี้ เห็นตลอด

คราวนี้ทำไมมาร์คมาเป็นซะเองล่ะครับเจอผีว่าแค่นี้ ต้องมาตั้งกระทู้น้อยอกน้อยใจเหมือนเด็กๆผมว่ามันไม่ใช่มาร์คนะ
  • แม้บางครั้งคำพูดอาจแรงไม่ถูกใจใครไปบ้างแต่ก็จริงใจ

ยังไงก็ให้กำลังใจพี่มาร์คครับ สิ่งที่ทำเพื่อวงการพิทบูลจริงๆ:062:
  • คนอื่นโดนยิ่งกว่านี้ทั้งหยาบๆและสถุลสุดๆ ชอบบอกเขาไม่ใช่เหรอ เจ้าของกระทู้เขาก้ไม่ได้หยาบคายอะไรเป็นการโต้เถียงกันทั่วไปเท่านั้น
  • พาสปอร์ต....เยี่ยมเลยครับพี่ตี๋
    แต่ตอนนี้ผมไม่เจอมันเลยไม่รู้ไปวางขายที่ไหนหมด...พูดแล้วก็คิดถึงหว่ะพี่
    ไฟล์แนบ
    passport2.jpg 9K
  • ผีด่าเขาไปทั่ว ผมตั้งกระทู้ถึงผี ผมผิดด้วยหรือ งงกับคุณจัง
    ผมด่าผี เพราะปกป้องคนที่เขามีตัวตน ผมผิดอีกหรือ
    พอผมนิ่งก็ว่าให้ท้ายผี พอผมเอาเรื่องก็ว่าใจร้าย ไม่ยุติธรรม

งานนี้ผมเถียงกับผี ด้วยสติ ใช้เหตุและผล ผมไม่ได้ เถียงแบบไร้สติ ที่ผมเตือนหลายๆคน
    เพราะเห็นเขาขาดสติ โมโห คุมอารมณ์ตนเองไม่ได้ และด่ากราด ซึ่งมันทำร้ายตัวเขาเอง
    ส่วนคนที่สอนผี ให้บทเรียนผี ซัดผีจนหน้างหงาย ผมเคยไปยุ่งที่ไหนครับ

หากคุณจ้องจะจับผิดผม โดยไม่ดูที่เจตนา มันก็ป่วยการที่ผมจะอธิบาย
    และผมก็ไม่จำเป็นต้องเสียเวลากับคุณด้วย คุณอาจจะมีความสุขในการเป็นผีก็เรื่องของคุณ
    แต่ขอให้อยู่ในขอบเขต เว็บนี้มันมีความเสรีก็จริง แต่ความเสรีมันก็ต้องมีขอบเขต

ผีมาละเมิดสิทธิผม ผมออกมาปกป้อง ด้วยการแสดงความเห็นแย้ง ไม่ทราบว่าผมทำผิดกติกาตรงไหนครับ
    ความคิดคำแคบ จ้องจับผิดคำพูด ในหัวมีแต่ความอคติ ก็เป็นผีต่อไปเถอะครับ อย่ามายุ่งกับผมเลย
  • ถ้าไป กทม จะหิ้วไปฝาก นะพี่ big chill
    พี่ มาร์ค ก็คนธรรมดา ย่อมมีทุกอารมณ์ แต่สิ่งนึงที่ผมเห็นพี่เค้าทำมานานเป็นสิบปีคือการเสียสละทำเวปและกิจกรรมให้เราๆท่านๆได้เล่นได้พบปะพูดคุยกัน.
  • และอีกอย่าง ผี ที่กำลังทำร้ายพิตบูล ทำลายคุณค่าหมาที่ผมรัก ผมจำเป็นต้องเก็บมันไว้ด้วยหรือ
    ผมทำเว็บเพื่อส่งเสริม หมา อเมริกัน พิตบูล ไม่ใช่ทำเว็บมาเพื่อทำลายคุณค่าของหมาพิตบูลครับ
    หากไม่มาช่วยสร้างก็โปรดอย่า เสือก มาทำลาย ขออนุญาติใช้คำว่า เสือก เลยนะครับ

ไม่ทราบว่าหยาบเกินไปอีกหรือเปล่า ผมใช้นโยบายเปิดเสรีเรื่อง ผี
    แต่ผมก็ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับผีทุกเรื่องนะครับ
  • จากใจเลยนะอยู่ที่นี่มานานพอสมควร บางอย่างมีขึ้น บางอย่างมีลง

ถ้าเราช่วยกันทุกอย่างก็จะดีขึ้น แต่ถ้าเราเห็นแก่ตัวทุกอย่างก็แย่ลง

ผมเชื่อว่าที่แห่งนี้ดีขึ้นเท่าที่อยู่มานานพอสมควร:005:
  • ที่นี่เสรีที่สุด ลูกค้าเยอะที่สุด คนดูเยอะที่สุด ข้อมูลเยอะที่สุด ความรู้เยอะที่สุด แล้วผีก็เยอะที่สุด ใครมีแผลรอดยากส์
    สุดยอดแล้วครับ:062:
  • นี่แหล่ะพี่มาร์คของผม ตัวจริง เสียงจริง คนจริง ด่าจริง ชมจริง ของจริง !!!

555 :o061:
  • เวปนี้แหละดีสุดแล้ว มีไรซัดกันตรงๆ แมนๆไปเลยครับ เวปนี้ก้อเปรียบเหมือน"ครอบครัวใหญ่" มีไรคุยกันเปิดอก
    ผมว่าจริงใจดีครับ ผมอยู่ที่ จ.นราธิวาส อ.สุไหงโก-ลก ก็ขอสานต่อเจตนารมณ์ ของพี่มาร์ค ด้วยคนครับ
    แต่ที่นี้ยังมีคนที่ไม่เข้าใจ เข้าถึง เรื่องพิตบูล เอาไปผสมมั่วๆ เห็นแล้วช้ำใจจริงๆครับ กับคนที่ไม่มีความคิด
    และรับผิดชอบ ขนาดเข้าไปบอกดีๆ ยังว่าผมอีก เซ็ง+ :o015: คิดในใจกลับดีกว่าอยู่นานเจอข้อหาบุกรุก+ทำร้ายร่างกาย
    แน่ๆครับพี่น้องครับ:o034:
  • 7000ถ้าแพงนะผมว่าก็ยังไม่พร้อมที่จะเลี้ยงอะไรทั้งนั้นแหละต้องเลี้ยงตัวเองให้รอดก่อน
    ไม่ได้แบ่งรวยจนนะแต่คนเราต้องดูตัวเองผมว่าถ้าถูกไปกว่านี้มันก็บ้านๆแล้วนะครับ
    3500หรอเศร้าวะแต่ก็ไม่แน่นะไอ่ผีสองตัวนั่นอาจจะเป็นคนประเภทส้นตีนก็ได้เห็นใครเค้าทำไรไม่ได้ต้องลุกขึ้นมาโวยวายรึในทางกลับกันมันอาจไม่มีแดกจิงๆแต่อยากเลี้ยงอันนี้ก็ไม่รู้แต่ทั้งสองข้อไม่ว่าข้อไหนเมิงแมร่งก็เหี้ยอยู่ดีวะ
  • พี่มาร์คก็เป็นซะอย่างนี้แหละครับ ..การมองปัญหาที่ต้นเหตุมันสำคัญเสมอ :063:

มีพี่มาร์คคนเดียวนี่แหละที่พยายามตะโกนเป็นกระบอกเสียงให้ชาวพิทบูลตลอดเวลา :062:

ในทางกลับกัน มันก็เป็นช่องให้คนอื่นจู่โจมและหวังทำลายชื่อเสียงไปด้วยในตัว :064:

สู้ๆครับพี่ เป็นกำลังใจให้ตลอดกาล :065:
  • ผมอ่านเเล้วยัง งงอยู่ครับ ว่าผีมีกี่ตัว ผีไม่ดีกี่ตัว เดี๋ยวก็มีผีดี เดี๋ยวก็ผีไม่ดี ออกมา อ่านเเล้วงงนิดหน่อยครับ

เเต่ก็เอาใจช่วยนะครับ "สามัคคีคืพลังครับ สามารถขับเคลื่อนอะไรก็ได้ ให้ไปสู่ความสำเร็จได้ทั้งนั้นครับ"

@ K. BABOY ครับ ผมก็คนพิษณุโลกเหมือนกันครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ไม่ทราบว่าเป็นเด็ก พพ. เหมือนกันหรือเปล่าครับ
  • จัดไป ป๋า ว่าไงว่าตามกัน

แต่อยากถามว่าเค้าขายแพงยังไงวะ 7000-8000 งง เลย ตรู....
  • พวกเราชาว A.P.S. เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาคร์สู้ๆ
  • ใครไม่พอใจเจ้าของเวป...ก็ออกไปจากเวปนี้ซะ ไม่ต้องมาเหยียบ ไปเล่นเวปอื่นหรือจะตั้งเวปเองก็ตามใจ
    แต่ถ้ายังคิดจะเล่นที่นี้ แล้วไม่ชอบเจ้าของเวป ด่าเจ้าของเวป...แถวบ้านผมเค่าเรียกว่าหน้าด้าน
    เค่ามาอาศัยบ้าเค่าอยู่เสือกมาด่าเจ้าของบ้าน...บ้าอ่ะเปล่าคราบบบ อยู่ก็อยู่ฟรี ทำมาหากินกันในนี้ซะด้วยซ้ำ
    เสือกไม่พอใจ ใครเค่าจะขายหมาตัวละหมื่น ตัวละแสนมันก็สิทธิของเค่า เค่ามีปัญญาขายได้ก็ขายไป
    ถ้าคุณภาพมันไม่สมกับราคาเค่าก็ขายไม่ออกเอง แหม!...จะให้เค่าขายตัวละ 3000บาท เมิงจะซื้อเค่าก็บอก
    ลองต่อราคาเค่าดูก็ได้ กราบงามๆซักหน่อยเค่าอาจจะขายให้ราคานี้ ฮ่าๆ
  • คิดถึงจัง พิทบูลโซน...^^

คอมพังยับ
  • ราแบบนี้ ถือว่าไม่ทำให้พิตบลูเดินถอยหลังลงคลองนะครับ
    ใบนอกใน ก็กระดาษใบนึง ใบนอกไม่ได้หมายความว่า หมาจะสวยกว่าใบใน บางคนชอบพูดว่ามีใบไหม(คำถามยอดฮิต) คำตอบ หมาไม่มีแต่หมาสวยกว่าหมาที่มีใบ อย่าเอากระดาษแผ่นหนึ่งมาตัดสินที่ตัวหมา ให้ตัดสินที่คุณภาพ พูดแต่สิ่งดีๆในกระทู้พี่น้องเรา มีเงินก็ซื้อ
    ไม่มีใครเค้ามาล็อคคอขายหลอก ขาย3-4พัน มันทำให้เราเดินถอยหลัง ดูที่ตัวหมาดีกว่าดูที่กระดาษ 1 แผ่น เถอะครับ

หมาของเราสวยที่สุดในโลกครับ
  • คิดไรมากมาย ที่แน่ๆ ผมติดใจอาหาร F1 ไม่ใช่กินเองนะ คือหมาผมมีปัญหาผิวหนัง
    ให้แดกสุดยอดอาหารมาแล้วทุกยี่ห้อ แต่ปัจจุบัน F1 แก้ปัญหานี้ได้ ยอมรับครับ
    พอดีจำ PASSWORD ไม่ได้นะ ไม่ได้เข้ามาเชียร์นะ แต่ของดีก็บอกต่อครับ
  • เพิ่งกลับมาอ่านกระทู้อีกที เลยเพิ่งเห็น ร้อนแรงจริงๆ
  • เคยมีคนจะมาจองลูกหมาที่ผมโทรมาหาผมตอนตีสามครึ่ง
    ขอซื้อลูกหมาในราคา3500จะมัดจำก่อน500
    แล้วยังมีหน้ามาพูดอีกนะ"สมัยก่อนที่พี่เลี้ยงนี่ถูกกว่านี้อีกนะมันจะแพงอะไรกันนักหนารีบๆขายเถอเด๋วเหลือแล้วจะลำบากน้อง
    เชื่อพี่ดิพี่เลี้ยงมาก่อนพี่รู้ดี"เช็ดเข้ตื่นเลยโดนด่ากลับไปชุดใหญ่ผมก็ไม่ได้ว่าหมาผมดีนักหรอกแต่คุนไม่น่ามาดูถูกสุนัขสายพันนี้
    มันทุเรศเกินว่ะ
  • หมาราคาแค่7-8พัน...จิ๊บ.....จิ๊บ....ใบเพด......สำคัญก็จริงอยุ่ที่ว่าคุณจะเอามันไปใช้ในทางใหน......และสิ่งสำคัญที่สุดคุณซื้อมันไปแล้วคุณดูแลเค้าดีแค่ใหน.....ถ้า.....มันไม่มีปัญญาซื้อหมาราคา7-8 พัน...น่าจะลองไปขอหมาบ้านๆมาหัดเลี้ยงดูก่อนเป็นไรก่อนจะคิดและตัดสินใจซื้อหมาพันธุึ์พิทบูลมาเลี้ยง......ไม่มีปัญญาก็อย่าเข้ามาเล่นเวปนี้(ไอ้ผีบ้า)เคยเจอมาเยอะอยากได้หมาดีๆติว่าราคาแพงบ้าง....ใบเพดมีป่าว.....ทำให้ได้มั้ย......คุยไปถามมา....สอ....ใส่.....เกือก.....อยากได้หมาเราฟรีๆ ....มีลูกมันมั้ย.....ให้ตัวนึงน่ะ....บ้าอ่ะป่าวบอกตรงๆนะหมาดีๆถ้าอยู่กับเจ้าของดีก็ดีไป....หมาดีอยู่กับเจ้าของไม่ดี....สงสารหมามันว่ะหมาไม่ดีอยู่กับเจ้าขิงที่ดีก็โชคดีของมันไปดีใจกับมันเลี้ยงพิทบูลได้อะไรกว่าที่คิดตั้งเย้อะไ้ด้เพื่อน....มิตรภาพ...ได้ทั้งความรู้....(คุณผีผู้ดี...คุณก็เลือกเอาที่ดีๆสิ).....ใช่มั้ย....คุณมาร์ค....:039::039::063::063::063:ขอบคุณคุณมาร์คสำหรับพื้นที่ตรงนี้สู้...สู้...สู้เพื่อชาวพิทบูลของเรา...เพื่อเวปนี้จะได้คงอยู่ตลอดไปให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมเข้ามาพูดคุย....แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน((((คนมันอิจฉาก็งี้ล๊าาา))))จากหนึ่งในกลุ่มA.P.S.:062:
  • บางคน(บางคนนะครับ)รวย เงินมีเยอะครับแต่อยากได้ถูกๆ ก็มีครับ
    อย่างการร่วมทำบุญคนรวยบางคน(บางคนนะครับ) บริจาคน้อยก็มีครับ ^^
  • คุณมาเฟียลองทวนให้ดีนะครับแล้วท่านจะรู้ว่าด่าผิดผี
    หงุดหงิดทำไมแค่โดนผีหลอก
  • ผมด่าผี ที่ชอบมาระรานคนไปทั่วโดยไม่แยกแยะ
    ผมด่าผี ที่ไม่เข้าใจเกี่ยวกับพิตบูล แล้วมาดูถูกหมาพิตบูล
    สำหรับผมแล้ว พิตบูลแบบดั่งเดิม มันคือผลผลิตอันแสนยิ่งใหญ่
    ที่คนรุ่นก่อนได้สร้างสรรค์มันออกมา ลักษณะพิเศษประจำสายพันธ์ มันจึงมีค่ายิ่งกว่าสิ่งใด

ผมไม่สนับสนุนให้คนบรีดพิตบูลออกมาโดยไม่จำเป็น
    ผมไม่ต้องการให้พิตบูลราคาต่ำมากจนใครก็เป็นเจ้าของได้
    ผมไม่ต้องการให้หมาพิตบูลที่มีประวัติอันยิ่งใหญ่ มีคุณลักษณะพิเศษประจำสายพันธ์
    ที่ไม่สามารถหาได้จากหมาพันธ์อื่นๆ กลายเป็นหมาไร้ค่าราคาจนแทบจะแจกฟรี

หมาบูลลี่ ที่ตอนนี้กำลังได้รับความนิยม เป็นหมาที่เพิ่งพัฒนามาได้ไม่นาน
    มันเป็นของแปลกใหม่ สายเลือดยังไม่นิ่งพอ หมาลักษณะที่คนต้องการหายาก ราคาจึงสูง
    แต่ไม่ได้หมายความว่า หมาบูลลี่คือหมาที่ดีที่สุดสำหรับทุกคน
    มันอ่อนแอ บอบบาง ไม่เหมาะแก่การเลี้ยงในเชิงกิจกรรม
    วันหนึ่งหมาพันธ์นี้ถึงจุดอิ่มตัว ก็คงไม่ต่างอะไรไปจากหมาบูลด๊อก
    ที่เอาไว้เลี้ยงเล่นๆ เป็นตัวตลกประจำบ้าน ราคาก็คงจะลดต่ำลงมาเอง

หมาบูลด๊อก มีลักษณะหลายอย่างคล้ายหมาบูลลี่ เตี้ย ล่ำ กร่าง ตูดโด่ง มีความตื่นตัวก้าวร้าว
    ไม่ต่างจากหมาพิตบูล แถมมีใบหน้ากระโหลกโดดเด่นเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว แต่วันนี้ก็แค่หมาทั่วๆไปพันธ์หนึ่ง
    ช่วงแรกที่ได้รับความนิยม ราคาซื้อหาก็แพงไม่ต่างไปจากหมาบูลลี่ในวันนี้
    แต่ว่าวันนี้สายเลือดเขานิ่งมากแล้ว คนเล่นหมาจึงไม่มีความตื่นเต้น
    มันไม่สามารถปั่นกะแสได้เหมือนหมาบูลลี่ที่ยังมีความแปลกใหม่ และสดกว่า
    แต่ว่าอีกสิบหรือยี่สิบปีข้างหน้า มันก็คงเหมือนกับแฟชั่นที่ต้องมีวันโรยลา หรืออิ่มตัว

ผมจึงพยายามรักษาคุณค่าของหมาพิตบูลแบบดั่งเดิมเอาไว้
    เพราะลักษณะพิเศษในตัวพิตบูล มันไม่สามารถสร้างได้ง่ายเหมือนกับหมาบูลลี่
    สิ่งที่อยู่ในจิตใจ ในดีเอ็นเอ ของพิตบูล มันคือคุณค่าที่ควรอนุรักษ์
    ยิ่งในยุคปัจจุบัน กรแสการคุ้มครองสัตว์รุนแรงมาก เราคงไม่สามารถคัดพันธ์แบบวิธีโบราณได้อีกแล้ว

คนที่โดนผมด่าก็ขอให้สบายใจได้ เพราะผมไม่รู้อยู่ดีว่าคุณเป็นใคร เมื่อด่าจบแล้วก็จบเลย ไม่เอามาเป็นอารมณ์ตลอดไป
    แต่ในทางกลับกัน คุณเองรู้จักตัวตนของผม หากคุณเป็นคนอาฆาตมาดร้าย ไม่ยอมจบ ย่อมไม่เป็นผลดีแก่ตัวผมแน่นอน

ชีวิตผม ผ่านหมามาแล้วทุกสายพันธ์ แต่วันนี้ผมค้นผมแล้วว่า หมาในฝันที่ผมตามหามาอย่างยาวนาน
    ก็คือ สุดยอด อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย เครื่องจักรสังหารที่มีเลือดเนื้อและวิญญาน ครับ
  • ผมไม่ได้ต่อต้านหมาบูลลี่ ผมเข้าใจเรื่องกระแสดี และผมก็ชอบหมาบูลลี่ ผมว่ามันมีเสน่ห์ น่ารักในแบบของมัน
    แต่จะให้ผมเลี้ยงเพื่อเป็นสุนัขคู่กาย ประจำครอบครัว ผมคงไม่สะดวก เพราะว่ามันไม่เข้ากับ ไลฟ์ สไตล์ของผม
    ผมเลี้ยงหมาเพื่อหาเพื่อน แต่เพื่อนของผม ผมจะพิจารณาจากนิสัย ไม่ได้พิจารณาจากหมาที่เขาเลี้ยง
    ดังนั้นเขาจะเลี้ยงหมาแนวไหนก็ไม่แปลก

ผมขอเพียงอย่างเดียวคือเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบ เพราะความชอบของคนมันบังคับกันไม่ได้
    ความชอบแตกต่างแต่ก็ไม่จำเป็นต้องเอาความแตกต่างมาแบ่งแยก ต่างคนต่างทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ

ถึงผมจะที่ชอบอะไรในแนว กิจกรรม ชอบทำอะไรที่ท้าทาย
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะไป ทำอะไรที่ก่อให้เกิดความทุกข์ทรมานต่อสัตว์เลี้ยงของผม
    คนที่ผมต่อต้านก็คือ คนที่เอาเปรียบหมา เห็นคุณค่าหมาเป็นเพียงสิ่งของ หรือเครื่องมือกอบโกยเงินทองเท่านั้น
    ผมมีตาที่มองเห็น มีหูที่ฟังได้ยิน มีเพื่อนในวงการมากมาย ใครมีพฤติกรรมเป็นอย่างไร ผมพิจารณาเองได้

ผมก็หวังว่า ท่านที่ได้อ่านสิ่งที่ผมเขียน จะเข้าใจอะไรมากขึ้นนะครับ
  • ต้องอธิบายอีกกี่หน ถึงจะเข้าใจหวา

**นี่ถ้าไม่ใช่พี่มาเฟียเป็นคนตอบ นู๋ไม่อ่านแล้ว ยาวอิ๊ปเอ๋ง***
  • ผมเป็นกำลังใจให้นะพี่ คนที่เลี้ยงเท่านั้นถึงจะรู้ว่า พิตบูลมันอยู่ในสายเลือดของมัน มันไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่นๆ ที่คอยแอบกัดแล้วปล่อยแล้วแอบกัดใหม่ แต่พิตบูลมันสู้ จนตัวมันตายเลยนะครับ จริงมัยครับพี่ๆทั้งหลาย.......