ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรดโนส ไม่ตัดหู
  • อยากเห็นเรดโนส ไม่ตัดหูจังใครมีบ้างเอามาลงหน่อยคาบบบ
  • น้องมะนาว หกเดือนครึ่ง
    ไฟล์แนบ
    19102010(014)_resize4.jpg 121K
  • น้องมะนาวนี่คือไม่ตัดแล้วใช่ป่าวคับ ผมกำลังชั่งใจจาตัดไม่ตัดดี เพระดูหมาแดงบางตัวพอไม่ตัดหูมันใหญ่ เกะกะไงก้อไม่รู้
  • เลี้ยงตัวผู้หรือเมียละคะ ที่ไม่ตัดเพราะสงสารม้นกลัวมันเจ็บอะค่ะ
  • ตัวผู้คับ อาทิตย์หน้าก้อครบ 4เดือนแระ นนราวๆ 13โลชั่งเมื่อตอนต้นเดือน
  • ดราก้อน คับผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_5879.jpg 124K
  • ไบร่อนคับกับน้องดาด้า
    ไฟล์แนบ
    DSC007214.jpg 114K
    IMG_24022.jpg 104K
  • ไม่ตัดคับบบบบบ
    ไฟล์แนบ
    castol3.jpg 90K
  • ขึ้นอยู่กับเจ้าของหมาคับ...
    หมาจะสวยไม่สวยไม่ได้ดูที่หูคับ
    โครงสร้า่ง...หัว...ลำตัว...ขา...หน้าอก
    (ตัดหูหมา เพื่อคน รึ เพื่อ หมาล่ะคับ)
    แล้วแต่คนชอบคับ...
  • หมูแดงครับ แดงแดงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    redmuscle262.jpg 92K
  • น้อง ตุ้กกี้
    ไฟล์แนบ
    DSC020492.jpg 97K
  • อ้ายสมพงษ์คับ...ผมชอบตั๋วนี้ขนาดเลยคับ
    วันนั้นตี๋ไปบ้านอ้าย...วันเสาร์เอามาลำปางตวยเน้อคับ...
  • อีกหนึ่งความคิดเห็น อยู่ที่คุณตัดสินใจ:067:

ถ้าตัดหู ก็จะทำให้ดูดุดันขึ้น เท่ห์ขึ้นเท่านั้นเอง ชอบมั๊ยละ:005:

ถ้าไม่ตัดหู ก็สวยแบบธรรมชาติ:005:

ข้อดี-ข้อเสีย ถ้าตัดหูก็ต้องเสียเงินเพิ่ม อย่างน้อยอีก 1000 บาท

หลังจากนั้นก็ต้องคอยทำความสะอาดหูอยู่บ่อยๆ และอื่นๆ

แต่ถ้าไม่ตัดหู เอาเงิน 1000 บาทไว้ซื้ออุปกรณ์ออกกำลังให้เขาดีกว่า

และหูที่ไม่ตัดก็ไม่มีขี้หูให้ต้องเช็ดด้วย เรื่องจริงนะ:005:
  • ดราก้อนน่ารักจังเลยค่ะ มีลูกชายตอนนี้จะ 6 เดือนแล้ว พาเค้าไปตัดหูตอน 3 เดือนค่ะ หมอยังบอกเลยว่าทำไมพามาตัดหูช้า หมอเค้ากลัวว่าหูเค้าจะฟื้นตัวช้าค่ะ คือหูสามารถตัดได้ตั้งแต่อายุ 2 เดือน เค้ายังเด็กจะฟื้นตัวได้เร็วกว่า ตอนที่พาเค้าไปตัดอ่ะค่ะ ตั้งใจจะดูว่าหมอเค้าตัดแต่หมอก็ไม่ให้ดูหรอกนะคะ เค้าให้ออกมารอข้างนอกห้อง แต่พอเราได้ยินเสียงลูกชายร้องตอนที่โดนตัดหูอ่ะ น้ำตาเล็ดเลยค่ะ รู้สึกสงสารมาก ทนฟังไม่ได้ค่ะ เลยออกมารอข้างนอกคลีนิคเลย มีรูปมาให้ดูด้วยนะคะ ตอนที่ยังไม่ตัดอ่ะ หน้าตาเค้าดูขี้เล่น ทะเล้น ๆ แต่พอตัดหูแล้ว หล่อขึ้นมาเลยอ่ะ ดูรูปข้างล่างค่ะ
  • ก่อนตัดอายุ 3 เดือน
    ไฟล์แนบ
    ก่อนตัด อายุ 3 เดือน.JPG 54K
  • หลังจากตัดเอาที่ดามหูออก ได้ 2 สัปดาห์ หูข้างนึงยังไม่ตั้งค่ะ แต่ก็ไม่ได้เสียเงินไปดามหูต่อนะคะ แค่ให้เค้าเสริม แคลเซี่ยม
    และก็หมั่นนวด และคลึงหูข้างที่ไม่ตั้งให้เค้าบ่อย ๆ ค่ะ ไม่ถึงเดือนหูจะตั้งได้เองค่ะ
    ไฟล์แนบ
    หลังจากตัด 2 สัปดาห์.JPG 63K
  • ภาพสุดท้าย ณ ปัจจุบัน หูตั้งสวยแล้วค่ะ หล่อมาก อิอิ
    ไฟล์แนบ
    ณ ปัจจุบัน.JPG 72K
  • ขอบคุณมากเลยคับ ส่วนคุณ DNATRICOLOR ที่ว่า ถ้าตัดหู ก็จะทำให้ดูดุดันขึ้น เท่ห์ขึ้นเท่านั้นเอง ชอบมั๊ยละ นี่แระเหตผลเลยครับที่อยากตัด เพราะที่อยากเลี้ยงเรดโนสก้อเห็นของชาวบ้านเขา สวยๆ ล่ำๆ หน้าโหดๆ แต่พอเห็นที่ไม่ตัดหู มันต่างกันพอสมควร
    อีกอย่าง คุณ auspicious เพิ่ง 3เดือนก้อบอกว่าช้าแล้ว ดราก้อนมาน 4เดือนอาทิตย์ที่จาถึงนี่เอง จาไหวมั้ยละเนี่ยเห้ออออ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5839.jpg 109K
    IMG_5880.jpg 119K
  • คงแล้วแต่คุณหมอแต่ละคนมั้งคะ แต่หมอที่เราพาเค้าไปตัดอ่ะ เค้าบอกแบบนี้น่ะค่ะ คุณต้องปรึกษากับหมอที่จะพาเค้าไปตัดก่อนนะคะ ตอนที่จะตัดหมอยังย้ำเลยค่ะ ว่าถ้าตัดให้แล้ว ต้องดูแลเค้าให้ได้นะ ห้ามให้เค้าเกาแผลหรือโดนแผลเด็ดขาด เพราะถ้าแผลฉีกหมอไม่รับเย็บให้นะ ที่ไปตัดอยู่ตรงซอยวัดไผ่ตัน สะพานควายค่ะ ค่าตัดก็ 1400 บาท มีแบบให้เราเลือกด้วย ของเราที่ตัดเบอร์ 2 ค่ะ
  • Zigzag 5 ขวบ 3 เดือน
    ไฟล์แนบ
    IMG_3903_resize.JPG 60K
  • ชื่อ ไอดร้า ครับไม่ตัดหูเช่นกัน ผมมีเพื่อนเป็นสัตว์แพทย์ตอนเอาไอดร้ามาเลี้ยงเล็กๆจะให้เพื่อนตัดหูให้เพื่อนมันไม่ยอมตัดให้ ขนาดบอกมันว่าเดี๋ยวเลี้ยงชุดใหญ่ให้ เพื่อนผมยังไม่ยอมและบอกผมว่าอย่าตัดเลยสงสารมันธรรมชาติเขาสร้างมาดีอยู่แล้ว คิดไปคิดมาเออ..ก็จริงอย่างที่มันว่า 555...
    ไฟล์แนบ
    10ด.-.JPG 65K
  • แจมด้วยครับ ชื่อ ซีซ่า ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0320.jpg 44K
    DSC_0321.jpg 44K
  • :013:ไม่ตัดหูเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8574.jpg 83K
  • นี้ก็ไม่ครับ.........
    ไฟล์แนบ
    DSC_3.jpg 72K
  • นาง"Auchan"ครับ 6 เดือนกว่า
    ไฟล์แนบ
    P1010169 (Small).JPG 47K
    P1010172 (Small).JPG 47K
  • ฝึกใส่กระโปลง 5555 ก่อนตัดหู
    ไฟล์แนบ
    Picture 064.jpg 80K
  • จัดให้
    ไฟล์แนบ
    IMG_9887.jpg 70K
  • หมาของคุณ chalieo กะ chuchi ก้อดูดีนี่นา แต่เจ้าดราก้อนรูปที่ใส่กระโปรงรู้สึกเหมือนผมมั้ยหูมันใหญ่ไปรึป่าว ห้อย ย้อยซธยังกะอาไรสักอย่างงง