ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมา ขับ หลับ ชน
  • ดีนะที่มันไปคนเดียว เห็นรถแล้วไม่น่ารอดมันเมาแล้วขับก็เป็นอย่างนี้แหละ บอกจนปากจะฉีกถึงหูอยู่แล้วเนี้ยเป็นห่วงมันนะสงสารลูกเมียมันดิถ้าเกิดมีไรขึ้นลูกเมียมันจะอยู่อย่างไง แล้วถ้ามันไม่ตายแต่พิการเวรกำเข้าไปอีกเป็นภาระกับลูกเมียอีก หล้าพี่ขอเหอขับรถนะไม่ว่าจะเมาหรือไม่เมาก็พยายามขับให้ช้าๆๆหน่อยเหอไอ้น้องรัก กลุ่ม พิด,โลกยิ่งมีน้อยคนอยู่ไม่อยากเสียกำลังหลักไปโดยที่ตัวเองก็ทิ้งลูกเมียให้เสียใจอยู่ภายหลัง
    .................................................................................................................................................................
    ผมอยากให้เป็น อุทาหอร กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนคับเมาหรือง่วงก็จอดหลับเถาะคับ ผมรู้ว่าทุกคนมีสติแต่อย่างน้อยก็ไม่ 100% แน่นอนคับสงสารลูกเมียคับ ปล.คนขับยังมีชิวิตอยู่แต่ชนมา 2 ครั้งแล้วเสียเงินไปกับการซ่อมเป็นแสนแล้วคับผมว่าเอาเงินตรงนี้มาซื้อหมาดีๆๆเลี้ยงซักตัวดีกว่าเนอ ว่าปะคับ
    ไฟล์แนบ
    0010.jpg 90K
  • .
    ไฟล์แนบ
    715.jpg 115K
    811.jpg 111K
    917.jpg 117K
    1010.jpg 111K
    1124.jpg 116K
  • .
    ไฟล์แนบ
    348.jpg 106K
    250.jpg 107K
    437.jpg 113K
    526.jpg 117K
    617.jpg 108K
  • :o007: สุดๆ สภาพรถ โชคดีนะครับ
  • คนปลอดภัยดีนะคับ
  • :002::002::002::002::002:
  • เกือบได้มาอยู่กับตรูแล้วงวดหน้าเอาใหม่เมาแล้วก็ขับอีกเดียวตรูจะไปรับด้วยตัวเองเลย กำลังหาเพื่อนอยู่พอดี
  • แล้วเจ้าของรถเป็นไรมากป่าว
  • ไม่เป็นไรมากคับแค่ทะรอกนิดหน่อย แต่ครั้งนี้มันบอกว่าค่าซ่อมเป็นแสน
  • อุบัติเหตุป้องกันได้ถ้าไม่ประมาท

เมาไม่ขับ เดี๋ยวหลับไม่ตื่น เย้ๆๆๆๆๆ
  • จุดจบจอมหื่น....................55555
  • เรียกประกัน เลยเพ่ แบบ นี้ หุหุ
  • โอ๊ว..น่ากลัวมากเลยคับ คนขับไปเช็คร่างกายหมดแล้วใช่มั้ย
  • แบบนี้เค้าเรียกว่าเมาปริ้นครับ ทุกอย่างของรถปริ้นหมดเลยเห็นมั้ย(เมาแล้วคึกบนเบาะรถมีแต่เสีย แต่ถ้าเมาแล้วคึกกับเมียมีแต่ลูกคร๊าบ)
  • เมาแล้วคึกบนเบาะรถมีแต่เสีย แต่ถ้าเมาแล้วคึกกับเมียมีแต่ลูกคร๊าบ
    55555555555ชอบๆขอเอาไปเผยแพร่หน่อยนะครับ
  • เมาเกิน 150mg% ประกันไม่จ่ายขอรับ
    งานนี้คงรับเต็มๆ ดีที่ไม่ไปชนคนอื่นเข้า ไม่เป็นห่วงตัวเองก็เป็นห่วงเพื่อนร่วมทางบ้างนะครับ
  • แล้วถ้าเมาแล้วคึกกะเมียบนเบาะรถหละ เอิ๊กๆๆๆ

ขอร้องกันนะครับ วันหลังถ้ารู้ว่าจะไปเมา ก้ไม่ต้องเอารถไป หรือรู้ว่าจำเป็นต้องขับ ก็หยุดพักร่างกายหน่อย

ส่วนตัวผม ถ้าไปชนคนอื่น ตายหรือเจ็บ ผมไม่สรรเสริญนะ
  • :o034:เฮียยุธมาเข้มเลยวันเนีย:o034:
  • แขวนพระอะไรบอกหน่อยได้ไหมครับ โชคดี ไม่ได้มีบ่อยๆ เป็นห่วงเหมือนกันครับ:005:
  • ผมก็คนนึงครับ เมาแล้วครับปกติดื่มยังงัยก็ขับรถกลับบ้านได้ แต่คราวนี้ขับอยู่ดีๆก็วูบหลับไปเฉยเลยอีกประมาณสามร้อยเมตรก็จะถึงบ้านแล้ว ตกคลองระบายน้ำหน้าบ้าน เดชะบุญน้ำไม่มาก ท้วมภายในรถแต่ไม่ถึงเครื่องยนต์ ท่านปอเต็กตึ้งมาลากรถขอหกพันกันเองเหลือสามพัน เข้าศูนย์ซ้อมหมดไปสี่หมื่นกว่าบาท เข็ดเหมือนกันดีนะที่ตัวเราไม่เป็นไร ไม่งั้น...ตอนนี้หยุดดื่มสักพักไม่ไหวจะเคลีย
  • ไอ้ลิงทำไมมึงไม่ตายห่าไปเลยว่ะ ไอ้พวกเศษสวะบนท้องถนน
  • ยินดีด้วยที่คนขับไม่เป็นอะไร แต่ฝากบอกเจ้าของรถหน่อยนะคะ
    เพราะเห็นจากสภาพรถ ฝั่งซ้าย ยุบมาก
    ถ้าวันที่เกิดอุบัติเหตุถ้า คนที่คุณรักไม่ว่าจะเป็นใครทั้งสิ้น นั่งตรงนั้นพอดี
    ดูจากสภาพรถแล้ว ไม่น่าจะรอดค่ะ แล้วคุณก็จะผิดไปตลอดชีวิตนะคะ
    ตอนนี้ ได้มีชีวิตอยู่บนโลกใบนี้ต่อ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเถอะค่ะ
    เชื่อเถอะค่ะ ไม่ทำเพื่อใครทำเพื่อตัวเองก็ยังดี ยังมีคนรักและเป็นห่วงคุณอีกเยอะค่ะ
  • อันตรายนะคะ อย่าประมาทกันเรย เหนภาพแล้วหดหู่มากๆ

อุบัติเหตุเกิดขึ้นกับเราได้เพียงแค่เสียววินาทีเรยนะคะ

มันเร็วมากจิงๆ อยากให้ทุกคนตระหนักให้ดีถึงเรื่องนี้

นี่ก่เพิ่งจะเสียน้องชายสุดที่รักเพราะอุบัตติเหตุมาไม่นาน เสียใจมากๆๆคะ T_T
    อยากให้ทุกคนระวังกันมากๆ อย่ามองข้ามเรยนะคะ โชคดีทุกท่าน
  • พี่ห้อยพระอะไร รถคงไม่ต้องซ้อมแล้วล่ะ
    ยับกว่าหน้า บลูลี่ อีก
  • ของเขาดีจริงที่รอดมาได้ ยังไงก้เพื่อนๆบอกก็ฟังและปฏิบัติตามหน่อยนะครับ เขาห่วงเขาถึงบอก
  • โอ้ ล้อแม๊กข้างซ้ายหน้า หยั่ง กะ เฟืองจักรยานเลย นี่แหละครับ เมาแล้ว ขับ

ระวังๆๆเด้อ ครับ หายไวไว
  • น้าผีตัวล่าง อย่ามาว่าเค้าเลย
    แค่นี้ก็เจ็บพอแล้ว
  • ผมเอามาให้เป็นอุทาหอรคับไม่ได้ให้มาส้ำเติมคับทุกคนผิดพาดกันได้คับ ต้องให้โอกาศน้องเขาคับอย่างน้อนที่ศุนเสียไปก็สามารถเอากับคืนมาได้คับ ยังดีกว่าศูนเสียแล้วเอากับคืนมาไม่ได้ เขตนี้ก็ถือว่าโชกดีไปคับ
  • ท่านบอย ฝากบอกคุณดาด้วยเน้อ เห็นในรูปมีขึ้นไปนั่งจับพวงมาลัยบนรถ โบราณเขาถือนะท่าน :o008:
  • :o071:จิงดิ:o071:
  • สวัสดีครับทุกท่าน
    ผมคือเจ้าของรถครับ ที่ผมให้พี่ชายเอารูปมาลง เพื่อให้เป็นอุทาหรณ์ สอนใจ
    สำหรับพวกที่เมาแล้วขับ ครั้งนี้ถือว่าโชคดี ที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ
    หากมีใครเป็นอะไรผมคงต้องโทษตัวเองไปตลอดชีวิต

.....และผมขอขอบพระคุณทุกท่านที่ถามถึงความปลอดภัย ครับ......
    .....สำหรับท่านที่ถามว่าคล้องพระอะไร วันนั้นในคอคล้องหลวงพ่อหลิว รุ่น 2 ออกวัดสนามแย้ ครับ......
    .....ในหน้ารถมีหลวงพ่อพระพุทธชินราช กับเหรียญสแตมป์ 100 ปี รร.พิษณุโลกพิทยาคม
    และมีรูปถ่ายของพ่อผมตอนมีชีวิต ผมจะติดไว้ตรงที่บังแดดตลอดครับ.......
    ......รถผมไม่มีประกันครับ มีแค่ พรบ. ................

ในทุกครั้งที่เราขับรถหากมีสติ ไม่อยู่ในความประมาท ไม่คึกคะนอง อุบัติเหตุจะไม่เกิดกับตัวท่านแน่นอนครับ

ขอบขอบคุณทุกท่านครับ..........
  • CommentAuthorBADBOY CommentTime18 ชั่วโมงก่อน | November 18, 2010, 3:29 pm
    เฮียยุธมาเข้มเลยวันเนีย

คือผมเองเสียญาติผู้ใหญ่ที่ผมรัก จากเหตุการณ์ที่เมาแล้วขับนี่หละครับ
    รู้ดีถึงจิตใจคนที่เสียคนที่รักไป เพราะคนอื่น ที่เมาแล้วขับ มาชนคนที่ไม่ได้รู้เรื่องด้วย

ก็ขอให้เหตุการณ์ครั้งนี้เป็นข้อเตือนใจน้อง BOMBE นะครับ คราวนี้ไม่เป็นอะไร ก็โชคดีมากๆแล้ว :039:
    เพื่อตัวเองและคนรอบๆข้างที่รักเรา
  • :o030:ขอแสดงความเสียใจกับคับเฮียยุธด้วยคับ แล้วผมก็ต้องขอโทษเฮียด้วยที่ผมเสียมารญาติคับ:o030:
    ..............................................:o030:........................................................
  • พี่หล้า มีของดีจริงๆๆๆ
  • แหม....ท่านบอย
    อย่าซีเรียส เตรียมตัวสังสรรค์งานปีใหม่ของเราดีกว่า "มีพิทมีเพื่อน" มีไรเราก็เตือนๆกันคับผม
  • ของดีอยู่ที่ใจ ครับน้องอู๋.........

ขอบคุณมากครับพี่ยุทธ ทุกคำเตือน ผมจะจำไว้สอนใจเสมอครับ:o030:
  • :o008:ผมอ่อนกว่าเฮียยุธทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิ ขอโทษก่อนไม่น้าเกลียดคับ เจอกันวันงานขอญาติเป็นเพื่อนรู้น้องระกันนะคับเฮียไม่สว่างไม่กับ:o065:
  • ส่วนใหญ่ เกิดจากหลับใน,เมาสุราและอารมณ์โมโหจากอะไรก็แล้วแต่ ขอบคุณครับมีอะไรก็เตือนๆในบอร์ดช่วยได้อีกหลายชีวิตเลย ลืมอีกข้อ ยางระเบิด