ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูสุนัขผมหน่อยน่ะว่าแท้รึป่าวอ่าคับ
  • ว่ากันว่าพิทบูลจาไม่คอ่ยเห่าน่ะครับ แต่ตัวนี้เห่าเก่งมากเลยคับ เลยชักไม่แน่ใจ
    ไฟล์แนบ
    PB150227.JPG 38K
  • ผมว่าไม่เกี่ยวครับแล้วแต่ตัว
  • :013:ผมก็ว่ามันแล้วแต่นิสัยของสุนัข...ตัวนั้นๆ
    บางตัวเห่าเก่ง บางตัวไม่เห่าเอาเสียเลย ,บางตัวกัด บางตัวไม่กัด , บางตัวทั้งเห่าทั้งกัด ,บางตัวไม่เห่าและไม่กัดอีกต่างหาก
    สุนัขบางตัวถึงแม้นจะคอกเดียวกันนิสัยยังไม่เหมือนกันเลยครับ.. แต่ที่แน่ๆ ตัวนี้พิทบูลแน่นอนครับ ฟันคอ.....
  • นี้อีกรูปน่ะครับ รูปทรงเป็นงัยบางครับ ผมก็ดูไม่ค่อยเป้นน่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    PB120229.JPG 37K
  • ถ้าเขาไม่แท้ละครับ...
  • สายผสมชัวร์ครับ แท้ไม่แท้ก็เลี้ยงไปเหอะๆครับ
  • พิทบูลครับ "แท้ไม่แท้" อย่ามองแค่จุดนั้น เค้าคือสมาชิกในครอบครัว
  • เลี้ยงเขาด้วยความรักและเอาใจใส่แม้แต่หมาที่เก็บมาจากข้างถนนเขายังปกป้องเจ้าของเลยครับ
    มีเรื่องเล่าให้ฟังครับตอนเด็กๆผมเก็บหมามาเลี้ยงตัวหนึง...ตอนเย็นเขาจะตามผมไปเล่นฟุตบอลทุกวัน
    มีวันหนึงผมกะเพื่อนที่เล่นบอลด้วยกันเกิดทะเลาะกันตามประสาเด็กๆๆครับเพื่อนสองคนเข้ามารุมผม
    หมาผมเห็นวิ่งเข้าใส่ฟัดเพื่อนผมสองคนซะเละเลย...
  • ก้อจิงคับแท้ไม่แท้ผมก้อเลี้ยงผมก็อรัก แต่ดวามเป้นจิงแล้วผมรักในความเป้นพิตบูลน่ะคับ ต้องสายแรกดั่งเดิมด้วยน่ะคับ
  • แท้ไม่แท้นั้น ส่วนตัวคิดว่า มันบอกไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่รู้จัก พ่อแม่ ปู่ย่า ตายายหรือสายเลือดของมันจริง ๆ
    บางคนเลี้ยงสายกัด จูงเดินตามถนน คนยังไม่รู้เลยคิดว่าหมาไทย บางคนจูงหมาไทยผสมบูลด๊อก ก็มองเป็นพิทบูลซะงั้น
    ฉะนั้น สำหรับผมเองคิดว่าบอกไม่ได้จากการดูภายนอกเท่านั้นครับ
  • ต้องถามตัวเองว่าเราเลี้ยงเขาเพราะอะไร เพราะสุดท้ายไม่ว่าเขาจะแท้หรือไม่ ยังไงความรักและความผูกพันระหว่างกันมันสำคัญกว่าคะ
  • ดูเวลาคุณถ่ายรูปมันสิครับ หน้าตามันอ่อนโยนกับคุณมากเลย
    พิตบูลมันชอบทำหน้างี้กับเจ้าของครับ....
  • ถ้าคุณรักในความเป็นพิทบูล และเน้นสายแรกดั่งเดิม ด้วยหล่ะก็ คุณต้องทำการบ้านศึกษา สายพันธุ์ ให้ดีๆเสียก่อน
    ว่าพ่อ-แม่ เค้ามาทางสายไหน จะได้ไม่เสียความรู้สึกตามที่ได้ตั้งใจแต่แรก...แต่นี่ไหนๆก็ไหนแล้ว ได้เค้ามาอยู่ด้วยแล้ว..
    ก็จงมอบความรัก ความเอาใจใส่ ให้เค้าเถอะครับ.... ดูๆน้องเค้าแล้วไม่ใช่ธรรมดาเลยนะเนี้ย.....หน้าตาเอาเรื่องเหมือนกัน
    ถ้าให้ผมฟรี...แล้วผมไม่เอา...ผมก็ควายแล้วครับท่าน
  • ทำไมต้องสงสัยในตัวเค้าเนี๊ย

รักด้วยอะไร เหมือนคนหัวเก่าบ้างจำพวก

ที่กลัวคนรักจะผ่านมือคนอื่นมาก่อน

ทั้งที่ตัวเองฟันมาตั้งเยอะ

รักที่ตัว หรือ หัวใจ ???
  • แท้ ครับ ไม่แท้ มาด่าผมได้เลย !!!

เห่าเก่ง เป็นเพราะสิ่งแวดล้อมด้วย ถ้าเกิดเลี้ยงกะพวกพุดเดิ้ลด้วยนะ บรรลัยเลย

ส่วนหมาที่ไม่เห่า เดี๋ยวก็มากังวลอีก ว่า หมาผมเป็นใบ้ป่าวคับ?

สรุป หมาแท้ แต่น่าจะเป็นพวกสายดั้งเดิม พวกสายรัสเซีย สายกัด ฯลฯ

----------------------------------------------------------------------------

ขอ copy มาวางตอบนะครับ >>>> CommentAuthor Ken CommentTime1 วันก่อน | November 19, 2010, 12:20 am

ถ้าเขาไม่แท้ละครับ...

ขอโทษล่วงหน้านะครับ อยากจะด่าแรง ๆ เพราะไม่รู้ว่าถามแบบล่อเป้า หรือ กวน....กันแน่

----------------------------------นาน ๆ มาที จัดแรง ๆ ไปเลย ไปล่ะ เด่วแวะมาดูใหม่
    ไฟล์แนบ
    P1185076_resize_resize.JPG 94K
  • ต้องขอขอบคุณกลับทุกดวามคิดเห้นน่ะคับ ผมเพึ่งเลี้ยงเป้นครั้งแรกคับ ชอบในหลายๆเรื่องของเขาคับ ชอบเว็ปและเพื่อนในเว็ปนี่มากคับจิงใจดี ขอบคุณมากคับ.....
  • แต่ละตัวก็สวยในแบบของมันนะคะ นิสัยก็ต่างกัน เหมือนคนน่ะล่ะค่ะ
    ตัวที่บ้านก็เห่า แต่เห่าคนข้างนอกบ้าน ไม่เห่าคนในบ้านเลยสักแอะเดียวตั้งแต่ได้มา
    ไม่เคยร้องสักแอะเวลาเป็นแผลหรือบาดเจ็บ ,ขี้อ้อนด้วย

แต่ดูแล้วตัวนี้ พิทบูล นะคะ
  • ทำไมต้องสงสัยในตัวเค้าเนี๊ย

รักด้วยอะไร เหมือนคนหัวเก่าบ้างจำพวก

ที่กลัวคนรักจะผ่านมือคนอื่นมาก่อน

ทั้งที่ตัวเองฟันมาตั้งเยอะ

รักที่ตัว หรือ หัวใจ ???

โดนใจจัง ที่บ้านมีตัวนึง ไม่ค่อยเห่าแถมขี้เกียจนอนได้ทั้งวัน แต่ก็รักเค้าคะ
  • นานๆมาที แรงจิง เจ้าซี่ยังกลัวเลย เห่อๆๆๆ
  • ผมก็ว่าพิตบูลเเท้นะ... เเต่มันจะไปทางสายไหนก็ช่างมันเหอะ เเค่มันเป็นพิตบูลที่คุณรักก็พอ
    หน้าเหลี่ยมๆเเบบนี้ ใช่เเน่ๆ เเต่ไม่กล้าฟันธงว่าสายไหน..