ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซงไอพวกเจ้าหน้าที่สวนสาธารณะหัวขวด
  • เรื่องมีอยู่ว่าพาหมาไปซ้อมว่ายน้ำก็เห็นไอพวกเจ้าหน้าที่สวนสาธารณะพาลูกพาหลานมานั่งตกปลาเต็มไปหมด พอเราเอาหมาไปซ้อมว่ายน้ำแม่งตกปลาไม่ได้แม่งเิดินมาบอกว่าเค้าห้ามเอาหมามาเล่นน้ำในบ่อ แม่งเซงเป็ดพามาว่ายน้ำ 3 - 4 อาทิตย์ ไม่เห็นมีไรแต่พอแม่งมาตกปลาแม่งมาไล่กุ ไอห่า แม่งเป็นเจ้าของสวนสาธารณะตั้งแต่เมื่อไหร่วะ สวนสาธารณะมันก็มาจากภาษีที่กุเสียเงินไปทั้งนั้นเวรจิง ใครพอมีสวนหรือบ่อที่พอให้หมาไปว่ายน้ำได้แบบ open ไม่มีไอพวกห่านี่บอกทีย้ายมา 2 - 3 บ่อละ
    ปล.เรื่องเกิด ณ สวนสาธารณะสาย 2 :016::016::016:
  • ข้างๆเดอะมอลล์ที่ยูเทิร์นหรือเปล่า

ถ้ามาไล่ก็สวนไปเดะว่าเค้าห้ามตกปลา
    มีปัญหาบอกไปเลยว่า
    อย่ามายุ่งกับกู กูเพื่อนตุ้ม
  • พามาว่ายน้ำที่สะพานพระราม 8 แม่น้ำเจ้าพระยาสิครับ มีท่าน้ำให้ลง
    เป็นบันไดลงไปเล่นน้ำ น้ำก็ไม่ลึกด้วยตรงนั้น ผู้หญิงก็ยืนถังครับเพราะ
    เขาเทปูนด้านล่างเอาไว้ตรงส่วนนั้นครับ

พวกตกปลาก็มี :m003: แต่คนละส่วนกัน ต่างคนต่างไม่ยุ่งกันครับ :m005:
    ไม่เสียอารมณ์:m000: ทั้งคนและหมาคับ

จากสาย 2 ก็ไม่ไกลมากเท่าไร ก็มาถึงให้สะพานพระราม 8 ครับ
    ที่จอดรถก็มีครับ :m001:
  • ถูก คราวที่แล้วผมก็โดน แต่เมร่งเจอสวน มึงห้ามกุเอาหมาเข้า แล้วหมาที่มึงเลี้ยงไว้เต็ม ไม่ขังด้วย วิ่งกันเต็มสวน เสือกไปกัดหมาคนอื่นอีก แล้วก็เดินเข้าไปเลย กุไม่สนมึงหรอกมึงเป็นใครมาสั่งกุ ขนาดมึงยังผิดแล้วจะมีปัญญาที่ไหนมาสั่งกุ ปากดีเดียวมึงก็โดนประจำอยู่ที่สวนนี้ตลอด
  • ลูกเหม็นโยนไปที่มันตกปลา ไม่นานมันก็เลิกตก ปลาหายหมด 100 เปอร์เซนต์
    แต่ถ้าบ่อเล็กปลาตายหมดไม่แนะนำ

เซียนตกปลา
  • ไอ้พวกเห็นแก่ตัวมันมีอยู่ทุกที่ครับ อย่าไปยอมมัน ยอมแล้วมันได้ใจไอ้พวกนี้
  • สวนสาธารณะทุกที่ ห้ามเอาหมาเข้าไปไม่ใช่หรือครับ มองในมุมต่างกันบ้างดีไหมทำไมไม่ไป
    ว่ายที่ D1 ละเปิดใจกันบ้างอย่าเอาแต่ได้
  • ส่วนตัวผมคิดว่า...ถ้าพวกเค่านั้งตกปลาอยู่ก่อนแล้วคุณเอาหมาลงไปว่ายน้ำแถวๆนั้นมันก็คงไม่ถูกเท่าที่ควร
    เพราะว่ามันเป็นการรบกวนการตกปลาครับ และถ้าคุณเอาหมาลงเล่นน้ำอยู่ก่อน นักตกปลาเค่าก็คงไม่เอาเบ็ด
    ลงมาตกปลาแถวๆที่คุณเอาหมาลงเล่นน้ำเป็นแน่ๆ ...ส่วนตัวมองว่า เอาใจเค่ามาใส่ใจเราครับ
    อย่ามองเพียงแค่ที่สาธารณะ ควรมองว่ากิจกรรมของเรา เป็นการรบกวนต่อกิจกรรมของคนอื่น
    ที่เค่าทำอยู่ก่อนแล้วหรือเปล่า ส่วนตัวผมเองก็เป็นทั้งคนเลี้ยงหมาและนักตกปลาที่ดี
    ผมจิงพอจะนึกออกในเหตุการณ์นี้ครับและก็เคยโดนเหตุการณ์ประมาณนี้แล้วเช่นกัน ผมนั่งตกปลาอยู่เงียบๆ
    เด็กมันมาจากใหนไม่รู้ กระโดดลงน้ำ ตูม! เซงเป็ดครับ...ปลาที่ใหนมันจะมากิน มันก็หนีหมดแล้วครับ

ปล.แต่ถ้าหมาคุณเล่นน้ำอยู่ก่อนแล้วเค่ามาไล่ให้เลิกเพื่อที่พวกแม่งจะตกปลา...อันนี้ก็ควรด่าครับ
  • ผมไม่ได้ไปว่ายหลังเค้าตกปลาคับช่วงก่อนผมไปตอนฝนตกกะว่ามันคงไม่มาตกปลาโดดน้ำเล่นได้ 20 นาทีตัวเปียกหมดแมงมาตอนฝนหยุดตกละไล่ผมคับผมไม่ได้ไปแย่งที่ตกเค้าคับ - -
  • ทหารที่เค้าเดินเวรอยู่แถวนั้นประจำยังงงเลยเพราะปกติผมมาประจำและยิ่งฝนตกๆ นะผมชอบไปไม่มีคนดี
  • อืม...คราวหลังคุณก็เอาเบ็ดไปตกปลาบ่างดิครับ ดูดิว่าแม่งจะมาว่าอีกอ่ะเปล่า
    แฮะๆ...ถ้าแม่งมาว่าก็ด่าสวนไปเลยครับ หรือไม่ก็แอบถ่ายรูปตอนแม่งนั่งตกปลา
    แล้วทำหนังสือปิดผนึกส่งถึงผู้อำนวยการกองสวนสาธารณะครับ เพราะไม่มีสวนสาะารณะที่ใหน
    อนุญาติให้คนเข้ามาตกปลาแน่นอนครับ ยิ่งเป็นเจ้าหน้าที่ทำผิดซะเอง มีความผิดทางวินัย
  • พี่ nazz ขอเมลพี่ทีครับบ
  • ผมชื่อนัท tomahok_nut@hotmail.com