ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอชีแจ้งที่มีคนมาโพสข้อความให้เสียหาย
  • หมายเหตุ เรื่องมีอยู่ว่าตัวจีโนมีปัญหาเกี่ยวกับคอสโพกขาหลัง ทางค่ายมารู้หลังจากที่ทำลูกหมาชุดนี้ออกมา หลังจากที่จีโนเจ็บขาหลังและพาจีโนเขาไปหาหมอที่โรงพยาบาลสัตว์เล็กจุฬากรุงเทพ หมอบอกว่าสโพกขาหลังมีปัญหาออกกำลังมากไม่ได้และผสมพันธ์ไม่ได้อาจติดถึงลูก ทางค่ายจึงคุยกับน้องเจ้าของจีโนว่าจีโนไม่สมควรที่จะผสมอีกแต่ตัวน้องไม่ยอม ท่างค่ายจึงต้องตัดน้องออกจากค่ายของเรา
    ............................................................................................................................................
    ขอชีแจ้งเรื่องที่มีคนไม่หวังดีมาโพสไว้ : เรื่องที่ว่า จีโน่ สะโพกขาหลังเสียก้เพราะติดเชื้อสายมาจาก พ่อพันธ์ วันวัน นั้นแหละและอีกอย่างเรื่องสะโพกขาหลังนี่ก็รู้กันมาตั้งนานแล้วตั้งแต่ยังอยู่ที่ค่ายคุณเชนที่รับผสมพันธ์ไม่ได้มันไม่จริงเพราะเพิ่งผสมพันธ์ไปเองและคลอดลูกออกมาได้สวยมากและอีกเรื่องที่ทางค่ายบอกว่าคุยกับเจ้าของจีโน่นั้นมันไม่จริงที่ว่าให้หยุดรับผสมพันธ์
    ( ท่างค่ายจึงต้องตัดน้องออกจากค่ายของเรา ) ขอตอบ มันไม่จริงมั้งที่ตัดเจ้าของจีโน่ออกจากค่าย เพราะเจ้าของจีโน่ออกมาเองมากกว่ามั้งเพราะทางเรารู้อะไรมาก็เลยออกจากค่ายคุณเชนมา
  • จีโน่
    ไฟล์แนบ
    HPIM1958[1][1].jpg 39K
  • คุณพี่น่าจะเว้นวรรคให้อ่านเข้าใจง่ายหน่อยนะครับ อ่านไม่ค่อยเข้าใจ
  • ไม่เข้าใจ บรรยาย หน่อยซิ
  • อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจครับ เดี๋ยวจะตีความผิดครับ หากเป็นไปได้รบกวน แยกเป็นข้อ ๆ หรือเว้นวรรคได้ไหมครับ
  • แฉมาให้หมดเลยครับว่าไอ้เชนมันทำเหี้ยอะไรไว้บ้าง
  • อ้าว ตกลง "วันวัน" เป็นข้อสะโพกรึ
    อย่างนี้หมาตู ก็มีโอกาสเป็นโรคข้อ
    สะโพกด้วยดิ
  • ถ้าจีโน่ เป็นข้อสะโพก ตัววันวัน คือ พาหะ หมาอย่างนี้ไม่ควรนำมาผสมอีกเลย มีโอกาศตกถึงลูกถึงหลานรุ่นต่อๆไป เลิกเถอะ ใครที่ได้ไปก็ขอให้สังเกตุิาการแฝงที่ติดตัวมาด้วย เพราะนี่คือโรคทางพันธุกรรม
  • จบกัน วัน วัน RIP
  • ใครเชื่อไม่เชื่อห้ามยาก แต่ผมคนนึงละที่ยังไม่เชื่อ
  • พิมครวยไรวะ อ่านไม่รู้เรื่อง
  • ทั้งนั้นแหละพวกหมา REDNOSE ฟันเหยิน หางคต ข้อสะโพก มาด่ากันไปทำไม
  • มีความคิดเห็นเหมือนกัน คือ
    ก่อนที่จะอ่านคอมเมนท์บรรดาน้าผีทั้งหลาย ผมอ่านอยู่ 3 รอบ พยายามตัดคำ ตัดวรรค สุดท้ายเลิกล้มความตั้งใจที่จะทำความเข้าใจกับกระทู้ มันอ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ แล้วก็เลยมาอ่านคอมเมนท์ คิดเห็นเหมือนกันทั้งหมดเลยอะว่า จีโน่ หรือ วันวันจะเป็นไงก็ไม่รู้ แต่ที่รู้อะ อ่านกระทู้ไม่รู้เรื่องเอาเลยจริงๆ
  • ชี้แจงด่วนๆๆๆ อะไรเป็นไง ไม่ใช่มาโพส ไว้แล้วหายเข้า ดง....
    แบบนี้จริงไม่จริง ยังไง ทั้งคนที่กล่าว หา และเจ้าของจีโน่ ชี้แจงด่วน

แม่งแบบนี้ ลูกจีโน่ที่มีอยู่ จะทำเชี้ย ไง ดีวะสาด
  • งงครับ อ่านไม่เข้าใจ
  • อ่านดีๆก้อเข้าใจหนิครับ
  • พยายามเข้าใจ แต่ก็ไม่ร้อยเปอร์เซนต์

จะสื่ออะไรก็เอาให้มันชัดๆไปเลยครับ
    เขียนแบบนี้อ่านยาก ตีความผิดเดี๋ยวเป็นเรื่องอีก
  • อ่านมา 3 รอบแล้วก็ยังไม่เข้าใจคับ
  • ใครที่ไม่เข้าใจจะอธิบายอีกรอบ
    ขอชี่แจ้งที่มีคนมาโพสไว้ให้เสียหาย
    ข้อ 1. เรื่องที่จึโน่มัปัญหาเกี่ยวกับขาสโพกขาหลัง
    ตอบ. ก้เพราะติดเชื้อสายมาจากพ่อพันธ์นั้นแหละและอีกอย่างเรื่องนี่ก็รู้กันมานานแล้วตั้งแต่ยังอยู่ที่ค่ายคุณเชน
    ข้อ 2 .เรื่องที่ทางค่ายคุณเชนบอกกับเจ้าของจีโน่แล้วนั้นว่าผสมพันธ์ไม่ได้
    ตอบ. ทางเจ้าของจีโน่ไม่เคยได้คุยกับทางค่ายเลยว่าจีโน่นั้นรับผสมพันธืไม่ได้มีแต่ทางค่ายนั้นมาเอาไปเอง
    เพราะตอนที่ยังอยู่ที่ค่ายไม่เคยเห็นบอกเลยซักนิดว่าผสมพันธ์ไม่ได้
    ข้อ 3 . เรื่องที่ทางค่ายนั้นตัดเจ้าของจีโน่ออก
    ตอบ. มันไม่จริงเลยเพราะทางเจ้าของจีโน่นั้นออกมาเองโดยมีเหตุผลพอที่ออกมา

( ช่วงนี้คงไม่ว่างมาตอบเพราะต้องทำงาน )
  • สู้ๆ ครับ ผมเชียร์ จิโน่ เป้ปากน้ำโพ(คีรีวง) ครับ

(ความถูกต้องถูกเสมอครับ) คนนครสวรรค์เหมือนกัน
  • ทำดีไม่ต้องกลัว

พูดจิงไม่ตัวเกลง

ความจิงสิ่งไม่ตาย

แต่ที่จะตายคือคนพูดไม่จิง

*ใจหมาแดงคับ สู้ต่อไป....
    ไฟล์แนบ
    DSCF7412-2.JPG 110K