ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• การเตรียมตัวก่อนนำหมาไปตัดหูควรทำยังไงบ้างคับ
  • งดน้ำและอาหาร

เพราะหมอตัองวางยาครับ
  • ของผม อดข้าวมื้อเย็น รุ่งเช้าไปตัดเลย
    จะได้ไม่เสียตังเยอะอ่ะ
    ไฟล์แนบ
    Photo-0091e.jpg 53K
  • 1.อานน้ำหมา ตัดเล็บให้สั้น อย่าให้เข้าเนื้อล่ะ
    2.ถ่ายรูปสุดหล่อ สุดสวยเก็บไว้
    3.ชั่ง น.น.
    4.อัดข้าว อัดน้ำ ให้เต็มที่ ก่อนตัด 12 ชม.
    5.ซื้อยาใส่แผล สำลี เตรียมไว้ ทำความสะอาดแผล
    6.โทรหาเขียงหมู เฮ้ย หมอ ว่าพรุ่งนี้เปิดคลีนิครึเป่า
    7.เลือกแบบหู จะเอาทรงไหน
    8.ตอนวางยาสลบและกำลังตัดหู ถ้าทำใจไม่ได้ ออกไปเดินเล่นนอกคลีนิก ประมาณ 45 นาที

ก่อนตัดไม่ยากหรอก หลังตัดละซิ กลุ้มชิบ......

ยิ่งช่วงนี้อากาศหนาว แผลแห้งตึง โครตคันชิบ... เลือดกะจายเต็มบ้าน

จะเอาสูตรผมไปใช้ก็ได้ แนะนำเลย

กินยาตามหมอสั้ง
    ทำความสะอาดแผลด้วยน้ำเกืลอ(ไม่ใช่น้ำผสมเกลือ)มีขายตามรานขายยา 500 ซีซี ก็พอ เหลือๆ
    บอกเภสัช ว่าเอาไว้ไปล้างแผล คุณสมบัติ ช่วยลดความตึงของผิวหนัง ตามรอยเย็บ และก็ทำความสะอาดแผลได้ด้วย
    ใช้สำลีชุบน้ำเกลือ ล้างคราบเลือดแห้งออก ทิ้งให้แห้งใส่เจลใส่แผลราคาตั้งแต่ หลักสิบ จนถึงหลายร้อย ราคาต่อหลอด
    เลือกเอาที่รานขายยา ตามทุนทรัพย์ หรือเด็ก(เภสัช)เชียร์แขก เจลใส่แผลไม่แสบครับ ช่วยให้ไม่เกาอีกด้วย
    และพยายามอย่าให้เล่นมาก ล้างทำความสะอาดเท้า เล็บด้วย

ถ้าคุณใช้แอลกอฮอล์ล้างแผล มัน เย็น แสบ หรือเอาเบตาดีน มันก็แสบนิดๆ และสุนัขมันจะไม่ค่อยยอมให้ทำแผล
    และมันก็จะเกาเกาเกาเกาเกามาก มันจะเกาโดยไม่รู้ตัว ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ เลือดสาดเต็มบ้านจนเราสงสาร
    ปัญหาที่ตามมาส่วนมาก คือติดเชื้อ เป็นหนอง ฝีเย็บแผลขาด หูล้ม เพราะการเกา

ผมใช้สูตรตามที่บอก แผลแห้งดีมาก เกาไม่มาก แต่ก็เกาครับ ไม่ต้องใส่ลำโพง หมอชมเลย ตอนไปตัดไหม
    2 อาทิตย์ แผลหายเกือบสนิท
    พยายามทำแผลทุกวันเป็นไปได้ เช้า เย็น สร้างความคุ้นเคย แกมบังคับ แล้วมันจะนอนนิ่งๆให้คุณทำเอง
  • เยี่ยมเลยครับ ละเอียดดี เข้าใจง่าย :063::063:
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆคับ