ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดามหูสุนัข เบอร์ 2 นี่ใช้เวลาประมาณกี่วันคับ แบบว่าสงสารสุนัข
  • ขอคำชี้แนะด้วยคับ แบบว่าไม่เคยตัดหูสุนัขมาก่อนอะคับ
  • ลูกชายตัดหูมาแล้ว รอ 1 สัปดาห์ เอาไหมออกค่ะ ตอนเอาที่ดามหูออก
    หูก็ยังไม่ตั้งซะทีเดียวค่ะ แต่ก็ไม่ได้ไปดามต่อ แต่ใช้วิธีเสริมแคลเซี่ยม
    แล้วก็หมั่นนวดหูให้เค้าบ่อย ๆ กระดูกหูเค้าแข็งแรงก็จะตั้งได้เองค่ะ
    ลูกชายเราหลังจากที่เอาที่ดามหูออก หลังจากตัดไหมมาได้ 2 สัปดาห์
    หูก็ตั้งแล้วค่ะ แต่ถ้าคุุณไม่สบายใจ กลัวว่าหูเค้าจะไม่ตั้ง หลังจากตัดไหมแล้ว
    ก็สามารถดามหูต่อได้ค่ะ เอาตามความสบายใจค่ะ
  • ขอบคุณคับ ที่แนะนำ
  • ถ้าสงสารก็ไม่ควรตัดหูเขาตั้งแต่ที่แรกครับ
  • ไม่ตัดก็สวยได้ อยู่ที่เราออกกำลังมันมากกว่าคับ เอามาแบบกล้ามเป็นมัดๆสวยแน่ๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    ไบร่อน2.jpg 114K
  • แล้วแต่ลักษณะหูของเค้าก่อนตัดด้วยครับ ถ้ามีแนวโน้มว่าตั้งนิดๆ ดามแค่อาทิตย์เดียวแบบที่บ้านก็ตั้งครับ แต่ถ้าตกแบบ ลาบาดอร์ ก็สองอาทิตย์อย่างน้อยครับ

ปล.ของผมกลับมาที่บ้านหลังจากตัดหูวันแรกจิตตกเลยครับ ทั้งที่มันไม่มีร้อง หรือแสดงความเจ็บปวดเลยสักนิด
  • Mafia CommentTime6 วันก่อน | November 25, 2010, 9:41 pm
    ถ้าสงสารก็ไม่ควรตัดหูเขาตั้งแต่ที่แรกครับ

ถูกที่สุด...เหอๆ