ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สรุปพยาธิเม็ดเลือดซื้อยาอะไรให้กินครับ
  • สรุปพยาธิเม็ดเลือดซื้อยาอะไรให้กินครับ ชื่อยาอะไร ปริมาณเท่าไรครับ ไปหาหมอไม่ไหวแพงมาก
  • ใช้ยาของคนได้ครับ Doxycyline 100mg ตัวยาเดียวกันแต่ถูกกว่า อาจมีผลข้างเคียงแต่ถูกกว่าเยอะครับเพราะสำหรับคน
    หลังอาหาร ห้ามให้ร่วมกับนมและตับครับ ราคาถูกกว่าเกือบสิบเท่า
  • ขี้เหนียวก็อย่าเลี้ยงเลยสงสารมัน
  • ไอเพชร กะอีโกลเด้น ก็ผ่านมาแล้ว พยาธิเม็ดเลือด ไม่ได้มีอาการอะไรบ่งบอก ป้าพรพาสองแสบไปตรวจสุขภาพ ผลเลือดค่าตับ-ไต หมอชมว่าดีมาก แต่วันรุ่งขึ้น ข่าวร้ายเป็นพยาธิเม็ดเลือด(ใจแทบขาด ก่อนหมา 5555)

ค่าใช้จ่ายไปหาหมอ ค่าแล็ปตรวจเลือดตัวละ 480 บาท

หมอสั่งจ่ายยา Doxycyline ตามนน. สองแสบหนัก 29 กก.กินหลังอาหารครั้งละ 2 เม็ด เช้า-เย็น

ที่สำคัญ ต้องให้ยาบำรุงตับควบคู่ไปด้วยครั้งละ 1 เม็ด เช้า-เย็น

เอาลิ้งค์มาฝากค่ะ http://www.thaivet.org/showdetail.asp?boardid=3210

กินติดต่อกัน 3 สัปดาห์ หลังจากนั้น7 วัน ก็พาไปตรวจเลือดซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

ที่สำคัญ ต้องกินติดต่อกันทุกวัน เพราะปรสิต ที่อยู่ในเลือดมันจะแตกตัวใหม่ ถ้าไม่ได้รับยาติดต่อกัน

สองแสบกินยาจนหน้าเบ้ ปกติกินยาง่ายมาก พอเจอสามอาทิตย์ ชักจะเบี้ยว ป้าพรใช้วิธีซื้อขนมหมาแบบก้อนลูกเต๋านิ่มๆ แล้วห่อยาให้กินจ้า

ขอเอาใจช่วยนะคะ ขอให้น้องหมาคุณ bloodmoney หายไวไว นะคะ สู้ ๆ ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    พยาธิเม็ดเลือด1.jpg 82K
    พยาธิเม็ดเลือด.jpg 115K
    บำรุงตับ.jpg 44K
    ยาตับ.jpg 90K
    google1.jpg 112K
  • ที่สำคัญ ต้องกำจัดที่ต้นเหตุค่ะ

1. หยดฟร้อนไลน์ เดือนละครั้ง ป้องกันเห็บ วิธีหยด ให้หยดเส้นหลังตั้งแต่ ท้ายทอย ยันหางเลยค่ะ (ดูพี่เหมี่ยวทำให้)

2. ทะลายรังเห็บ โดยใช้ยา อามิทาจ ผสมน้ำ ฉีดพ่นทั่วบริเวณบ้าน รวมถึงตามพื้นดินด้วยค่ะ
  • ป้าแก่มาตอบกระทู้นี้แล้ว
    หนีดีกว่า
    ไม่อยากเข้าใกล้
    เด่วโดนแจ้งความ
  • ไอ้ผีตัวบนเนี้ยมันน่า..... ให้จมดิน เขามาตอบก็ดีแล้ว มรึงอย่าป่วน เดียวจะเจอดี
  • ใช้อย่าไปป่วนเดียวเจอดีหลอก แจ้งความอ่ะเหรอ 55555+
  • อคติกับคนมากเกินไปรึป่าว ป้าแกก้เจตนาดีแล้วและเอาประสพการณ์ตัวเองมาบอกต่อ เรากำลังอยู่ในสังคมเดียวกันชอบและรักในสิ่งเดียวกันให้โอกาสเพื่อนเราอยู่ในสังคมบ้างนะ
  • การให้ที่ยิ่งใหญ่ ก็คือการให้อภัย การอาฆาตรมาดร้าย มีแต่ทำลายตนเอง
    เรื่องบางเรื่อง ลืมๆมันไปเสียบ้างเถอะครับ หากไม่ชอบหน้ากัน ก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า