ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความคิดเห็นคุณมาร์ค เรื่อง F1 สีแดงครับ
  • ขอสอบถามคุณมาร์ค เรื่องF1 สีแดง ว่าสามารถใช้ได้กับแม่สุนัขเลี้ยงนมลูกได้หรือเปล่าครับ แม่พันธุ์ที่ใช่คือบูลด็อก อายุ 5 ปี ซึ่งเวลาให้นมลูกแล้วจะหลับไม่ค่อยกระตือรือร้น เหมือนคอกก่อนๆ และสาเหตุที่คิดว่าจะใช้สีแดงแทนสีม่วงเพราะโปรตีน 29% ไขมัน 17% มันตรงกับสูตรที่ผมเคยให้เขาตอนเลี้ยงลูกแต่เป็นยี่ห้ออื่น(เป็นสูตรลูกสุนัข) ตรงจุดที่ผมสนใจคือแอลคาร์นิทีนที่ช่วยในการเผาผลาญใขมันเป็นพลังงานช่วยให้สุนัขกระปรี้กระเปร่ามากขึ้นจึงอยากถามคุณมาร์คว่ามีความคิดเห็นอย่างไรกับเรื่องนี้บ้างครับ
  • ใช้ได้ครับ แต่อาจจะต้องเสริมนมช่วยนิดหนึ่งครับ
    แม่หมาช่วงให้นมอาจจะต้องการแคลเซี่ยมเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกเล็กน้อยครับ
  • พี่มาร์คส่งเสื้อให้อ๊ะยังคะ อยู่จันทบุรีพร้อมสติกเกอร์๐๒๑๐ด้วยนะ
    หนูโอนเงินให้แล้วนะคะ
  • โอ๊ยยย โทดทีน้องสาวพี่สงสัยจะลืมว่ะ เดี๋ยวกลับมาวันจันทร์เช็คให้นะครับ
    เสาร์อาทิตย์นี้ไปต่างจังหวัดครับ วันจันทร์รบกวนโทรหาพี่ด้วยนะครับ