ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล กับ เด็ก
  • คือ ไม่เข้าใจนะครับ ว่า พิทบูล ที่บ้านผม เป็นตัวเดียวรึเปล่า

แบบว่า เจอเด็กๆไม่ได้เลย ชอบวิ่งเข้าไปชน เอาจมูกชนหน้าเด็ก

แล้วถ้าเด็กล้ม ก็จะเข้า ไปตะเกียกตะกาย (เหมือนว่าจะเล่น แต่เล่นแรงมาก)

เป็นแบบนี้มานานแล้วอ่ะครับ ผม ดุ ตี สอนเท่าไหร่ ก็เป็นเหมือนเดิม

เวลาผมดุมัน มันจะทำตาหรี่ๆ หมอบๆ เหมือนว่า ผมผิดไปแล้ว ยอมนอนให้ตี

แต่พอเด็ก มาใหม่ ก็เป็นแบบเดิม อ่ะครับ ผมเลยอยากรู้ว่า พิทบูล ตัวอื่นๆเป็นแบบนี้มั้ยอ่ะครับ

รบกวน ด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1_display6.jpg 29K
  • ของผมก็เป็นนะ ถ้าเรามองๆจะแค่ เลียมือ แพร่บๆ แต่ถ้าเราเผลอๆชนหงายท้องตึง ของผมก็คิดว่าเขาจะเล่นแหละ

แต่เหมือนเคยอ่านเจอในหนังสือเขาบอกว่า เด็ก สายตาจะอยู่ในระดับเดียวกับ สุนัข เวลามองสุนัข สุนัขจะไม่ชอบ

แต่พิทบูลทีบ้านผมไม่มีปัญหาไรกับเด็กนะครับปกติดี :015:

แต่ระวังไว้ก็ดีนะ เพราะวันนี้เห็นผู้ชายคนนึงเลี้ยงบางแก้ว หน้าเขาแปะผ้าพันแผลมาแผ่นใหญ่มาก เขาก็เล่าให้ฟังว่า กอดหมาตัวเองอยู่ดีๆไม่รู้มันหงุดหงิดหรือ โมโหอ่ะไร กัดเจ้าของฝังจมเขี้ยวเลย เห๊อะๆ ซวยไป แต่ พิทบูลผมไม่เป็นไรนะเล่าให้ฟังเฉยๆ
  • ระวังอย่าให้เด็กกรีดร้องเป็นเด็ดขาด มันเล่นแรง
  • ของผมก็ไม่ชอบเด็ก เห็นวิ่งใส่เลย แต่ไม่กัด ไปดมแล้วก็ วนไปวนมารอบตัวเด็ก
  • ของผมเวลาเจอเด็กก็จะออกแนวกระดิกหางเข้าหาแล้วก็เข้าไปเลียแข้งเลียขา...แต่ถ้าเด็กวิ่งเล่นกันมันจะไปแจมด้วยบางครั้งเข้าไปชนไปกระแทกแต่ไม่แรงเท่าไร ก็ต้องคอยดุกันบ้างครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7468.jpg 98K
  • ที่บ้านลูกชายอายุ 2ขวบกว่าเล่นกับพิทบูล6เดือนกว่าจะเล่นเหมือนเพื่อนซะงั้นแต่ส่วนมากจะเล่นแรงทั้งคนทั้งหมาเลยเข้ากันได้ หมาที่บ้านจะชอบเลียหัวแทะผมชอบชนให้ล้มแล้วขึ้นคร่อมหลัง ลูกชายจะชอบนั่งลงแล้วให้หมาขึ้นขี่เลียแทะหัวซะงั้น คนสนุกหมายิ่งชอบใจใหญ่แต่นานๆทีมีเคืองค่ะ แรงเจอแรงจะกัดกันเองบ้างก็มี แต่ก็อยู่ในสายตาพ่อแม่นะค่ะ หมาเราจะไม่ค่อยดุขี้กลัวด้วยไม่ค่อยสู้เท่าไหร่จะเก่งกับเฉพาะแมวข้างบ้าน อาจเพราะเป็นตัวเมียด้วยแล้วก็อยู่กับเด็กด้วยมั้ง
  • ลูกผม 1ขวบ1เดือน เดินเล่นหัวกันสบายครับไม่มีเดินชน ยกเว้นว่ากำลังกับอีกตัวแล้ววิ่งมาโด:015:น
  • ของผม ปรกติ ครับ ปล่อยเล่น กับ หลาน เลย (หลาน 2 คน พอรู้เรื่อง 4 ปีกับ 2 ปี)

เด็กๆมีความสุข ที่ได้เล่น กับ น้องหมา น้องหมา ก็ มีความสุขได้เล่นกับเด็ก

โดยเฉพาะหลานผม บ้า หนังแปลงร่าง แปลงร่างทีหมาผมวิ่ง ไม่ทัน เลย 555+

แต่ก็มีบ้างครั้ง เวลาพาไปจูง นอกบ้าน เด็กเค้ามากับพ่อแม่ เค้าก็อยากจะ มาจับ เราก็สั่งมัน นิ่ง แล้วก็บอกให้เด็ก นิ่งๆ ประมาณ ใจเย็นทั้ง 2 ฝ่าย เสียวเหมือนกัน คับ แต่ก็ ดม กระดิกหาง ก็เลยหยอกกันได้
  • ขอบคุณ ทุกๆความเห็นมากๆเลยนะครับ

^^