ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นิตยสาร "อาณาจักรสัตว์เลี้ยง" ฉบับส่งท้ายปีเก่า ธันวาคม 2553
  • ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ (โฆษณา 5555) "อาณาจักรสัตว์เลี้ยง"
    หลายคนคงรู้จักกันแล้ว (เออ! จะมีคนไม่รู้จักหรือเปล่าเนี้ย)
    ปกติเข้ามาดูเพื่ออัพเดตข้อมูลข่าวสารอย่างเดียววันนี้ขอโพสมั้งนะค่ะ
    ฉบับประจำเดือนธันวาคม ไม่ต้องบอกก็น่าจะเดาๆ ได้ว่าเป็นปกของพิทบูลอีกแล้ว 5555
    แต่ฉบับนี้พิเศษกว่าปกติ คือ แถมปฏิทินตั้งโต๊ะ สี่สี สวย หรู ลองชมรูปตัวอย่างแล้วอย่าทำน้ำลายหกนะคะ ฮิฮิ
    ไฟล์แนบ
    133.jpg 114K
  • ต้องรีบหาซื้อซะแล้วเดี๋ยวหมด...อิอิ
  • ได้เวลาเบิกแล้วครับทั่นนนนนน!!!
  • วางแผงเมื่อไร เด๋วซื้อไม่ทัน
  • สุดยอด เจ้าตัวนี้ดูมานานแล้ว
  • ว่าจะชื้อชะหน่อยเจอหน้าปก ....ไม่เอาดีกว่าเช็ง
  • ถามจริงเหอะคิดได้ไงวะ ปกติซื้อทุกเล่ม เล่มนี้ไม่แน่ๆ จาเอากันแต่เงินอย่างเดียวเลยรึไง เล่มหน้าขอพุดเดิ้ลที่บ้านลงปกหน่อยนะ หมากะโหลกกะลาธรรมดานี่แหละ ปกเนี่ยเท่าไหร่วะ ขอสักเล่ม ไม่น่าเลยจริงๆหวะ
  • ตกลงจะเฉลยต้นตระกูลเบิกหรือยัง รอเป็นปีแล้วจะรอดู
  • ไอ้หมากากๆตัวที่ลงปกนี้ ที่แท้เป็นลูกโมฮิแกน แต่เสือกโม้ไว้เยอะ จนไม่กล้าบอกความจริงว่าเป็นลูกใคร
    เลยโกหกคนทั้งเวปและตัวเองว่าเป็นหมานอกนำเข้ามา บอกว่าไม่มีเพ็ด คงจำกันได้น๊ะครับพี่น้อง555
    งานประกวดที่นครปฐม "ตกรอบ" ไปเจอของจริงในงาน รับไม่ได้ บอกกรรมการตัดสินไม่ดี "ไปอ่านในคอลั่มบักเต๊ก2เล่มก่อนได้"
    จากคนรู้จริง
  • BURGH ก็เป็นหมาที่สวยตัวนึงในสไตล์นี้และก็มีชื่อเสียงพอสมควร เหมาะที่จะลงปกแล้วนี่ครับ ไม่น่าไปว่ากันเลย
    ใจเย็นๆ:m097:
  • สวัสดีและยินดีต้อนรับเข้าสู่เมืองคาวบอยอย่างเป็นทางการครับพี่...:015:

ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไร ขับรถไปตรวจไปรษณีย์แถบทุกเช้าเลย ตื่นเต้นอยากเห็นฉบับ
    ของจริงสุดๆ ใครช้าหมดอดฉบับเจ้าเบิกพร้อมปฏิทินตั้งโต๊ะนะครับพี่ๆ น้องๆ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC09301.JPG 110K
  • ปกติซื้อทุกเดือนแต่เดือนนี้ขอ.......
  • ตกลงจะยอมรับป่าว ว่าไอ้เบิ๋กเป็นลูกโมฮิแกน
  • :m001:ผมว่าเบิกก็สวยดีเห็นตัวจริงก็ชอบขนเงาดี:m001:
  • :062: :062: :062: :062:
  • ยิ่งโดนแสงยิ่งเงาครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC09227.JPG 121K
    Burgh on Sushine 2010_08_19_19_55_17_0004.jpg 119K
  • พี่tek ให้อาหารอะไรบ้างครับขนสวยจัง
  • สู้ๆๆๆๆๆๆ อุปสรรคมีไว้ให้ก้าวข้าม ฮ่าๆๆ
  • โอเคเราให้รางวัลขนสวยที่สุดในโลก ให้มัน555
    นอกนั้นหมาไม่แดรก ไอ้นี้ฟันเหยินด้วยนี่ ดูในรูปซิ อันเดอร์ฟันโผล่เลย ยินดีด้วย
    พี่มาเฟียที่เคารพ ไอ้คนที่หลงตัวเอง โกหกคนอื่นรึแม่กระทั้งโกหกตัวเอง ในเวปแห่งนี้รอดยากส์
    ตกลงลูกโมฮิแกนจิงป่าว ไม่เฉลยซักที ถ้าตอบว่าไม่ใช่ เดี๊ยวจะให้คนที่บรีดมันออกมา บอกเองดีไหม๋ ตายแน่เมิง จบ จบ จบ
  • โมฮิแกน จะดีใจรึเสียใจดีว๊ะเนี้ย
    ไม่สวย แต่เป็นลูกกรู มันบลูลี่ตรงไหน ไม่ได้เหมือนกรูเล้ยยย แม่งหยั่งกับสายโชว์เก่าๆ สูงๆบางๆ
    ลูกกรูแท้ๆ แต่ไม่รับกรูเป็นพ่อ ไปบอกคนอื่นว่าหมานอกนำเข้ามา ไม่มีเพ็ด "เจตนาโกหก100%เพื่ออัพเกรดหมาตัวเอง"
  • ผีตัวนี้อาฆาตไม่เลิก สงสารหว่ะด่าทุกวัน วันละหลายรอบ ตอนแรกสงสาร tek แต่ตอนนี้สงสารผีหว่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • ก็ว่ากันไปนะครับ โดยส่วนตัวยอมรับว่าสนิทกับเต็ก และชอบนิสัย
    ไปเชียงใหม่น้องเขาก็มาคอยดูแล ต้อนรับเป็นอย่างดี เคยไปช่วยงานเขาก็หลายปีแล้ว
    ตอนทำกฐิน น้องเขาก็ช่วยเรี่ยไร นำเงินมาช่วย สำหรับผมใครดีด้วยก็ดีตอบ
    ให้กำลังใจได้ ก็ให้กำลังใจ แต่เรื่องส่วนตัวอื่นๆ บางเรื่องก็ไม่รู้ลึกครับ

หากเต็กเขาหลอกลวงเรื่องสายเลือดหมาจริงๆ ผลเสียก็ตกที่เขาเองละครับ
    ผมไม่ได้เข้าข้าง เพราะเรื่องบางเรื่อง ต้องรับผิดชอบตัวเองครับ
  • พี่มาร์คไปเชียงใหม่ใช้tek บังหน้ารึเปล่า!! เออผมอาจจะเข้าใจผิดเพราะเห็นคนมารับเป็นสาวสวยไซต์ราวๆ 35-24-35 สงสัยน้องสาวtek เนอะ ฮ่าๆๆๆ ผมคงมองโลกในแง่ร้ายไปหน่อย
  • โทษนะครับซื้อมาก็หลายเดือนครับแต่เดือนหลังๆเย็บไม่ค่อยดีเลยครับเปิดทีเดียวหลุดแทบจะหมดเล่ม
    หลุดมาสามสี่เล่มแล้วครับรบกวนช่วยแก้ไขหน่อยนะครับเดี๋ยวเดือนนี้จะซื้อครับ
  • ขอบคุณครับพี่ Mark, เพิ่งดู Steelers แข่งจบ นั่งเชียร์จนหมดแรง เป็นรองตลอด
    ทั้งเกมส์ แต่ก็ยังกลับมาชนะได้เพราะความที่สู้อย่างเต็มที่และโชคดีตอนจบ...

ตอนนี้ผมใช้ F-1 สีแดงสลับกันไปมากับ Royal Canin Maxi ครับคุณ king

คําว่าโกหกกับคําว่าไม่อยากบอกสายเลือดนั้นมันห่างไกลกันเยอะ ซื้อฉบับเดือนนี้มาอ่านดีกว่า จะได้รู้
    ว่าทําไม ผมเองก็สงสารผีบางตัวเหมือนกันครับคุณอภิชาติ บางตัวตามเล่นไม่ยอมเลิก บ้างก็เก็บกดมาเป็น
    เวลาสองปีเต็ม ในโลกนี้มีสิ่งสวยๆ งามๆ ให้ชื่นชมเยอะแยะ แต่ก็ดั้นจะเลือกอยู่กับมุมมึด ตามก้นโจม
    ตีผมไปวันๆ มันไม่คุ้มหลอก ก็รู้ว่าผมไม่เล่นด้วยอยู่แล้ว ทําให้สุขภาพร่างกายและจิตใจคุณเสียเปล่าๆ ...
    ไฟล์แนบ
    DSC09462.JPG 116K
  • ปีนี้ไมอามี่ ดอลฟิน เป็นงัยบ้างว่ะเนี่ย เซ็งจิต ไม่เคยเข้าใกล้แชมป์เลยสักปี
  • อยู่สายเดียวกัน Jets กับ Patriots คงลําบากครับ ปีนี้แข็งสุดๆ แพ้แค่สองเกมส์เอง
    ส่วนดอลฟิน 6-6 น่าจะหมดหวังแล้ว เสียใจด้วยไปลุ้นไมอามี่ฮีตแทนดีกว่าครับ...:013:
  • ทำใจมานานแล้ว ไม่มีซูเปอร์สตาร์เลย

ตอนนี้ฮีตเป็นอย่างไรบ้าง ไม่ค่อยได้ตาม
  • คิงเจมส์กับฮีตกําลังฮ็อตเลยครับ อันดับสามของฝั่งตะวันออก เป็นรองแค่บอสตั้นกับโอแลนโด้...
  • อะไรกัน ไหนว่าเป็นเต็งหนึ่ง ตอนนี้หล่นมาแล้วหรือ
  • เต็งหนึ่งเพราะได้คิงเจมส์ แต่ผมว่าคงผ่านบอสตั้นในรอบเพลย์ออฟลําบากครับ แถมตะวันตกยังมีเลเกอร์สอยู่...
  • correct bully มาแว้ววววววว ลูกชายได้เปิดตัวเต็มที่ซักทีนะครับ วันหน้าจะเอาเจ้าแท้งไปทับด้วยนะครับ

ตัวเมียไม่มีใครเอามันเลยมันจะเป็นเกย์และครับ เอากันเองนี่แหละครับ555 แล้วกล้ามตอนนี้มายังครับผมรอจนเหงือกแห้ง

แล้วครับ555
  • ชิคาโก้ บูลยิ่งใหญ่ไม่ใช่เพราะมีไมเคิล จอร์แดนเพียงคนเดียว ยังมีร๊อดแมนตัวแสบอีกหนึ่งตัว

ไมอามีมีคิงส์เจมคนเดียวจะไหวหรือ
  • ไปถ่ายภาพที่ไหนมาคะพี่เต็ก ทำหน้าซะเข้มเชียว อิอิ
  • ไปถ่ายที่สวนราชพฤกษ์มาครับน้องวา ส่วนรูปหน้าปกเจ้าเบิกไปถ่ายที่อาลาสก้า...:015:

ยังคิดถึงรุ่นบูลสิบกว่าปีที่แล้วอยู่เลยครับพี่ Mark หลังจากไม่มีจอร์แดน พิ้ปเพ่น
    ร๊อดแมน NBA ก็ไม่ค่อยตื่นเต้นเหมือนเดิม แถมคนดูก็น้อยลงด้วย

อย่าว่าแต่หมวดเลยครับ ผมเองก็คอยจนเหงือกแห้งเหมือนกัน...:013:
    ไฟล์แนบ
    DSC09476.JPG 125K
  • ไอ้ม๋ามันจะเป็นลูกใครกูไม่สน แต่กูไม่ซื้อเล่มนี้แน่เพราะไอ้โกเต็กมันลง
    ถ้าซื้อหนังเล่มนี้ผมว่าเอาตังไปทำบุญดีกว่า อย่าไปอ่านอย่าไปสนับสนุนมัน
    เจ้าของหนังสือเค้าจะได้รู้ว่าอย่าเอาไอ้โกเต็กมันมาอีก
    เมื่อไรไอ้เหี้ยนี้มันจะไปให้พ้นจากที่นี่ทีวะ หน้าไม่รู้ว่าทำด้วยอะไร
    พูดไปก็ไม่มีประโยชน์เพราะไอ้นี่ท่าจะไม่ค่อยครบ เหมือนจะขาดๆ
    คราวหน้ากูแนะนำให้ไปเกาหลีอย่าไปเลยฮอล์แลนด์ที่นั่นเค้าอาจจะแก้หนังหน้ามึงได้บ้าง
    จะได้ไม่ด้านขนาดนี้
  • น้าผีเริ่มเลอะเทอะแล้ว มีสิทธิอะไรมาห้ามไม่ให้เขาเล่น และอยากถามว่าไล่เขาด้วยสาเหตุอะไรครับ
  • เรื่องบาสขอมาแจมด้วยครับพี่มาร์ค

Miami Heat มี Fantastic 3 ครับ Lebron Jame, Dwane Wade and Chris Bosh ฟอร์มออกทะเลกลับ Miami Beach บ้างไม่กลับบ้างครับ

สำหรับผม ปีนี้ ยังมองว่า Boston Celtics ครับ เพราะTeamwork แค่ห้าตัวแรกก็เป็นFantastic 5 ได้แล้วครับ Shaq O'Niel, Kevin Garnett, Paul Pierce, Ray Allen and Rajon Rondo แล้วพวกตัวสำรองต่างๆก็ชนกะLakersปีที่แล้วรอบชิงอย่างสนุก อยากให้ติดตามจังครับ Boston มันส์จริงๆครับ

ส่วน Chicago Bulls ปีนี้ก็แรงนะครับ ได้ Carlos Boozerมา แต่ถ้าจะให้เทียบรุ่นกะยุคMichael Jordan, Scottie Pippen and Denis Rodman คงยากมากครับ

ปล.พี่มาร์คสบายดีนะครับ ไม่ได้คุยกันนานเลยครับ
  • หายหัวไปไหนมาว่ะ
  • พี่อยู่ Florida ไม่เชียร์ ฮีตก็ไม่ได้ ทั้งที่แมร่งไม่เคยได้เข้าใกล้แชมป์เลย
    ดอลฟินล์ก็เหมือนกัน เชียร์มาตั้งแต่แดนมาริโน ยังไม่เห็นปีไหนมีแววเลย

ส่วนฟุตบอลอังกฤษ เชียร์ ทีมที่มีโอกาสลุ้นแชมป์มากที่สุด เพราะขี้เกียจรอ ฮ่าๆๆๆ
    เบื่อพวกขี้แพ้ว่ะ ไม่ผูกพันธ์กับทีมใดทีมเดียว จะได้แชมปทุกปี ฮิ้วๆๆๆ
  • :o068:ยินดีกับเจ้าเบิกด้วย ได้ลงปกแล้ว เย้:o010:
    ไฟล์แนบ
    DSC05566.jpg 116K
  • เต๊ก แล้วเจอกันที่ ชม. ครับ 10 - 12 นี้
  • 49ERS ก็เริ่มกลับมาแล้วนะครับ หลังจากยุค90 ก็มีปีนี้แหละครับที่พอให้ชื่นใจได้หน่อย :013:
  • พี่tekวันที่10นี้ว่างมั๊ยพี่พาบักเบิกไปประกวดนะพี่ที่ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่นะพี่งานเริ่ม10.00น. หาเงินเข้าโรงเรียนให้เด็กๆทํากิจกรรมครับ
  • เชื่อพี่ พี่อยากเจอทั้งเต็กและผี พี่รับเป็นเจ้ามือร้านมุมอร่อยศรีราชาหรือพัทยา กินเบียร์สักสิบขวดแล้วเริ่มคุยกัน ใครมีอะไรพูดกันมาให้หมด จะได้ไม่มีอะไรค้างคา ไม่ต้องมาด่ากันในเวป เชิญพี่มาร์คมาเป็นผู้สังเกตการณ์และเป็นคนกลาง ใครจะมาแจมก็ไม่ว่ากัน ไม่อั้นมีปัญญา เป็นโหลผมก็จ่ายให้
  • อิจฉาเจ้าเบิรกที่ได้เล่นน้ำทะเล ได้ว่ายน้ำกับเจ้านายใจดี

อิจฉาที่มันมีความสุข ๆ ๆ ๆ ๆ

เซฟรูปเอ็งไว้หลายรูปเลยล่ะเบิรกเอ๊ย

ยิ่งรูปที่เอ็งนอนคุยกับเจ้านายตรงชายหาดน่ะ เห็นแล้วน่าหมั่นไส้ว่ะ

555 สรุปว่า ชอบเบิรกมาก ๆ ๆ ๆ ๆ

เล่มนี้คงต้องซื้อเก็บไว้ซะแล้ว เหอ เหอ เหอ
  • ขอบคุณทุกท่าน แล้วอย่าลืมซื้อกันฉบับเจ้าเบิกด้วยนะครับ

เอาขนาดนั้นเลยเหรอครับพี่อภิชาติ นําเสนอขนาดนี้แสดงว่าต้องของจริงแน่นอน...:063::020:

เจอกันครับพี่มุ๊...:015:

วันที่ 10 จะพยายามพาเจ้าเบิกไปร่วมให้ได้นะครับฟู่...
  • ที่เลือกร้านนี้ เพราะป๋าปฏิเสธยาก เคยไปกินเชื่อมั้ยกินจนโต๊ะสุดท้าย ปอนชลบุรีคูลแคล์ปสกิดว่าเค้าจะปิดร้านแล้วรออยู่โต๊ะเดียว ป๋าถึงจะยอมลุก โชคดีวันนั้นเมามากแต่มีพี่มุ๊แกขับรถให้
  • ไม่มีภาพงานดอกไม้บ้าน มาฝากบ้างเหรอคะ พี่เบิก อ้วน ปั๊ก ฉึกๆๆๆ
  • มีแต่ดอกทานตะวันครับน้องวา ชอบดอกไม้ชนิดนี้เพราะพี่ชอบสีเหลืองเป็นพิเศษ...:020:

งั้นที่เมืองชลร้านนั้นก็ต้องมีดีแน่นอนครับพี่อภิชาติ...
    ไฟล์แนบ
    DSC09540.JPG 120K