ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากขอความคิดเห็นนิสนึงอ่ะคร่า........
  • พอดีพึ่งไปซื้อลูก pit bull มาตัวหนึ่งอ่ะค่ะ
    มันซนมากเลยนะค่ะตอนนี้อ่า แต่ก้อน่ารักดี

แต่แบบว่าพี่ชายบอกว่ามันไม่เหมาะกับผู้หญิงเพราะมันดุเกิดไป มีข่าวว่ากัดเจ้าของด้วย อีกอย่างพี่บอกว่า บ้าน ผบ.พี่มีหลายตัวดุมาก

เลยอยากรู้ว่ามันดุมากจริงมั้ยค่ะ เลี้ยงให้มันไม่ดุมากได้รึป่าว แล้วอีกอย่างมันจะกัดเจ้าของ หรือดุกับเด็กป่ะค่ะ เพราะจากที่อ่านๆดูเห็นเค้าบอกว่ามันจะดุกับสัตว์อื่นใช่รึป่าวค่ะ

และอีกอย่างหนึ่งคือ เจ้าทาโร่มันมีตาสีฟ้าอ่ะค่ะ จากที่อ่านในเน็ตมาเห้นบอกว่ามันเป้นข้อบกพร่อง ไม่ทราบว่าจะมีผลยังไงมากค่ะ แล้วทำไมถึงบอกว่าเป้นข้อบ่งพร่องเหรอค่ะ..........

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
  • เจ้าตัวนี้อ่ะค่ะ

อายุ 1 เดือนกับ 5วันค่ะ ซื้อมา 4,000 ไม่รู้ว่าแพงไปป่าวนะค่ะ ไม่แน่ใจอ่ะ พอดีมาศึกษาหลังจากที่ซื้อมาแล้วอ่ะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    156639_175288182500662_100000584436392_488727_146126_n.jpg 62K
  • เหมาะกับผู้หญิงไหมผมว่าเหมาะไม่เหมาะอยู่ที่คนคิดครับ
    แต่แม่กะแฟนผมเลี้ยงสบายครับเชื่อฟังแม่กะแฟนมากกว่าผมด้วยซ้ำ
    ส่วนรายละเอียอดทางด้านร่างกายผมว่าถ้าเลี้ยงแล้วจะเป็นอย่างไรก็รักน่า
  • โตมาสวย ใช่เล่นนะ
  • ถ้าบอกว่าไม่เหมาะกับผู้หญิงเลยนี่เราว่าไม่ขนาดนั้นนะ เราก็เลี้ยงอยู่หมาแดงด้วย แรงเยอะมาก ถ้าไม่ได้บอบบางเกินไปไหวอยุ่แล้ว(เอ๊ะ หรือเราไม่ใช่ ญ555+ )

1.ดุไหม อยู่ที่เราเลี้ยงนะ ถ้าอยากให้ดุทำได้ (อย่าดีกว่า)เลี้ยงแบบธรรมดาทั่วๆไปนะ รักมันให้มากๆ ที่กัดเจ้าของมันเกิดได้หลายอย่าง เช่นขังมันนานๆ มันเลยเครียด หรือโดนเด็กแหย่มากๆนี่มันจำนะแบบมันเกลียดเลยไรงี้ ไปเห็นเด็กๆนี่มีสิทธิ์ ดูแลเด็กๆอย่าไปกวน ไปแกล้งมันมากๆดีกว่า

2.พิทบูลเท่าที่เห็นส่วนใหญ่จะดุกับสัตว์อื่นนะ หมาเรา นก หนู งู บลาๆๆ เอาหมด 555

3.ส่วนเรื่องตาสีฟ้าเคยอ่านเหมือนกันนะ ก็ไม่ได้อะไรมากมาย ได้มาเลี้ยงก็เลี้ยง+รักมันให้มากๆพอ มันยังไม่กี่เดือนเอง ลองสัก3เดือนยังเป็นอยู่หรือเปล่าก็ช่างมันเหอะ

ปล. หมาเด็กมาก ระวังโรคหัดนะ หมาเด็กมันบอบบางมาก ถ้าเป็นนี่มีโอกาศไม่รอดเยอะนะ โรคอื่นๆด้วย ศีกษาดีๆเยอะเน้อ

ขอให้มีความสุขในการเลี้ยงนะ "มีพิทมีเพื่อน"^ ^
  • อ่านในบอร์ดเยอะๆ คำตอบมันอยู่ในนี้ละครับ
  • รักก็ต้องทำใจครับรักซะอย่าง
    ไฟล์แนบ
    MONEY0500.jpg 82K
  • ผมว่าผู้หญิงก็เลี้ยงได้นะครับ แฟนผมก็จูงเล่นได้ตามปกตินะครับ
    ปล.ถ้าไม่มีอะไรมายั่วยุ ไม่งั้นโดนมันลากแน่นอน อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2769.JPG 79K
    IMG_2762.JPG 85K
  • ผู้หญิงเป็นนายกฯยังได้เลย ทำไมแค่เลี้ยงหมามันจะไม่ได้
    ผู้ชายบางคนยังให้ผู้หญิงหาเลี้ยง ดังนั้นไม่จำเป็นว่าพิตบูลเหมาะกับผู้ชายเท่านั้นครับ
  • แฟนผมเลี้ยง 3 ตัว ผู้2 เมีย 1 ตวาดแว๊ดเดียว หางจุกตูดวิ่งเข้ากรงแถวเรียง 1 ถ้าหยิบไม้ ไอ้ตัวผู้ฉี่ราด แต่รักนายมันมาก เคยมีเพื่อนเขามาจากต่างจังหวัดไม่เจอกันนานหลายปี ดีใจโดดกอดแฟนผม เท่านั้นแหละนังตัวเมียพุ่งเข้าใส่ก่อนเลย ตอนหลังเลยเอาคนงานลองยื้อยุดฉุดแฟนผม โอ้โห มันบอกไม่เอาอีกแล้ว 3 ตัวทำท่าจะรุมขย้ำ ถ้ามีพื้นที่ให้เขาออกกำลังก็จะดีครับ
  • ผู้ชายบางคนยังให้ผู้หญิงหาเลี้ยง ดังนั้นไม่จำเป็นว่าพิตบูลเหมาะกับผู้ชายเท่านั้นครับ
    55555โดนใจ
  • ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะค่ะ

แล้วจะศึกษาเพิ่มเติมตามที่แนะนำนะค่ะ

^^
  • รูปทาโร่กัฟป๋ม
    ไฟล์แนบ
    156639_175288179167329_100000584436392_488726_109527_n.jpg 68K
  • พิทบูลเป็นได้ทุกอย่างที่คุณอยากให้เป็นค่ะ เป็นลูกก็ได้ เป็นเพื่อน เป็นยาม เป็นบอดี้การ์ด และเป็นเจ้านาย(เพราะเราต้องคอยเลี้ยงดู อิอิ)แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูและการเอาใจใส่ของเราค่ะ ถ้าคุณมีความเชื่อเบื้องต้นว่าพันธุ์นี้เค้าเป็นอย่างไร ก็ยิ่งต้องหาข้อมูลเพิ่มเติม ซึ่งก็สามารถหาข้อมูลได้ในเวป ต่อจากนั้นก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้วค่ะว่าจะปั้นเค้าให้ออกมาเป็นอย่างไร
    ไฟล์แนบ
    หัว.jpg 71K
    ชื่อ.jpg 74K
    ปก.jpg 73K
  • DOGS ARE A GIRL'S BEST FRIEND
    ไฟล์แนบ
    720.jpg 81K
  • ข้อควรระวังในการเลี้ยง "พิทบลู" เลี้ยงหมาพันธุ์นี้แล้วคุณจะไม่คิดจะเลี้ยงหมาพันธุ์อื่นอีกต่อไป ฮ่าๆ