ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

LOGO ของ ABC CLUB สวยไหมครับ

รีบเอามาอวดและอยากขอความเห็น เรียบ แต่ หรู พอได้ไหมเอ่ย?
  • ::006::006::006:
    :063::063::063:
    ::057::057::057::057::057:
    065::065::065:
  • ไม่ชอบเลยครับ

สวยเกินไป555:063::063::063:
  • แหล่มเลยครับ.....
  • แปลกใจ ทำไมสมาคมบูลลี่ อเมริกา มันใช้ ABKC ไม่ใช้ ABC
    ตัวย่อไม่จำเป็นต้องมาครบก็ได้ เพราะการย่อก็เพื่อให้มันสั่น เรียกง่าย จำง่าย
    แบบนี้เรียกว่าเราโชคดีได้ไหมหว่า ฮ่าๆๆๆ

WE ARE ABC DOG CLUB YEAH YEAH
  • พี่มาร์ค ครับ ขออนุญาติเสนอในมุมมองความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

รูปแบบโลโก้สวยดี แต่ติดตรงที่ PITBULL/BULLY.

อยากให้ชัดเจนในใบเพ็ดไปเลยว่า ASEAN AMERICAN PITBULL หรือ ASEAN AMERICAN BULLY.

ไม่งั้น สุนัขตัวเดียวกันจะเป็นได้ทั้ง พิทบูล และ บูลลี่ ในใบเพ็ดเดียวกันเลย.

ขอบคุณครับ.
  • สมาคมเรารองรับแค่สองสายพันธ์ จึงอยากใส่ทั้งสองสายพันธ์ไว้ที่ชื่อสมาคม
    การระบุชื่อพันธ์ ทำในใบเพดดีกรี ไม่ใช่ดูจากโลโก้ครับ

AKC รองรับหมาเป็นร้อยสายพันธ์ เขาก็ใช้ชื่อ American Kennel Club ครับ
  • :015:ผม ว่าน่า จะมีรูปหมา นิดหนอ่ยนะคับพี่ มาร์ค

รอบๆๆ สวยแล้ว้ คับ ถ้าตรงกลางเป็นรูปหมาแล้วก้อมี abc กำกับเข้าไปด้วยสวยคับ
  • .....แปลกใจ ทำไมสมาคมบูลลี่ อเมริกา มันใช้ ABKC ไม่ใช้ ABC
    ตอบตามความเข้าใจนะครับ ... ABKC .... American Bully Kennel Club
    หรือเปล่านะ
  • คลาสสิค ดีครับป๋า . . .
  • ง่าาา อันนี้พี่เลือกไปยัง สวยดีครับ สากลดี (อยากทำส่งมั่งง่ะ)
  • ดูมีพลัง มั่นคง คลาสสิค ดีครับ
  • :063: เรียบหรูดูเป็นทางการดีคับ
  • เสนอน่ะครับ ด้านหลังเป็นสีเหลืองทองสักนิด
  • ดีครับ สุนัขที่ไม่มีใบจะได้มีทิศทางที่สวยงาม
  • วางแบบได้เยี่ยม เรียบง่ายแต่ดูมีมาตฐานเป็นสากลดีคับ ป๋า ปล.น้าจะลองบีบตัว ABC ด้านในโลโก้ให้เล็กอีกนิดโลโก้ก็จะอ่านง่ายขึ้นคับ
    ไฟล์แนบ
    010.jpg 94K
  • :m001:แบบแรกพื้นขาว ตัวหนังสือเข้ม ดีแล้วครับ สวยดี เรียบ เข้าใจง่าย พื้นที่ว่างลงตัวแล้ว:m001:
    เสนอแนะครับ ลวดลายตรงที่คล้ายรวงข้าว ปรับเป็นลายที่แฝงความเป็นไทยสาลก บอกนัยยะของสมาคมaseanที่ก่อตั้งจากคนไทยได้ครับ
  • ต้องการให้ เรียบ หรู ดูมีพลัง จากข้างใน...ลองมองตัว "ABC" นะครับ ทำตาเบลอๆ มันเบ่งพลังออกมา

สื่อให้คนเข้าใจได้ ถือว่า ผ่านนะเพ่ เย้ !!! :o060:
  • สวยมากครับ ดูมาตรฐาน ดี แต่แบบที่คุณbadboy บีบ abc ลงมาแล้วเหมือนงานไม่เสร็จ ง่ายๆ คือไม่สวย
  • นิด1นะคะ(พี่มาร์ค)ตัวหนังสือสวยได้แล้วคะพี่แต่ลายข้างๆมันดูเยอะไปนะคะมองแล้วดูลายตาอะคะ-ถ้าลองลดเส้นลายให้เล็กลงหน่อยบางลงมา อีกนิดพี่ว่าจะดีไหมคะ (เป็นความคิดส่วนตัวนะคะถ้าเพื่อนๆส่วนมาก เขาว่าดีแล้วก็ไม่เป็นไรคะ เราต้องรับฟังเสียงข้างมากคะ)ขอบคุณมากนะคะที่เปิดโอกาสให้ ดูและเสนอความคิดเห็นขอบคุณมากคะ
  • ขอวิจารณ์แบบตรง ๆ ไม่เกรงใจเลยนะท่านมาร์คในฐานะที่ผมเคยเป็นอาจารย์คนนึงคับ

ผมว่าตัวอักษร ABC มันยาวและสูงเกินไปคับ คือมันควรจะดูปุ๊บแล้วเห็นเป็นตัว ABC เลยอะคับไม่ใช่ต้องมานั่งเพ่ง(พอสมควร)

แบบนี้อะคับ ผมว่าควรเป็นตัวอักษร ABC แบบเรียบ ๆ แล้วจะแต่งลายข้าง ๆ หรือล้อมกรอบอะไรก็ว่าไปแบบนั้น

จะเข้าท่ากว่านะคับ แต่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ

แต่ผมชอบกรอบและลายรอบ ๆ นะสวยดีและความหมายประมาณว่าเริ่มโดยคนไทยดีคับ
  • อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมแบบนี้ไปตลอดกับสมาคมของเรานะครับ
    ช่วยกันเป็นพลังขับเคลื่อนนะครับ
  • เพื่อให้ง่าย สมมุติว่าเรามีแบบนี้เพียงแบบเดียว ผมจะถามเลยว่า แบบที่นำเสนอนี่ เอาหรือไม่เอาครับ

ส่วนใครมีไอเดียอื่นๆอีกก็ลองเสนอเข้ามาดู
  • :013:ก็โอ..นะ...........:065:
  • :063::063::063::063:
  • :015:ผมทำเพื่อให้มันอ่านง่ายขึ้นนะคับ ไม่สวยก็ไม่ว่ากัน แต่มันอ่านอยากไปหน่อยคับ ทำแล้วต้องให้คนที่ไม่รู้อ่านออกด้วยคับมันจะได้เป็นสากลมากขึ้นคับ คนเลี้ยงพิทบลูอ่านออกคนนอกที่ไม่ได้เลี้ยงก็หน้าจะเข้าใจได้ง่านด้วยคับ ......แต่โดยรวม:063:
  • เห็นด้วยกับท่านปุ่นนะครับ ใช้รวงข้าว หรือลายไทยแทนใบไม้ เพื่อสือถึงประเทศไทย น่าจะลงตัวที่สุดครับ
    โลโก้ มันเป็นเครื่องหมายสัญลักณ์ ที่ใช้แทนองค์กรแต่ละแห่ง จะใช้รูปภาพ ตัวอักษร หรือทั้งสองอย่างมาประกอบกัน
    การออกแบบ ต้องพยายามทำให้มีความโดดเด่น สวยงาม จดจำง่าย และมีความหมายในตัวเอง
  • :063::063::063:.............จัดไปคับพี่มาร์ค โดนสุดๆ
  • ตัวโลโก้โดยรวมโอเคแล้วครับพี่ แต่ที่ท่านJapanPitBull บอกไว้ก็มีส่วนนะครับ
    สำหรับตัวโลโก้ตรงกลาง ถ้าเวลาไปจัดงานตามสถานที่แล้วพิมพ์เป็นอิงค์เจทออกมา
    ก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะโลโก้จะมีขนาดใหญ่ดูง่าย

แต่ถ้าเป็นโลโก้ที่ต้องปั๊มอยู่ในใบทะเบียนประวัติ ขนาดจะถูกย่อให้เล็กลงกว่าที่พี่มาร์ค
    เอามาโพสในกระทู้ ก็จะทำให้มันมองเห็นไม่ชัดนะครับ

ด้วยเพราะตัวโลโก้ ABC มีขนาดตัวอักษรที่ทึบและหนาไปครับ

อาจจะปรับเปลี่ยนรูปแบบตัวอักษรเอาเพียงอย่างเดียวพอ หรือเพิ่มเติมลวดลายลงไปได้
    อีกเล็กน้อย เท่านี้ก็สมบูรณ์แบบแล้วหละครับ

เหลืออย่างเดียว รอพิมพ์ออกมาจริงๆเท่านั้นเองนะครับพี่

:m001::m001::m001:
  • สวยดีครับ แต่ดูหนักไปนิด โดยรวมดีครับ
    อยากให้เกิดเร็วๆจัง ลุ้นๆ
    ปล.กลับมาเมื่อวานวันแรกหมาอ้วนขึ้นบาน 555 ฟิตๆ
  • เรียบง่าย อีซี่ไรเดอร์ สรุป... สวยค่ะ โอแล้ว:015:
  • สวยดีครับ
  • :063::063:okแล้ว
  • asian or asean อันไหนที่ถูก เพราะเปิด dic แล้ว หาคำว่า asean ไม่เจอ เจอแต่ asian
  • ชอบๆครับ ดูง่าย และ ดูแล้วหน้าเชื่อถือดีครับ
    สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ
  • Asian แปลว่า ชาวเอเชีย
    ASEAN เป็นสมาคมประชาชาติแห่งตะวันออกเฉียงใต้

ผมเลยเอาชื่อ สมาคมมาใช้ครับ
  • ขอบคุณค่ะ
  • ตกลงเราใช้ชื่อไหนดี

ASIAN หรือ ASEAN

ช่วยเลือกหน่อยครับ
  • asian คือ ชาวเอเชียทั้งทวีป เอเชีย แต่ถ้าเป็น asean ก็จะแค่เอเชียตะวันออกเฉียงใต้

สุดแต่ใจปรารถนาเลยค่ะพี่ จะแบบใหญ่โตก้อเล่นมันทั้งทวีปไปเลย หรือ เจียมเนื้อเจียมตัวหน่อย แค่ south east asian ก้อจัดไปค๊า
  • อันนี้สวยครับ ชอบๆๆ เอาอันนี้แหละครับ
  • :065::065:ASIAN ครับดูกว้างและยิ่งใหญ่ดีครับ...
  • ตกลงเอา ASIAN นะครับ
  • น่าจะมี รูป หมา ด้วยคะ
  • abc ตัวเล็กอ่านง่าย แต่ดูสวยสู้ abc ตัวใหญ่ไม่ได้ครับ
  • รอใช้อยู่ครับ