ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรดเตรียมใจรอพบกับสุดยอดอาหาร เทพ สำหรับพิตบูลและบูลลี่
  • อยากให้ออกมาไวๆ อยากดูหมาใช้ด้วยตัวเอง
  • คำถาม เรื่องโปรตีนย่อยได้จริงกี่เปอร์เซนต์
    ตอบ ไม่ทราบจริงๆครับ แต่มีโอกาสจะเช็คกับทีมวิจัยให้

แต่ด้วยปริมาณโปรตีนที่สูงถึง 45% หากเป็นโปรตีนที่ไม่สามารถย่อยได้จริง
    มันจะเป็นโทษต่อตัวสุนัข ทางกรมคงไม่ออกใบอนุญาติในการผลิตและวางจำหน่ายมาให้ครับ
    เรื่องนี้กรมฯเขาซีเรียสมาก เพราะว่าการผลิตสินค้าที่เป็นอันตรายเขาไม่มีทางให้เลขทะเบียนมาแน่
    ก็ขอให้สบายใจได้ อาหารตัวนี้ใช้เวลาเกือบหนึ่งปีในการวิจัย ขออนุมัติสูตร และขอเลขทะเบียนอาหาร
    เราต้องตอบคำถามมากมาย โชว์เอกสารประกอบ ถึงแม้ว่าอาหารประเภทนี้จะมีวางขายในต่างประเทศแล้วก็ตาม
    แต่สำหรับประเทศไทย มันคือของใหม่ ที่ทางกรมฯ เองก็ไม่เคยเจอ และก็ไม่เคยมีใครกล้าทำออกมาก่อน

แต่วันนี้เราได้รับการอนุมัติเลขทะเบียนเรียบร้อยแล้วอย่างเป็นทางการครับ
  • ขอบคุณสำหรับเสียงตอบรับที่เกินความคาดหมาย ผมก็อยากจะรู้ว่าแรงจริงหรือแรงเชียร์

เพื่อเป็นการขอบคุณต่อท่านที่ให้ความไว้วางใจ ใครที่สั่งจองอาหาร ขนาด 15 kg
    จะได้รับส่วนลดทันที 15% พร้อมรับเสื้อยืดสุดเท่ห์มูลค่า 300 บาท อีกถุงละหนึ่งตัวครับ

อาหารขนาด 15 kg ราคา ถุงละ 2,100 บาท ประหยัดไป 300 บาท เมื่อเทียบกับซื้อขนาด 5 kg 3 ถุง
    และส่วนลดอีก 15% = 315 เหลือ 1,785 บาท แถมเสื้อยืด มูลค่า 300 บาทอีกหนึ่งตัว
    รวมมูลค่ารายการโปรโมชั่นทั้งหมด 915 บาท ของผลิตเสร็จจัดส่งให้ทันที ก่อนการวางจำหน่ายครับ

หมายเหตุ รายการพิเศษนี้เฉพาะท่านที่สั่งจองเท่านั้น
  • ผมก่อนเลยคับ เพิ่งได้น้องหมามา ผอมมาก กำลังอัดอาหารคับ
    2ถุงใหญ่คับ 085-5551418 อั้ม คับ
  • จัดมาลอง 5 ถุงเลยพี่

อยากได้เสื้อฟรี 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    615.jpg 97K
  • ขอสงวนสิทธิ์ เรื่องเสื้อของแถมกรณีมีผู้สั่งจองเกินกว่าเสื้อที่จัดทำ หรือได้ไซส์ไม่ตรงตามที่สั่ง
    เนื่องจากของมีจำนวนจำกัด ต้องขออภัยหากท่านที่สั่งมาในลำดับท้ายๆ หากเราไม่มีเสื้อแถมให้นะครับ

โอนเงินเข้าบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ กสิกรไทย 718 2345 932 สาขารัชดาภิเษกพระรามสี่ บช ออมทรัพย์

เสร็จแล้ว ส่งข้อความเข้าที่ 089 4999 888 ขอบคุณครับ
  • จองด้วยคน 5 ถุง อิอิ
  • สงสัยงานนี้โดนค่าเสื้ออ่วมแน่ตู จำกัดไว้แค่ 300 ตัวก่อนนะท่าน แต่ถ้ายังมียอดมากพออาจจะสั่งล๊อตสองให้อีก 200 ตัว

เปิดมาก็โดนแล้ว 10 ตัว ขาใหญ่คอนหวันกับโคราช ยังไม่เห็นถ้าเห็นโดนขั้นต่ำคน 20 ตัวแน่ๆตู
    จะหนักก็ตรงโดนขาใหญ่สั่งนี่ละครับ แตไม่เป็นไร พูดไปแล้ว ต้องทำได้
  • งั้นจองดักขาใหญ่หน่อยดีกว่า อิอิ
    เผื่ออนาคตเสื้อจะเป็นสินค้าหายาก
    อาหารผลิตมาตลอด แต่เสื้อผลิตมา
    แค่ 300 ตัว งั้นขอเป็น 10 ถุงเลยพี่
  • ผม2ถุงครับ
  • แบบ 15 โล ครับ ปกติผมให้มาส่งที่บ้านครับ. แล้วผมต้องโทรแจ้งใครครับเมื่อของผลิตเสร็จแล้ว
  • ถ้าสั่งๆที่เดียวกับ f1 คุณนภาเลยได้รึเปล่าครับว่าจะเอา 15kg ถุงนึง กับ f1 ถุงม่วงอีกถุงนึงอ่ะครับอาทิตย์หน้า

ขอบคุณครับ
  • สัก 1 ถุง อยากมีส่วนร่วนในการบันทึกประวัติศาสตร์กับเค้าด้วย
    ผมชอบคนที่มีความคิดและพัฒนา และกล้าที่จะผลิตออกมา
    อย่างนี้ 300 ก็หมดครับไม่เกิน 3 เพ ลา

แต่ถ้าพี่เปิดถึงสิ้นเดือนนะ ผมว่าน่าจะเกินพันถุงอย่างแน่นอน :008: :063:
  • ป๋ามาร์คคับ EXTREME BULLY ลูกหมา 2 เดือนทานใด้มั้ยคับ
  • สำหรับท่านที่ยังไม่ได้โอนเงินมา และท่านที่จองไว้แล้วตอนนี้แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอเบรคเรื่องเสื้อไว้แค่นี้ก่อนนะครับ
    มันคุมจำนวนผลิตลำบากเพราะว่าหลากไซส์เหลือเกิน ผมขอเปลี่ยนรายการโปรโมชั่นสำหรับแฟนพันธ์แท้ใหม่เป็น
    ลด 20 % สำหรับท่านที่ต้องการจองดีกว่าครับ ไม่อยากปวดหัวเรื่องเสื้อครับ

ใครจองวันนี้ ลด 20% เหลือ 1,680 บาท ให้กับแฟนพันธ์แท้เป็นของขวัญปีใหม่นะครับ
    ลูกค้าเอฟวันสั่งตรงที่คุณนภาได้เลยครับ และขอปิดรับการจองแค่วันที่ 25 ธันวาคมนี้เท่านั้น

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนครับ
  • อาหารตัวนี้ทานได้ทุกช่วงอายุครับ
  • เจ๋งสุดๆ กินได้ทุกช่วงอายุ สุโค่ย
  • อาหารหมาตัวนี้ จัดส่งระบบเดียวกับอาหารเอฟวันนะครับ
    อนาคต สั่งผ่านคุณนภามาก็ได้ครับ ใครที่เคยสั่งเอฟวันคงจะคุ้นเคยดีอยู่แล้ว

ที่ลดให้ 20% อันนี้พิเศษ เฉพาะแฟนพันธ์แท้ ที่คอยเป็นกำลังใจ อยากตอบแทนที่กล้าจองขนาดไม่เคยลอง
    และแค่เฉพาะช่วงที่เปิดให้จองนี้เท่านั้นนะครับ พอวางขายตามร้านแล้ว จะกลับมาสู่ราคาปกติ
    และไม่ต้องการตัดราคา เดี๋ยวร้านค้าขายไม่ออกครับ และป้องกันราคาเสียด้วยครับ

ขอย้ำ ให้โควต้าแฟนพันธ์แท้ แค่วันที่ 25 นี้นะครับ
  • พี่มาร์คผมขอ 1 ถุงนะครับ

โอนตามนี้เลยนะครับพี่ ณัชพล สุพัฒนะ กสิกรไทย 718 2345 932 สาขารัชดาภิเษกพระรามสี่ บช ออมทรัพย์
  • ไม่รู้จะขอบคุณพวกท่านอย่างไรดี มันเป็นยิ่งกว่าพลังใจ มันทำให้กล้าคิด กล้าที่จะริเริ่มอะไรอีกหลายๆอย่างครับ
    ตอนเริ่มคิดที่จะทำ ผมบอกว่าจะทำอาหารที่ดีที่สุดในเมืองไทย แต่ราคาพอๆกันหรือแพงกว่าอาหารนำเข้าทั่วไป
    มีแต่คนถามว่า จะมีคนซื้อหรือ? ใครจะกล้าซื้อ? จะขายให้ใคร? ใช้อาหารนอกดีกว่า? อาหารนอกน่าเชื่อถือกว่า? อย่าเสี่ยงเลย?
    แต่วันนี้พวกท่าน ทำให้ผมตอบคำถามเหล่านั้นได้ ขนาดอาหารยังไม่เสร็จออกมา ก็ยังมีคนโอนเงินมาจองแล้ว

ผมอยากให้น้องๆที่กำลังเรียน กำลังทำงาน กำลังท้อแท้ต่อชีวิต ที่เล่นอยู่ในเว็บนี้ เราคือ พิตบูลแมน
    จงกล้าคิด กล้าริเริ่ม จงเชื่อมั่น มั่นใจในตนเอง และเอาสิ่งที่พี่ทำเป็นแรงบันดาลใจนะครับ

และผมสัญญาว่า จะขอเก็บรักษาความไว้วางใจที่พวกท่านมอบให้ไว้อย่างสุดชีวิตครับ

วันนี้เหนื่อยมาทั้งวันแล้ว ขอตัวไปนอนก่อน ขอให้คืนนี้ฝันดีกันทุกคนนะครับ
  • เพราะพี่มาร์คนี่แหละครับ ที่คุยกันวันนี้ทำให้ผมคิดได้เหมือนกันครับว่า
    ไอ้ที่จะ จะ เราไม่ได้เริ่มซักที วันนี้ก็เลยโทรไปคุยกับเพื่อนที่บอกนะครับ

คาดว่าหลังปีใหม่คงได้ขอใช้บริการอาหารของพี่มาร์คบ่อยขึ้นครับ

:o030:
  • ถ้าจะสั่งหนูโอนเงินไปให้ แล้วtext ที่อยู่จัดส่งไปใน message แจ้งการโอนได้มั๊ยคะ?:011:
  • ได้ครับ จะส่งข้อความมาทางเอ็ม จะแฟกซ์มาที่ 02 543 6788 ก็ได้ครับ

ลูกค้าที่สั่งอาหารเอฟวันประจำกับคุณนภา ก็สั่งผ่าน หรือโทรจองที่คุณนภาได้เลยครับ
  • พี่มาร์คคับ
    อาหารยี่ห้อนี้ยังนโยบายเดิมมั้ยคับ
    คือส่งฟรีทุกถุงถุงเดียวเราก็ส่ง
    อ้ออีกอย่างแฟนผมฝากถามมาว่าอาหารตัวนี้ให้บีเกิ้ลกินได้มั้ยเพราะแฟนผมเค้าทำฟาร์มบีเกิ้ลอยู่
    ตอนนี้ให้กินยูคาอยู่ไม่ทราบว่าโปรตีนจะสูงไปมั้ยสำหรับหมาพันธ์เล็ก
  • นโยบายเดียวกันครับกับ เอฟวัน ถุงเดียวก็ส่ง ค่าส่งฟรี

ให้กินได้ทุกสายพันธ์ ที่ต้องการคุณค่าการบำรุงสูงสุด
    แต่เนื่องจากโปรตีนสูงมาก ไม่แนะนำสำหรับสุนัขที่มีปัญหาเกี่ยวกับโรคไต สุนัขอายุเยอะ
    และต้องมีน้ำสะอาดให้เขาตลอดเวลา ควรใช้สลับกับอาหารปกติบ้าง

โปรตีนที่ผสมอยู่เป็นโปรตีนที่สามารถย่อยได้จริง จึงไม่มีก่อให้เกิดโทษต่อร่างกาย
    การที่สุนัขได้รับโปรตีนชนิดนี้มากเกิน สามารถขับถ่ายออกทางปัสสาวะตามปกติ
    ผมจึงแนะนำว่าต้องมีน้ำสะอาดให้เขากินตลอดเวลา
  • จอง5กระสอบครับ
  • ปริมาณโปรตีนในอาหารสัตว์ที่ดี
    --------------------------------------------------------------------------------

โปรตีนเป็นโครงสร้างของร่างกายสัตว์ เป็นสารอาหารที่สำคัญและกำลังเป็นที่ถูกกล่าวถึงอย่างกว้างขวางในขณะนี้ แต่เดิมสุนัขจะกินเนื้อเป็นอาหาร ซึ่งเป็นอาหารที่มีเปอร์เซนต์ของโปรตีนสูง ซึ่งจะมีสัดส่วนที่พอเหมาะของไขมัน มีเส้นใยเล็กน้อย และแถมด้วยคาร์โบไฮเดรต ในแมวก็จะคล้ายกัน เพียงแต่พวกแมวจะเป็นสัตว์กินเนื้อที่จะไม่ยอมกินคาร์โบไฮเดรตเลยแม้แต่นิดเดียว

การถกเถียงเกี่ยวกับโปรตีนนี้ มีมาตั้งแต่สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 เมื่อธุระกิจอาหารสัตว์มีมากขึ้น และเริ่มแทนที่การกินเนื้อแบบแต่ก่อน เนื่องจากมีสิ่งตกค้างไว้ในร่างกายจากการปรุงแต่งเนื้อเพื่อรสชาตหรือตามความนิยม เมื่อมีการสนใจในสุขภาพมากขึ้น ธุรกิจอาหารสุนัขจึงเป็นวงจรใหม่ที่เข้ามาตีตลาด อาหารเหล่านี้ท้าทายแบบเดิม โดยสงเสริมคุณภาพให้ดีขึ้น สิ่งสำคัญได้แก่ โปรตีนจะมีที่มา มีความสามารถที่จะย่อยได้ และมีการจัดเรื่องปริมาณ หวังว่าหัวข้อนี้จะตอบคำถามที่เกี่ยวข้องกับโปรตีนในอาหารสัตว์ของคุณได้

กรดอะมิโน

ทำไมสุนัขและแมวจึงต้องการโปรตีน ? เพราะโปรตีนเป็นสิ่งจำเป็นที่ใช้ในการเจริญเติบโต พัฒนาการในร่างกาย ในโครงสร้างที่จะอวัยวะและในระบบภูมิคุ้มกัน รวมทั้งยังเป็นตัวเผาผลาญแคลลอรีให้เปลี่ยนเป็นไขมันด้วย ความจริงแล้วสัตว์เลี้ยงของพวกเราไม่ต้องการตัวโปรตีนแต่มันต้องการโครงสร้างของโปรตีน ซึ่งก็คือกรด อะมิโนนั่นเอง กรดอะมิโนที่สัตว์ต้องการมี 22 ตัว สัตว์สังเคราะห์เองได้ 12 ตัว และที่สัตว์สังเคราะห์ไม่ได้เราเรียกว่ากรดอะมิโนจำเป็น คือ อาร์จินีน ฮีสทิดีน ไอโซลิวซีน ลิวซีน ไลซีน เมทไทโอนีน ฟีนีลอะละนีน ทรีโอนีน ทริปโตเฟน วาลีน และในแมว ทอลีน สุนัขสามารถสังเคราะห์ทอลีนได้ เพราะฉะนั้นมันจึงไม่ต้องรับเพิ่มจากอาหาร ซึ่งนี่ก็คือเหตุผลว่าทำไมสุนัขสามารถกินอาหารแมวได้ แต่แมวกินอาหารสุนัขไม่ได้ ถ้าเกิดมีความบกพร่องในตัวกรดอะมิโนก็จะเกิดปัญหากับสุขภาพด้วย

ปริมาณโปรตีน

อาหารที่เป็นแหล่งโปรตีนแต่ละชนิดจะมีระดับกรดอะมิโนแตกต่างกัน และโปรตีนแต่ละชนิดที่ต่างกันก็จะแตกตัวได้กรดอะมิโนที่ต่างกัน สิ่งที่ดีของโปรตีนที่ดีกว่าสารอาหารชนิดอื่นคือ ความสามารถที่ร่างกายสามารถนำไปใช้ได้ และปริมาณกรดอะมิโนที่ถูกใช้ก็คือปริมาณโปรตีนในอาหาร ไข่เป็นอาหารที่มีคุณค่า คุณค่าทางอาหารโปรตีนคิดได้ประมาณ 100% ในขณะที่อาหารจำพวก ปลาและนมมีคุณค่าอาหารทางโปรตีนน้อยกว่าไข่เพียงเล็กน้อยคือมีคุณค่าทางอาหารโปรตีนประมาณ 92% เนื้อวัว 78% ถั่วเหลือง 67% เนื้อ กระดูกและข้าวสาลีมี 50% ข้าวโพด 45% สิ่งอื่นเช่น ผม ขน ก็มีโปรตีนสูง ซึ่งจริงๆแล้วส่วนประกอบของโปรตีน แต่ไม่สามารถย่อยได้ และการใช้กรดอะมิโนในโปรตีนนั้นเป็นเรื่องที่มีรายละเอียดมากพอสมควร ซึ่งจะได้กล่าวถึงในภายหลัง แตสรุปได้ว่าโปรตีนทุกชนิดไม่ได้ให้คุณค่าทางอาหารโปรตีนที่เท่ากัน เพราะบางชนิดร่างกายใช้ไม่ได้
  • ความต้องการโปรตีน

ความต้องการโปรตีนจะขึ้นกับสปีชีส์ ระยะการเจริญเติบโตที่รวดเร็วและช่วงอายุสัตว์ ซึ่งสภาพที่สัตว์ต้องการโปรตีนจะประยุกต์เป็นระดับดังนี้

ชนิดสัตว์/ระยะการเจริญเติบโต เปอร์เซนต์โปรตีน เปอร์เซ็นต์ไขมัน
    ลูกสุนัข 28% 17%
    สุนัขโต 18% 9-15%
    สุนัขการแสดง 25% 20%
    สุนัขลากรถเลื่อน 35% 50%
    สุนัขที่ให้น้ำนม 28% 17%
    ลูกแมว 30% 20%
    แมวโต 25-30% 15-20%

สุนัขและแมวที่ตั้งท้องและให้น้ำนม ต้องให้น้ำนมกับลูก ซึ่งส่วนประกอบที่สำคัญของน้ำนมคือโปรตีน ในสัตว์ป่วย สัตว์ไม่แข็งแรงจะมีความต้องการโปรตีนมากเป็นพิเศษ สัตว์ที่เป็นโรคไตจะต้องจำกัดปริมาณโปรตีน ซึ่งถ้าสูงไปจะมีผลกระทบต่อไตได้
  • เราสามารถให้สัตว์กินอาหารสัตว์ที่มีโปรตีนมากเกินไปได้หรือไม่

คำตอบก็คือได้และไม่ได้ ในทฤษฎีสุขภาพของสัตว์ สัตว์ที่ได้รับโปรตีนมากเกินไปก็จะไม่มีผลเสียอะไร เพราะบางส่วนจะขับถ่ายเป็นยูรีน หรือถูกนำไปใช้เป็นพลังงาน แต่จากการศึกษาก็พบว่า โปรตีนคุณภาพต่ำอาจจะมีผลต่อสุขภาพไต และอีกเหตุผลสำคัญก็คือทางด้านเศรษฐกิจ เพราะโปรตีนเป็นส่วนประกอบสำคัญในอาหารที่มีราคาสูง ทำไมคุณต้องจ่ายเงินเกินความต้องการ หากสุนัขเราเลี้ยงแบบธรรมดาทั่วไป ไม่ใช่พ่อพันธ์ แม่พันธ์ ที่ต้องการรักษาสุขภาพไว้ในระดับสูงสุด บริษัทอาหารสุนัขที่ได้มาตรฐานจะผลิตอาหารที่มีปริมาณโปรตีนปานกลาง และตรงตามความต้องการเพื่อช่วยเรื่องความประหยัดสำหรับสุนัขที่เลี้ยงตามบ้านโดยทั่วไป หรืออาจจะมีเพิ่มบ้างเล็กน้อยเพื่อเพิ่มความน่ากิน แต่ก็ในระดับที่ปลอดภัย อาหารสัตว์ราคาถูกที่ใช้สารปรุงแต่งเพื่อกระตุ้นความน่ากิน สารเคมีเหล่านี้ล้วนไม่เป็นประโยชน์ต่อร่างกาย อีกทั้งยังจะเป็นโทษต่อร่างกายและสุขภาพอีกต่างหาก

คำอธิบายฉลากอาหารสัตว์

สิ่งนี้เป็นส่วนสำคัญที่สุดที่อยากจะกล่าวถึง คุณมีทางเลือกสองทางในการเลือกซื้ออาหารสุนัข ทางเลือกแรกคือซื้ออาหารยี่ห้อดังให้เหมาะสมกับกิจกรรมของสุนัข นี่เป็นวิธีที่เจ้าของสุนัขส่วนใหญ่ทำ อาจเพราะเชื่อมั่นในชื่อเสียงของบริษัทเหล่านั้น และเฉลี่ยแล้วสุนัขก็สุขภาพดีด้วย หากบริษัทเหล่านั้นมีจรรยาบรรณที่เพียงพอ แต่ถ้าคุณมีสุนัขที่ต้องการโปรตีนสูงมากๆ หรือคุณอาจต้องการอาหารที่เหมาะสมกับกำลังซื้อของคุณ คุณจะต้องเลือกที่จะพยายามศึกษาให้เข้าใจ ส่วนประกอบในฉลากอาหารให้ได้

ถ้าคุณอ่านฉลากเสร็จแล้ว คุณจะรู้ว่ามีระดับโปรตีนเท่าไร แต่อาจจะไม่รู้เกี่ยวกับรายละเอียดของความสามารถที่จะย่อยโปรตีนได้ ดังนั้นควรศึกษาฉลากอาหารสัตว์ไว้ เป็นที่ทราบกันว่าอาหารสัตว์ที่มีคุณภาพจะมีความสามารถที่จะย่อยได้ระหว่าง 70-80% ถ้าด้อยคุณภาพลงมาอาจมี 60% หรือน้อยกว่า เราสามารถตัดสินในเรื่องน้ำหนักได้ด้วย ถ้าส่วนประกอบเป็นไก่ วัว แกะ ไข่ ปลา หรือ เนื้อปลาบริสุทธิไม่มีเกลือ เราสันนิษฐานได้ว่าอาหารนี้มีแหล่งที่มาของโปรตีนได้ดี น้ำหนักอาหารจะมาก ผลิตภัณฑ์ไก่หรือเนื้ออื่นๆไม่ได้มีคุณภาพดีเท่ากัน ถ้าเป็นเมล็ดพืชจะมีปริมาณคาร์โบไฮเดรตเจือปนอยู่มาก และอาหารที่ราคาสูงอาจจะไม่ใช่อาหารที่ดีที่สุด แต่อาหารราคาถูกก็อาจจะมีคุณภาพไม่ได้ดีนัก และอาหารที่ราคาถูกมากๆ จึงเป็นไปไม่ได้ที่เป็นอาหารที่มีคุณภาพ

เอามาลงให้อ่านเพื่อให้มีความเข้าใจมากขึ้น และสบายใจขึ้นครับ
  • อาหารตัวนี้จะดีกว่าอาหารนอกไหมครับคุณมาร์คดีกว่ารอยัล คานิล ยูคา และอื่นๆไหมครับ

เพราะว่าผมใช้เอฟ-1 อยู่ยอมรับครับว่าดีแต่ผมว่าเอฟ-1ยังด่อยกว่าอาหารนอกจากที่ผมทดลองใช้กับแม่หมาท้องและลูกหมาฃ

เอฟ-1ผมว่าเกรดยังไม่ถึงกับอาหารนอกพวก รอยัลคานิล หรืออื่นๆนะครับคุณมาร์ค

แต่ผมให้เอฟ-1เปนอาหารหมาที่ดีที่สุดในแบรนไทย

ผมหวังว่าอาหารตัวนี้จะดีกว่าอาหารนอกนะครับ

ปล.หวังว่าที่ผมติคุณมาร์คจะไม่โกดผมนะครับ
  • ผมขอสนับสนุนด้วยคนครับ เดี๋ยวโทรจองกับคุณนภาเลยครับ หมาผมยิ่งแพ้ง่ายๆอยู่ เดี๋ยวจัดอาหารดีๆให้วะเลย
  • ต้องลองง ว่าแต่สูตรใหม่นี้แมวกินด้วยได้มั๊ยคะเนี่ย
    ปกติแมวมันกินเอฟวันสีม่วงอยู่นะคะ - -"
  • ไม่เป็นไรครับน้าผี การติติงด้วยเหตุด้วยผล ผมรับได้ครับ ถึงจะมาแบบไม่แสดงตนก็เข้าใจเหตุผลครับ

ขอยืนยันว่า กระบวนการผลิตและวัตถุดิบที่ใช้กับอาหารเอฟวัน สีม่วงและสีแดง
    เป็นเกรดเดียวกับอาหารพรีเมี่ยมจากเมืองนอกทุกตัวครับ คุณมุ เจ้าของด๊อกฟันพาร์ค
    เลี้ยงแม่หมาอยู่หนึ่งตัว ตอนนี้ท้องอยู่ ให้กินเอฟวันเพียวๆ แม่หมาสมบูรณ์มาก นำนมพุ่งปีด และหยดตลอดเวลาครับ

และขออ้างอิงคำพูดของโรงงานมาใช้หน่อยนะครับ สำหรับเอฟวัน โรงงานเขาบอกว่า
    คุณมาร์คผลิตอาหารคุณภาพสูง เกรดพีเมี่ยม แต่ขายในราคาอาหารเกรดทั่วไป ไม่รู้ว่าทำธุรกิจอยู่ได้อย่างไร
    กำไรจะพอกับค่าใช้จ่ายหรือ เขาคงกลัวผมไม่มีตังจ่าย ผมก็บอกเขาไปว่า หากทำแบบบริษัททั่วไป กำไรคงไม่พอค่าใช้จ่าย
    แตทุกวันนี้ไม่มีเซลล์ ไม่ต้องโฆษณา ไม่มียี่ปั้ว ลูกค้าสั่งตรงเองเกือบหมด จึงทำให้พออยู่ได้ครับ

ผมจึงไม่เชื่อว่าอาหารที่วางขายราคาเดียวกับเอฟวัน ใช้นโยบายก๊อปปีเอฟวัน แถมให้ส่วนลดร้านค้ามากกว่าเอฟวัน
    มีการขายผ่านยี่ปั้วด้วย มีพนักงานขายด้วย มีระบบฝากขายด้วย ทุกอย่างที่กล่าวไปเป็นค่าใช้จ่ายทั้งหมด
    จะกล้าผลิคคุณภาพเดียวกับเอฟวัน เพราะการที่จะทำแบบนั้นได้ แสดงว่าต้องมีต้นทุนที่ต่ำมากจึงจะมีกำไรมากพอ
  • ส่วนอาหารตัวใหม่ เอกซ์ตรีม บูลลี่ ผมกล้ายืนยันว่าเป็นอาหารเกรดสูงที่สุดที่จะมีวางขายในประเทศไทยครับ

ตอนที่ผมตกลงกับโรงงาน โรงงานบอกว่าอาหารตัวนี้ ไม่มีใครกล้าทำ เพราะว่าแพงมาก
    ขนาดเกรดพรีเมี่ยม โปรตีน 28-33% ราคายังขายอยู่สองพันกว่าแล้ว หากตัวนี้ออกมา ราคาต้องขึ้นไปสามพันแน่
    แต่ผมก็ยืนยันว่าผมจะทำ แพงผมไม่กลัว หากคุณภาพดีจริง หากแพงแล้วขายไม่ได้ผมก็จะยอมรับ
    แต่ขายไม่ได้เพราะคุณภาพห่วยผมไม่เอา ผมต้องการทำอาหารที่ดีที่สุดในประเทศไทยเป็นคนแรก

ในที่สุดโรงงานก็ยอมแพ้ เข้าใจเหตผล ตกลงให้ทีมวิจัยคุณภาพอาหารพัฒนาสูตรออกมาให้ครับ
    เราใช้เวลาเกือบสองปี ตั้งแต่เริ่มวิจัยสูตรจนผ่านการอนุมัติจากกรมศุสัตว์ ให้ผลิตและวางจำหน่ายได้
    แต่เดิมกำหนดการที่จะวางขายคือ มกราคมปีนี้ แต่ว่า เรายังไม่ได้หมายเลขทะเบียน โดยเหตุผลที่กรมฯเขาบอกว่า
    อาหารเกรดนี้ ยังไม่เคยมีใครทำออกมาขายมาก่อน เราจึงต้องทำการบ้านอย่างหนัก ในการตอบคำถาม และชีแจงข้อสงสัยทั้งหมด
    วันนนี้เราได้เลขทะเบียนออกมาเรียบร้อย อย่างเป็นทางการแล้ว และเป็นยี่ห้อแรกในประเทศไทยด้วยครับ

แต่ก็ล่วงเลยผิดจากกำหนดการเดิมถึงหนึ่งปีเต็มครับ

เคยมีคนสงสัย ผมขายเอฟวัน แต่มีอยู่ช่วงหนึ่ง ที่ผมนำเข้าอาหารเกรด 6 ดาว ของนอกมาแนะนำในบอร์ดนี้
    เหตุผล ก็คือ อาหารล๊อตนั้นก็เพื่อนำไปวิจัย ศึกษา และพัฒนา ส่วนผสม จนวันนี้ เกิดเป็นเอกซ์ ตรีมบูลลี่ ตัวนี้ครับ
  • ผมไม่ได้ซื้อแค่อาหารสุนัข...แต่เป็นเพราะความน่าเชื่อถือที่ได้รับ...ต่างหากที่ผมได้...:005:
  • ดีใจด้วยค่ะพี่มาร์คที่ทำได้สำเร็จอย่างที่พี่ต้องการ

***5 5 5 พี่นี่ >>>ยอดมนุษย์จริง ๆ
  • ไม่ใช่รู้จักกันแล้วจะเชียร์กัน แต่ของเค้าดีจริง
    หมาแดง บูลลี่ที่บ้าน กินแต่ F1 ตั้งแต่ได้มา
    มันก็โต แข็งแรง สมบูรณ์ ขนก็เงางามดี

ตอนได้มาใหม่ ๆ ก็ลองหลาย ๆ ยี่ห้อเหมือนกัน
    (สำหรับหมาแดง) แต่กลิ่นและความน่ากินของ
    อาหารต้องบอกตรง ๆ ว่า สู้ F1 ไม่ได้จริง ๆ

รูปแรกเป็นรูปตอนปัจจุบันครับ นน. หมาปัจจุบัน
    29โล สุขภาพแข็งแรงดีครับ

ส่วนรูปที่สอง
    เป็นรูปตอนได้หมามาใหม่ ๆ ครับ (2เดือน 10 วัน)
    นน.หมาประมาณ 5โลนิดหน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0850.jpg 90K
    2เดือน.jpg 60K
  • ส่วนเจ้าบูลลี่ผม F1 ตลอดไม่มีเปลี่ยน

ปัจจุบัน ท้องอยู่ แข็งแรงสมบูรณ์ เลี้ยง
    ตามธรรมชาิติไม่มีอัด นั่งตรงไหนนม
    ไหลตรงนั่น

ส่วนรูปต่อมาเป็นตอนที่ได้หมามาใหม่ๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1361.jpg 98K
    Picture 257.jpg 61K
  • :015:งั้นขอจอง 1 ถุงนะครับเอามาลองดูกับเจ้าตัวเล็กก่อน :062::062::062:ทันโปรโมรชั่นพอดี(ดีนะที่เข้ามาดู:013::013::013:)
    ส่ง ณภัทร ศรีปาน 115/7 ต.นาโป่ง อ.เมือง จ.เลย 42000 (080-1000981)
    ไม่งั้นฝากมาลงที่ ร้านตัวแทนจำหน่าย f-1 จ.เลย ก็ได้ครับ

ป.ล.โอนเเล้วจะเเจ้งผ่าน sms กสิกร 1,680 บาท:015:
  • ขอบคุณสำหรับทุกแรงใจ วันนี้มีหลายท่านโทรมาแต่เช้า บอกว่าก่อนหมดเขต ฮ่าๆๆๆ
    พรุ่งนี้ครับ ยังโทรมาได้อีกวัน ใครที่สั่งอาหารเอฟวันอยู่แล้ว โทรไปจองที่คณนภาเลยครับ
    เขาจะรู้ว่าตรงไหนส่งได้ ตรงไหนส่งไม่ได้ จองกลับทางนั้นน่าจะสะดวกกว่าด้วยครับ
  • มีหลายคนโทรมาจอง และพี่ก็รับปากไปแล้ว ถ้าลืม ทวงเองก็แล้วกัน ฮ่าๆๆๆ
    บางครั้งโทรมาตอนขับรถ จะจดก้ไม่ได้จด และก็ลืมด้วย
  • ของผมเอาเงินเข้าให้ทางตู้ฝากอัตโนมัตแล้วคับ
    ส่งมาที่ นายทวีรัชต รัชตวิทย 182 ซ.จรัญ 65 ถ.จรัญ เขต/แขวงบางพลัด 085-5551418 แถวตั้งฮั่วเส็งธนก็ได้คับนัดรับแถวนั้นได้โทรนัดก่อนได้คับ
  • ขอบคุณมากครับ เสร็จเมื่อไร จะรีบส่งให้ทันทีเลยครับ
    กะว่ากลับจากเที่ยวเหนือ จะรีบเช็คยอด และเตรียมการจัดส่ง
    ต้องการให้แฟนพันธ์แท้ได้ประเดิมก่อนเลยครับ
  • พี่มาร์คครับของจอง ถุงหนึ่งครับ 15 k โอนเงินให้แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ ส่งมาที่ตัวแทนจำหน่าย f1 เมืองเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ
  • แบบถุงสวยไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    Extreem Bully Package Frs.jpg 121K
  • ตั้งใจแบบสุดๆ ถุงจริงจะเป็นโทนดำทอง ไฮโซสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    Extreem Bully Package rs.jpg 119K
  • งามดีครับพี่
  • บลูเทอเรีย กินได้มั้ย พี่ อยากหั้ย มัน บึ๊กๆ อ่า คับ ถุงสวยดี คับ ดำแต่ ชัดเจน
  • กินได้ทุกสายพันธ์ครับ เป็นอาหารที่ออกมาเอาใจเจ้าของสุนัขที่ชอบบำรุงโดยเฉพาะ
    ความแตกต่างจากอาหารอื่นก็คือ โปรตีนสูงถึง 45% ไขมันสูงถึง 22% อัดกันให้สะใจไปเลย
    ผลิตจากเนื้อแกะ ไม่มีส่วนผสมของเนื้อไก่ ที่เป็นสาเหตุของอาการแพ้ในสุนัข
    และยังมีส่วนผสมของแครอทอบแห้ง มะเขือเทศอบแห้ง มันฝรั่งอบแห้งด้วยครับ
  • สวัสดีปีใหม่2011 ขอให้ป๋ารวยๆเฮงๆตลอดปีและตลอดไป..:036:
    ไฟล์แนบ
    163095_175329005841208_147430011964441_390409_7864615_n15.jpg 94K