ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อีกแล้ว! บอลไทยจะไปมวยโลก
  • http://www.youtube.com/watch?v=QtDE58Vs2L4
  • บอลไทยมันต้องฮาตคอร์ยังนี้สิ คิดได้ไงว่ะ ตีเชิตดำ แต่ก็จิงๆครับ บอลไทยไม่ก้าวหน้าเพราะเชิตดำ ยุติธรรมหน่อยครับเชิตดำ แต่ก็ไม่เห็นด้วยหลอกครับที่ตัดสินด้วยกำลังและความสิ้นคิดแบบนี้น่ะ น่าจะมีวิธีที่ดีกว่านี้นะครับ
  • เศร้าใจกับพฤติกรรมถ่อย ๆ ซ้ำซากจริง ๆ..:064::064::064:
  • :m005: นอกจาก "ชัยชนะ" จะเป็นสิ่งที่นักกีฬาทุกคนต้องการให้เกิดขึ้นกับทีมของตัวเองแล้ว และสิ่งสำคัญที่ทุกคนไม่ควรมองข้ามเช่นกัน คือความมีน้ำใจเป็นนักกีฬา เพราะกีฬาสอนให้คนรู้จักแพ้ รู้จักชนะ และรู้จักอภัย .....
  • กรรมการตัดสินไม่ยุติธรรม ก็หน้าจะแจ้งร้องเรียนสมาคม ถ้าผิดจริงก็ยึดใบประกอบวิชาชีพให้หากินไม่ได้ไปซะ
    ไม่ใช้่ไม่พอใจกรรมการแล้วใช้กำลังกันแบบนี้ ดูให้ดีๆในคลิป จะมีคนเสื่อขาวชักปืนจะยิงกรรมการต่อหน้าเจ้าหน้าที่เลย
    เห็นข่าวสรยุทธบอกว่าเป็นผู้ติดตามของ ฯพณฯ ไชยา สะสมทรัพย์ ประธานสโมสร นครปฐม
    ไฟล์แนบ
    1_resize.jpg 74K
    2_resize.jpg 69K
  • ผมในฐานะที่เป็นคนจังหวัดศรีสะเกษคนหนึ่ง
    และเป็นอีกคนหนึ่งที่เชียร์ทีมศรีสะเกษของผม
    ผมได้ติดตามข่าวมาตั้งแต่เมื่อวานตลอดจนวันนี้
    เห็นภาพข่้าวตลอดจนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแล้ว
    รู้สึกเศร้าใจครับ เสียความรู้สึกกับเหตุการณ์ครั้งนี้
    สงสารเพื่ีอน ๆ กองเชียร์ของเราที่โดนทำร้ายอย่าง
    ไม่มีทางต่อสู้ และหวังว่าสมาคมฟุตบอลคงจะมีคำ
    ตัดสินออกมาได้อย่างยุติธรรมและลงโทษทีมที่มีความผิดได้อย่างชัดแจ้ง
    ขอบคุณท่านผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ
  • ทนดูไม่ได้ ไอ้พวกที่ใส่เสือสีแดงหลายคนในกลุ่มการ์ดของนายไชยา ก็อยู่ในกลุ่มรุมทำร้าย เห็นและฟังอย่างเศร้าใจกับนักการเมืองใหญ่ที่มีวิธีคิดแบบนี้เศร้าใจ แทนคนนครปฐม และชาวไทย
  • อยากฟังความเห็นชาวพิทบูลนครปฐมหน่อย ว่าที่เป็นแบบนี้พวกท่านคิดอย่างไร
  • ผมในฐานะกองเชียร์นครปฐมคนหนึ่งรู้สึกเสียใจอย่างมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่ถ้าทีมรักของท่านถูกกรรมการตัดสินอย่างไม่เป็นธรรม2ครั้งกับทีมเดิมท่านก็คงรับไม่ได้ เหตูการณ์ทั้งหมดคงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นผมในฐานะกองเชี้ยร์นครปฐมต้องขอโทษทุกๆท่านแทนพวกเราชาวนครปฐมที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ใช่แต่ชาวนครปฐมที่ก่อเรื่องเพียงฝ่ายเดียวฝ่ายตรงข้ามก็ได้มีส่วนร่วมกับเหตุการครั้งนี้ ขอให้ทุกท่านอย่ามองแต่นครปฐมเป็นคนผิดฝ่ายเดียว สุดท้ายผมต้องกราบขอโทษทุกๆท่านแทนแฟนบอลนครปฐมที่ก่อเรื่องที่ต้องทำให้วงการฟุตบอลของเรามัวหมอง
  • เป็นถึงผู้หลักผู้ใหญ่ เกิดเรื่องระดับนี้ คำว่าเสียใจ หรือขอโทษ ยังไม่มีซักคำ ยังไม่พอยังมาโทษเชิตดำอีก มันคิดก่อนพูดหรือป่าว คุณ chockbull เป็นแค่กองเชียร์ยังมีความคิดดีกว่าไอ่ประทาน....... อีกครับ ผิดก็ว่ากันไปตามผิด ให้กฎระเบียบเป็นผู้ตัดสิน ใครไม่มีสิทไปทำร้ายใครครับ
  • พูดได้ดีครับ " tata5656 " ท่านเป็นถึงผู้ใหญ่ไม่หน้าทำแบบนี้และผมเชื่อว่าไอ้ชุดที่ลงไปเปิดตามข่าว ที่เป็นชุดจุดชนวลก็คงเป็นนายสั่ง ถ้าบ้านเมืองเรามีคนแบบนี้บริหารประเทศ โอ้วววพระเจ้า! มันถึงเป็นแบบนี้ ถ้าฯพณฯ ไชยา สะสมทรัพย์ เปลี่ยนจากการใช้กำลัง ไปส่งหนังสือร้องเรียนไปที่สมาคมฟุตบอลไทย ให้สอบสวนการตัดสินของกรรมการชุดนี้ ผมเชื่อว่าด้วยบารมีของท่านความจริงต้องปรากฎแน่นอน ผมเองไม่ใช่แฟนบอลทีมศรีษะเกศ แต่ผมเป็นคนนึ่งที่ติดตามผลงานของไทยฟรีเมียร์ เพราะหวังไว้ลึกๆว่าซักวันบอลไทยต้องทำได้
  • การกระทำของทีมนครปฐมน่าละอายมากในเกมส์นี้ ฟุตบอลจบต้องทนรับสภาพได้ยิ่งเจอภาพคนเอาปืนออกมานี่ยิ่งไม่น่าให้อภัย ลูกเล็กเด็กแดงเยอะแยะ ทำแบบนี้มันเป็นอะไรที่รับไม่ได้สุดๆในฟุตบอล จงยุบสโมสรเถอะคับไว้อาลัย
  • ไชยา คุณให้ความเห็นแบบนี้ ไม่เข้าท่าเลย
  • ทีแบบนี้ สห ไม่กล้า ที่งานคอนเสริต์ละเอากระบองหวดเอาๆเวนกำทหารไทย
  • ถ้าคุณมาอยู่ที่นครปฐมแล้วคุณจะเข้าใจว่าทำไม สห ถึงทำอะไรไม่ได้ ทั้งๆที่เห็นคนชักปืนจะยิงกรรมการ เชื่อผมเถอะ สห ทำหน้าที่ได้ที่สุดแค่นั้น ถ้าทำเกินกว่านั้นคงจะลำบากแน่นอน
  • ผู้ตัดสิน ลีกไทย ยังอ่อนเกินไปครับ.....(ขอโทษครับ เป้นความเห็นส่วนตัว)
  • ใครจะกล้าไปนครปฐมล่ะครับคราวนี้น่ากลัวจริงๆ
  • สห. ตำรวจ ทหาร ไปอารักขานายกออกต่างจังหวัดกันหมดไปทีอารัขาเป็นพัน ๆ นาย ไม่รู้เอาไม่ทำไมเยอะแยะคนคนเดียว ทีแบบนี้คนเป็นร้อยเป็นพัน กลับมี สห.ดูแลไม่ถึงสิบ
  • ก่าง จริง ๆๆ
  • น่าจะจับไอ้ตัวติดตามมาติดคุกเนาะ ก่างจริงๆชักปืนด้วย
  • กีฬาประเภทนี้แม่งทำให้คนมีแต่เรื่องทะเลาะวิวาทกัน กูโครตเกลียดเลยวะ กีฬาคนจน คนไทยคิดอะไรไม่ออกก็ไปชวนกันเตะ... เห็นกี่ครั้งก็น่าเบื่อ
  • ไม่เห็นอนาคตเลยว่าบอลไทยจะไปบอลโลก

หันมาเล่นอะไรที่เราถนัดดีกว่า คนไทยทำอะไร

ด้วยตัวเองเก่งทุกเรื่อง แต่ทำเป็นทีม แม่งพา

กันลงเหว. ไปต่อยมวยดีกว่ามั้ง
  • คุณผี คุณคิดได้งัย ว่านี่มันคือกีฬาคนจน...คิดให้ดีๆ ก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกไป
    แล้วผมขอถามหน่อย อะไรมันคือกีฬาคนรวย...อย่าบอกนะว่ากอล์ฟ
    เพราะว่ามือ 1 ของไทยก็มาจากยาม เฝ้าสนามกอล์ฟ
    พอสนามปิด ก็แอบเอาด้ามไม้กวาดมาหัด พลัสลูก....
    กีฬาไม่เกี่ยวกับความรวย ความจนครับ..อยู่ที่จิตใจต่างหาก
    ที่จะยกระดับให้กีฬาชนิดนั้น อยู่สูงแค่ไหน ได้รับความยอมรับมากแค่ไหน มากกว่า ครับ

.......ด้วยความเคารพ จาก คนเล่นกีฬา.....
  • Ghost CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | December 27, 2010, 8:01 pm
    กีฬาประเภทนี้แม่งทำให้คนมีแต่เรื่องทะเลาะวิวาทกัน กูโครตเกลียดเลยวะ
    กีฬาคนจน คนไทยคิดอะไรไม่ออกก็ไปชวนกันเตะ... เห็นกี่ครั้งก็น่าเบื่อ

กีฬาอะไรก็แล้วแต่ถ้าผู้เล่นและผู้ชมไม่มีน้ำใจนักกีฬามันก็จะเกิดเรื่องได้ทุกชนิดกีฬาแหละครับ
    ส่วนตัวผมคิดว่าคุณดูไม่หน้าจะดูถูกชนิดกีฬานะครับ คุณควรที่จะประนามคนที่ก่อเหตุมากกว่าครับ
    กีฬาไม่ผิด คนต่างหากครับที่ผิด ยิ่งเป็นถึงผู้ใหญ่ในบ้านเมือง ยิ่งผิดกว่าคนธรรมดาหลายเท่า

ปล.ฟุตบอลเป็นกีฬาที่ได้รับความนิยมเป็นอันดับหนึ่งของโลกนะครับ ไม่ใช้กีฬาคนจนกีฬากระจอกอย่างที่คุณคิด
  • ประธานสโมสร พูดว่า "ไม่มีความเป็นมืออาชีพ"
    ไอร์แลนด์ ตกรอบ เพราะอองรี คงเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3
    คนที่เริ่มก่อนั้นแหละ คือ คนไม่มีความเป็นมืออาชีพ
    ยิ่งลุมทำร้ายคนน้อยกว่า ยิ่งน่าภูมิใจ

ผมก็คนเล่นกีฬาฟุตบอลคนหนึ่งครับ (ตอนนี้ยังพอไหว)
    ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด กรรมการตัดสิน ผู้เล่นเตะบอล ผู้ชมเชียร์...
  • ไอ้ไชยา สะสมทรัพย์ นี้แหละ ที่นำลูกน้องชักปืนแล้วสั่งให้เข้าไปทำร้ายกรรมการ คนนครปฐมไม่เกี่ยว.
  • ถึงกรรมการจะตัดสินลำเอียงยังไง พวกคุณก็ไม่มีสิทธิไปรุมสกรัมเขา ดูอย่างบอลโลก นัดอังกฤษเตะเข้าประตูแต่ไม่ได้ประตูตกรอบกลับบ้าน เขายังไม่มีใครไปรุมสกรัมกรรมการแบบนี้ แค่ลงโทษตัดสิทธิไม่ให้ตัดสินนัดต่อๆ ไป เผลอๆ อาจตัดสิทธิการเป็นกรรมการตลอดไปด้วย

นายไชยา สะสมทรัพย์ ประธานสโมสร นครปฐมฯ คุณออกมาสัมภาษณ์โทษกรรมการตัดสินพลาดแบบนี้ แทนที่จะออกมาแสดงความเสียใจและรับผิดชอบสิ่งที่กองเชียร์ทีมตัวเองก่อขึ้น
    ผมว่าคุณควรไปผูกคอตายดีกว่า แค่วิสัยทัศน์ของคุณก็แสดงให้เห็นแล้วว่าทีมบอลคุณมันเถื่อนแค่ไหน
  • :012::012::012::003::003::003::022::022::022::022:
  • นักเลง อันตพาล ผู้มีอิทธิพล ล้วนได้เป็นใหญ่เป็นโต น่าเศร้าจังประเทศไทย
  • นักมวยเตะบอล ไม่เจริญหรอกครับ
  • ดูข่าวรถตู้ถูกชนทำให้ผู้ที่มีคุณประโยชน์ต่อประเทศชาติในอนาคตเสียีวิตถึง 8 คน แต่ทำไมไม่เป็นไอ้เวรตะไลพวกนี้ก็ไม่รู้ (คนดี ๆ ตายไวจริง ๆ)
  • เจ้าหน้าที่ยืนดูอย่างเป็นระเบียบคับ
  • ไม่น่าใช่ความผิดนักเเตะหลอกคับ น่าจะเกิดจากพวกกองเชียร์เเดกเบียร์ สห ก็ทำงานไม่ได้เรื่องเพราะกลัวอิทธิพลผมเคยไปอยู่มาแล้วว
    ชอบรุมอันดับหนึ่งง กองเชียร์ได้คนโตหนุนหลัง น่าสงสารกองเชียร์ทีมศรีสะเกษโดนหลุมตี ถ้าเป็นญาติพ่อ แม่ คุณใช่เสื้อทีมศรีสระเกษพวกคุณจะตีปะผมขอถามมม
  • ว่างๆ น่าตั้งเวทีมวยในสนามด้วย ถ่ายทอดทั่วโลก บอลไทยดังระดับมวยโลก