ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จงหลับให้สบายนะลูก..พ่อผิดเอง ที่เอาลูกมาเเต่ไม่ได้ดูเเล พ่อจะไม่มีวันยกโทษให้ตัวเองเด็ดขาด..
  • เจ้าตัวนี้ชื่อ เจ้ามารวย ครับเป็นน้องของ เจ้ามานี่ ตายวันนี้ตอนตี 5 ครับ 30ธค.53 คือผมเอามันมาเเล้วให้พ่อกับเเม่เลี้ยงไว้ที่บ้านตัวผมเดือนหนึ่งก็จะไปดูซักครั้ง เเต่ตัวผมเลี้ยงเจ้ามานี่ไว้อยู่กับผมที่ผมทำงาน ส่วนเจ้ามารวยอยู่บ้านให้พ่อเเม่ผมดู เเต่ผมก็บอกวิธีเลี้ยงไว้ทุกอย่างกะจะเลี้ยงมันเเค่ไว้เฝ้าบ้าน เเต่มันดันมาตาย เเม่ผมบอกว่ามันป่วย เเต่ผมก็ไม่รู้ว่าป่วยเเบบไหน ไม่รู้ว่ามันกินอะไรเข้าไปรึป่าวพูดจบผมไม่ถามต่อไม่อยากถาม...เสียอารมณ์สุดๆยังไงผมก็รักมัน กะว่าจะเลี้ยงหมาเเดงไว้ซักตัว...ไม่น่าเลย....ผมไม่โทษพ่อเเม่ผมหรือว่าตัวหมาหรอก ผมนี่เเหละผิดเอง..เสียใจสุดๆเลยครับ...เข้าใจเเล้วครับ.ความรู้สึกที่ต้องสูญเสียสิ่งที่รักไป
    ไฟล์แนบ
    a01-614-24[1]2.jpg 92K
    a01-614-23[1]2.jpg 90K
    a01-614-22[1]2.jpg 91K
  • หลับให้สบายนะน้องรัก..พี่คิดถึงเจ้า...จาก.............มานี่ พี่ชายที่เเสนดี:022::022::022::034:
    ไฟล์แนบ
    a01-614-5[1].jpg 125K
  • เสียใจด้วยครับ ...
  • หมาเด็กเลี้ยงดูแลมากๆนะ มีโอกาศเป็นได้หลายอย่างอ่ะ หัดงี้ แถมช่วงนี้อากาศเย็นๆด้วย ถ้ายังไม่พร้อมขนาดดูแลหลายๆอย่างก็ ขอให้พร้อมก่อนดีกว่านะ

เสียใจด้วยนะ เชื่อว่าสักวัน มารวยก็กลับมาให้ได้ดูแลอีกครั้ง^^
  • ขอแสดงความเสียใจครับ
  • ตอนซื้อมาเจ้าของหมาได้ฉีดวัคซีนให้หรือเปล่า
  • ขอเเนะนำให้ฉีดวัคซีนรวมสองเข็มเพราะผมเจอกับตัว ตอนนี้กำลังนอนไม่สบายเป็นลำไส้ขั้นรุนแรงไปหาหมอ ไม่ยอมกินอาหารอ้วกเป็นเลือดตอนนี้ฉีดยาวันละสองเข็มหมอบอกว่าถ้าครบหกเข็มก็ต้องหยุดรักษา แล้วให้ทำใจ ตอนนี้อาการยัง50/50อยู่ให้น้ำเกลือหมดไปสองขวดแล้วตอนนี้ก็เลยให้กิน ยาลำไส้ของคนอยู่ แต่ก็ถือว่าได้ผลนะคับ ตอนนี้เริ่มกินน้ำแล้วจากสี่วันไม่ยอมกินอะไรเลย
  • R I P :039:
    ชาติหน้าฉันใดไว้เราคู่กัน เหมือนดังดวงจันที่ไกลโคจร รออีกไม่นานนอนก็ หมุนกลับมาโคจรกันใหม่ คับ
    นักประพันตัวน้อยๆๆๆ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :022:เสียใจด้วยครับผม.........
  • เสียใจด้วยครับ
  • ไปสู่สุคตินะเพื่อนยาก....
  • :002:เสียใจ ด้วยครับ
    สู้ๆๆๆ ครับ:002:
  • แสดงความเสียใจด้วยนะคับ

ไม่ต้องโทษตัวเองนะคับ

อย่าพึ่งถ้อสู้ต่อไปนะ..
  • :022:ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ครับ เวลานึกถึงเขาทีไรน้ำตาก็ร่วงทุกที....
  • ตอบคุณผีนะครับ ตอนซื้อ มารวย มายังไม่ได้ฉีดวัคซีนครับ... มันป่วยได้หลายวันเเต่เเม่ผมไม่ยอมโทรมาบอก...นึกเเล้วก็เคืองนิดๆเหมือนกันครับ...
  • :022::022::022::022:
  • เสียใจด้วยนะคะ ถ้าเป็นอ้อ คงแย่แน่ๆเลย สำหรับลูกชาย อ้อสังเกตุเค้าทุกวันค่ะ ถ้าผิดปกติอะไร ค้นหาข้อมูลในเวบทันที

แล้วก้อรีบหาหมอทันที จะไม่ยอมให้มันเป็นอะไรแน่ๆ ตอนที่อ้อซื้อเค้ามา อ้อตกลงกับเจ้าของเก่าว่าขอตรวจโรคก่อน และเช็ควัคซีน

เจ้าของเค้าฉีดไม่ต่อเนื่องค่ะ ถ้าโอเคถึงจะซื้อ เพราะเรายังไม่ได้รักเค้า เพราะถ้าพลาดไปแล้ว มาตายตอนรักแล้ว ตัวเราเองจะแย่

ยังไงก้อขอให้พี่ทำใจนะคะ เอาประสพการณ์นี้ใว้ใช้กับลูกชายของพี่ตัวที่ยังอยู่ พี่ยังดีนะคะ ยังเหลืออีกตัว เป็นกำลังใจให้ค่ะ:033:
  • หมาสวย มาก ๆ ค๊าบ (เสีย ดาย จัง )
  • เสียใจด้วยนะค่ะ
  • เสียใจด้วยนะคับขอให้ไปดีนะมารวย