ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องตายกันอีกเท่าไรถึงจะหยุดพฤษติกรรม
  • หยุดกันได้แล้วครับ พฤษติกรรมยิงปืนขึ้นฟ้าฉลองเทศการหรืองานประเภณีต่างๆ

เพราะการกระทำของท่านมันอาจทำให้คนอื่นเดือดร้อน อยากจะยิงผมแนะนำให้ไปยิงที่สนามยิงปืน

หรือว่าถ้ามันคันมือจริงๆ อยากโชว์พลังกันจิงๆ ก็ยิงไปในที่ๆสามารถแน่ใจได้ว่าหัวกระสุนของเรา

จะไม่ไปทำให้ใครเดือดร้อนแน่นอน เช่น บ่บน้ำ เนินดิน หรือต้นไม้ใหญ่ ผมคงฝากถึงเพื่อนสมาชิกเพียงเท่านี้

และอยากให้กรณีเด็กหญิง 8 ขวบ ที่ราชบุรี เหยื่อกระสุนจากความคะนอง เป็นกรณีสุดท้าย

รายละเอียดตามข่าว >>> http://news.mthai.com/general-news/98904.html

ปล.ตัวผมหยุดแล้วแล้วท่านละพร้อมจะหยุดกันหรือยัง
    ไฟล์แนบ
    IMG01028-20101212-0959.jpg 97K
  • น่าสงสารคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรแต่ต้องมารับกรรมจากความคึกคะนอง ความอยากโชว์ว่ากูเจ๋งกูมีปืน ขอสะดุดีขึ้นฟ้าโชว์หน่อย คนที่ไม่รู้เรื่องด้วยตายมาหลายคนแล้ว ใครที่มีปืนอยู่ ขอเถอะ เก็บไว้ใช้ยามจำเป็นดีกว่า พวกเหี้ย
  • ให้หลีกเลี่ยงคงจะยาก ... แต่คงต้องขอความร่วมมือประชาชนทุกคนคับ .. เห็นด้วยอย่างยิ่งและเสียใจด้วยกับกรณีดังกล่าว :039:
  • พวกลูกซ้อม+หัวกระดา พอได้มั้ย ครับ..
    ลูกจริง อย่าเลย มันอันตราย...สงารคนที่ไม่รู้เรื่อง จริงๆ
  • ยิงขึ้นฟ้า ไม่ว่ากรณีใดๆก็ไม่บังควร ไม่ว่าจะลูกซ้อมลูกจริง ต้องฝึกให้เป็นนิสัยครับ
  • ขอเพิ่มเติมซักนิดนะคับเวลากินเหล้าห้ามเอาปืนมาโชว์
  • สวัสดีครับ ลด ละ เลิก ก็ ดี ปีใหม่ขอให้สิ่งดีๆ เกิดขึ้นในสังคมไทย
  • bombe CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | January 3, 2011, 11:59 am
    พวกลูกซ้อม+หัวกระดา พอได้มั้ย ครับ..
    ลูกจริง อย่าเลย มันอันตราย...สงารคนที่ไม่รู้เรื่อง จริงๆ

จะว่าลูกจริง ลูกซ้อม ที่จริงมันก็ลูกจริงทั้งคู่แหละครับ ไม่ได้กวนหรอกนะ แต่ที่เรียกว่าลูกซ้อมน่ะ เป็นลูกที่บรรจุดินที่ให้แรงดันน้อยกว่ากระสุนมาตรฐาน เพื่อให้แรงสะท้อน และเสียง เบากว่ากระสุนจริง ใช้ฝึกซ้อมเพื่อความคุ้นเคยกับปืน แต่ก็ยิงตายนะครับ ใช้กระสุนซ้อม ก็ใช้เป้าซ้อมนะครับ อย่าลองเป้าจริงล่ะ อย่างของออโต้(แม็กกาซีน) มักจะเป็นหัวตะกั่วที่เรียกว่าหัวดำนั่นล่ะ ส่วนของลูกโม่ อย่าง.38 ก็จะมีหัวตะกัวตัดเสมอปลอก ที่หัวเป็นพาราฟินใช้ยิงเป้ากระดาษก็มี ส่วนกระสุนซ้อมรบของทหารก็มีทั้งหัวจีบที่มีแต่เสียงกับแก๊ส ก็มี หัวเป็นไม้เบาๆก็มี เมื่อก่อนเป็น .223(ลูก M 16) แบบหัวตัดก็มีนะเคยยิงเล่นในงานกาชาด ตอนหลังไม่เห็นแล้ว ไม่ว่าลูกจริง ลูกซ้อม เวลายิงก็อย่าลืมกฏแห่งความปลอดภัยนะครับ อ้อ มีที่ผมไม่เคยเห็นลูกซ้อมเลยก็ลูกซองครับ
  • คำแก้ตัวของบางท่านอ่างว่า ผมยิงไปทิศที่ไม่มีคนพักอาศัย ทุ่งนาบ่าง ป่าบ่าง ภูเขาบ่าง

ผมก็มีคำถามกลับไปว่า แล้วจะแน่ใจได้อย่างไรว่าทิศทางนั้นจะไม่มีคนอยู่จริง หรือว่า

ลูกกระสุนที่ปล่อยออกไปจะไปในทิศทางที่ต้องการจริง ความแรงของลูก+วิถีโค้ง+แรงลม

เมื่อขึ้นไปบนท้องฟ้ามันทำให้ลูกเปลี่ยนทิศทางไปโดยเราไม่สามารถกำหนดได้

บ่างก็อ่างกันว่า แถวบ้านผมเค่ายิงกันทุกบ้านจนเป็ฯประเภณี อืม...ยิ่งแย่ใหญ่

ถ้าคนหยุดซะหนึ่งคน มันก็จะช้วยลดความเสี่ยงได้อีกหนึ่งคน แล้วช้วนกันทำต่อไปเลื่อยๆ

วันหนึ่งหมู่บ้านคุณอาจจะไม่มีใครงัดปืนกันออกมาฉลองเลยก็ได้ เพื่อสังคมที่หน้าอยู่ของเรา
  • สงสารก็แต่เด็กน้อยตาดำๆทั้งสองคน ที่ต้องมาจบชืวิตลงแบบนี้
    พวกไร้ซึ่งจิตสำนึก
  • ชีวิคคนบริสุทธิ์ต้องมาจบเพราะพวกไร้จิตสำนึก

วันพุธนี้ใครจะร่วมกันใส่เสื้อดำกับผมบ้างครับ
  • ไปสู่ภพภูมิที่ดีนะน้อง ถือว่าหมดเวรหมดกรรมครับ ไอคนยิงนี่มันควายเเท้ๆ
  • วันนี้ดูข่าวแล้วเศร้าโคตร น่าเสียดายบุคลากรที่มีคุณค่าของประเทศชาติ หลายท่านที่ต้องมาจากไปก่อนเวลาอันสมควร
    ไอ้พวกเหี้ยยิ่งปืนขึ้นฟ้านี้น่าเอาปืนจ่อกบาลแม่งจริงๆ และไอ้พวกลูกคนรวยเส้นใหญ่นี้น่าจะให้ติดคุกขังลืมเสียให้เข็ด เช็ดแม่น

ขายซีดีเก่า หารายได้พิเศษ ติดคุกปรับสองแสน ตาย 9 ศพ ยืนเล่น บีบี กลับไปนอนอยู่บ้านสบาย นี่คือประเทศสารขัณฑ์
  • ยิงลงดินซิ่ บอกให้ยิงลงดินก็ไม่ค่อยมีใครเชื่อ มันบอกเสียว กลัวโดนตัวเอง ดินนะ ไม่ใช่หิน

แปลก กลัวโดนตัวเอง แต่ไม่กลัวโดนคนอื่น เห็นแก่ตัว น่าเบื่อ
  • ป๋าอย่าพูดเลย คนตาย 9 ศพนึกแล้วแม้งสุดๆๆเหมือนกันทำให้นู๋เกลียดเลยไม่ออกมารับผิดชอบ(คำขอโทษก้อไม่มี)สงสารพวกที่เสียชีวิตไปแม้งมีแต่พวกมันสมองทั้งนั้นที่ตายไป (นั้นมันอนาคตของชาติเลย) ก้อหยั่งว่าพวกมีอิทธิพล เอ๊าๆๆงั้นสวัสดีปีใหม่พี่ๆๆทุกคนน่ะค่ะขอให้รวยๆๆกันทุกคนน่ะ
  • ปืนอยู่กับพวกเหี้ย ไร้สติ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ เวรกรรมก็จะตามมันเองไม่นานหรอกครับ ปืนคืออาวุธไว้ป้องกันตัวเอง

แต่ถ้าใช้ไม่ป็นมันก็คืออาวุธที่จะกลับมาทำร้ายตัวเองแหละครับ ก่อนจะซื้อปืนต้องคิดเยอะๆนะครับ ต้องดูตัวเองด้วยนะครับ

อย่างผมรู้ตัวเองว่าใจร้อน ก็เลยไม่พก ให้ลูกน้องพกเพราะลูกน้องยังยั้งคิดสติเราได้บ้าง เวลาเมานี่หายห่วงเลอะเทอะแค่ไหนก็

ปลอดภัยต่อทุกๆคน เพราะถือแก้วเหล้าอย่างเดียวครับ สุดท้ายนี้ขอให้น้องผู้สูญเสียไปสู่สุขคติครับ
  • ผมเอาด้วยครับ...พุธนี้ผมใส่เสือดำด้วยคน
  • อืมมมมมมมมม.............
  • กฏหมายมีไว้บังคับใช้กับคนจน
    คนรวยและไฮโซ เหนือกฏหมาย ใครจะทำไม
    ประชาธิปไตยแผ่นดินไทยไม่เคยเต็มใบอยู่แล้ว ดูอย่างคดียุบพรรคซิ พรรคไหนเป็นรัฐบาล ผิดแค่นี้เรื่องขี้ๆ ยุบไม่ได้อยู่แล้ว แล้วแต่จะตะแบงเอาสีข้างถูไป ผิดคาหนังคาเขา กฏหมายยังทำอะไรไม่ได้เลย มีตัวช่วยหาทางแหกกฏออกมาเฉย
    ต้องทำใจนะพวกโลโซ(ไม่ใช่นักร้อง)แต่อยากจะร้องไห้
    จากใจอั๊ว คนโลโซ กินข้าวแกงเหมือนกัน
  • มีบอร์ดนี้ไว้ระบายความอึดอัดบ้างค่อยยังชั่วหน่อย ไม่งั้นท้องอืดตาย

ผมอ่านข่าวของประเทศสารขัณฑ์นี้แล้วจะอาเจียรครับ ค่าของคน อยู่ที่คนของใคร เย้ๆๆๆๆๆ

ชาวบ้านตาดำๆ ก้มหน้าก้มตารับสภาพต่อไป ดันเกิดมาจน นามสกุลไม่ดัง
    ทำบุญเยอะๆนะพี่น้อง เผื่อชาติหน้ามีจริงจะได้เกิดในตระกูลใหญ่ๆโตๆ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • เป็นคนธธรรมดาดีกว่ากับถึงไม่รวยล้นฟ้าเเต่น้ำใจไม่คับเเคบคนบางคนเกิดมารวยถึงรวยที่สุดเกินบรรยายเเต่ความรวยไม่ได้เป็นเครื่องการันตีว่า คนที่รวยนั้นๆ หรือตระกลูใหญ่ อีกมากมาย ว่าจะเป็นคนดี เหมือน ฐานะ ผมขอเกิดเป็นคนธรรมดาดีกว่าถ้าเลือกได้ ไม่ขอเกิดอีก
    เลยจะดีที่สุด ทำกรรม ไว้เยอะก้ต้องชดใช้กันต่อไปละ ผ่าง ผ่าง
  • ตกลงพรุ่งนี้ใส่สีดำนะคะ
  • พรุ่งนี้เสื้อดำแน่นอนครับ กางเกงดำด้วย อยากประกาศให้รู้ว่า ผมมีสมองคิดเองได้ และเกลียดความอยุติธรรม
  • วันนี้ต้องตามข่าวซะหน่อยว่าจะมีคนผิดไหม หรือแค่จ่ายค่าปรับ 400บาท???
  • ผิดหวังอย่างแรง เห็นได้ชัดเลยว่า กฏหมายไทย มีข้อยกเว้นเสมอหากเส้นใหญ่พอ
  • ค่าของคนอยู่ที่คนของใคร ฮ่าๆๆๆๆ
    คนจนมีสิทธิ์มั้ยค้าบ คนจนมีสิทธิ์มั้ยค้าบ...
  • สรุปเรื่องถึงไหนแล้ว วันนี้ยุ่งจริงๆ ไม่ได้ตามข่าวเลย
  • ไม่เห็นมีไรเลยป๋า เค้าบอกว่า..ตอนแรก ตาจรวจเอ้ยตำรวจ
    แจ้ง 2 ข้อกล่าวหา
    คือ ขับรถโดยประมาท ทำให้ทรัพย์สินเสียหายมีคน บาดเจ็บและ เสียชีวิต และข้อหาไม่มีอนุญาติขับขี่ แค่นี้เอง
    หลังจากนั้น ส่งตัวไปที่สถานพินิจ แต่อธิบดีกรมพินิจฯกล่าวว่าไม่มีอำนาจสั่งให้กักตัว เพราะเป้นการเข้ามอบตัว
    หลังแจ้งข้อกล่าวหา
    จึงปล่อยให้กลับบ้านโดยไม่มีการพิจรณาเรื่องประกัน.....ชิชะให้รู้มั่งนามสกุล ชั้นเขียนว่าอะไร...เฮ่อ THAI LAND
  • เคยมีญาติ โดนเข้าสถานพินิจคนหนึ่ง แต่การปฏิบัติต่างจากกรณีนี้อย่างสิ้นเชิง
    ขนาดโดนร่างแห เพียงเพราะอยู่ในกลุ่มเดียวกัน และไม่ใช่ผู้ลงมือด้วย

ขอไว้อาลัยให้แก่กฏหมายไทย
  • ทำคดีนี้โดย นวย นิ่ม ไม่ผิดหวังครับพี่น้อง นายตำรวจผู้สร้างความฮือฮามาแล้วหลายคดี เย้ๆๆๆๆ
  • ดูข่าว...ผู้ต้องหาและญาติ โดยเซนเซอร์ภาพใบหน้าด้วย...เหอๆ สองมาตราฐานจิงๆ
  • สงสัยคงต้องรอกรรมตามสนองอะพี่(แต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้) ในเมื่อใครทำอะไรไม่ได้แบบนี้ จน หรือ รวยก็หนีกรรมที่ตัวเองก่อไว้ไม่พ้นหรอก พ่อ แม่ หรือนามสกุลคงปกป้องไม่ได้หรอกคราวนี้
    :014:
  • กฏหมายหนีได้ แต่กฏแห่งกรรมหนีไม่พ้น
    ถ้าลองรถตู้เป็นคนชน แล้วเด็กซิ่งเป็นคนตาย อะไรจะเกิดขึ้น
    รู้ไหมทำไมถึงมีศาลเตี้ยและม็อบ เพราะกฏหมายมันเลือกปฎิบัติ นั่นเอง แล้วคนบังคับใช้กฏหมาย มาแหก ปากหากระบวยอะไร ว่าคนไม่เคารพกฏหมาย
    ก็มันเป็นอย่า่งนี้ เดี๋ยวเรื่องซา จ่ายเงินแล้วก็จบ ถือว่าเป็นเวรเป็นกรรมของคนตายไป อ้อลืมไปเป็นเวรกรรมที่เกิดมาใต้กฏหมายไทย ชิมิ
  • กฎหมายมีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัว เเต่ ไอคนที่ สามารรถนำมาใช้เเมร่ง ให้เกิดเป็นประโยชน์สูงสุด เพื่อรัก ษาผลประโยช์ ประชาชน จริงๆมันมีน้อยมาก ไอพวกเวร บรรลัยไส้