ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เช้านี้เห็นข่าว มาร์ค แล้วเซ็ง...!!
  • บอร์ดนี้แปลกดีครับ มักจะโต้เถึยงด้วยอารมณ์ ความรู้สึก

ข้อมูลให้ไปก็เงียบ

ถ้าเรื่องที่ไม่รู้จริง อย่าเพิ่งแสดงความเห็นเลยครับ
  • จิงๆแล้วปัญหาชายแดนมันมีมานานๆ มากแล้วคับแก้ไข้อีก 100 ชาติก็คงไม่จบทางที่ดีก็ตรึงเขตที่เป็นสากลและที่ปักเขตที่เป็นของเราไว้ให้ดีๆอย่าให้เขมนมันร้ำเข้ามาก็พอ แล้วอย่าเข้าไปยุ่งกับมันจะดีกว่าคับเพราะถ้าเราเข้าไปยุ่งกับมันมากเราเองจะเป็นคนที่เสียเปรียบคับ มันจะอ่างได้ว่าเรา ไปปุกรุกหรือยั่วยุมันก่อน แล้วทุกอย่างก็จะเข้าทางมัน ประเทศที่เป็นสากลเข้าก็จะว่าเราได้ว่าเรายั่วยุหาเรื่อง ปักเขตแดนให้ชัดเจนคับแล้วพยามนำทหาร เฝ้าเขตหรือทำได้ให้ทำป้มยาม เป็นระยะตามตะเข็บชายแดนแค่นี้มันก็ไม่สามารถมามั่วกับเราได้แล้วคับ เอางบประมานที่กินกันเจียดมาทำผมว่ามันคงไม่เท่ากับที่ ทุกๆรัฐบานกินหลอกคับ เงินทุกบาทก็เป็นของประชาชนนิคับ ไม่ใช่เงินรัฐบานสักหน่อย
  • นายว่าขี้ข้าพลอยไง สันดานแบบนี้แหละ
  • ช่วงนี้มัวแต่วุ่นเรื่องทำมาหากิน จึงไม่ได้ติดตามข่าว ไม่ทราบจริงๆว่าข้อมูลเชิงลึกเป็นอย่างไร

ขอใช้หัวแม่เท้าคิด แบบไม่ต้องใช้สมอง คือถ้าอยู่ดีๆ เสือกหาเรื่องเดินไปให้เขาจับก็สมน้ำหน้า สร้างปัญหาแบบไม่เข้าท่า
    แต่ถ้ามันมาจับคนของเราในเขตประเทศไทย ก็จำเป็นต้องแสดงให้มันเห็นว่าเราไม่ยอมให้มันมารุกล้ำอธิปไตยเราได้ง่ายๆ

แต่บอกตามตรง ไม่รู้จะเชื่อใคร ข้อมูลที่เอามาไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จครับ ขออ่านอย่างเดียวก็แล้วกันนะ
  • ยินดีต้อนรับทุกท่าน เข้าสู่ดินแดนแห่งมิตรภาพ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับคนรักสุนัขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย
    การก่อกำเนิดของเว็บนี้ เพราะเรามีความชอบในสิ่งเดียวกัน พวกเราทุกคนต่างชื่นชมประทับใจ ในลักษณะพิเศษของสุนัขพันธ์นี้

สุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย หรือ พิทบูล เทอร์เรีย มีความหลากหลาย ทั้งรูปร่างหน้าตาและสไตล์ รวมไปถึงวัตถุประสงค์ทางการใช้งาน สิ่งนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใด

และภายใต้ความแตกต่างอันนี้ จึงเป็นข้อดีให้เราเลือกเสพได้ตามใจชอบ ตามรสนิยมของแต่ละบุคคล แต่อย่างไรก็ตาม ขออย่าให้ความแตกต่าง ทางรสนิยมอันนั้น มาเป็นเส้นแบ่งกึ่งกลางระหว่างมิตรภาพที่ พวกเราควรจะมีต่อกันและกันเลย

ขออุทิศพื้นที่แห่งนี้ เพื่อเป็นดินแดนแห่งสันติภาพอันยั่งยืน ของพวกเราชาวพิตบูลตลอดไป ตราบนานเท่านาน ...

.......... จากใจ มาร์ค มาเฟีย
    ---------------------------------------------------------------------------------
    ขออุทิศพื้นที่แห่งนี้ เพื่อเป็นดินแดนแห่งสันติภาพอันยั่งยืน ของพวกเราชาวพิตบูลตลอดไป ตราบนานเท่านาน

____________________________________________________________________________________________
    อยากให้ทุกคนจบเรื่องแบบนี้และกลับมาเป็นสังคมพิทบลูแบบเดิม แบบพี่แบบน้องแบบเพื่อนที่รักในสิ่งเดียวกัน
    เถียงกันไปก็มีแต่ความแตกแยกเราทุกคนไม่มีใครได้ประโยชน์จากสิ่งที่เถียงกันหรอกครับ...ถึงเราจะกลุ่มเล็กๆ
    แต่ก็อยากให้กลุ่มเราเป็นกลุ่มตัวอย่าง ที่รักและสามัคคีกัน รักนะทุกคนจุ๊บจูบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
  • big chill

นายแน่มาก ขอชมที่กล้าเปิดประเด็น

รักใครชอบใคร เราไม่ว่า
    เคารพกติกา ไม่ใช่ปืน
  • ที่ป๋ามาคพูดถูกทุกอย่างคับไม่ต้องเอาสาเหตุอะไรมาอ่างหรือหาเหตุอะไรมาพูดแม่งโง่ชอบเล่นกับไฟ ไฟมันจะเผาตัวมันเอง
  • เห็นด้วยครับ อย่าทะเลาะกันเพื่อคนอื่นเลยครับ
    หมาพาเรามาเจอกัน แทนที่จะสานสร้างมิตรภาพ
    เราเถียงกันแทบตาย จากคนชอบกันกลายเป็นเกลียดกัน
    และหลังจากประชาชนแบ่งข้างฆ่ากันเอง จบแล้ว
    นักการเมืองคือคนที่ได้รับผลประโยชน์บนทรากศพประชาชน
    พวกที่ตายได้เป็นวีรชน แต่ญาติพี่น้องคือคนที่ทุกข์ทรมาน
  • พวกเรามาช่วยกันรณรงค์ให้บทเรียนนักการเมืองเลวๆกันดีกว่า

พวกนี้ทำเพื่อตัวเองแทบทั้งนั้น อย่าเป็นเครื่องมือให่แก่ฝ่ายใดเลย
  • พวกเรามาช่วยกันรณรงค์ให้บทเรียนนักการเมืองเลวๆกันดีกว่า

พวกนี้ทำเพื่อตัวเองแทบทั้งนั้น อย่าเป็นเครื่องมือให่แก่ฝ่ายใดเลย

นี่สิพี่ชายของผมที่ ชื่อ พี่มาร์ค รักตายเลยพี่ ต้องงี้ ไม่เสียแรงที่นับถือ
  • ค่าของคนอยู่ที่คนของใคร เหรียญมี2ด้านฉันความคิดเห็นย่อมมี2ข้างเช่นกันไม่เคยมีมนุษย์ขี้เหม็น

บอกว่าตัวเองทำผิด ไล่แรงงานเขมรต่างดาวออกจากประเทศไทยมีความคิดที่โคตรตื้นต้องยอมรับ

ว่าธุรกิจตั้งแต่ครอบครัวยันอุตสาหกรรมใหญ่ ร้านก๊วยเตี๋ยว ร้านฮาทร์แวร์ ก่อสร้าง แม้กระทั่งโรงงาน

เล็กๆอย่างผมต้องใช้แรงงานคนพวกนี้ทั้งนั้นเนื่องจากคนไทยแม่งฉลาด หนักไม่เอาเบาไม่สู้

แม้กระทั่งปัญหาชายแดนมีใครรู้จริงบ้างเราต่างก็เสพจากสื่อซึ่งล้วนแต่ผู้มีอำนาจกรอกหูแหกตา

ให้ดูให้ฟัง ผมไม่เคยชอบพวกแม่งทั้ง2ข้าง มาเฟียเคยบอกไว้ว่าคำว่ากลางไม่มีในโลกต้องเลือก

สักค้าง เลือกได้ครับแต่กรณีบอกตรงๆก็ไม่รู้เลือกข้างไหนแม่งทำส่วนตัวกันทั้งนั้นข้างนึงให้ได้

กลับมาเพื่อความยิ่งใหญ่บนซากปรักหักพังของประเทศชาติ ข้างหนึ่งอยู่ๆแม่งก็เกิดเพี้ยนดูละคร

มากไปโคตรปัญญาอ่อนเลยเดินเข้าไปให้เค้าจับมึงคิดกันได้ยังไงจุดพลุเกิดกระแสรักชาติกูจะอ๊วก

เป็นว่า ภายใต้พื้นแผ่นดินไทยประชาชนชาวไทยไม่มีสิทธิ์จะใช้สมองคิดเองในเรื่องการเมืองไทย

ก็ช่างแม่ง แต่สิ่งที่อยากให้คิดเองไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเรามีพ่อของแผ่นดินคนเดียวกันครับ
  • เกมนี้ใครหลอกใคร ตามปรากฏการณ์ไม่ต่องเสียเวลาประเมินเบื้องหน้าเบื้องหลังกับการที่คนระดับนายพนิช ที่เป็นอดีตเลขานุการ รมว ต่างประเทศทำงานเป็นมือเป็นไม้ให้นายกษิตมาตลอดย่อมต้องรับรู้ถึงข้อกฎหมายระหว่างประเทศและมารยาททางการทูตโดยเฉาะอย่างยิ่งในสถานการณ์ล่อแหลมที่รู้อยู่แก่ใจแต่กลับไปร่วมขบวนแห่กับนายวีระในฐานะหัวขบวนกลุ่มคนไทยหัวใจรักชาติเล่นจังหวะรับมุกเครือขข่ายม็อบพันธมิตรตามเนื้อหาในคลิปวีดีโอ จงใจยั่ว ให้เกิดเรื่องบานปลายแค่คำถามตื้นๆใครเป็นคนถ่ายคลิปตั่งใจเอาไปขยายผลอะไรเท่านี้ก็สรุปได้เลยว่าวาระแฝงเร้นมันมีอยู่แน่ๆแต่ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ใครหลอกใคร เท่านั้นเพราะทางหนึ่งก็มองเป็นเกมเลือดเย็นของนายกและฝ่ายเสธ.ของทีมคุมเกมอำนาจที่หลอกให้นายวีระและทีมแกนนำขาเี้ฮี้ยวของพันธมิตรไปติดกับดักล่อเป้าให้เขมรล็อกตัวเข้าไปอยู่ในคุกตัดตอนเกมป่วนม็อบพันธมิตรที่จ้องขัดขวางการทำสนธิสัญญาเขตแดนระหว่างไทยกัมพูชาหรือในมุมตรงข้ามเป็นเล่ห์ของพันธมิตรที่หลอกเด็กแก๊งไอติมของนายกให้หลงเข้าเกมท้าทายเขมรปลุกกระแสชาตินิยมเร้าดีกรีเผชิญหน้ากระตุ้นหัวเชื้อพันธมิตรที่เลื่อนโปรแกรมข้ามปีนัดชุมนุมขย่มรัฐบาลในวันที่25มกราคมนี้แต่ทั้งหมดทั้งปวงไม่ว่าปมเหตุจะมาจากอะไร โดยผลของเกมยั่วเขมรก็อย่างที่เห็น กลายเป็นคนไทยเปิดศึกฟัดกับคนไทยด่วยกันเอง....ใจเย็นๆครับตอนนี้เราสมควรที่จะต้องรักสามัคคีกันไว้ครับอย่าให้ไอ้ชาติอื่นมันมาดูถูกเราได้..เอวัง
  • ขอขยายคำว่าเป็นกลางให้ฟังสักนิดก่อนที่จะมีการตีความผิด

ความเป็นกลางไม่มีจริงในโลก อันนี้เรื่องจริงครับ
    ผมจะยกตัวอย่างให้ฟังนะครับ และผมก็พูดประโยคนี้ออกมาจริงๆ

สมมุติว่าเรามีเพื่อนที่สนิทกับเราอยู่สองคน และสองคนนี้ดันทะเลาะกันอย่างรุนแรง
    การทำตัวเป็นกลางตามที่คนส่วนมากกระทำกัน คือไม่แสดงความเห็นไม่เข้าข้างใครและยังคุยกับทั้งสองฝั่ง
    ในความคิดผม การกระทำตัวแบบนี้เขาไม่เรียกว่าวางตัวเป็นกลาง เพราะการที่คุยทั้งสองฝั่งเข้าหาทั้งสองฝั่ง
    มันก็อาจจะกลายเป็นการสร้างความระแวง และท้ายที่สุดแล้วคุณก็จะเสียเพื่อนไปทั้งสองคน
    และอาจจะโดนมองว่าเป็นพวกนกสองหัวพ่วง้เข้าไปด้วย กลายเป็นว่าทั้งสองคนต่างก็ระแวงคุณ

ดังนั้นเราจำเป็นต้องเลือกครับ การเลือกในความเห็นของผมก็คือ หากเราเห็นว่าใครคนใดคนหนึ่งผิดชัดเจน
    เราต้องกล้าที่จะแสดงตนที่จะออกมาว่ากล่าวตักเตือน แบบนี้เขาถึงเรียกว่าเป็นกลางจริงๆ แต่มันก็แสดงว่าคุณได้เลือกข้างที่ถูกต้อง
    แต่การวางตัวนิ่งเฉย เขาไม่เรียกว่าเป็นกลาง เพราะมันคือการเข้าข้างคนผิด เพราะการนิ่งเฉยก็คือเลือกข้าง แต่เลือกเข้าข้างคนผิด

ดังนั้นไม่ว่าคุณจะกระทำวิธีการไหน มันก็คือการเลือกข้างนั่นเองจริงไหมครับ
    ผมอาจจะเพี้ยน อาจจะคิดไม่เหมือนคนอื่น แต่ผมมั่นใจว่าหลักการที่ถูกต้อง ควรจะเป็นแบบนี้ครับ
  • ใครโปรดอย่ามายัดเยียดว่าผม สีแดงหรือสีเหลืองอีกนะครับ ขอร้อง เกลียดแมร่งทั้งสองสีนั่นละ
    สำหรับผม สีขาวหรือสีดำเท่านั้น ผิดคือผิด ถูกคือถูก ด่าแมร่งทั้งสองฝั่ง ถ้าทำเหี้ย
    ผมมีสมองคิดเองได้ และจะไม่หลับหูหลับตาเชียร์ใคร แบบไร้สมองครับ

เหตุการณ์ที่ราชประสงค์ หากแดงชนะ คนที่ตายได้ชื่อว่าวีรชน สุดเท่ห์
    แต่คนที่เสวยสุขคือใคร ใช่ไอ้พวกตัวเหี้ยที่ยุยงปลุกปั่นบนเวทีหรือเปล่า
    ไอ้พวกเหี้ยเหล่านี้ไม่เคยมีใครตาย เผ่นก่อนเพื่อน แต่ท้ายสุดได้เป็นรัฐมนตรี

นักการเมืองหากมันแน่จริงมันต้องแข่งกันสร้างผลงาน ไม่ใช่เก่งแต่ลากใส้ชาวบ้าน
    ผมไม่เคยเชื่อน้ำยาพวกชอบให้ร้ายฝ่ายตรงข้าม แต่ไม่เคยพูดถึงความเหี้ยของฝ่ายตัวเอง
    คนที่เชียร์สีไหนแบบไม่ลืมหูลืมตา ไม่สงสารพ่อแม่บ้างหรือครับ อุตส่าห์ส่งเสียให้เรียน
    แต่บูชาคนอื่นมากกว่าพ่อแม่ของตัวเอง กลับไปคิดทบทวนกันดูนะครับ

คนโกงที่วัดมาทำสนามกอล์ฟ คุณให้ราคาคำพูดเขาหรือ คนโกงที่ สปก คุณให้ราคาคำพูดเขาหรือ
    คนพวกนี้นะหรือจะรู้จักคำว่าเสียสละ ประเทศที่เจริญแล้ว แค่มีข่าวก็ชิงลงมือฆ่าตัวตาย ชิงลงมือลาออกเลิกเล่นการเมืองไปแล้ว
    แต่นักการเมืองไทย อะไรก็ต้องส่งตีความ บางครั้งเจตนากฏหมาย มันผิดเห็นๆ เด็กมัธยมยังรู้เลยว่ากฏหมายต้องการอะไร

เล่นบอร์ดนี้ อ่านแล้วคิดตามด้วยนะครับจะได้ประโยชน์ อย่าอ่านแล้วคล้อยตามเพียงอย่างเดียว
  • แล้วถ้าเหตุการณ์ไม่สามารถตัดสินใจได้ว่าต้องทนจำใจอยู่ข้างไหนดี ผมควรทำตัวยังไงครับ

ทนๆเลือกไปจะได้ไม่เป็นนก2หัวแบบนั้นเหรอครับ

หุบปากไปไม่ต้องแสดงความคิดเห็นเพราะมึงยังไม่มีจุดยืน

หรือ ดูกระแสไว้ข้างไหนแรงก็เนียนไปข้างนั้น

เลือกข้างที่เหี้ยน้อยที่สุด

สุดท้าย ถูกทุกข้อ
  • เรื่องปัญหาที่ดิน ทับซ้อนชายแดน ขอเรียนคุณผีก่อนว่า ผมไม่รู้ ข้อมูลเชิงลึก
    แต่ความรู้สึกคือ ผมไม่ชอบ ยัด-ซะ-บาน ชุดนี้ ก็แค่นั้นเอง...:o059:
  • โธ่ จอนนี่ ไม่เห็นจะยาก ถ้าเลือกไม่ได้ ก็ยังไม่ต้องเลือก การที่ยังไม่เลือกก็ไม่ได้หมายความว่า เราเป็นนกสองหัวครับ
    รอจนแน่ใจแล้วเลือกก็ยังไม่สายครับ แต่ไม่ใช่ลอยตัวเข้าหาทั้งสองฝั่ง หรือทำตัวเนียนไม่รู้ไม่ชี้ เหยียบเรือสองแคมครับ
  • ก็ไม่รู้ว่าทำมัยประเทศไทยมีปัญหาเรื่องเขตแดนกับประเทศเขมรเพียงประเทศเดียว ทั้งๆที่ชายแดนที่ดินกับประเทศไทยก็มีหลายประเทศด้วยกัน ลาว พม่า มาเลเซีย เราก็ไม่เคยถกเถียงกันเรื่องเขตแดนกันเท่าไรเลย ก็เห็นอยู่ด้วยกันอย่างสงบ เท่าที่ติดตามจากข่าวดู รู้สึกเหมือนว่าไอ้ชาวชั่วเขมรมันมีลูกจุกจิกเยอะกินแดนตรงนูนนิดตรงนี้หน่อย ผมในฐานะคนไทย ยอมไม่ได้ที่ใครจะมารุกรานอธิปไตรไทย และขอสาปแช่งไอ้พวกขายชาติขายแผ่นดินเกิดเพื่อประโยชน์ส่วนตัว แม่งถ้าไล่จับกันจิงๆ ไอ้พวกเขมรหลบหนีเข้าเมืองบ้านเรา คงหลายหมื่นคน แต่เราก็ไม่เคยจะทำอย่างมัน ของเราหลุดไปไม่กี่คนโดนจับติดคุกซะงั้น ...เหอๆ

ปล.เรื่องนี้ผมกับมองว่า ถ้าการเข้าไปในครั้งนี้ของคนกลุ่มนี้ เข้าไปเพื่อหาความจริงและแสดงให้คนไทยได้รับรู้ถึงแผ่นดินไทยที่ถูกรุกล้ำเอาเปรียบจากชาติอื่น ในฐานะคนไทยอย่างเรา ควรแล้วหรือที่จะไปสมน้ำหน้าหรือด่าทอเค่าถูกแล้วหรือคับ?
  • .ถ้าคนกลุ่มนี้เข้าไปเพื่อ หาความจริงเกี่ยวกับเขตแดนผมว่าก้น่าจะเห้นใจเขานะครับ.
    งั้นผมถามคุณกลับ...หากเขาเข้าไปเพื่อการ อย่างอื่น
    เช่นสร้างความแตกร้าว ต้องการก้าวก่าย อำนาจใดๆสักอย่าง(ผมไม่รู้นะ เป็นการคาดการณ์)
    หรือเพื่อผลประโยชน์ของกลุ่มใด กลุ่มหนึ่ง คุณคิดว่าคนไทย ควรจะรู้สึกกับกลุ่มคนพวกนี้ อย่างไร
    .
    .... กระผมใคร่ขอทราบ.....จากคุณ sorajin41 ครับ

ปล.ถามจริงจากใจ จาก bombe ไม่ใช่ผี
  • บอร์ดนี้แปลกดีครับ มักจะโต้เถึยงด้วยอารมณ์ ความรู้สึก***ไม่รู้สึกไรเลย อยากยึดหนามบิน ยึดทีวีเล่นๆ ไม่รู้สึกไร ยึดเล่นๆ

ข้อมูลให้ไปก็เงียบ ********************ต้องได้ข้อมูลจากซ้อ 7 แห่ง astv เหรอคะ

ถ้าเรื่องที่ไม่รู้จริง อย่าเพิ่งแสดงความเห็นเลยครับ **********อ๋อ ผู้รู้ ศิษย์จิ้งเหลน ลิ้มโกเต๊ก นี่เอง

แสดงความคิดเห็นได้ คิดต่างไม่ผิด คนที่คิดต่างไม่จำเป็นต้องเห็นว่าคนอื่นโง่ นี่เวบบอร์ดนะคะ เอาอะไรมาวัดใคร

รู้จริงไม่จริง อย่าโอเวอร์มากนักเลย เสล่อว่ะ

จาก นักเลงคีย์บอร์ดดดดดด ---same you
  • กล้าที่จะลุกขึ้นมาพูด ทั้งๆที่รู้ว่าตัวคุณเองต้องป่นปี้
    กล้าที่จะเปิดเผย ทั้งที่รู้ตัวคุณคือเป้านิ่งในเหตุการ์ณครั้งนี้

คุณยอดมาก Big Chill :063:
  • จงใช้กระทู้นี้เพื่อฝึกตนเอง มันเป็นเพียงโลกไซเบอร์ เอาไว้ฝึกการรับฟัง ฝึกการแสดงความเห็น มันจะเกิดประโยชน์แก่ชีวิตจริงของท่าน
    แต่การออกมาด่าคนอื่นเสียๆหายๆ เพียงเพราะเขามีความเห็นตรงกันข้ามกับตัวเอง หรืออยู่คนละฝ่าย ถือว่ายังสอบไม่ผ่าน หลักสูตร เทพ
    เพราะมันแสดงว่าวุฒิภาวะทางอารมณ์เรายังไม่ได้ เรายังไม่นิ่งพอที่จะรับฟังความเห็นที่แตกต่าง เล่นบอร์ดนี้ลำบากครับ

ทะเลาะกันเองเพื่อคนอื่นเราได้อะไร เจ้าตัวเขาก็ไม่รับรู้ด้วยว่า มีคนแบ่งข้างเชียร์เขาอยู่
    แต่พวกเราเสียทั้งเพื่อน เสียทั้งมิตรภาพ ที่ควรจะมีให้แก่กัน ก็อยากฝากไว้เพื่อพิจารณา

ไปติดตามข่าว น้องแพปลา ต่อดีกว่า ฮิฮิฮิ
  • น้องมาริสา เจ๋งว่ะ :063::063::063: จะตามเชียร์ต่อไป
    บอมเบ คุณคิดเหมือนผมเลย:065::065::065:
  • @bombe

- สร้างความแตกร้าว >>> ใครแตกร้าวกับใคร ถ้าเปงที่พิพาทและที่ดินของไทยถูกลุกล้ำ การเข้าไปดูเข้าไปหาความจริง หรือการทำให้แตกร้าวกับเขมรผมก็ว่าไม่ผิด แผนดินของเราจะปล่อยให้มันมายิดง่ายๆได้ยังงัย

ต้องการก้าวก่าย >>> ถ้าการเข้าไปสำรวจพื้นที่ๆถูกรุกรานเป็นการก้าวก่าย ผมก็ต้องยอมให้ก้าวก่ายครับ รบกับแม่งไปเลยก็ได้ ไอ้ประเทศส้นตีนแบบนี้

อำนาจใดๆสักอย่าง >>> ไม่เข้าใจคำถาม แล้วอำนาจอะไร "งง"

ปล.แต่ถ้าการเข้าไปเป็นเพราะว่าเหตุผลทางด้านการเมือง การแย่งชิงซึ่งอำนาจระหว่างคนไทยกันเอง มิได้ทำไปเพื่อประเทศชาติ มันก็ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะเข้าไป สุดท้ายนี้ก็คงได้แต่รอให้ 7คนไทย ได้รับการประกันตัว และออกมาตอบคำถามว่าเข้าไปทำมัย
  • เฮ่อ..........คุณก็ไม่ต้องถึง กับด่า ว่าเขา ถึงขั้นว่าประเทศส้นตีนหรอกครับ
    เราลองมองย้อนกลับมาอีกด้าน...แล้วเราจะรู้สึกอย่างไร...???????????
    และคำว่า แตกร้าว ก้าวก่าย อำนาจ ถ้าคุณไม่รู้ว่า หมายถึงอะไร สิ่งใด
    ผมก็ไม่รู้ครับ เพราะผมโง่กว่าคุณ ''เพราะผมเห็นคุณแสดงความคิดเห็นแบบฉลาดๆ เลยคิดว่าจะรู้''
  • "การทำตัวเป็นกลางตามที่คนส่วนมากกระทำกัน คือไม่แสดงความเห็นไม่เข้าข้างใครและยังคุยกับทั้งสองฝั่ง
    ในความคิดผม การกระทำตัวแบบนี้เขาไม่เรียกว่าวางตัวเป็นกลาง เพราะการที่คุยทั้งสองฝั่งเข้าหาทั้งสองฝั่ง
    มันก็อาจจะกลายเป็นการสร้างความระแวง และท้ายที่สุดแล้วคุณก็จะเสียเพื่อนไปทั้งสองคน "

มันคือเรื่องจริงในชีวิตจริงๆ เรื่องแบบนี้ผมเคยโดนมาจริงเลยครับ แบบ ตีวัวกระทบคลาด อึ้งกิมกี่ ไปไม่เป็นเลย 555
    เรื่องชายแดนความจริงต้องใจเย็นๆหน่อย เราไม่สามารถยกประเทศไทย ย้ายไปไหนได้นะครับ มีสงครามเกิดขึ้น พี่น้องชายแดนจะเดือดร้อน ผมอยากจะถามพี่น้องพิทบลูโซน จ.สระแก้ว น่าจะเอาเรื่องราวความเป็นจริง มาเปิดเผยหน่อย ตีแผ่ไปเลยว่าเป็นอย่างไร ไม่อยากจะเชื่อข่าวสำนักไหนแล้ว
  • ชอบๆๆๆๆ :013::013::013: ชอบกระทู้นี้จริง ขอบคุณพี่บิว ที่ตั้งขึ้นมาครับ
    ไปทำงานก่อน ถึงแล้วจะเปิดมา อ่านอีกที....ลั้ลลา :032::032::019:
  • @bombe

ผมจะเรียกประเทศเขมรว่าประเทศส้นตีนก็ไม่เห็นแปลก เพราะผมเกรียจประเทศนี้มาก หลักๆก็เรื่องชายแดนพิพาททั้งหลาย
    ผมในฐานะคนไทย จะถูกจะผิดผมไม่รู้ประเทศกูถูกไว้ก่อน ผมก็ไม่ใช้คนฉลาดอะไร ก็แค่ตอบไปตามความรู้สึก แล้วไม่ต้องมาหลอกด่ากันครับ เดี๋ยวจะทะเลาะกันเปล่าๆ ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมดมันก็คงเปงไปไม่ได้

ปล.ตอบจริงจากใจ จาก sorajin41 ไม่ใช่ผี "เช่นกัน"
  • การมีชาตินิยม มันเป็นเรื่องดี แต่การจะแปลคำว่าชาตินิยมไปทางที่ผิด มันเลวมากจริงๆๆ
    สังคมไทยตอนนี้มันน่าเกลียด " พวกมากลากไป " กฎหมายไม่มีความหมาย นิติรัฐไม่มี คุณธรรมหายาก นักการเมืองเลว คำว่าถูกกับผิด เกือบจะเป็นคำเดียวกันเพราะนิสัยชอบซื้อความสะบายของคนไทย ความผิดเราเท่าเส้นผม ความผิดเขาเท่าภูเขา ไม่เช่นนั้นจะมีค่าธรรมเนียม ค่าแป๊ะเจี๊ย ทำไม 5555 ขนาดเริ่มเข้าเรียนก็ต้องเสียเงินแล้วคุณคิดดูสิ ประเทศไทยสุดยอดจริงๆๆ
    วันนี้คงทำงานสนุกแน่ๆๆ เหอะๆๆ
    พิทบลูโซน ไม่ใช่เก่งแต่เลี้ยงหมานะครับ 55 ใช่ไหมครับพี่มาร์ค :062::062::062:
  • ธรรมะที่คุ้มครองโลกมีอยู่ ๒ อย่าง คือหิริและโอตัปปะ หิริคือความละอาย ความละอายในที่นี้ก็คือความละอายต่อความชั่วของเรา เป็นความละอายที่เรามองเห็นว่าชีวิตของเรากำลังก้าวไปสู่ความเสื่อม เมื่อเราเห็นว่าจิตใจของเราขุ่นมัวและเศร้าหมองต่อกิเลส เราจะรู้สึกละอายเพราะสิ่งนี้เราเห็นได้ดีกว่าคนอื่นเห็นเรา เวลาที่เราเห็นว่าชีวิตของเรากำลังทำผิดอยู่ ถึงแม้ว่าคนอื่นจะไม่เห็น แต่เรารู้สึกละอายนี้แสดงว่าหิริกำลังเจริญเติบโตอยู่ในชีวิตของเรา โลกในใจของเราจะงดงามขึ้น ขอให้ท่านเจริญหิริให้เติบโต ในสิ่งที่ท่านเห็นว่า ถ้าท่านรู้แล้วท่านไม่หยุด นั่นแสดงว่าหิริไม่เติบโต ท่านไม่มีเมตตาต่อตัวท่านเอง เวลาที่เรารู้ว่าเราหยุดตัวเองได้เมื่อเรารู้สึกละอาย เราก็จะเกรงกลัวต่อบาป เวลาที่เราเกรงกลัวต่อบาปแล้วหยุดทำบาปนั้น จึงเป็นคุณธรรมที่ตามมาหลังจากที่หิริเติบโตแล้ว เวลาที่เราเติบโตไปด้วยหิริโอตัปปะ คุณจะเห็นว่าคุณมีเมตตาคุ้มครองคุณอยู่ที่เดียว โลกในใจของคุณจะงดงามด้วยธรรมะสองตัวนี้ จงช่วยกันทำให้ใจของคุณงดงาม เพื่อให้โลกนี้มีสันติสุขด้วยหิริโอตัปปะในใจของเรา ขอให้ท่านมีความสุข
    ธรรมะสวัสดี
  • "คนเราอาจลื่นล้มหน้าบ้านจนทำให้บาดเจ็บได้นะครับ " ใจเย็นก่อน สติๆๆ หุๆๆๆ
  • เช้านี้พยายามตามข่าวอยากรู่แค่ว่า จุดที่คนไทยโดนจับ มันเป็นเขตของประเทศไหนกันแน่

เรารุกล้ำหรือเขารุกล้ำ ผมต้องการทราบแค่ตรงนี้เท่านั้น

ผมลองสมมุติเล่น ถ้าเกิดทหารเขมรมันมาจับคนไทยในเขตประเทศไทย พวกเราควรทำอย่างไร ?
  • 1 ชาวบ้านร้องเรียนโดนบุกรุกยึดที่ดิน : ก็ต้องแก้ไขกันอย่างจริงจัง เป็นเรื่องเป็นราว : ชาวบ้านเองก็สามารถฟ้องศาลปกครองได้

2 คลิปต่อให้ตัดต่อหรือไม่ ไม่สำคัญ มีช่วงที่สำคัญคือ : เดี๋ยวเราโดนจับ , ผมข้ามไปฝั่งกัมพูชา มีอะไรจะได้ช่วยทัน นายกรู้คนเดียว!

3 พวกปากดี ที่ให้ไล่แรงงานเขมร พม่า ท่านคิดว่า คนที่จ้าง เขาอยากจ้างเหรอ ที่จ้างเพราะ คนไทยเราไม่ทำงานนั้นๆ
    หาแทบตายก็ไม่ได้ ให้แพงกว่าแรงงานขั้นต่ำ ก็ไม่ทำ
    ลองถ้าคนกลุ่มนี้ไม่ทำ เชื่อได้เลย ข้าวของเครื่องใช้บ้านเรา ราคาพุ่งสุดๆ แล้วทีนี้หล่ะ จะคิดถึงแรงงานต่างด้าวแทบขาดใจ

เรื่องการเมือง คือเรื่องการแย่งชิงอำนาจ มันมีมาแต่โบราณแล้ว

จะดีจะเลว ก็ต้องกุมอำนาจให้ได้ ไม่งั้นก็อยู่ไม่ได้

หนังละคร มีเยอะแยะ ไว้ให้ดู ยิ่งละครเกาหลียิ่งเห็นภาพชัด

ปล. นักการเมืองมีสองรูปแบบ

1 โกงอย่างเดียว

2 โกงแล้วทำงาน

ท่านก็เลือกๆกันเอาเองนะ

แต่สิ่งที่ผมกลัวที่สุดคือ คนโง่ที่ขยัน เพราะมันจะขยันทำแต่สิ่งโง่ๆ
  • ฮ่าๆๆๆ ที่นี่คือ pitbullzone.com

หนักแน่น สนุกสนาน เฮฮา โหด ดิบ ฮาร์ดคอ แต่ไม่ไร้สาระ
    เลี้ยงหมา แต่ไม่จำเป็นที่วันๆ จะคุยกันแต่เรื่องหมา ฮิ้วๆๆๆ

ขอบคุณบิ๊กชิว คุณทำให้หายเหงาได้เยอะเลย มีไรหนักๆให้ได้คิดพอสมควร
    วันนี้มีโปรแกรมไรบ้างว่ะท่าน ไม่ได้ดื่มเบียร์ที่ศาลาคนเศร้านานแล้ว
  • ผมชอบ พี่ผี มากคับ สำหรับคำนี้

นายแน่มาก ขอชมที่กล้าเปิดประเด็น

รักใครชอบใคร เราไม่ว่า
    เคารพกติกา ไม่ใช่ปืน
  • ฮ่าๆๆ สุขสันต์วันปีใหม่ ทุกคนครับ นี่แหละเสน่ห์ของพิทบูลโซน

เจอกระทู้แบบนี้ มึนตึบ เลย ยาวเหยียด ขี้เกียจอ่านเลย

แต่ก็อย่าเพิ่งเครียดกันนะครับ ยังไงก็เป็นคนไทย

เรื่องนี้จะด้วยการเมือง หรือ กางมุ้ง ก็สุดแล้วแต่ ใครถูกใครผิดว่ากันทีหลัง

ก็พยายามช่วยคนของเรากลับมาให้ได้ อย่างอื่นว่ากันทีหลัง 5555
  • ขอแสดงความนับถือไอ้บิ๊กควายที่กล้าหาญเปิดกระทู้แล้วมุดลงรูหายไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ
  • เห็นกระทู้แล้วยาวฉิบเป๋ง ขี้เกียจอ่าน 5555
  • เรื่องที่ว่าไม่รู้ว่าจะเชื่อข่าวสำนักไหน ก้อลองเอาหลักฐานมาหักล้างกันดูดีกว่ามั้ยครับว่า 7 คนไทยโดนจับในเขตไทยหรือเขรมกันแน่
  • อย่าเถียงกันเลยครับเตรียมตัวยืนร้องเพลงชาติเย็นนี้ดีกว่าโปรเจคระดับโลกครับ
  • * marisa
    * CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | January 6, 2011, 2:48 am

บอร์ดนี้แปลกดีครับ มักจะโต้เถึยงด้วยอารมณ์ ความรู้สึก***ไม่รู้สึกไรเลย อยากยึดหนามบิน ยึดทีวีเล่นๆ ไม่รู้สึกไร ยึดเล่นๆ

ข้อมูลให้ไปก็เงียบ ********************ต้องได้ข้อมูลจากซ้อ 7 แห่ง astv เหรอคะ

ถ้าเรื่องที่ไม่รู้จริง อย่าเพิ่งแสดงความเห็นเลยครับ **********อ๋อ ผู้รู้ ศิษย์จิ้งเหลน ลิ้มโกเต๊ก นี่เอง

แสดงความคิดเห็นได้ คิดต่างไม่ผิด คนที่คิดต่างไม่จำเป็นต้องเห็นว่าคนอื่นโง่ นี่เวบบอร์ดนะคะ เอาอะไรมาวัดใคร

รู้จริงไม่จริง อย่าโอเวอร์มากนักเลย เสล่อว่ะ

จาก นักเลงคีย์บอร์ดดดดดด ---same you

----------------------------------------------------
    ถุ๊ยยยยยย อีมาริสา มึงมาเปิดกระทู้ใหม่ถกกับกูเรื่อง MOU กันดีกว่าไหมจะรู้ภูมิปัญญาของมึงว่าโง่หรือไม่โง่
  • คนไทยอย่างคุณmarisaอ่านหนังสือปีล่ะ7บรรทัด

:m003:

:m003:
  • ดื่ม วีต้า เเล้ว นอน ดีกว่า ปวดกบาล
  • เพื่อนทหารเล่าให้ฟังว่า
    ในอดีต ประมาณปี 2521
    ครานั้น เวียตนามหนุนเขมรอยู่ และต้องการที่จะบุกไทย
    เนื่องจากเวียตนามมีกองกำลังรถเกราะที่มากที่สุดในแถบนี้
    ทหารไทยจึงป้องกันการบุก รถถังจากเวียตนาม
    โดยการสร้างคลองยาวตลอดชายแดนเป็นคูดักรถถัง (เช่น โนนหมากมุ่น)
    แต่เนื่องจากไม่สามารถขุดคลองตามชายแดนในตอนนั้นได้ เพราะจะถูกยิง
    จึงต้องถอยเข้ามาขุดที่ระยะห่าง 1 กม จากชายแดนไทย
    และตั้งกองกำลังเผชิญ หน้าเขมรอยู่หลังคลอง
    ต่อมา พวกเขมรก็ถือโอกาสเข้ามายึดจับจองแผ่นดินไทยกว้าง 1 กม ตลอดชายแดนนี้
    และโมเมว่าเป็นแ่นดินเขมรไป
    ดังนั้น สส และพวกจึงถูกจับบนแผ่นดินไทยที่ถูกเขมรยึดเอาไว้นั่นเอง
    รัฐบาล ควรประกาศให้คนไทยทราบความจริงเรื่องนี้
    และจัดกองแผนที่ทหาร ไปทำเขตให้ชัดเจน
    ก่อนที่เขมรจะยึดแผ่นดินไทยไปอย่างถาวรสมบูรณ์แบบ
    โดยถือเอาเขตคลองที่ทหารไทยขุดเอาไว้เป็นหลัก
    .........
    นี่กำลังห่วงประเทศไทยนะ
    ที่เราต้องเสีย พื้นที่ กว้าง 1 กม ตลอดชายแดนไทย ตั้งแต่อรัญ ปราจีน สระแก้ว
    ให้เขมร
    ส่วนทางใต้ ก็มีพวกโจรใต้ อาละวาด จะเอาดินแดน
    ในขณะที่พม่า ก็ผลักดันคนเผ่าต่างๆ เข้ามาในไทย ตามชายแดน
    ที่เกาะพยาม ที่เป็นเกาะของไทย ณ สุดชายแดนไทยพม่า
    แต่เต็มไปด้วยคนพม่า
    ส่วนอ่าวไทย และตลอดชายฝั่ง
    พื้นที่กว่าแสนไร่ กำลังถูกรุกคืบด้วยน้ำทะเล จากสาเหตุโลกร้อน
    ส่วนคนไทยที่ไม่มีที่ทำกิน ก็พยายามบุกไปตัดไม้ทำลายป่า เพื่อเอาพื้นที่
    เมื่อป่าไม้ถูกทำลายมาก โลกร้อนก็ยิ่งรุนแรง ภัยพิบัติก็ยิ่งบ่อยและรุนแรงตามไปด้วย

ส่วนเด็กไทยรุ่นใหม่เหรอ เฮ้อออออออ ดูแพรวาซิ
    เธอเป็นเด็กที่แต่งกระโปรงสั้นจุดจู๋ ขับรถซิ่ง ไปอยู่นอกบ้านกลางถนนดึกๆดื่นๆ
    จนเป็นสาเหตุให้ เด็กหัวกระทิ บรรดานักเรียนทุนหลายคน
    และบุคคลากรระดับมันสมองของแผ่นดิน
    ต้องจบชีวิต อย่างอนาภ กลางถนน
  • ผ่าง................คุณ sorajin41 ครับ " จะถูกจะผิดไม่รู้ประเทศกูถูกไว้ก่อน "
    คิดได้แค่นี้เองเหรอครับ เฮ่อ............
    งั้นสมมติว่า พรรคพวกคุณ ไปฆ่าคนตาย เค้าก็ยังถูกอยู่ใช่มั้ย ครับ....

....แล้วอีกประเด็น ผมไม่ได้หรอกด่าคุณนะครับ เพียงแค่เหน็บเพื่อกระตุ้นการเต้นของหัวใจ ครับ....

อ้อ อีกอย่าง อย่างน้อยใจลึกๆของผม บอกไว้เลยว่า ผมรักชาติไม่ได้น้อยไปกว่าคุณแน่นอน

อย่าตีความหมายของคนที่คิดต่างจากคุณว่าไม่รักชาตินะครับ.....
  • ถึง มาเฟีย..............
    วันนี้ 6 โมงที่บ้าน I LOVE YOU เป็นไงว่างรึป่าว..??
    กอฟ บินจากหาดใหญ่มาเป็นที่เรียบร้อยเมื่อคืน งั้ยเย็นนี้เราลุยกันเลยละกัน ยังไงโทรมานะท่าน

ส่วนเรื่องตั้งกระทู้นี้ผมก็คิดเหมือนพี่ ว่างๆ เหงา บอร์ดก็เงียบๆ เลยเสียบมาสร้างประเด็นซะหน่อย และมันก็ได้ผลตามคาด 5555+
    งานนี้ องค์เทพออกมากันครบ อบอุ่นอีกครั้ง

ส่วนผี อ่ะกูให้มึง ค๊วยยยยยยยยยยยยย..!!! (ในฐานะที่กล้าออกความคิดเห็น แต่ไม่กล้าเปิดเผยตัว )
    ไฟล์แนบ
    mg1_jpeg-158.jpg 44K
  • ไม่แน่อาจจะตามไป ช่วงนี้งานยุ่งมาก เมื่อกี้ลูกน้องโทรมาบอกว่าโดนตำหนวดจับรถควันดำ เดือนที่แล้วแมร่งก็จับป้ายแดง
    แมร่งยึดใบขับขี่ เพราะผมสั่งเองว่าไม่จ่าย แมร่งแกล้ง โดนจับที่สุวินทวงศ์ แต่แมร่งให้ไปเอาใบขับขี่ที่มักกะสัน
    สรุปเดือนนี้โดนใบสั่งไปสามสี่ใบแล้ว จ่ายค่าปรับกลัวไม่เสียดาย แต่เจ็บใจที่โดนตำหนวดปล้นว่ะ

แมร่งไอ้ตำหนวดหัวฟวย รถดีเซลควันมันก็ดำทั้งนั้นละไอ้ฟาย มรึงเก่งแต่จับรถหรือว่ะ เช็ดแมร่ง
    กรูจำชื่อมรึงได้ ไอ้ดาบส้นตรีน กรูว่างจะโทรไปหามรึงแน่ เดี๋ยวกรูรอใบสั่งมรึงมาก่อน มรึงเจอกับกรูแน่
    กรูจะถามว่ามรึงจับโจรเป็นหรือเปล่า ไอ้ควาย ทำไมมรึงถึงทำเรื่องให้ประชาชนเกลียดได้ทุกวันว่ะ

เรื่องอีแพปลา กรูยิ่งหงุดหงิด เช็ดเข้ เปิดห้องอย่างหรูต้อนรับ กับคนหาเช้ากินค่ำ แมร่งข่มได้ข่มเอา
  • " ส่วนผี อ่ะกูให้มึง ค๊วยยยยยยยยยยยยย..!!! (ในฐานะที่กล้าออกความคิดเห็น แต่ไม่กล้าเปิดเผยตัว ) "

ชอบคำสุดท้ายมากเลยคราบบบ ฮ่าๆ
  • ส่วนผมชอบประโยคนี้มากกกก...."เรื่องอีแพปลา กรูยิ่งหงุดหงิด เช็ดเข้ เปิดห้องอย่างหรูต้อนรับ กับคนหาเช้ากินค่ำ แมร่งข่มได้ข่มเอา"
  • สิ่งที่บิกชิวส่งไป สงสัยรูปร่างมันจะหงิกหงอ จึงต้องออกเสียงแบบนั้น ฮิ้วๆๆๆๆ