ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความในใจ อย่าว่าผมเลยนะป๋า
  • รู้สึกว่าเจ้าฮิปโป จะผ่านวีรกรรมมาเยอะนะคะ แต่ก็เท่ห์ไปอีกแบบ ส่วนรถไถยังไม่เคยประรองฝีปากกับคัยเลย เล่นแต่กับหลานๆและหมาที่บ้าน นิสัยเขายังเด็กอยู่เลย ขี้อิจฉรา คัยจะรักตัวอื่นมากกว่ามันไม่ได้เลย แหกปากร้องอย่างกะเด็ก เห็นแล้วก็ขำดีเหมือนกัน พ่อกับแม่จากเกลียดกลายเป็นรักมาก มีเรื่องมาเล่าให้ฟังได้ทุกวัน พ่อกับแม่เขาดูมีความสุขมากตั้งแต่รถไถเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว ถ้ารถไถไปเกาะคุณโจ ปลาคงหมดเกาะแน่ เพราะมันชอบกินปลาดิบมากๆๆ งงตึบ!!
    ไฟล์แนบ
    _DSC6402.JPG 88K
    _DSC6323.JPG 98K
    _DSC6319.JPG 101K
  • อ่านแล้วซึ้งเลย เจ้าโปเต้ของเล็กก็เอาเรื่อง กัดแหลกถ้าหมาอื่นหลุดเข้ามา แต่มีอยู่สองสามตัวที่มันไม่สู้โปเต้ก็จะปล่อย รอจนเราไล่หมาจรจัดออกไปก็จะเดินเข้าบ้าน มีสองตัวที่สู้กับโปเต้ สุดท้ายก็ตายทั้งคู่ เมื่อเช้าลูกน้องลากไปฝังตัวเบ้อเริ่มสูงใหญ่กว่าโปเต้มากเลย แต่โปเต้แข็งแรงกว่าวิ่งวันละสองสามกิโล โดดกัดเชือกครึ่งชั่วโมง แต่กับเล็กตวาดแว๊ดเดียวฉี่ราดเลย นอนหมอบนิ่งตัวสั่น รักมันมากกก
    ไฟล์แนบ
    xxxxx2.jpg 106K
  • น่ารักดีจัง เหอๆ วิ่งเล่นกับบีเกิ้ลด้วย
    ของผมก็มีบีเกิ้ลอยู่ตัวนึง กำลังศึกษา และหาพิทบลูมาไว้ในครอบครอง
    เรื่องราวของพี่ ช่วยให้ผมมีความรู้ ความเข้าใจในพิทบลูเพิ่มขึ้นเยอะเลยทีเดียวเชียว

เอาไปเลย 10 กะโหลก
    :015::015::015:
  • ทะเลสวย มีโอกาสจะพาลูกสาวสุดรักของผมไปวิ่งเล่นบ้างคับ
  • จำได้ว่าเข้าเวปมาแรกๆพร้อมกับพิตบูลตัวแรกก็เจอเจ้าฮิปโปที่อายุไล่เลี่ยกับหมาผม ติดตามมาจนจะเป็นหนุ่มกันทั้ง2แล้ว กรณีหมาสตารท์แบบนี้ก็ศึกษาจากเว็ปนี้ตลอด จนมาอ่านเรื่องฮิปโปก็เข้าใจมากขึ้น เพราะลักษณะคล้ายกันและไม่อยากให้เกิด มีแต่ผลเสียทั้งหมาเราหมาเค้า แล้วก็จนได้ หมาผมเล่นสปริงโพลอยู่หน้าบ้าน(พึ่งหัดเล่นไม่กี่วัน)ไอ้หมาแถวบ้านก็นะ เคยเจอกันทุกวันตอนหมาผมเป็นเด็กก็เข้าไปหามันไปดมไปเลีย วันนี้เสือกกร่างเดินออกมา4ตัวพร้อมเจ้าของมันแม่มเอ้ย พุ่งเข้ามาทางด้านหลังผมที่ไม่ระวังเพราะไม่เคยคิดว่าจะเป็นแบบนี้ รุมสิครับ4-1หมาผมยังกัดไม่เป็นเลยผมตั้งตัวได้ก็รองเท้าไล่ขว้างไอ่หมาพวกนั้นถอยไปแล้ว เอาแล้วไงไอ่มันนี่(หมาผม)โดนเค้าเข้ามาล่อแท้ๆวิ่งเข้าไปให้ล่ออีกคงเห็นผมไล่ไอ่พวกนั้นแต่ไม่เหมือนฮิปโป มันนี่มันอ้าปากกัดด้วยแต่อย่างว่าเหมือนเด็กหลับตาต่อยครับ สุดท้ายแผลเต็มตัว ไม่ทราบว่าใช่ยาอะไรทาครับพี่ ผมใช้เบตาดีนไม่รู้ช่วยได้มั้ยครับ เฮ้อ...

ปล.ยาวไปหน่อยหรืออ่านแล้วน่ารำคาญก็ขอโทษด้วยนะครับ อึดอัดความในใจเหมือนกัน สัญญาว่าถ้ามันนี่พร้อมเมื่อไหร่ปล่อยซัดจริงๆครับรำคาญมากไอ่หมากะเหรี่ยง ผมอยู่แม่สอดครับ กะเหรี่ยงแม่มเยอะ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ
  • หมาผม1ปี2เดือนเป็นแบบนี้เลยวิ้งไปให้เขากัด แย่ มาก
  • ฮิปโปอายุเท่าไหร่แล้วค่ะนี่

อิงเลือกพิทบูลในหลายๆ เหตุผล แต่หนึ่งในนั้น คือ คิดขำขำว่าจะไล่แมวเจ้าถิ่นของข้างบ้าน
    ที่ชอบไล่ฟัดเปอร์เซียที่บ้านนะค่ะ แมวที่บ้านมันสู้ใครไม่เป็นเมื่อก่อนอยู่อพาร์ทเมนต์ก็โดนแมวห้องอื่นไล่
    วันๆ ก็เป็นแต่ออกไปเดินเล่น นอนแผ่พุงรับลม หาจับจิ้งจก แมงสาบ
    ได้พิทบูลมา ไอ่เราก็ขำขำ พอชโงกไปเห็นแมวตัวนั้นอยู่หลังบ้าน รีบเรียกหมาไปจับไว้แล้วเปิดประตูให้เอาหมาไปโชว์แมว
    พอแมววิ่ง ก็ปิดประตู กะว่าจะให้แมวถิ่นรู้ว่า ลูกชิ้นมีลูกพี่เป็นหมานะ อย่ามายุ่ง ไม่งั้นเจอดีแน่ ติงต๊องนะ
    สนุกสนานค่ะทีนี้ ยุหมาไปไล่เวลาได้ยินเสียงแมวหลังบ้านทุกครั้ง จนมันไปเองไม่ต้องสั่ง
    แต่ก็ไม่ได้เปิดประตูให้หมาออกไปไล่นะ แค่เอามากันแมว กันกระต่ายในบ้าน

พอหมาออกไปเดินเล่นเจอแมว จากที่มันได้รับการส่งเสริมมาตลอด ไม่ต้องรอสั่ง มันเอาเองเลย
    ล่าสุดนี่รูดกระถางต้นไม้เค้าทั้งแถบเลย แถมกระโดดตัวลอยจะตามแมวขึ้นกำแพงอีก

ที่ไม่ได้คิดไว้คือ โตมามันไล่แมวบ้านตัวเองด้วย ทั้งที่มันก็ไปนอนซุกแมวตอนเด็กๆ -*-
    ถ้าไอ่ลูกชิ้นอยู่ในบ้านก็ไม่เป็นไรค่ะ ปกติกันดี เล่นกันได้ หมา แมว กระต่าย วิ่งกันเป็นขบวนเลย

แต่ถ้าลูกชิ้นอยู่นอกบ้าน เพิ่งกลับมาจากเดินเล่นจะเข้าบ้านนี่โค้ชวิ่งไล่ไม่ให้เข้าเลย ต้องออกไปรับ
    หรือจับหมาให้แมวเข้าบ้าน แต่ถ้าลูกชิ้นมันคาบจิ้งจก แมงสาบมาฝาก มันให้เข้านะ
    มันจะเอาของฝาก

นี่ละค่ะ ยุหมาให้ไล่แมวเขา โตมามันไล่แมวตัวเองเลย

ปล.จริงๆ ไม่ได้โหดร้ายกับแมวตัวนั้นนะคะ ตอนแรกอิงก็เคยให้เข้ามาในบ้าน ตั้งใจจะให้แมวดีกันให้ได้
    แม้ว่าตัวนู้นจะเข้ามาข่ม มากินอาหารไอ่ชิ้นหมด ชิ้นก็นอนดูห่างๆ
    อาหารชิ้นก็เป็นอาหารเฉพาะโรคนิ่วค่อนข้างแพง อิงก็ซื้ออาหารมาแยกไว้ให้แมวตัวนู้นนะ
    (จริงๆ บ้านแมวตัวนั้นอยู่ติดกะบ้านอิงค่ะ ไม่ใช่แมวจร แถมอ้วนตุ๊บเลย)
    หวังว่ามันจะค่อยเป็นค่อยไปกันได้ แต่ป่าวสุดท้ายมันไล่ฟัดในบ้านเลย ไล่ขึ้นชั้นสอง ไอ่ชิ้นวี๊ดลั่น
    จนเจ้าของแมวถิ่นวิ่งมาดู อิงก็พอละ แมวเราเสียสุขภาพจิตป่าวๆ ไหนจะมาจ้องไอ่แฟ๊บอีก
    จากนั้นก็เลิกคบแมวเกเรนั้นเลยimage
    ไฟล์แนบ
    14052011382.jpg 24K
  • อยากให้หมาเก่งแบบนั้นจังimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0102.jpg 213K
  • ชอบครับ ยิ่งอ่าน ยิ่งได้ความรู้
  • อ่านแล้วได้สาระข้อคิดดีดีคับ ใครที่อยากจะเลี้ยงพิทบูลต้องศึกษาไว้คับ
    รีสอร์ทของคุณโจชื่อ Lipe beach resort เหมือนในภาพรึเปล่าคับ
    มีโอกาสจะไปช่วยอุดหนุนกันคับ ผมอยู่หาดใหญ่ใกล้ๆนี่เอง
  • @elephantjoe จากที่ท่าเขียนนึกถึงของผมเลยครับ 5 เดือนกว่า กัดไม่เป็นแต่ใจสู้ วิ่งเอาหัวชนเลยครับ เอาขาหน้าล็อคคอแล้วล้มทับ จนหมาบ้านร้องลั่นเลยครับ กว่าจะดิ้นหลุดออกได้ วิ่งหนีหางจุกตูด อ่าๆ