ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เช้านี้เห็นข่าว มาร์ค แล้วเซ็ง...!!
  • หวัดดีครับ พี่ 0108 สบายดีนะครับ คงได้เจอกันที่หาดใหญ่อีกนะครับ
  • สวัสดีครับ ป๋า..
  • มาเฟีย...กำลังออกไปแล้วครับ ถ้าไงเจอกันนะท่าน
  • อภิสิทธิวันวันทำอะไรบ้างคับดีแต่พวกกูและตัวกู
  • ขอโทษนะครับผมอยากทราบความคิดเห็นกรณีด่านตรวจยาเสพติดที่ อ.ชะอำ ที่ตบทรับและยัดยาบ้าให้สองคนผัวเมียที่ขับรถผ่านด่านตรงนี้ครับ (ด่านตรงนี้เขาเรียกด่านนิคมอยู่ในเขตเทศบาลนายางครับ)ใครที่ต้องขับรถลงใต้ในเวลากลางคืนคงเคยผ่านด่านตรงนี้กันนะครับ(ผมคนชะอำครับกลัวจะไม่มีใครกล้ามาเที่ยว)ขอบคุณทุกกระทู้ที่แสดงความคิดเห็น.....
  • วันที่ 07 มกราคม พ.ศ. 2554 ปีที่ 20 ฉบับที่ 7344 ข่าวสดรายวัน

'พนิช'พูดเล่น!?

คอลัมน์ เหล็กใน

สมิงสามผลัด

ประเด็น 7 คนไทยล้ำเขตแดนเขมรหรือไม่ คงไม่ต้องถกเถียงกันอีกแล้ว

หลังพล.ต.นพดล โชติศิริ รองเจ้ากรมแผนที่ทหารเข้าชี้แจงคณะกรรมาธิการการต่างประเทศ สภาผู้แทนราษฎร

ระบุชัดเจนว่า นายพนิช วิกิตเศรษฐ์ พร้อมพวกรวม 7 คนถูกทหารกัมพูชาจับนอกดินแดนไทย

ผลการวัดพิกัดสำรวจพบว่าจุดที่คณะของนายพนิชถูกจับกุมอยู่ที่หน้าซุ้มประตูวัดโจกเจี​ยของกัมพูชา

เป็นพื้นที่ห่างจากหลักเขตแดนที่ 46 และ 47

รุกล้ำเข้าไปในประเทศกัมพูชาถึง 55 เมตร

ฉะนั้น เรื่องเฉพาะหน้าในตอนนี้คือต้องหาหนทางช่วยเหลือ 7 คนไทยออกจากเรือนจำ

กระทรวงการต่างประเทศต้องมีหน้าที่เจรจา

ทางแรกต้องหารือให้ทางการกัมพูชาส่ง 7 คนไทยเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมโดยด่วน

อีกทางก็เจรจาให้มีการผ่อนผันหรือลดโทษให้

แต่จะไปบอกว่า 7 คนไทยไม่ได้กระทำผิด

ไม่ได้บุกรุกพรมแดน หรือบังเอิญพลัดหลงเข้าไปคงไม่ได้แล้ว

เพราะจะไปอ้างยังไง ทางการเขมรก็คงไม่เชื่อ

หลักฐานกล้องวิดีโอที่คณะคนไทยถ่ายไว้แล้วทหารเขมรยึดไว้ได้

มันชัดเจนที่สุด ภาพวิดีโอมันอธิบายทุกอย่างไปแล้ว

ใคร พูดว่า "ฮัลโหลคิว บอกสมเกียรติ เลขาฯ ท่านนายกฯ ด้วยนะ บอกว่าเราข้ามมาที่กัมพูชาแล้ว แต่อย่าให้ใครรู้นะ เพราะมีนายกฯ รู้คนเดียว"

ยังบอกด้วยว่า ใครมีเจตนายั่วให้ถูกจับ!

และก็เป็นเหตุผลว่าทำไม นายกฯฮุนเซน ของกัมพูชา จึงไม่มีท่าทีผ่อนปรนให้เลย

ก็เป็นเพราะหลักฐานวิดีโอมันฟ้อง

ใครอยู่เบื้องหลังทริปเย้ยกัมพูชาครั้งนี้ !?

จะมีอยู่คนเดียวที่ไม่เชื่อหลักฐานวิดีโอ ก็คือนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

การแถลงด้วยสีหน้าเคร่งเครียดถึงกรณี 7 คนไทย

บ่งบอกถึงอาการ "พลาดท่า-เสียเปรียบ" อย่างชัดเจน

แต่นายอภิสิทธิ์ก็ยังไม่ยอมจนมุมง่ายๆ

บอกว่าคลิปที่นำมาเผยแพร่มีการตัดต่อตัดตอน

เป็นข้อแก้ตัวสุดฮิตเวลาถูกเปิดโปงคลิปฉาวคลิปโฉ่

นายอภิสิทธิ์ระบุคลิปตัดต่อตัดตอนมา เพราะคลิปตัวจริงมีความยาว 20 นาที

พยายามสื่อให้เห็นว่าคนนำคลิปเกือบ 2 นาทีเศษมาเผยแพร่มีเจตนาแอบแฝง

นายกฯ พูดแบบนี้ก็เท่ากับว่าอีก 18 นาทีที่เหลือในคลิป

มันเป็นคนละเรื่องกับที่เผยแพร่ไปตามสื่อต่างๆ

คงมีเสียงนายพนิชพูดโทรศัพท์ว่า "ฮัลโหลคิว บอกสมเกียรติ เลขาฯ ท่านนายกฯ ด้วยนะ ไอ้ที่พูดไปเมื่อกี้ พูดเล่น"

ถ้าคลิปที่เหลือ 18 นาทีไม่ใช่แบบนี้

นายอภิสิทธิ์ก็ต้องรับผิดชอบ

เพราะขว้างงูยังไงก็ไม่พ้นคอ
  • ก็บอกแล้ว ตำรวจเหี้ยๆ เลวๆ แมร่งเก่งแต่ข่มขู่รีดไถคนทำมาหากินสุจริต แต่กับคนร้ายแมร่งไม่กล้าหรอกกลัวโดนยิงสวน
    คดีโจ๊กไผ่เขียวเป็นตัวอย่าง ถ้าข่าวไม่ดัง ก็ไม่มีทางจับได้ใครได้ ตำรวจท้องที่ไม่รู้เรื่องได้อย่างไร ป่านนี้คดีค้างโรงพักเป็นล้านคดีแล้วมั้งที่ไม่มีความคืบหน้า

มันถึงเวลาแล้วที่จะปรับปรุงหน่วยงานของ ตำรวจ ทั้งเรื่องรายได้ สวัสดิการต่างๆ ให้มีความเป็นอยู่อย่างสุขสบาย จะได้ไม่ต้องไปรีดไถใคร
    แต่ก็ต้องแลกมาด้วย การทำหน้าที่อย่างซื่อสัตย์ตรงไปตรงมา ทำผิดดต้องโดนลงโทษหนักกว่าประชาชนธรรมดา โดยไม่มีข้อยกเว้น
  • "เรื่องอีแพปลา กรูยิ่งหงุดหงิด เช็ดเข้ เปิดห้องอย่างหรูต้อนรับ กับคนหาเช้ากินค่ำ แมร่งข่มได้ข่มเอา"

ใช่ๆๆๆ แฟนเพจเหมือนกันเหรอพี่มาร์ค ฮ่าๆๆๆ

ปล.นอกเรื่องนิดส์ คุณบิ๊กชิว เลี้ยงนกอะไรบ้างคะเนี่ย เห็นในเวปสยามฟีนิกซ์ไอ้ตัวแดงๆดำๆสวยดีอะ
  • ไอ้เชี้ยยยย.......พอเขามีหลักฐาน มีคลิป มรึงก็บอกว่า ตัดต่อ..
    มรึงนี่มรันแถ ตาหร่อด......ไอ้ค๊วายยยยยย....
    ............รัฐบาล FC.
  • ไอ้เจ็ดคนไทยหน้าโง่
    ถ้าพวกมึงใส่เสื้อสีแดงเข้าไปในพื้นที่นั้น
    พวกมึงจะได้รับการดูแลปูเสื่ออย่างดีจากรัฐบาลเขรมในฐานะที่มึงแสดงตัวว่าเป็นคนไทยหัวใจเขรมหว่ะ
  • ตอบคุณ Angie....นกคู่นั้นคือ Chattering Lory ครับ
  • ผมว่าการด่าถึงสถาบันไม่ดีแน่ครับ รีบแก้ไขด่วนเลยครับ

นายตำรวจดีๆ มีเยอะครับ แต่ตำรวจเลวๆ เพียงไม่กี่คน คือคนทำให้เสียไปหมดทั้งสถาบัน
  • ผมขอลบก่อนนะครับ

โรงเรียนนายร้อย ผลิตนายตำรวจชั้นเยี่ยมออกมามากมาย อาจจะมีเพียงส่วนน้อยที่สร้างความเสื่อมเสียครับ
  • ขอโทษครับพี่
  • แกนนำเห้แดงหลบหนี้เข้าเขรม โดนจับหรือยัง
  • อยากรู้ไปทำไม มันเป็นพ่อมึงเหรอไอ้ควาย
  • แกนนำเหี้ยหางแดงจะโดนจับได้ไงล่ะครับ
    เพราะพวกเหี้ยมันโอนสันชาติเป็นเหี้ยเขรมสันดานชาติขอทานกันหมดแล้ว

:m117:
  • เพิ่งกลับมาจากเขมรให้ขอทานไปหลายอยู่ และที่สำคัญหน้าเหมือนพ่อมึงเลยหว่ะ คริๆ
  • ถ้าคำว่า โอนสันชาติ มึงเขียนแบบนี้มึงคงเป็นเขมรหางแดงตามโคตรมึงไปแล้วหล่ะกูว่า ก๊ากกกกกก
    สัดเอ๊ยภาษาไทยยังไม่ได้เรื่องอย่าอัฟเดดมาเทียบชั้นกะพวกเค้า
    จูงมือพ่อมึงไปเรียนก่อนไป ไอ้ลาวลูกครึ่ง
  • น่าเสียดายหวะ เกิดเป็นคนไทยด้วยกัน แต่มาแยกข้างกันแบบนี้
    บรรพบุรุษ ทุกคนล้วนเสียเลือดเนื้อเพื่อรวมชาติไทย
    แต่มาถึงมือพวกเรากลับจะแตกแยก
    เพียงเพราะคนไม่กี่คนที่มันต้องการเป็นใหญ่เหนือผู้อื่นพ่อแม่ก็ไม่ใช่
    ไปละเบื่อออออออออออออออออออออออออ
  • ถ้าคำว่า โอนสันชาติ มึงเขียนแบบนี้มึงคงเป็นเขมรหางแดงตามโคตรมึงไปแล้วหล่ะกูว่า ก๊ากกกกกก
    สัดเอ๊ยภาษาไทยยังไม่ได้เรื่องอย่าอัฟเดดมาเทียบชั้นกะพวกเค้า
    จูงมือพ่อมึงไปเรียนก่อนไป ไอ้ลาวลูกครึ่ง

กูว่าไอ้ผีควายตัวนี้มึงยังเขียนผิดมากกว่ามันอีกนะกูว่าไอ้สัตว์ควายทั้งโคตร

เค้า สัด อัฟเดด ภาษาบ้านพ่อบ้านแม่มึงไอ้สัตว์ ขอให้แม่บรรลัยทั้งโคตร เขียนเหี้ยๆ
  • ผีตัวบนเรียกแม่กลับโรงแรมสยามด้วยด่วนๆๆๆๆๆ ลูกค้าถามหา
  • เวปนี้แดงเยอะโคดๆเลย ขยับมือว่าไม่ค่อยได้ ยกตูดยกหางกันเข้าไป ผิดก็บอกว่าไม่ผิดเผาก็บอกว่าไม่เผา พอกันทั้งรัดถะบานทั้งพวกแดง พาหมาไปวิ่งเล่นสบายใจกว่ามานั่งอ่านเค้าด่ากันไปด่ากันมา
  • อย่าพูดแบบนี้เลยครับ มันทำร้ายจิตใจเจ้าของเว็บมาก เว็บนี้แดงเยอะโคตรๆ เอาอะไรมาวัดครับ
    ผมตั้งใจทำเว็บนี้เพื่อให้เป็นแหล่งรวมของคนกล้าคิด กล้าแสดงออก กล้านำเสนอ และกล้ารับผิดชอบ
    ผมมั่นใจว่าไม่เคยฝักใฝ่ แดง เหลือง ผมพยายามที่จะเน้น ดำหรือขาว ผิดคือผิด ถูกคือถูกครับ

ผมไม่ต้องการคำสรรเสริญเยินยอ แต่ก็ไม่ต้องให้ให้ใครมาหมิ่น ผมคิดเองเป็นและไม่ได้เป็นสาวกของใคร
    ผมก็รักแผ่นดินแม่ แผ่นดินเกิดของผม อยากทำอะไรเพื่อตอบแทน หากไม่ให้กำลังใจ ก็อย่าทำลายความตั้งใจดีๆของผมเลยครับ
  • พวกเหี้ยแดงดูถูกคนลาวแล้วเหรอครับ
  • อย่าเอาคำไม่กี่คำไปปลุกกระแสว่าคนเสื้อแดงว่าคนลาวซิคับ จิงๆๆแล้วคนเสื้อแดงก็คนอีสานทั้งนั้นและ หรือคุณผีจะเทียง
  • พอดีหนูไปต่างจังหวัดมาอ่ะ ไม่ได้เล่นเนต สำหรับคนที่ว่าหนู ท่องสูตรคูณแม่ 2 ผ่านยังคะ

ประชาธิปไตยของไทย อยู่ที่สีค่ะ แปล๊กแปลก แล้วด่าผู้หญิงอ่ะ มีแม่ป่าวคะ เห็นว่านับถือผ้าอนามัย แต่ไม่นับถือคนที่ใช้เหรอคะ