ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อพิทบูลไม่ฟิต อาจเป็นแบบนี้ได้
  • http://www.yuzgec.com/2010/10/13/rottweiler-vs-pitbull-dovusu/
  • ดูจากลักษณะแล้ว พิทไม่น่าจะใช่สายกัดนะ....
    แล้วตำแหน่งการกัด ยอมรับว่า ร็อตตัวนี้กัดได้ตำแหน่งดี จริงๆ
  • สายไหนก็ไม่เกี่ยวหรอกครับ

คงไม่ฟิตมากกว่า
  • น่าสงสารจังครับ
  • น่าสงสารอย่างแรง
    :o021: :o012: :o021:
  • กัด ไม่ ดุดัน เท่าไร หมดซะก่อนด้วย

คลิปที่ เรด กัด กับ โดโก อ่ะ เรดตัว นั่นเก่งมาก

แต่ เห้นดุ มันจัง
  • ต่างชาตินี้แม้ง ทารุณจริงหวะ

ทำไม ร๊อตกัดไป กัดมาแล้ว ปล่อย + หยุด

แต่พิต หัวใจจริงๆ สู้จนตัวตาย
  • จริงครับ มันไม่ฟิต แต่ยอมรับว่าใจ
    พิต มันสู้จนถึงที่สุด เพราะอะไรมันถึง ฟิต ง่าย ๆ
    ก็เพราะว่า วงการบ้านเรา เอาแต่ว่าขอให้สวย
    หัวใหญ่ โครงใหญ่ หรือ เตี้ย ล่ำ หนา อะไรประมาณนี่
    จนไม่ได้มองสายพันธ์ หรือ ความเป็น พิตบูล เดิมๆ เลย
  • สุนัขทุกตัว ไม่ว่าพันธุ์ไหนมิใช่ว่าจะเก่งทุกตัว เกิดจากหลายสาเหตุที่ต้องแพ้ หรืออาจเป็นเพราะสายเลือดก็เป็นได้
    เหมือนงมเพชรในตมนั้นแหละผมว่า เลี้ยงเค้าเป็นเพื่อนตายของเราดีกว่าครับดีที่สุด
  • ใครมีคลิปมันๆๆ แบ่งให้ดูบ้างนะ คับ ชอบดุ

แต่ไม่นิยม แนวนั่น อิๆๆๆๆ
  • แนะนำครับ พิทตัวนี้ไม่เคยฝึกมา
    ร็อตตัวนี้ผสมข้ามสายพันธุ์ และมีการฝึกมาอย่างดี
    ดูจากการเก็บขา และขึ้นบน การกด ทุกอย่างสมบูรณ์
    ส่วนพิทบลู ไม่เคยฝึกไม่เคยออกกำลัง มีมาแต่ใจล้วนๆ
  • wodwhy12 CommentTime7

คิดเหมือนผมเลย แรกๆๆๆ นึกว่า มัน เจ้บขา แต่ที่ไหน ได้ มีการเก์บขา

และผมว่า ผสม ข้ามสาย มาด้วย

ชั้นเชิงก้อมีบุก มีถอย

ขาหลัง มี กำลังมากว่าด้วย

ส่วน มาใจ เพื่อ ขึ้น ชกอย่างเดียว

ประมาท เกิ๊น
  • ดูแล้วฟันธง 100% พิทไม่ใช้สายกัด เป็น old family rednose ส่วน ร๊อต ผสมมาชั่วส์ เพราะปกติ ร๊อต กัดกันมันจะแหกปากร้อง(เหมือนหมาบ้านกัดกัน) และกัดกันไม่นานหรอก 1 นาทีมีตัววิ่งแล้ว
    นี้แหละ พิตบูลที่ทุกคนเลี้ยงอยู่ ส่วนใหญ่เป็นสายโชว์ เลี้ยงให้มันสวยอยู่ในบ้าน ดีกว่า อย่าเอาออกมาไล่กัดหมาบ้านระวังจะเป็นแบบนี้
    พิตบูลทุกวันนี้พัฒนาหรือทำลาย.....ผมตอบได้เต็มปากว่าทำลาย ถ้าคิดจะพัฒนาให้ไปใช้ชื่อใหม่ดีกว่า อย่าง Bully ก็เรียก Bully ไปเลย
    อย่าเอาร่างทรงพิตบูลเข้ามาสิง

จากใจคนเลี้ยงสายกัด...เห็นทุกวันนี้แล้วสมเพชพิตบูลขึ้นทุกวัน
  • :o010: ร่างทรงพิทบลู ถูกใจครับ
  • :063: ghost ตัวสุดท้าย
  • ถาม เซียน สายกัด หน่อย

สาย กัด มี แต่ เขี้ยว จิง ป่าว ฟัน กร้าาม มีน้อย จิง มั๊ย คับ

แร้วหมา8 เดือน ส่วนใหญ่ ฟัน เต็ม ปากแร้วยังคับ
  • ต้องดูนานกว่านี้ครับ ผมเดาว่าหากนานกว่านี้อีกห้าถึงสิบนาที ร็อต ไม่ออกครับ หมาสายกัดสิบกว่านาทีแรกวัดอะไรไม่ได้ครับ ต้องดูตั้งแต่ครึ่งชั่วโมงขึ้น หากเป็นพิทเป็นตัวได้เปรียบไม่ปล่อยปากหรอกครับ และเห็นด้วยว่าร็อต น่าจะเป็นลูกผสม ดูจากสไตล์กัดเหมือนพิท เป็นสไตล์เกมส์รับคล้ายสายลูเกอร์เลย จิกหูถอยรับจนคู่ต่อสู้หมดแรง และเก็บขาหน้าดี แต่ดูแล้วพอยืดเยื้อไปไม่น่าออกครับ ถ้ากัดเดิมพัน ร็อต มีสิทธิ์แพ้เยอะ
  • แล้วมีแบบพิทฟิตกับร็อทฟิตๆบ้างไหมอะอยากเห็นจัดมาให้ดูหน่อย
  • ยอมรับว่าถ้าอยุ่ในเหตุการณ์ตรงนั้น ได้เข้าไปเตะผ่าหมากไอ้รอทตัวนั้นสักป๊าบแน่ ช่วยไม่ได้เพราะเจ้าพิตรุปร่างมันคล้ายลูกชายที่บ้านมากๆ ไอ้รอทจอมเจ้าเลห์ตัวนั้นมันถูกฝึกมาหนิ แต่เจ้าหนูพิตมันมีแค่ใจเต็ม100จริงๆ ขนาดพักยกพอปล่อยยังวิ่งใส่ก่อนเลย เหนแล้วน้ำตาจะไหล แค้นไอ้รอททททท !!
  • อย่าว่าแต่พี่ผี ลึกๆๆ แค้น รอท เหมืิอนกัน555
  • ผมไม่รู้ว่าต่างชาติเขามีกฏกติกาการกัดหรือแข่งสุนัขยังไงคนที่เป็นเจ้าของก็น่าจะดูรูปร่างน้ำหนักสุนัขของเราด้วยว่าเล็กกว่าขนาดนั้น
    โอกาสชนะมีน้อยครับเปรียบเทียบกับไก่ชนบ้านเราตัวเจ้าของจะไปเก่งกว่าไก่หรือสุนัขไม่ได้นะครับมีใครมาถ้าคิดแต่ว่าของตัวเองเก่ง
    เก่งเล็กกับเก่งใหญ่ยังไงก็เสียเปรียบ
  • ตอบ Tutie ฟันเหมือนกันทุกอย่าง และตอบทุกคน พวกคุณคงไม่เคยกัดหมาถึงไม่รู้ ฟังผมน่ะ
    1.พิทไม่ใช้สายกัด เป็น old family rednose ซึ่งก็ยังดีกว่าสายโชว์ในบ้านเรา(การกัด) เพราะฉนั้นคุณไม่ต้องไปหวังอะไรในการกัดของหมาพวกคุณเลย ผมเห็นมาเยอะพิตบูลสายโชว์ เจอหมาไทยไม่กล้า มีวิ่งหนี
    2.หมาสายกัด ไม่ใช่ผสมพิตบูลออกมา ปากยาว หรือ เห็นหมาปากยาวหน่อย หรือ ได้ซื้อมาจากเพื่อน(ที่ไม่มีความรู้)แต่บอกว่าเป็นสายกัด ผมบอกได้เลย ไอ้พวกขายหมาสายกัด 3,000-5,000 มันไม่มีของดีแล้วถูกหรอก ถ้าถูกก็คือถูกต้ม
    ถ้าไม่เข้ามาวงในไม่รู้หรอกว่าหมาสายกัดจริงๆเป็นไง ราคาเท่าไร มันต้องมีสายเลือด พ่อแม่เป็นใคร ต้องตอบได้ยันถึงปู่ ย่า ตา ยาย
    ไม่ใช่มาอ้างแต่ชื่อพ่อแม่ (มั่ว) ถ้าจะเอาใบยื่นยัน ก็ต้องมี apbt หรือ adba หรือ fop(อันนี้ของบ้านเรา)
    3.ไอ้ร็อตนั้นผสมพิตบูลสายกัดมาแน่นอน แต่ลูกออกมา หาตัวที่สีใกล้ร็อตมากที่สุด สมัยก่อนบ้านผมเคยเลี้ยง มันกัดกันที่ไร แหกปากร้องเหมือนหมาไทยกัดกัน แยกออกง่ายๆด้วย วิธีการตี เอาน้ำฉีด แค่นีมันก็เลิกกัดกัน และ พอปล่อยมันก็ไม่กัดกันอีก ซึ่งต่างจากพิตบูลสายกัดโดยสิ้นเชิง
    4.อันนี้สำคัญถ้าคิดจะเลี้ยงสายกัด ไม่ว่าจะกัด หรือว่าเลี้ยงเล่น ให้ซื้อกับคนที่เขากัดหมา แล้วคุณก็จะได้หมาสายกัดแท้ๆ (อันนี้คงจะไม่ถูกใจพวกหรอกขายซักเท่าไร)
    หวังว่าคงจะตอบคำถามได้ทุกข้อน่ะครับ...จากใจคนเลี้ยงสายกัด
  • ผมว่าเจ้าของหมาเขาเเค่อยากจะลองกัดเล่นๆมากกว่า เเค่อยากดูว่า ร๊อตกับพิตกัดกันเเล้วเป็นยังไง อีกอย่างดูจากรูปร่างเเล้วไม่ต่างกันมากครับเพียงเเต่ร๊อต จะสูงกว่านิดๆโครงสร้งใหญ่กว่าหน่อยๆ เเต่ดูที่เอวร๊อตสิครับเล็กกว่าพิตอีก มาพูดกันเเบบความจริงเเบบไม่เข้าข้างใครนะครับระหว่างคู่นี้ ผมว่าพิตตัวนี้สู้ร๊อตไม่ได้ครับ มีเเต่ใจอย่างเดียวไม่พอเเน่ๆครับ ร๊อตก็คงไม่ได้ฟิตมากหรอกครับ เเต่พิตน่ะหอบง่ายเหนื่อยไวมากกว่าร๊อตเอง..เพราะสายเลือดคงไม่ใช่สายเลือดเเท้ๆน่าจะเป็นเเนวๆกึ่งๆสายโชว์หรือสายโชว์มากกว่า ถึงจะเป็นเรดโนสรูปร่างดีสวยเเต่ไม่ได้หมายความว่ามันจะต้องชนะ หมากัดเขาไม่ได้ดูที่รูปร่างความสวยงาม เขาต้องดูที่การกัด ยิ่งกัดพลังยิ่งเพิ่มไม่มีตก ถึงจะเหนื่อยจะหอบเเต่ถ้าปากอยู่ใกล้คู่ต่อสู้ มันต้องกัด เเต่ไอ้ตัวในคลิป ปากจ่อๆมันยังไม่กัดเลยเพราะมันตั้งใจที่จะหอบ เเต่มันไม่ได้ตั้งใจที่จะกัด. อย่าไปให้ความหวังกับพิตมากครับเรื่องราวความพ่ายเเพ้ของพิตก็มีเเต่คนมักจะไม่ค่อยเล่ากัน เเต่ถ้าถามว่าพิตเก่งที่สุดในโลกรึป่าวผมจะตอบว่าใช่ เเต่ไม่ใช่ทุกตัว เเล้วก็ต้องเป็นขนาดที่น้ำหนักเท่ากันพิตชนะชัวร์ เเต่ถ้าหมาตัวอื่นที่ใหญ่กว่ามันก็ต้องขึ้นอยู่กับจังหวะล่ะครับถ้าเป็นพิตที่เก่งๆยอดนักสู้จริงๆก็ชนะได้อยู่เเล้ว สำคัญที่ว่าถึงมันจะเเพ้ก็ต้องเลี้ยงดูมันให้ดี..ไม่ใช่ว่ารักมันมาทั้งชีวิตพอมันกัดเเพ้ ก็ไม่ดูเเลมันหรือดูเเลมันไม่ดี ยังไงก็ต้องรักมันให้ความสำคัญกับมันบ้าง....สุดท้ายนี้ขออย่าให้ทุกคนคิดมาก ดูเพื่อความสนุกเเล้วก็คิดตาม ทุกอย่างมีเเพ้มีชนะ ถึงยังไงผมก็รักพิต...
  • ก็บ้านเราเค้าไม่มีการกัดหมากัน แล้วจะเอาสายกัดแท้ ๆ เก่ง ๆ ไปทำไม(หรือว่ามีก็ไม่ทราบเพราะไม่เคยได้ข้อมูล) เลี้ยงให้มันเป็นเพื่อนเราปกป้องเราได้ก็พอ มั้ง
  • ผม ก้อ คนนึง ที่ ไม่นิยม กัด หมา
    แต่ อยากให้ บรรจง ใน บรีดหน่อย เหมือน ถ้า ผี ว่า ผม ว่า เริ่ม มั่ว ........... จน เลือดแท้ๆๆ เริ่มหาย ไป จน บ้างครั้งที่ เห็น ๆๆ บ้าง ครั้ง ยังงง ว่า นี้ หร๊อ พิทบุล ที่ เก่งสุดๆๆ ไงมันกัดแบบนี้
    ขอบคุณ น้าผี ที่ ชี้ แจง และแนะนำ
    เป้นกำลัง ใจ ให้กับ กลุ่ม พัฒนาสายกัด คับ
  • ปากไม่หนัก พลังกัดไม่มีหอบอย่างเดียวแม่งหน้าเขกกะโหลกไอ้หลั่งเจ้าของหมาชิบหายสงสัยแม่งไม่เคยฟิตหมาเลย เเทบไม่มีลายพิทอยู่เลย
  • มันไม่เกี่ยวกับฟิตเลย ว่าง่ายๆก็คือ เอาสายโชว์ ไปกัดนั้นล่ะ แล้วร็อตก็ผสม ไม่มีหมาพันธุ์ไหนในโลกนี้ กัดได้แบบนี้นอกจาก พิตบูลสายกัด(ย้ำว่าสายกัดแท้ๆ) กับ โทสะ
    ผมว่าคนที่เลี้ยงพิตบูลส่วนใหญ่98% ชอบแค่คำว่าพิตบูลเป็นแค่หมาที่กัดได้หนักที่สุด กัดเก่งที่สุด แต่ขอบอกว่าที่พวกคุณเลี้ยงอยู่ทุกวันนี้มันเป็นสายโชว์ ยิ่งพวก Bully ไม่ต้องไปพูดถึง เพราะฉนั้น คุณไม่ต้องคิดเลยว่าหมาคุณจะกัดสุดยอด ภูมิใจในตัวเองว่าข้าเลี้ยงหมาที่กัดเก่งที่สุดในโลก มันไม่ใช่
    ถ้าอยากเลี้ยงพิตบูลจริงๆ ก็ไปหาสายกัดมาเลี้ยง แล้วก็จะรู้เองว่า พิตบูลจริงๆ น่ะ มันเป็นอย่างไร ทำไมเขาถึงบอกว่ามันเลี้ยงได้ตัวเดียว มันอยู่รวมกับใครไม่ได้
  • บ้านเราน่ะมีครับคนที่เล่นสายกัด ลองเข้าไปในเวปบอร์ดสายกัดสิครับ ถ้าจะหาสายกัดเเท้ๆน่ะหาได้สบายครับ.
    เเต่ราคาจะเเรงหน่อยครับ ถ้าตัวละ 3000-4000 น่ะไม่มีหรอกครับ อย่างน้อยๆสายเลือดดีๆ ก็เป็นเหมื่นขึ้นล่ะครับ เเต่ถ้าจะเลี้ยงหมาเพื่อความน่ารัก ก็เลี้ยงเเบบไหนก็ได้ครับ....

ตามความชอบของเเต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมน่ะไม่อยากให้ใครมาว่าใครหรอกครับ..
    เพราะเเต่ละคนเดินคนละทางอย่าไปก้าวก่ายกันครับ.คนที่เขาเลี้ยงสายกัดเเล้วเขาไม่กัดก็มี เขาเเค่อยากจะอนุรักษ์ไว้ ส่วนคนที่เลี้ยสายกัดเเล้วเอาไปกัดก็มีครับ. ส่วนคนเลี้ยงสายโชว์ก็เอาไปกัดหมารังเเกหมาตามข้างถนนก็มี เอาไปโชว์เพื่อความสวยงามก็มี ขึ้นอยู่กับเจ้าของหมาครับ...เเต่อยากให้ทุกคนที่ชอบว่าหมาสายกัดนั้นคิดสักนิดครับ....หมาสายกัดคือบรรพบุรุษของหมาพิตบูลทั้งหมดครับ เเล้วมาเเตกเเขนกเป็นสายโชว์ สายนู่นสายนี่
    ถ้าเราว่าหมาสายกัดไม่ดีก็เท่ากับว่าเราว่าบรรบุรุษของหมาตัวเอง เพราะฉนั้นก็เลิกเลี้ยงพิตบูลซะถ้าคิดว่ามันไม่ดีมันไม่เหมาะกับเรา
    เเต่ถ้าเลี้ยงสายโชว์ก็อย่าเอามาลองเเบบฝรั่งเเบบนี้ครับอย่าเอามากัดเล่นมันเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีครับ ..
    หมาที่เขากัดจริงๆต้องมีกฎกติกาไม่ใช่มากัดมั่วๆเเบบไอ้หรั่งนี่ เเล้วถ้าจะเอามากัดก็ต้องเลี้ยงสายกัด ถ้าเอาพวกสายโชว์มากัดก็เห็นผลอย่างที่เห็นล่ะครับ..
    อันนี้เเค่ความคิดผมนะ...ถ้าไปกระทบหรือพาดพิงใคร หรือใครไม่ถูกใจ ต้องขอโทษ..ไว้นะที่นี้ด้วยครับ
  • ถูกใจมากน้องชาย...เข้าใจแล้วน่ะว่าไอ้ที่ตัวล่ะ 3,000-4,000 ไม่มีหรอกที่ดี แล้วอย่าลืม จะซื้อเนื้อก็ไปซื้อกับคนขายเนื้อ จะซื้อไก่ก็ไปซื้อกับคนขายไก่ จะซื้อหมาสายกัดก็ไปซื้อกับคนที่เขากัดหมา แค่นี้เองแล้วจะไม่ถูกหลอก
  • ผมฟันธงให้ครับที่พิทสู้ ล๊อทไม่ได้เพราะ
    ิพิทยังเป็นลูกสุนัขอยู่น้ำหนักปากยังไม่มากครับ
    สังเกตดูให้ดีครับ จุดสังเกตุที่ไข่ (อวัยวะเพศ) ของสุนัขตัวนี้
    ดูอย่างไงก็ ไม่น่าจะเกิน 7-9 เดือนครับ
    ที่ผมกล้าพูดก็เพราะผมมีประสบการณ์มาแล้วครับ
    คือตอนนั้น หมาผมเรดโน้ด เหมือนกัน 8 เดือนครับ
    หลุดไปฟัดกับหมาคนงานในฟาร์ม เป็นหมาไทยหลังอาน
    อายุน่าจะไม่ต่ำกว่า 4 ปีครับ ผลออกมานะครับ มีแต่แผลครับ
    พิทยังเด็กกัดจนตายก็ไม่ชนะครับเพราะไทยหลังอานทนได้และก็จัดการลูกเราจนนวมครับ
    แต่พิทของผมมันไม่คิดจะหนีเลยครับสภาพนะครับเหมือนในคลิปครับหมดแรงครับ
    แต่มาตอนนี้พิทของผมก็เลี้ยงมาเรยจนอายุ 18 เดือน เต็มผมเลยพาไปแก้มือใหม่ครับ พอปล่อยเชือกไม่อย่่ากจะคิดครับ
    พองับเข้าก้านคอ ล็อค ติดปากกดจมพื้น กัดกระชาก คำเดียวจอดเลยครับ แค่ 10 นาที จากนั้นเข้าไปห้ามครับ เจ้าไทยหลังอาน
    หมดสภาพ กว่าจะงัดปากออกเลือดเป็นลิ่มๆๆ ครับ สุดๆๆครับ เป็นความจริงไม่เชื่อทดสอบได้ครับ
  • ระหว่าที่หมากัดกัน ไอ เจ้าของเเมร่งน่าจะต่อยกันไปด้วย ต่อยกัน จนกว่า หมาจะหยุดกัดกัน ท่าจะหนุกดีหวะ
  • http://www.yeniceobaa.com/filmler-goster-4463-pitbull_ve_pit_vs_kopek_dovusleri_izle.html
  • ร๊อตก็โหดเหมือนกันนะ