ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • อยากได้เสื้อพวกพี่ๆ ค่ะลายสวยดี อย่าลืมเอาไปขายด้วยนะคะอยากได้จะไปซื้อ
  • เหมือนน้าผีท่านบนนะครับ อยากได้เสื้อแต่ละค่ายเป็นของที่ระลึกเหมือนกัน

แต่ละค่ายแต่ละคอกทำเสื้อออกมาได้น่าใส่จริงๆครับ :015:
  • เมื่อไรจะมีงานพิตโชว์ที่อีสานบ้างน้อ อยู่อุบลครับ ติดตามข่าวจากหนังสือตลอดครับ บูลลี่บ้านเราสวยมาก วันงานจะไปดูเหมือนกันเผื่อได้ตัวใหม่ไปเลี้ยงสักตัว
  • ได้ครับ ยังไงวันงานจะติดวีซีดีกับดีวีดีไปด้วยอย่างละร้อยสองร้อยครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC009782.JPG 124K
  • คณะกรรมการอาจใช้ผู้ทรงคุณวุฒิในวงการบ้านเราตัดสินครับ ทางผู้จัดและผูใหญ่ที่ร่วมออกบู๊ต จะเป็นคนโหวตออกเสียงว่าจะใช้ท่านใดเป็นกรรมการตัดสินบ้างครับ หมาเรา จะมีใครรู้จักดีเท่ากับคนในวงการของเราครับ :020:
    ไฟล์แนบ
    Logo2.jpg 80K
  • ทำไมred nose open ไม่แบ่งนอก ใน ประเทศบ้าง
    ไม่งั้นหมาในประเทศจะสู้หมานอกได้อย่างไร ไม่ยุติธรรมครับ
  • :031::031::031::031:.............ไปด้วยนะพี่บัง อิๆๆ
  • อย่าพึ่งฟันธงว่าไม่ยุตติธรมครับคุณ asy หมาเรดโนสที่เรายังไม่ได้มีการแบ่งนอกใน เพราะว่า ผมถามคุณหน่อยครับ นอกจากพระรามสามแล้ว มีกี่ท่านกันหรือครับ ที่นำเข้าเรดโนส แล้วคุณคิดว่า เรดโนสที่นำเข้านอกจากค่ายรามาสาม แล้ว มันมีมากพอที่เจ้าของงานจะจัดถ้วย ให้มีการแข่งขันกันหรือไม่ครับ ถามนะถามได้ครับ ใช้สมองคิดนิดนึงนะครับ ก่อนที่จะว่าหรือตำหนิคนอื่น

ถ้าเจ้าของสุนัขท่านใดที่นำเข้าเรดโนส แล้วต้องการลงประกวด แจ้งความจำนงไว้ได้เลยนะครับ ถ้ามี เราจะจัดถ้วยให้ท่าน ตามที่ท่านร้องขอ ครับ

ด้วยความเคารพ
  • อ๊อฟ ก.จ งานใหญ่ขนาดนี้ ถ้าขาดท่าน ก็เหมือนกับว่า ก่อนออกจากบ้านลืม ใส่กางเกงละครับ

ท่านคือส่วนนึงที่ช่วยเติมเต็มวงการเราอยู่แล้วครับ:020:
  • จะฟิตทั้นไหมหนอ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0033.jpg 98K
  • ถามผู้จัดบอกว่ารายละเอียดงานและรุ่นประกวดจะออกมาเร็วๆ นี้ พอดีใจร้อนจะได้แยกพิตลงประกวดถูกรุ่นครับ เร็วๆ หน่อยนะครับ
  • ดีนะวงการนี้ คอมเม้นท์กันเยอะดีครับ อย่างนี้คนจัดเขาจะได้จัดให้ดี ผมเลี้ยงหมาแดงจะเอาไปประกวดด้วย ไม่รู้สวยหรือไม่นะแต่ผมมองทีไรแมร่งสุโค่ย อยากเจอกับตัวอื่นเหมือนกันว่าจะเท่าของเราหรือเปล่า อยากให้เพื่อนๆ เอามาเยอะๆ นะครับ "หมาสวยต้องประกวดใช่โอ้อวดอยู่แต่ในบ้าน" ใครคิดเหมือนผมบ้าง555
  • พอดีเลยกำลังฟิตหมาทุกวัน ขอบคุณที่มีคนจัดงานที่กรุงเทพฯ งานนี้จัดเต็ม จะเอาไปประกวดหลายตัวดูซิจะเป็นอย่างไร ฮึ
  • http://www.youtube.com/watch?v=I7F-XIXGXXE
  • ขอบคุณอาณาจักรสัตว์เลี้ยงค่ะที่จัดงานนี้ขึ้นมา นานๆ ทีถึงจะมีคนกล้าจัดเพราะต้องเจออุปสรรคหลายด้าน ขอบคุณอีกครั้งและจะไปร่วมงานนี้แน่นอนค่ะ
  • พี่บัง เข้าใจเปรียบ อ๊อฟนะ:032:

พี่บังเอาตัวเมียลูกกุตตาฟไป ผมเอา lil jay-R ไปก็ได้ อิอิ ว่าแต่ว่าผมต้องเปิดบูธเองไหม เอาหมาไปตัวเดียว :001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3555.jpg 88K
    IMG_36462.jpg 89K
  • http://www.youtube.com/watch?v=q9fu1ZJqaaA

เชื่อว่างานนี้ คนไปเยอะแน่นอนครับ น้องเป้! เปิดบู๊ตได้เลย แปดพันเองครับ ฮ่ะๆๆๆๆ:020:

สนามนี้เป็นสนามมาตฐานสนามแรกนะครับ ไม่มีการใช้ สนับอก ปลอกคอหนาม หรือปลอกคออย่างอื่น นอกจากโซ่ฝึก หรือเชือกรัดเท่านั้น ครับ:020:
  • Thank Big Bung ที่เอารูปแบบผู้เข้าประกวดมาโพสต์ลง อยากเห็นบ้านเรามีสปิริตเหมือนฝรั่งเขา แพ้หรือชนะก็เดินเข้าไปจับมือแสดงความยินดี อย่างนี้ซิสุดยอด ภาพสวยๆ อย่างนี้ขอให้เกิดขึ้นที่งานนะครับทั่นทั้งหลาย
  • http://www.youtube.com/watch?v=LRxIhTTGsAM

bigben จากยุโรป มาดูการประกวดบ้านเรา ดูแล้วหัวเราะบอกว่า บ้านยู ฟันนี่ มากๆ ใส่ปลอกคอหนามประกวดด้วยหรือ ถ้ามันหลุดวิ่งไล่จับกันวุ่นทั้งงานแน่ๆ ระดับประกวดมาตฐาน ควรปรับระบบ ให้เป็นมาตฐาน ถึงเวลาแล้วครับ

สนามนี้ ไม่มีปลอกคอหนาม สนับอก นะครับ ฝึกหมาท่านไว้ได้เลย :020:
  • งานคอนถมก็ยังมีเด็กค่ายใหญ่ใส่สายสนับอกลงประกวดแต่ไม่ฟาว สงสัยเส้นดี
  • http://www.youtube.com/watch?v=9M-6jl7lmwE

ครับน้าผี ตอนนี้ เราคือที่ 1 ของเอเชีย ถึงเวลาแล้วครับที่จะเข้าระบบ ปรับมาตฐาน กันได้แล้วครับ หลังจากหย่อนยานมานาน

หมาที่มาประกวด ลองดูของอเมริกาซิครับ ผิวหนัง ขน การโชว์ การวิ่ง เนี๊ยบทุกตัว ...... :063:

บ้านเราหมาไม่วิ่ง ไม่เดิน เป็นโรคผิวหนัง ก็ไดรางวัล ฮ่ะๆๆๆๆๆ .......................... งานนี้ไม่มีครับ ถ้าสุนัขท่านไม่พร้อม อย่าลงเลยครับ เสียเงินค่าสมัครปล่าวๆ เพราะลงก็ไม่ติดรางวัลแน่ๆ งานนี้รางวัลเหมาะสมที่สุดกับสุนัขที่สวย และเจ้าของที่พร้อม ครับ

ด้วยความเคารพ เชื่อว่าหลายท่าน อยากเห็นวงการบ้านเราเปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้นครับ:020:
  • สนับสนุนให้มีการเปลี่ยนแปลงครับ
  • สนับสนุนด้วยอีกคนครับ หมาประกวดต้องเดินหรือวิ่งเพื่อดูมูฟเม้นท์ การเคลื่อนไหวต่างๆ สำคัญคนจูงต้องรู้เรื่องนี้ด้วย มิใช่ใส่อีแตะมาจูงหมา อย่างนี้ถือว่าไม่ให้เกียรติกรรมการ คนจัดงาน ที่สำคัญต้องให้เกียรติคนดูด้วย ไม่ต้องถึงกับใส่สูทหรอกแต่ต้องแต่งตัวให้ดูดีวงการเราก็โอเคแล้วครับ
  • เจ๋งจริงครับงานนี้ เป้ไม่เป็นไรเรามาเปิดด้วยกันคนละครึ่งบูท เป็นเป้เป๋เคนเนลไปเลย เอามะๆ
  • มีกิจกรรมเกี่ยวกับพิตบูลเยอะๆ นะครับ อยากดูความสามารถของเขาครับ งานนี้ข่าวถึงหูทีวีช่องต่างๆ รับรองมากันพรึบแน่
  • ต้องขอโทด ด้วยครับ ที่ผมถามไปด้วยความไม่รู้จิงๆ
    ไม่ได้จะตำหนิครับ
  • ผมเห็นด้วยกับคุณbigdungครับกับการไม่ให้ใช้สายลัดอกกับปลอกคอลงประกวด
  • ดีครับบิ้กบัง ทางท่านรู้จักกฏหมายระเบียบที่ดี ควรนํามาเป็นระบบให้ประชาชนได้ใช้กันครับ...:063::020::063:
  • ต้องลางานครึ่งวันซะแล้ว.......
  • ผมลาเต็มวัน เพื่อพิตบูลผมยอม ดีเลยครับวันอาทิตย์หยุดพักผ่อน ผมีเลี้ยงพิตบูลและก็ได้เพื่อนเพราะพิตบูลครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณอาณาจักร สัตว์เลี้ยงที่จัดงานดีๆอย่างนี้ ขึ้นมาครับ:020:
    ไฟล์แนบ
    33905_103146616417944_100001678180203_20819_5160837_n.jpg 42K
  • WOW!!! พลาดไม่ได้ล่ะงานนี้:063:
  • สงสัยงานนี้มีพิตเพิ่มอีกตัวแน่เลยตรู เพิ่งเข้ามาก็รู้ว่ามีอะไรน่าสัมผัส งานนี้จะเอาอั้ยกร่างที่บ้านไปโชว์ที่งานด้วยครับ อยากรู้จังว่าของเราจะสวยสู้เขาได้รึเปล่า ให้มันรู้ไป ฮึ
  • ดีจังคับมีงานพิตบูลจะซื้อมาเลี้ยงนานแล้วแต่อยากดูหลายที่ งานนี้งานเดียวจุใจแน่เลย เดี๋ยวขอตังเมียเตรียมซื้อลูกพิตบูลสักตัว 555
  • อยู่สระบุรีคับ วันงานที่ลพบุรีก็ไปเดินดูแต่เห็นบูลลี่น้อยมาก อยากเห็นเยอะๆ ไม่พลาดงานนี้แน่เพราะชอบหมาแนวใจนักเลงฮับ
  • เอาละวะฟิตเสือเตี้ยที่บ้านเต็มที่งานนี้ต้องมีเฮแน่ ขอสู้กับหมาในด้วยคน 555
  • LAS VEGAS DOG SHOW 2011:020:

การแต่งบู๊ต แบบอลังการ สุดๆ

miagi (เริ่มเป็นหนุ่มแล้ว)เทพเจ้า บลูลี่ดวงใหม่ กำลังฟักตัวให้มีแสง!!!!!!!!!!!!!!...:020:
    ไฟล์แนบ
    adfsd.jpg 49K
    168150_170174056359262_100001000063275_353054_5226515_n.jpg 58K
    asdsdd.jpg 89K
    168650_170174086359259_100001000063275_353055_2696475_n.jpg 64K
    afsdd.jpg 102K
  • ซุปเปอร์สตาร์ เพียบ!!!!!!!!!!!:020:
    ไฟล์แนบ
    11112.jpg 87K
    ads.jpg 53K
    adsdfv.jpg 64K
    163859_170171056359562_100001000063275_353027_6941156_n.jpg 75K
    163787_170171079692893_100001000063275_353028_3842335_n.jpg 56K
  • บิ๊กบังมาโพสต์หมาเทพพวกนี้ลงทำไม อั้ยผัวตัวดีมันเริ่มขอตังค์ตั้งแต่งานยังไม่เริ่ม มันบอกจะดูหมาเทพมาเลี้ยงสักตัวสองตัว โอยปวดเฮดคงหลายเงินแน่
  • รบกวนถามนิดนึงครับ ถ้าไม่มี box เอากรงไปได้ไหมครับ
  • ผมว่างานนี้คนแน่นแน่เพราะเห็นคอนเฟิร์มเยอะเหลือเกิน ผมคนหนึ่งแหละไม่พลาดงานนี้
  • เพื่อให้ท่านที่จะลงประกวด ทำความเข้าใจก่อนการแข่งขัน เตรียมตัวฟิตซ้อมได้อย่างถูกต้อง
    ขอเรียนให้ทราบ เรื่องกติกาตัดสิน การประกวดเพาะกาย เรามีหลักเกณฑ์ดังนี้

หลักคิดง่ายๆเลย เราประกวด เพาะกาย แสดงว่า เราต้องสร้างกล้ามให้ขึ้นมา
    ดังนั้นกล้ามเนื้อแต่ละส่วนต้อง ใหญ่กว่ากรณีปกติ โตกว่ากรณีปกติ สวยงามกว่าปกติ ชัดเจนกว่าปกติ
    หากกรรมการพิจารณาดูแล้วว่า เป็นกล้ามเนื้อปกติธรรมดา พบเห็นได้ทั่วๆไป อันนี้ก็ไม่ใช่เกิดจากการเพาะกาย

หมาตัวใหญ่ แต่กล้ามไม่ชัด กับหมาตัวเล็กแต่กล้ามชัด หมาตัวเล็กได้คะแนนมากกว่า เพราะแสดงให้เห็นถึงการฟิตซ้อม
    หมาตัวหนึ่งกล้ามที่อกใหญ่มาก แต่กล้ามก้นไม่มี หมาอีกตัว มีทั้งกล้ามก้น กล้ามอก ตัวที่กล้ามครบกว่าได้คะแนนมากกว่า
    หมาตัวหนึ่งกล้ามใหญ่ แต่เต็มไปด้วยไขมัน ไม่เห็นซี่โครง ไม่เห็นเส้นเลือด อันนี้ชัดเจนว่า เตรียมตัวมาไม่พร้อม
    กับหมาอีกตัวกล้ามเล็กกว่า แต่เห็นชัดเจน เห็นเส้นเลือดเส้นเอ็น ตัวหลังได้คะแนนเยอะกว่า เพราะฟิตซ้อมมาดีกว่า

เราประกวดหมากล้าม ประกวดเพาะกาย ดังนั้น ตัวที่กล้ามเยอะ กล้ามใหญ่ ชัดเจน ไร้ไขมัน จะได้คะแนนสูงสุด
    ใครโดนตัดคะแนนน้อยสุดจึงเป็นผู้ชนะ จากคะแนนเต็มร้อย เราจะตัดคะแนนตามจุดบังคับ ใครโดนนน้อยสุดคะแนนจะเหลือสูงสุด

ยกตัวอย่างเกณฑ์ในการประกวด จากคะแนนเต็มร้อย
    สมมุติว่า โดนตัดคะแนนเรื่อง ไขมันหนา กล้ามไม่ชัด เส้นเลือดไม่ขึ้น กล้ามไม่ครบ จุดละ 5 คะแนน คะแนนรวมจะเหลือ 80 คะแนน
    คะแนนใครสูงสุดก็เป็นผู้ชนะ แต่แน่นอน การตัดสินด้วยสายตา และการคำนวนในใจ อาจจะไม่ตรงกับใจท่าน 100%
    โปรดเผื่อค่าความผิดพลาดให้กรรมการด้วย ผมจะพยายามทำอย่างสุดความสามารถ เพื่อให้การแข่งขันออกมาค้านสายตาน้อยที่สุดครับ
  • สิ่งที่ผมอยากเสนอ ให้คณะกรรมการจัดงานรีบดำเนินการก็คือ เรื่อง กฏ กติกา และหลักเกณฑ์ในการตัดสิน เพื่อให้ผู้ต้องการส่งสุนัขเข้าประกวดได้ทราบล่วงหน้า สามารถเตรียมสุนัขได้ตรงกับการประกวดมากที่สุด เพื่อลดข้อขัดแย้งต่างๆให้น้อยที่สุด อย่าลืมว่าหมาในบ้านเรามีความหลากหลายมาก หมาแต่ละค่ายต่างก็มีราคาค่าตัวสูง ผลการตัดสินมันส่งผลกระทบต่อชื่อเสียงของคอกเขา และทุกคอกต่างก็มั่นใจในสิ่งที่ตนเองมี มั่นใจว่าจะได้รับการตัดสินว่าเป็นผู้ชนะ ผมจึงจำเป็นต้องขอบอกล่วงหน้าไว้ก่อน หากทุกอย่างยังไม่ชัดเจน งานนี้ผมไม่รับเชิญเข้าร่วมเป็นกรรมการตัดสินนะครับ

เพราะการตัดสินโดยการโยนภาระให้กรรมการใช้วิจารณะญานแก้ปัญหาเฉพาะหน้าในสนาม มันสร้างความลำบากใจเป็นอย่างมาก

ด้วยความเคารพ
  • วันนี้โทรคุยกับอาณาจักรสัตว์เลี้ยง เรื่องรายละเอียดงานและรายละเอียดของพิตบูลเห็นเขาบอกว่าจะชัดเจนภายในอาทิตย์หน้า ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ เร็วๆ หน่อยนะครับจะได้ลงถูกประเภท ส่วนกรรมการผมไม่เกี่ยงหรอกว่าจะเป็นใคร ผมถือว่าคนที่จะมาทำหน้าที่คือคนที่เสียสละ ใครก็ได้ที่รู้เรื่องพิต ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งกับน้าผีขอรับ กรรมการคือผู้ที่เสียสละ ตรงไปตรงมา กล้าชี้ชัดไปเลย ที่สำคัญคนที่นำหมาเข้าประกวดต้องยอมรับกฏกติกาและการตัดสิน ต้องมีสปิริต แพ้ชนะถือเป็นเรื่องปกติ จะได้มีคนจัดงานให้เราได้ชมกันบ่อยๆ คับ ย้ำ หมาสวยต้องประกวด ใช่โอ้อวดอยู่แต่ในบ้าน พบกัน 19 กพ.54 นะพี่น้อง ผมมีปีศาจอยู่ 4 ตัว ลงหมด นี่คือโอกาสดีที่จะได้รู้ว่าหมาเราจะสวยหรือไม่ ฮึให้มันรู้ไปเลย
  • ผมจะจ่ายค่าบูธยังไงครับพี่บัง เดี๋ยวเก็บในงานเลยละกันเพราะจะเอาเงินรางวัลหมากล้ามมาจ่าย555

คุยทับไว้เยอะ ปั้นไม่ทันโดนเละแน่เลย พร้อมส่งลูกหมากระดูกควาย 3 ตัว ลงประกวดด้วยครับ
  • ชอบจริง ๆ คำนี้ " หมาสวยต้องประกวด ใช่โอ้อวดอยู่แต่ในบ้าน "
  • สุดยอดคำ "หมาสวยต้องประกวด ใช่โอ้อวดอยู่แต่ในบ้าน" เยี่ยมยอด ของครายที่ว่าแน่จริง สวยจริง ต้องลงประกวดคับ ขอส่งประกวดด้วยคน สู้ตายว้อย
  • งานนี้พิตบูลดังระเบิดแน่ ได้ข่าวว่าสื่อมวลชนทั้งสื่อโทรทัศน์และหนังสือพิมพ์ทราบข่าวกันหมดแล้วจะมาทำข่าวเพียบ ไม่เสียแรงที่แอบจิ๊กเงินเมียไปซื้อมาเลี้ยง ฮิๆๆๆๆ
  • โทษนะครับพี่มาร์ค ผมขอแสดงความคิดเห็นอะไรหน่อยนะครับเรื่องการประกวดหมาเพาะกายนะครับ ผมว่าพี่น่าจะสร้างกฎเกณน์ของการประกวดหมาเพราะกายนะครับ ว่าในตัวของหมานั้นจะเน้นกี่ตำแหน่งของส่วนของกล้ามเนื้อและตำแหน่งส่วนของเส้นเลือดที่ปูดโปน เพราะการประกวดเพราะกาย ของคนนั้นเค้าเน้นความชัดเจนของกล้ามเนื้อที่คนเราสร้างขึ้นมามากกว่าส่วนของเส้นเลือดนะครับพี่มาร์ค