ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนด้วยนะครับ
  • คือ พิทบูลที่บ้าน เพิ่งคลอดลูกไปครับ

แล้วแม่หมา มีเลือดเป็นลิ่มๆออกมาจาก อวัยวะเพศมันอ่ะครับ

หมาใครเคยเป็นแบบนี้มั่งครับ

แล้ว อาหารเสิรม หลังคลอดนี่ พี่ๆใช้สูตรไหน บอกผมมั่งนะครับ รบกวนด้วยนะครับ:001::001:
  • น่าจะปรกติ เพราะมันขับเอาเลือดและรกที่ค้างออกมา ถ้าออกมามากจนทำให้เจ้าของวิตกก็เอาไปให้หมอตรวจก็ดีเพราะบางครั้งอาจตกเลือดก็เป็นได้ ส่วนยาที่ใช้ก็เพนนิสลิน500000 หรือ ทีซี มัยซิน ช่วงแม่หมาคลอดลูกใหม่ก็ให้อาหารแยะหน่อย 3 มื้อเลย และก็แคลเซียม (ให้แยะกว่าปรกติหน่อย) พยายามเช็ดของเหลวที่ออกจากอวัยวะเพศอย่าให้โดนตัวลูกหมา ไม่งั้นมันจะกัดผิวหนังลูกหมาเป็นแผล ทำให้ขนไม่สวย ขอให้โชคดดน๊ะครับ
  • :005:ขอบคุณมากนะครับ คุณ sirichi