ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลกายเป็นหมาข้างถนน
  • ผมเห็นเดินหาของกินอยู่แถวป้ายรถเมร์ กิโลเก้า เลยลองถามแม่ค้าแถวนั้นดูว่ามีเจ้าของมัย
    เขาบอกว่ามีเจ้าของ
    แต่มันถูกเลี้ยงเป็นหมาข้างถนนแบบนี้
    น่าสงสารมาก มี 2 ตัว ผู้ 1 เมีย 1
    แต่ตัวเมียเริ่มเป็นโรคผิวแล้ว ทั้งสองตัวโทรมมาก
    วันหลังจะลงรูปให้ดูกัน
  • ที่เชียงใหม่ก็มี หน้าหมู่บ้านการุณอ่ะครับ หนูเห็นอยู่ 2 ตัว ไม่รู้เจ้าของอยู่บ้านไหน
  • ที่ปู่เจ้าสมิงพราย ซอยโรงไฟฟ้ามีเดินอยู่หลายตัวเลย แต่เป็นสายโชว์ตอนนี้ยังไม่เห็นมันมีเรื่องกับใครสักที ดูๆแล้วพูดได้เลยว่าหมาข้างถนนชัดๆ
  • :011:เวรกรรมของหมาที่ได้เจอคนที่ไม่รักมันจริง
  • รณรงค์ให้ตายก็ไม่เข้าหูของคนบางจำพวกที่เห่ออะไรเป็นพัก ๆ หรอกครับ หมาตอนเด็ก ๆ มันก็น่ารักแทบทุกตัวหล่ะครับ
    ไม่รักจริงเลี้ยงไว้ทำไมก็ไม่รู้ เดือดร้อนชาวบ้านเขา
    ไม่ต้องให้มันกัดหมา หรือจี๊ดกัดใครหรอกครับ และไม่จำเป็นต้องเป็นพิทบูลด้วยครับ
    หมาที่เลี้ยงปล่อย ๆ ทิ้ง ๆ ไว้ แค่มันขี้หน้าบ้านคนอื่น เขาก็เดือดร้อนกันแล้วครับ
  • ใช่สักว่าอยากแต่จะโก้พอมันโตมาก็อ้างโน่นอ้างนี่ ทุเรศจริง ๆ คนพวกนี้
  • พูดไม่ออกเลย ...เซ็ง...
    ตอนอยากได้ แสวงหามาเลี้ยง แพงเท่าไรราคาไม่เกี่ยง
    ตอนเบื่อ ทิ้งขว้าง ไม่สนว่ามันจะเป็นเช่นไร เวรกรรม...
  • สมัยก่อนผมเห็นหมาอยู่ตามท้องถนน บอกตามตรงว่าไม่รู้สึกอะไร แต่ทุกวันนี้
    เลี้ยงพิทบูล เห็นหมาแล้วรถวิ่งผ่านไปมา หัวใจแทบจะวาย ไม่รู้เป็นไร...:003:
  • เด็กผมก็เป็น ขำๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMGP0292.jpg 55K
  • พวกนี้มันไม่เข้ามาดูในเวปนี้หรอกครับทุกท่าน มันสักแต่เลี้ยง สมองมันไม่คิดอะไรมากหรอกครับ
  • เวรแท้ๆ :m076:
  • ได้รูปมาแล้ว
    ไฟล์แนบ
    FILE0152_1.jpg 110K
    FILE0158_1.jpg 105K
    FILE0154_1.jpg 108K
    FILE0153_1.jpg 107K