ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นหน่อย จะเดินหน้าต่อหรือหยุดดี
  • เรียนสมาชิกทุกท่าน

เริ่มรู้สึกเหนื่อย และทำตัวไม่ถูก เพราะช่วงนี้งานเยอะมาก จับหลายอย่าง แต่เรื่องหมามันอยู่ในสายเลือดคงหยุดไม่ได้
    และจะว่าไป ผมเป็นคนชอบทำกิจกรรมมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ก็เข้าใจว่า พิตบูล มันไม่ใช่สมบัติของผมคนเดียวมันเป็นของส่วนรวม
    เมื่อคืนโดนน้าผี เบรกซะหัวทิ่มเลย เรื่องการออกหน้าในงานของคนอื่น กลายเป็นเสือกไป ก็เลยอยากจะทบทวนบทบาทของตัวเองดูสักหน่อย

ผมมั่นใจว่าเป็นคนแรกที่ริเริ่มการจัดกิจกรรมสำหรับพิตบูลที่เห็นได้อย่างเป็นรูปธรรมมากที่สุด ตั้งแต่งานมีทติ้งครั้งแรก ที่หน้าซีคอนเมื่อประมาณสิบกว่าปีกอ่น มาจนงานลากน้ำหนัก งานเลี้ยงปีใหม่ และอีกหลายครั้งที่ใครมีงาน ขอความร่วมมือมาก็ไม่เคยปฏิเสธ กระโดดร่วมวงโดยไม่ลังเล เพียงเพราะอยากเห็นวงการก้าวไปข้างหน้า จนบางครั้งก็ละเลยขาดความระมัดระวัง ไม่อยากเสียคนเหมือนสองกรณีนี้แล้ว

เรื่องแรกงานพัทยา โดนถีบเข้าไปเป็นหนังหน้าไฟจากเกมส์การชิงอำนาจ แย่งซีนกันดัง
    เรื่องที่สองงานที่ห้างพันทิพ กลายเป็นว่าผมทำเกินหน้าที่ โดยที่เจ้าของงานเขาเองยังไม่ขยับเท่าไรเลย
    ผมจึงอยากทบทวนบทบาทของตัวเองดูสักหน่อย เพราะมีอีกหลายโครงการที่กำลังจะทำ เช่น ABC

กระทู้นี้ขอความเห็นในเชิงสร้างสรรค์ ผมรับปากว่าจะไม่มีการตามเช็คไอพีใคร ปล่อยให้แสดงความเห็นได้อย่างเสรี
    ด่าได้หากผมทำตัวไม่เหมาะสม หรือทำเกินหน้าที่ แต่ห้ามด่าพ่อล่อแม่ หรือด่าแบบไม่มีเหตุผล ต้องการเพียงความสะใจ
    หรือต้องการเอาคืนกันในเรื่องส่วนตัว งานนี้ว่ากันเฉพาะใรเรื่องหมาล้วนๆ การเมืองไม่เกี่ยว ครอบครัวไม่เกี่ยว เรื่องส่วนตัวก็ไม่เกี่ยว

ขอบคุณทุกท่านครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC08396rs.jpg 92K
  • โดนเบรกหัวทิ่มอะไรพี่?
  • ทำแล้วต้องทำให้เต็มที่ครับพี่ ถึงเรียกว่าทำจิงๆ
    เป็นกำลังใจให้พี่( ขอบคุณสำหรับสังคมดีๆพี่ )

ป.ล. น้องคนนึงละที่คิดว่าพี่ใจสุดๆ:o034:
  • ผมว่าในเรื่องบางสิ่งที่พี่มาร์คเสนอแนะมันก็ดีนะครับแต่ในบางเรื่องถ้าเกิดเจ้าของงานหรือคนจัดยังไม่ได้ออกมานำเสนอพี่มาร์คก็น่าจะหยุดการนำเสนองานในส่วนของพี่ไว้ก่อนนะครับ เพราะถ้าเกิดเจ้าของงานเค้าเกิดยกเลิกการจัดงานขึ้นมาหรือเค้าอาจจะเปลี่ยนแปลงการจัดงานขึ้นมาพี่จะทำให้พี่เสียชื่ออเอาน่ะครับเพราะที่น้าผีออกมาบอกพี่เมื่อคืนนั้นมันเหมือนมีอะไรผิดสังเกตุอยู่นิด ๆ น่ะครับไม่นั้นพี่มาร์คก็น่าจะติดต่อกับคนจัดงานและให้คนจัดเค้าออกมาแถลงรายละเอียดการจัดงานบ้างน่ะครับ
  • ผมขอชมคุณMafia และ PitbullZone ผมเป็นคนคนหนึ่งที่ไม่รู้จักพิทบลูเลย
    ได้เข้ามาเปิดอ่านในเวปร์ทำให้หลงใหลพิทบลูไปเลย ขอชมจากใจจริง
    และจะอยู่ในพิทบลูตลอดไปจะเป็นกำลังใจให้พี่ๆสู้กันต่อไป
  • สู้ต่อไปคับพี่ เปนกำลังใจให้
    ขอพี่มาจัดกิจกรรมที่เข้าถึงได้ทุกกลุ่มของคนเลี้ยงพิท อย่างนี้ตลอดไปครับ
  • งานที่พันทิพงามวงศ์วาน ผมอ่านที่น้าผีเขียนมันก็จริงตามที่เขาพูด คือเจ้าของงานก็ยังไม่ได้แสดงท่าทีอะไรมากนัก
    มีแต่ผมกับบิ๊กบัง ที่ออกนอกหน้า มีเต็กมาเสริมนิดหน่อย ทีเหลือระบุตัวตนไม่ได้ ผมจึงไม่ต้องการให้ใครมาว่าผมเป็นผี ปั่นกะแสครับ
    ผมไม่ต้องจะยึดติดว่างานพิตบูล มันต้องเป็นผมคนเดียวเท่านั้น เพราะเดี๋ยวนี้มีผู้จัดงานหน้าใหม่ๆเกิดขึ้นเยอะมาก
    เขาอาจจะต้องการทำงานด้วยตัวของเขาเองก็ได้ จึงจำเป็นต้องขอทบทวนบทบาท ไม่อยากเข้าไปก้าวก่ายโดยไม่จำเป็น

ต่อไปสำหรับกิจกรรมสำหรับสุนัขพิตบูล ผมจะพยายามไม่เข้าไปยุ่งหากไม่ได้รับเชิญหรือมีการร้องขออย่างเป็นทางการครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนครับ ว่างๆจะแวะเข้ามาอ่าน
  • ตอบแบบไม่ลังเล.. ป๋ามาร์คและพิทบูลโซนเป็นเสมือนโลโก้ของพิทบูลในเมืองไทยไปแล้ว ยังไงก็ต้องเป็นป๋าที่นำหน้าอยู่วันยังค่ำ เดินหน้าต่อไปครับ.. สู้ สู้ :006::006::006:
  • เป็นกำลังใจให้พี่Mafiaครับผมติดตามผลงานของพี่มานานผมเป็นน้องใหม่ครับแต่ก็ไม่ได้แสดงความคิดอะไรกับเขาสักที่แต่ครั้งนี้มันเกินไปครับ พวกเราต้องมองย้อนกลับไปซิว่าทุกวันนี้วงการพิทบลูเมืองไทยเราเกิดขึ้นเพราะพวกเราทุกคนที่รักพิทบูลไม่ใช้หรอครับแต่วันนี้มีสัญญาณไม่ดีเลยสำหรับพวกเราเอง ลองไปคิดดูนะครับผมก็แค่เด็กอายุ20กว่าเองผมก็คิดได้เท่านี้แหละครับที่เหลือพวกพี่ๆก็คิดเองล่ะกันว่าเรากำลังทำอะไรกันอยู่
  • ถ้าพี่ไม่ทำแล้วใครจะทำ?
    กี่สียงที่ติงมา กี่เสียงที่ชื่นชม
    อีกหนึ่งกำลังใจครับ
  • มากไปก้อไม่ดี น้อยไปก้อไม่ดี
    *ปล่อยวางแล้วคิดให้น้อยลง*
    ทำสิ่งที่ถูกต้อง
    คือความดี ความงาม ความหมดจด
    คือคำหยาด เกียรติยศ อันสะอ้าน
    คือค่านิยม อุดมคติ ปณิธาน
    คือหลัการ สำหรับ กำกับใจ
    คือกฏ กติกา แห้งอาชีพ
    คือแสง ดวงประทีป สว่างใส
    คือวิถี นิติธรรม เรืองรำไร

ประพฤติเถิด ประพฤติใน จรรยาบรรณ
    *กูทำดีคิดแค่นี้พอ*
  • อันนี้ผมขอตอบแบบไม่รู้นะครับ ปกติบ้านเราเค้ามีประธานชมรม สามาคม Pitbull หรือเปล่า น่าจะจัดตั้งประธานชมรมขึ้นมาเพื่อในกรณีมีกิจกรรมต่างๆ กิจกรรมดีๆ อะไรจะได้จะได้ช่วยกันกระจายข่าว ประชาสัมพันธุ์ หรือบอกต่อ จะได้ไม่ดูเป็นการล้ำหน้าคนอื่นเค้า ถ้ามีการเลือกจริงๆ ผมก็จะขอโวทป๋ามาร์คครับ เพราะดูแล้วป๋าก็เป็นนักสร้างสรรค์และเป็นผู้จัดกิจกรรมดีๆ ให้กับคนเลี้ยง Pitbull มาโดยตลอดครับ
    ผมVote +1 เสียงครับ
  • ผมเห็น ดีด้วย กับป๋ามาร์ค ครับ ใครอยากใหญ่ ก็เชิญ จิงปะ เอ้า เชิญหยายยยยให้เต็มเท่ เลยเพ่
  • มาร์ค มาเฟีย ในวงการพิทบูลไทย มีใครไม่รู้จัก ถ้าหยุดจัดและไม่เริ่มต้น
    ทำกิจกรรม วงการพิทบูลอาจจะสดุด ทำต่อไปเถอะ คนทำงานส่วนใหญ่เจ็บ
    กับเสมอตัวทั้งนั้น แต่ระวังพวกที่ไม่ทำงานแต่เกาะกระแสพองานดีเสนอหน้า
    พองานแย่หดหัว

การฟิตหมาตัวหนึ่ง ตัวหนึ่ง ไม่ใช่เรื่องง่าย ๆ รูปร่าง ความสามารถของหมา
    แสดงให้เห็นถึงความพร้อมในการเลี้ยงของเจ้าของ พวกที่ไม่พร้อมก็จะได้
    ไม่กล้าเสนอหน้า ปล่อยให้เลี้ยงเก็บขี้ให้ข้าวเป็นคนรับใช้หมาในบ้านไป

การที่ผีออกมาเตือนสติก็ดีแต่อย่าใส่ใจเลย เพราะผีบ้างตัวมันอาจจะอิจฉา
    ก็ได้ "ทำไมเวลาตูพูดอะไรไปไม่เห็นมีใครสนใจเลยว่า แต่พอไอ้มาร์คมัน
    จัดกิจกรรมโน้น กิจกรรมนี้ คนให้ความร่วมมือกันเพียบ" คิดซะอย่างนั้น เรา
    จะได้มีกำลังใจกำลังกายมุ่งหน้าสร้างสรร กิจกรรมดี ๆ ให้กับวงการ

เด็กใหม่ไฟแรงกลุ่มไหนอยากจัด อยากทำบ้าง ซุ่มฟิตหมากันเลย มีดีเอามา
    อวด ถ้าพร้อมลงแข่งรวมตัวกันให้ได้แล้วคัดหมามาแข่งกันในสนาม อย่้าเก่ง
    แต่บนเว๊ป วิจารณ์ไปทั่วหมาตัวไม่ได้เรื่อง ไม่กล้าโชว์
  • งานทุกสิ่งจะสำเร็จได้ก็ต้องอาสัยแรงผลักดัน(Power) และแรงผลักดันนี้ไม่ได้มีกันทุกคนครับ แต่ท่านมีเต็มเปรี่ยมครับท่านมาร์ค บางครับอาจจะดูเกินหน้าไปหน่อย แต่ถ้าเจ้าภาพเค้าเข้าใจเค้าจะยิ่งชื่นชมเราด้วยซ้ำ แต่ว่าธรรมชาติของคนไทยครับต้องเข้าใจ คนไทยส่วยใหญ่โดยเฉพาะชนชั้น กลาง-สูง ไม่ชอบคนเก่ง ไม่ชอบคนทำงานเกินหน้าที่ และไม่ชอบคนที่ทำตัวเด่นครับ ข้อนี้คนที่เคยอยู่เมืองนอกมานาน ๆ อาจรับไม่ค่อยได้ แต่คนไทยส่วนใหญ่รู้ดีครับ ประจบสอพลอเท่านั้นที่ทำให้อยู่ได้ สังคมไทยทุกวันนี้อยู่ได้เพราะการเลีย ไม่ต้องไปดูที่ไหนครับ แค่ในที่นี้ก็ถือว่าท่านเป็นใหญ่ที่สุดในเวป ท่านสังเกตไหมว่าถ้าท่านแสดงความคิดเห็นอย่างไร ส่วนใหญ่ก็ ดีครับ เห็นด้วยครับ ไปหมดทั้งที่จริง ๆ แล้วคิดไงกันเราก็ไม่ทราบ ลองดูนะครับมันเป็นอย่างนั้นจริง ๆ อีกอย่างว่าจะไม่เข้าเรื่องการเมืองแล้วแต่มันก็เป็นตัวอย่างที่ดีอีกตัวอย่างหนึ่งครับที่ว่า "คนไทยโดยเฉพาะชนชั้น กลาง-สูง ไม่ชอบคนเก่งเกินหน้าเกินตาครับ" ใครเก่งเกินก็อยู่ไม่ได้ครับต้องไปอยู่ต่างประเทศ :015::015:
  • พี่ มาร์ค เป็นเสาหลักของงวงการ พี่ มาร์ค เป็นผู้ริเริ่มในหลายๆสิ่ง ถ้าพี่หยุด วงการสะดุดแน่ครับ
    เอาคริปเพลง Pit Bull Blues ทำนองง่ายๆ ชิลๆ มาฝากพี่และทุกท่านครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF2307.jpg 98K
  • กล้าคิดกล้าทำในสิ่งที่ดี ยังไงก็ดีกว่าได้แต่คิดแต่ไม่ลงมือทำ

อาจจะถูกบ้างผิดบ้าง มาเกินหรือน้อยเกินก็ไม่ว่ากัน

ถ้าไม่มีคนเริ่มก็ไม่มีคนตาม
  • ผมว่าพี่ไม่ได้ปั่นกระแสนะ ผมว่าพี่กำลัง แนะนำเยาวชนรุ่นใหม่ๆ ให้สนใจงานพิตบลูมากขึ้น ได้นำสุนัขตัวเองมาประกวด ได้พบป่ะพี่น้องชาวพิตบลู หรือพิตบลูโซน การนำเสนอของพี่ ผมถือว่า เป็นการนำเสนอ ให้เราเข้าใจ มากขึ้นกว่าเจ้าของงาน การที่ พี่บัง และพี่มาร์ค ช่วยกัน ผมถือว่าเป็นสิ่งที่ดี เพราะ ถ้าไม่ช่วยกัน งานจะออกมาเป็นแบบไหน งานทุกงานที่เกี่ยวกับพิตบลู ก็เพื่อพวกเราทุกคนครับ

ปล.อยากให้พี่มาร์ค เสนองาน แนะนำงาน พรีเซ้นงาน แบบนี้ให้น้องได้รับทราบอีกต่อไปครับ ถึงงานจะเริ่มหรือไม่เริ่ม แต่อย่างน้อยๆ ก็ได้นำเสนอ ให้งานนั้นมีคุณค่ามากกว่าเดิม นี่คือสิ่งที่ผมได้รับจากพี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    1].jpg 24K
  • พี่มาร์คครับ น้อยคนที่ "คิดแล้วทำ"

มากคนได้แต่ "คิด" แต่ให้ลงมือจริงกลับ "ไปไม่เป็น"

และอีกมากคนที่ "ทำโดยไม่คิด" (อันนี้ไม่เกี่ยว)

คนคิดแล้วลงมือทำ มันมีทั้งสองด้านครับ

คนชอบ ชื่นชม และเชื่อมั่น

อีกมุมก็คนที่หมั่นไส้ อิจฉา และกลัวคนอื่นล้ำหน้า หรือรอเราพลาดแล้วค่อยเหยียบ

เข้าใจครับว่า เราเป็นคนที่ "ทำ" ซะส่วนใหญ่ ให้นั่งเฉยๆ นั่งคิดอย่างโน้นเอย อย่างนี้เอย .... "พี่ทำไม่ได้หรอกครับ"

อะไรเพื่อพิทบูล ผมอยากออกความเห็นส่วนตัวว่า ชอบในสิ่งที่พี่ทำอยู่

ยิ่งพี่เปิดฟังเสียงคนรอบข้างด้วยแล้ว .... ไม่ต้องน้อยใจเลยครับพี่

เป็นกำลังใจให้ครับ :065:
  • การที่พี่ได้เลี้ยงพิตบลูและได้จัดกิจกรรมให้กับสุนัขสายพันธุ์ที่พี่รักแล้วมีรู้สึกดี มีความสุข พี่ทำต่อไปเถอะครับ อย่าไปท้อถอยกับปัญหาอุปสักทั้งหลายเลย
    ยังจำวันแรกที่มีการแข่งลากน้ำหนักที่ในกรมทหารแถวแจ้งวัฒนะได้เลย เด็กบ้านนอกจากสุพรรณบุรี2-3คนกับหมาบ้านนอก1ตัวได้ไปร่วมงานลากน้ำหนักเป็นครั้งแรก ได้รับการต้อนรับอย่างดีจากพี่มาร์คและทุกๆคน ผมอยากให้มีกิจกรรมต่างๆดีๆอย่างนี้เกิดขึ้นอีก
    ***แวะมาให้กำลังใจพี่มาร์คนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1201488671.jpg 24K
  • สู้ครับป๋า
    ทำดีเสมอตัว ทำไม่ดีโดนเหยียบซ้ำ สังคมไทยคับป๋า
    ถือว่าทำให้พิทบูลมันละกันป๋า ถ้ามีมีป๋าไม่มีเวปนี้ผมคงไม่ได้เลี้ยงหมาสายพันธ์นี้ครับ
    *****ขอบคุณจากใจจริงที่ทำให้ผมได้เลี้ยงหมาสายพันธ์นี้*****
  • สวัสดีครับ
    ผมว่างานเกี่ยวกับพิทบลูต้องมีพี่แหละโอเคแล้วคนส่วนใหญ่เห็นพี่จนเป็นโลโก้พิทบลูไปแล้ว
    ผมว่าใครๆก็รู้ว่าพี่จริงใจ พี่แค่กลัวคนว่าเท่านั้นเองผมรู้ว่าพี่อยากช่วยให้งานออกมาดี
    มีคนชมตั้งเยอะ คนบ่นนิดเดียวเอง คิดมากไปได้ หรือนิสัยคนแก่ขี้ใจน้อนหว่า5555
    ล้อเล่นครับ คราวหน้าก็ลองแบบว่า เค้าให้ช่วยแค่ไหนทำแค่นั้น แต่ถ้าอยากเพิ่มตรงไหน
    ก็คุยกับเจ้าของงานแบบเงียบๆก่อน ถ้าโอเคแล้วก็ค่อยหน้าไมล์ แค่นี้ก็น่าจะไม่มีปัญหา มั้ง ครับ
    แต่ผมว่าพี่โอเคแล้ว ดูดีแล้ว เพราะว่าพี่คือ....ผมว่าคนคิดว่ามีงานพิท ก็น่าจะ มีพี่ด้วย
    อย่าคิดมากเลยจริงใจซะอย่าง
    ถูกผิดอย่างไรขอโทษด้วยนะครับ:062::062:
  • ต้นแบบพิทบูลในเมืองไทยไม่ใช่คุณเหรอ คุณมาร์ค เมืองไทยถ้าไม่มีคุณ ก็ไม่มีพิทบูลครับ
    ผมชอบให้คนที่ดีคงอยู่ต่อไปเรื่อย ๆ ครับ ไม่อยากให้เป็นตำนานครับ
    และผมก็เห็นกิจกรรมที่คุณมาร์คและกลุ่มเพื่อน ๆ ทำ มันก็มีแต่ประโยชน์ สร้างสรร ซึ่งมีแต่สิ่่งดี ๆ
    ไม่ว่าจะเป็นทอดกฐิน บริจาคเงินช่วยเหลือเพื่อน ๆ ต่าง ๆ นานา แม้จะมีอุปสรรคมั้งแต่ก็ไม่เห็นมี
    งานไหนไม่ประสบความสำเร็จ เห็นหลายสิ่งหลายอย่างที่มากระทบคุณมาร์ค แต่มันก็ไม่ทำให้คุณมาร์คสะเทือนเลย
    อันนี้ไม่ได้เลีย ไม่ได้ยอ แต่เห็นคุณภาพครับ ผมว่าแค่นี้มันเรื่องจิ๊บ ๆ สำหรับคุณมาร์คครับ เป็นกำลังใจให้อีก 1 แรงครับ

" ขออย่ายอมแพ้ครับ "
  • ทำต่อไปเถอะมีคนชอบก็ต้องมีคนเกลียดเป็นเรื่องธรรมดาถ้าไม่มีคุณพิทบูลก็ไม่เกิด คุณเป็นคนที่จริงจังกับพิทบูลมากเท่าที่เคยเห็นมา ขอเป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ อย่าท้อ
  • จริงๆแล้วผมนับถือและชอบในความเอาจริงและเสียสละของคุณ mafiaครับ อยากให้วงการมีคนแบบนี้เป็นหลัก
    แต่ก็อีกนั้นแหละ คนเราวิ่งตลอดมันเหนื่อ จะเดินมั่งหยุดมั่ง มันก็ไม่เห็นเป็นไร ต้องลองถามตัวเองว่าที่ทำอยู่ยังมีความสุขอยู่มั้ย ถ้ามีก็ทำต่อ(ซึ่งผมเองก็อยากให้ทำครับ) แต่ถ้าทำไปแล้วมันทุกข์นัก ก็ลองทำให้น้อยลง หรือพักไปก่อนก็ได้
    ชีวิตเรา เรากำหนดเองครับ
  • ทำต่อไปเถอะครับพี่ คนเราถ้าทำทุกอย่างด้วยความบริสุทธิ์ใจ

เพื่อส่วนรวม ไม่ต้องไปแคร์สิ่งต่างๆที่มันบั่นทอนหรือกัดกร่อนจิตใจเราหลอกครับ

ผมว่าถ้าไม่มีคนริเริ่ม หรือคนที่เป็นแกนนำแบบพี่ วงการพิทบูลมันคงไม่ยิ่งใหญ่เหมือนทุกวันนี้หลอกครับ

ผมเชื่อว่ามีคนมากกว่า 95 % จะเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ
  • สำหรับบูลลี่แล้วผมถือว่าไม่น่าห่วง มันอยู่ในช่วงที่กำลังมาแรง ซื้อง่ายขายคล่องได้ราคา คนที่เข้ามารุ่นใหม่ๆส่วนมากจะมุ่งไปที่บูลลี่ ผมจึงไม่ค่อยห่วง มันมีคนรุ่นใหม่ๆเข้ามาทดแทนตลอดเวลา และสิ่งหนึ่งที่เกิดจากผลพวกของกระแสบูลลี่ที่กำลังมาแรงก็คือ ปริมาณลูกหมา เราต้องยอมรับว่า หมาบูลลี่มันเพิ่งเกิดได้ไม่นาน มันยังไม่มีความนิ่ง การบรีดบูลลี่หนึ่งคอกอาจจะสร้างบูลลี่ออกมาเพียงตัวหรือสองตัว ที่เหลือกก็หมาพิตบูลดีๆนี่เอง แล้วหมาพวกนี้ไปไหน ก็ไหลมารวมอยู่ที่ พิตบูลนี่เอง หมาบูลลี่มันไม่มีทางล้นตลาด เพราะมีหมาพิตบูลรองรับ เป็นบูลลี่ไม่ได้ก็กลายมาเป็นพิตบูล พิตบูลนอกจากจะไม่มีราคาแล้ว ยังเกิดปัญหาหมาล้นตลาด

ดังนั้น สำหรับหมาพิตบูล ต้องยอมรับแล้วว่ามันกำลังจะตาย มันอ่อนแรงลงทุกวัน คนมีกำลังก็ไปเล่นบูลลี่กันหมด ผมก็พยายามทั้งผลักทั้งดัน หลายครั้งก็รู้สึกเหมือนว่ากรูบ้าอยู่คนเดียว อีกอย่างผมก็เป็นคน มีความรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจเป็นเหมือนกัน ผมพยายามปลุกกระแสหมาแนวกิจกรรมขึ้นมา เพื่อประคองให้พิตบูลตายช้ามากที่สุด ผมรู้แค่ว่าหากผมเปลี่ยนไปเล่นบูลลี่อีกคนเดียว เสาหลักพิตบูลก็แทบจะไม่เหลือใครแล้ว ผมจึงพยายามหากิจกรรมมาทำ ใครมีงานก็พยายามเอากิจกรรมของพิตบูลไปเสียบ จัดงานก็เหนื่อยแล้ว ยากแล้ว หากมีคนคอยเตะตัดขายอมรับว่ามันก็ท้อครับ ผมเคยทำกิจกรรมลากน้ำหนักรุ่งจนถึงขีดสุด แต่มันมาพังเพราะคนไม่กี่คน เพียงเพราะการแย่งกันดัง วันนี้วงการน้ำหนักจึงแทบปลุกไม่ขึ้น ผมจะกลับมาใหม่ก็ไม่ง่ายแล้ว เนื่องจากมันโดนแบ่งออกเป็นสองพวกสองฝ่ายไปแล้ว

วันนี้จึงไปปลุกกระแสหมากล้าม เพราะอย่างน้อยก็ให้คนเอาหมาที่ไม่อยู่ในกระแส หมาที่ไม่มีราคามาทำให้มันมีคุณค่า แต่ยังไม่ทันเริ่มได้เท่าไรเลย คนมาร่วมก็ยังไม่เยอะ ก็โดนสะกิดหัวทิ่มอีกแล้ว ผมจึงจำเป็นต้องหันมาทบทวนบทบาท ไม่อยากเหนื่อยเปล่าเหมือนงานลากน้ำหนักครับ กองเชียร์ยอมรับว่าเยอะจริง แต่คนที่ออกมาร่วมปลุกกะแสมันน้อยมากแทบจะนับหัวได้

ขอบคุณที่เปิดโอกาสให้ได้ระบายครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC08303rs.jpg 122K
  • ผมเชื่อมั่นว่าพี่มารค์ ค่อนข้างหวังดีและมีน้ำใจต่อพี่น้องชาวพิทบูลทุกๆคน พี่เป็นคนแรกๆที่ยึดมั่นใจอุดมการณ์ในการเลี้ยงพิทบูลที่มีการแสดงออกโดยการจัดกิจกรรม ไม่ว่าจะเป็นเรื่องลากน้ำหนัก ว่ายน้ำ หรืองานโชว์ตัวต่างๆ ผมยังจำภาพในปี 2543 ( ผมไม่รู้ว่าพี่เอาไทเกอร์มาเมื่อไหร่ แต่ผมได้เห็นมันตอนปี 2543 นี่ก็ผ่านไป 10 ปีแล้ว ผมได้ซื้อลูกไทเกอร์+เจ้าขาว ของพี่ Jo 7393 ไปเลี้ยง 1 ตัว ) ได้ที่พี่ได้นำเจ้าไทเกอร์มาใหม่ๆและสอนในรู้จักการเลี้ยงพิทบูล โดยไม่อิงกับมาตราฐานหรือความสวยงานอะไรทั้งสิ้น เลี้ยงโดยความชื่นชมและสะใจในสไตล์คนส่วนใหญ่ยังไม่รู้ เพราะแต่ก่อนจะยึดติดกับถ้วยรางวัลงานประกวดบ้าบอต่างๆ โดยไม่ได้ดูเลยว่าพิทบูลที่ไม่สวยมีความพิเศษอย่างใดบ้าง ผมเชื่อว่าทุกๆอย่างที่พี่มาร์คได้เสียสละนั้นอยู่ที่เจตนาภรม์ครับ หากพี่มีเจตนาที่หวังดีช่วยเหลือน้องๆในวงการ หรือเป็นหัวเรือหลักที่คอยแนะนำแนวทางหรือชี้ทางสว่างให้น้องๆได้เรียนรู้ จัดกิจกรรมต่อไป พี่มารค์ทำต่อไปเถอะครับ ผมเชื่อมั่นว่ามีหลายๆคนเข้าใจและยินดีที่จะให้พี่มาร์คช่วยเหลือตลอดไป อย่าเอาเสียงส่วนน้อยทำให้เจตนาภรม์หรือการกระทำเราสะดุดครับ มันคงยากที่จะให้ทุกๆคนพอใจกับการวางตัวหรือบริหารจัดการของตัวเรา ผมเชื่ออีกอย่างหนึ่งว่า คิดดี ทำดี ผลสุดท้ายทุกๆอย่างก็ออกมาดี ท้อได้แต่อย่าถอย อะไรที่มันตึงเกินไปก็เบาลงเสีย อะไรที่มันอ่อนไปก็ดึงให้ตึงบ้าง ผมอยากเห็นวงการพิทบูลเดินหน้าต่อไป หากขาดหางเสืออย่างพี่ไปแล้ว ยังมองไปออกเลยว่าพวกเราจะเดินไปแนวไหนยังไง แม้ว่าแม่น้ำมันกว้างและมีกระแสน้ำที่เชี่ยว แต่ถ้าเรือมีหางเสือที่ดี มั่นคงแข็งแรง สุดท้ายก็ไปถึงปลายทางครับ

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ด้วยความเครพและนับถืออย่างสูง
  • ทำต่อเถอะจะพยายามไปช่วยปลุกกระแสพิทบูลด้วยอีกคนถ้ามีเวลาว่าง งานที่พันธ์ทิพย์ก็จะเอาหมาไปประกวดหมากล้ามช่วยถึงจะไม่ได้รางวัลก็จะไปช่วยปลุกกระแสหมากล้าม เพราะชอบหมาแนวนี้เหมือนกับคุณมาร์ค
  • สู้ๆๆๆๆ คับ ป๋า

:063:
  • ถ้าพี่มาร์คอยากจัดงาน หรือกิจกรรมอะไร พี่มาร์คก็จัดเองเลยสิคะ ถ้าเจ้าของงานเค้าไม่ค่อยออกตัวหรือเชิญ คราวนี้ก็ไม่ต้องแคร์ใครจะมาเบรคเรา จัดงานเล็กๆก็ได้ ไม่ต้องหวังอะไรมากนัก แค่เพื่อนๆรู้จักกัน หรือคนที่เต็มใจอยากจะมาแค่นี้ก็พอแล้ว ถ้างานประสบความสำเหร็จคราวหน้าก็จะมีคนมามากขึ้นเอง หรือถ้าไม่ประสบความสำเหร็จอย่างน้อยก็ได้เจอเพื่อนๆคอเดียวกัน
    ปล.มั่นใจ อย่าได้แคร์สื่อ:030:
  • ป๋าเดินหน้าต่อครับ ป๋าจะให้ความคิดส่วนน้อย มาทำลายจิตวิญญาณของเราในส่วนที่ดีๆๆ และจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม เราทำด้วยใจที่เรารักครับ และป๋าก็เคยบอกว่าผีไม่มีตัวตน ถ้าคิดจะติหรืออะไรก็แล้วแต่ควรแสดงตน ไม่ควรเป็นผีมาติคนอื่น ผีก็คือผีอยู่วันยันค่ำ :032::032:
  • ทำโดยไม่กลัวเสีย ดีกว่ากลัวเสียแล้วไม่ทำ(เพื่อส่วนรวม)ส่วนใหญ่อีแอบเอาแต่ผลประโยชน์ตัวเอง สู้ๆๆๆ
  • อย่างงานพัทยา ผมก็แอบลุ้นมานาน และมันก็เลื่อนมาตลอด ผมเองก็เสียวๆ พอมีคุณต้อม มาลงผมก็ดีใจไปช่วยปั่นตามนิสัย นึกว่าคุยกันจบแล้ว งานนี้คงจะไม่พลาด แต่วันหนึ่งโอโทรมา บอกว่างานอาจจะเลื่อ่นหลายอย่างยังไม่พร้อม ขอให้ลบกระทู้ออกไปก่อน ผมไม่คิดอะไรก็ไปลบให้ คิดว่างานนี้เลื่อนอีกแล้ว แต่ต้อม ไม่พอใจเพราะรู้สึกเสียหน้า โทรมาหาผม ผมก็ออกไปช่วยแก้ข่าวให้ โดนน้าผีสอยอีกหาว่าเข้าข้างต้อม จากที่ต้อมโทรมาปรึกษาเพราะโดนผีด่า กลายเป็นผมโดนถีบมาอยู่กลางวงแทน เกือบเสียคนไปรอบหนึ่งแล้ว

อีกอย่างมันมีคนประเภทโทรไปทั่ว พูดไปทั่ว ไอ้เราส่วนมากก็อ่านเอาจากหน้าบอร์ด ไม่ค่อยรู้ข้อมูลเชิงลึกว่าใครขัดขากับใคร
    เรามองทุกคนเป็นน้อง ช่วยได้ก็ช่วย แต่เรื่องบางเรื่องวกมากลับมาหาเรา ฟังแล้วอึ้งครับ เสียความรู้สึกมากๆ เออ มรึงดีอยู่คนเดียว
  • สู้..สู้...คับป๋า.....:006::006::006::006::006:
  • เรื่องดีๆลุยเต็มที่ไปเลยครับ
  • กิจกรรมบางอย่างวางบ้างก็ได้ ลดลงบ้างก็ดี คนเราจะทำได้ไปทุกๆอย่างคงไม่ได้
    เห็นเอากับเข้าทุกงาน ถนอมตัวบ้างก็ดี พักบ้างก็ดี เห็นเหนื่อยมามากแล้ว
    ไม่จำเป็นต้องเป็นนักแสดงทุกงาน ขอเป็นผู้ชมบ้างก็ได้ จะได้ไม่เหนื่อย
    เป็นห่วง กิจกรรมดีๆที่เดินต่อได้ก็สนับสนุน ไม่ต้องเร่งรีบมาก
    เรื่องสมาคม ABC มีคนเข้ารอดูอยู่และสนันสนุนคุณเต็มที่
  • เอาน่าเรื่องแบบนี้ มีมากในสังคมไทย ผมยังเชื่อใจในมาเฟีย

ทำงานทุกอย่างย่อมมีผลกระทบเสมอ ไม่ว่างานเราเองหรืองานส่วนรวม

งานกิจกรรมใดๆ ที่ผ่านมาก็เห็นมาโดยตลอด

เป็นกำลังใจ สู้ต่อไป ไอ่มดแดง

ป๋า ทำเพื่อ พิทบูล มาตลอด ยังไงวงการพิทบูลยังต้องการ คนเชื่อ มาร์ค มาเฟีย
  • ป๋าเคยสอนผมเสมอว่าทำได้ไม่ต้องท้อไง แล้วไงมาท้อซะเองละคับ สู้ๆๆๆๆๆ คับป๋าก็คล้ายๆผมตอนแรกๆๆแหละคับ ทุกคนก็หาว่าผมเสือกซะเนอน้า แต่ทุกว้นนี้พวกที่ไม่เข้าใจผมก็เข้าใจบ้างแล้วว่าเราทำไปเราไม่ได้หวังไร ทำไปเพราะรักที่จะทำคับ ผมถามป๋าหน่อยถ้าป๋าไม่ออกตัวจะให้เขามาออกตัว กระแสความแรงมันจะไม่ได้เท่ากับป๋าเป็นคนโปรโมต แล้วแต่แง่คิดคับ แต่ผมอยู่ข้างป๋าเสมอคับ ทำดีไม่ต้องรอให้มีคนบอก
  • :063::063::063::015::062:สู้ๆ ครับพี่มาร์ค ทำดีใครไม่รู้แต่เรารู้ตัวเราครับ เป็นกำลังใจให้ครับ PIT KORAT ครับ
  • ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่มาร์คสู้ต่อไปนะครับ
    สู้ๆๆครับพี่:062::063::062
  • :o001:เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ
    มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
    การทำอะไรที่ทำแล้วดีก็จงสู้ต่อไปนะค่ะ "เราไม่ได้ยุ่งแต่เราแค่ชี้แนะ เราไม่ได้ป่วนแต่เราปั่นให้ดีขึ้น" นี่ค่ะใช่มั้ย
    สู้ๆนะค่ะป๋า เล็กเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ :o016:
    ไฟล์แนบ
    yamaha_r1_2010_1.jpg 39K
  • มาเป็นกำลังให้ใจ ครับพี่มาร์ค
    อุปสรรค เป็นการทดสอบจิตใจ
    ท้อได้แต่อย่าถอย ครับ สู้ ๆ ครับ

ผมชอบและรักพิทบลู เพราะเว็บพิทบลูโซนของพี่เลยครับ
    แต๊ก
  • สนับสนุนและเป็นกำลังใจให้ครับ
    ไม่มีอะไรยั่งยืนตลอดไป ทุกอย่างจะคืนสู่สามัญ
    pitbull100%
    ไฟล์แนบ
    12-20110113201251.jpg 56K
  • ยอมรับว่าเคยท้อ แต่จะให้หยุดคงไม่หยุด แค่อยากทบทวนบทบาทว่าควรทำตัวอย่างไร
    อยากได้รับความร่วมมือมากกว่า ที่จะต้องมาคอบตอบคำถามของคนที่จ้องจับผิด มันเหนื่อยใจครับ

หากแค่เรื่องเล็กๆยังมีคนคอยกระตุกขา เรื่องใหญ่อย่างการก้าวไปเป็นผู้นำในอาเซียนคงเป็นแค่ความฝัน
    อีกอย่างผมกำลังจะทำ ABC ซึ่งมันต้องการความร่วมมือร่วมใจอย่างสูงสุด มันมีอุปสรรคอยู่ข้างหน้าอีกเพียบ
    หากเรายังขัดแข้งขัดขากัน มันจะยิ่งยาก ผมจะได้ชลอไว้ก่อน
  • ผมคนนึงคับที่เข้าเวปบอดนี้ทุกวันเพียงแค่ได้ดูรูปลูกหมา
    หรือได้อ่านคอมเม้นเกี่ยวกับลูกหมา
    อย่างผมก็ไม่เคยมีพิทบูลสักตัว มีแค่ชิสุทำหมันตัวเดียว
    ที่ผมชอบเวปนี้และพิทบลูมากเพราะพี่มาคครับ
    เพราะพี่คอยให้ความช่วยเหลือและคอยตอบคำถามตลอด
    ผมเชื่อว่าพี่ทำดีแล้วคับ
    ผมเปนกำลังใจให้ครับพี่

เร็วก็ว่าล้ำหน้า ช้าก็ว่าอืดอาด โง่ก็ตวาด ฉลาดก็ระแวง นี่แหละชีวิตของคนทำงาน

สู้ต่อไปคับพี่
  • CommentAuthorMafia CommentTime52 นาทีก่อน | January 14, 2011, 10:39 am
    อย่างงานพัทยา ผมก็แอบลุ้นมานาน และมันก็เลื่อนมาตลอด ผมเองก็เสียวๆ พอมีคุณต้อม มาลงผมก็ดีใจไปช่วยปั่นตามนิสัย นึกว่าคุยกันจบแล้ว งานนี้คงจะไม่พลาด แต่วันหนึ่งโอโทรมา บอกว่างานอาจจะเลื่อ่นหลายอย่างยังไม่พร้อม ขอให้ลบกระทู้ออกไปก่อน ผมไม่คิดอะไรก็ไปลบให้ คิดว่างานนี้เลื่อนอีกแล้ว แต่ต้อม ไม่พอใจเพราะรู้สึกเสียหน้า โทรมาหาผม ผมก็ออกไปช่วยแก้ข่าวให้ โดนน้าผีสอยอีกหาว่าเข้าข้างต้อม จากที่ต้อมโทรมาปรึกษาเพราะโดนผีด่า กลายเป็นผมโดนถีบมาอยู่กลางวงแทน เกือบเสียคนไปรอบหนึ่งแล้ว

อีกอย่างมันมีคนประเภทโทรไปทั่ว พูดไปทั่ว ไอ้เราส่วนมากก็อ่านเอาจากหน้าบอร์ด ไม่ค่อยรู้ข้อมูลเชิงลึกว่าใครขัดขากับใคร
    เรามองทุกคนเป็นน้อง ช่วยได้ก็ช่วย แต่เรื่องบางเรื่องวกมากลับมาหาเรา ฟังแล้วอึ้งครับ เสียความรู้สึกมากๆ เออ มรึงดีอยู่คนเดียว

ไอ้เด็กเหี้ยนิสัยเลวคนนั้นมันเป็นใครคับพี่ ผมอ่านที่พี่ระบายพี่ช่วยมันมันกลับเอาพี่มาบูชายันแทนเหี้ยได้ใจจริงๆ
  • สู้ต่อไปครับ ถึงจะไม่สมหวังแต่ขออย่าหมดหวังครับ สู้ๆ (สู้โว๊ย!!!!)
  • ดีครับ

คนเราเดิน ๆ ไป ต้องหยุดคิดถึงสิ่งทีผ่านมาบ้าง = คนฉลาด

อย่าเอาแต่เดิน ๆ โดยไม่หันมองข้างหลัง = คนโง่

คนที่ไม่คิดจะเดินต่อ = คนที่ยอมแพ้ตัวเอง

...

คนขี้เกียจ จะพลัดไปวันพรุ่งนี้เสมอ

คนฉลาด เค้าทำตั้งแต่เมื่อวาน...แล้ว

( อ้าว ... เริ่มทำเลยดีกว่า พรุ่งนี้เราจะได้เป็นคนฉลาด ... )

...

ชีวิตเรา ... เรากำหนดเอง

คนที่ว่าเรา = เค้าอิจฉาเรา

...

ที่ทำ เพราะ รักที่จะทำ ... ไม่ได้ขอใครกินนี่หว่า... !!!
  • ป๋ามาร์ค ผมแนะนำให้ดูเรื่องแดจังกึม ซักรอบ ยิ่งตอนเป็นหมอหลวง จะคล้ายๆกันเลย ลองดูครับ เป็นการพักผ่อนด้วย
  • อ่านที่พี่มาร์ค โพสไว้ก็เข้าใจค่ะ ยังไงก็ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้