ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นหน่อย จะเดินหน้าต่อหรือหยุดดี
  • ผมรักและชอบ pitbullzone.com ครับ เข้า Up ข้อมูลทุกวัน(วันที่เว็ปใช้งานได้ แต่ไม่ค่อยได้ โพสข้อความ)
    ถ้าเป็นงานที่ผมเป็นแม่งาน จะดันให้ถึงที่สุด
    ในแนวทางและวัตถุประสงค์ของงาน แต่ถ้าเป็นงานของผู้อื่น แต่มีหนังสื่อเชิญให้เป็น
    คณะกรรมการจัดงาน ผมก็จะดันตามหน้าที่และบทบาท แต่ถ้าไม่มีหนังสือเชิญหรือไม่มีชื่อร่วม
    เป็นกรรมการในการจัด ผมก็จะไปในฐานะแขกผู้ร่วมงานเท่านั้น
    ทำเพื่อคนรักพิทบูลครับ ศุ้ต่อไป
  • อยากเตือนพี่มาร์คอย่าง ต้อม อันตรายมาก
  • ขอเสนอความเห็นแบบส่วนตัว ที่ยังสนับสนุนการเป็นผู้นำในวงการพิทบลูของพี่มาร์ค ต่อไปครับ:062:

ทั้งสองเรื่องที่พี่มาร์ค ว่ามานั้นคิดแบบง่ายๆ คือพี่มาร์ค ไม่ใช่เจ้าภาพหรือเจ้าของงาน เพียงอยากให้ผู้เลี้ยงพิทบลู มีส่วนร่วมกิจกรรมในครั้งนี้เท่านั้นเอง(คิดแบบผู้หวังดี):005:

อย่างที่พี่มาร์ค บอกว่า...สำหรับบูลลี่แล้วผมถือว่าไม่น่าห่วง...ผมเห็นด้วย งานบลูลี่ มีผู้ที่มีความสามารถในการจัดงาน ศักยภาพในการเลี้ยงและนำเข้าบลูลี่อยู่หลายท่าน และยังมีผู้ที่อาศัยอยู่ต่างประเทศ คอยสนับสนุนและนำเข้าบลูลี่สายพันธุ์ดีๆ เข้ามาพัฒนาอย่างต่อเนื่อง:063:

เข้าเรื่องที่ จะเดินหน้าต่อหรือหยุดดี ส่วนตัวผมก็อยากให้เดินหน้าต่อในกิจกรรมลากน้ำหนัก เพราะชอบเป็นการส่วนตัว และเลือกที่จะเลี้ยงพิตบลู เพราะมีความสามารถที่ใครหลายคนในโลกนี้คาดไม่ถึง:005:

ข้อดีของกิจกรรมลากน้ำหนัก คือ
    -เจ้านายและสุนัขได้ออกกำลังกาย เพื่อสุขภาพที่ดี
    -ได้ฝึกสุนัขให้เชื่อฟังคำสั่งขั้นพื้นฐาน ในการเล่นกิจกรรมต่างๆ
    -ได้แลกเปลี่ยนความรู้ในการเลี้ยงดู และการฝึกสุนัข
    ***ได้หลายสิ่ง หลายอย่าง ในการเลี้ยงพิทบลู***

***ความสนุก ความมันส์ ความสะใจ ดูได้ที่คลิป บีเจ ลากน้ำหนักในวันนั้นซิ พี่มาร์ค มีคำตอบ***

***เรื่องเก่าในอดีตที่ผ่านไปแล้ว ไม่มีใครแก้ไขได้ แต่วันนี้คิดและทำให้ดีกว่า เพื่อพิทบลู ในวันหน้า***

ขอบคุณครับ:005:
  • CommentAuthorMafia CommentTime5 วันก่อน | January 8, 2011, 10:57 pm
    ช่างมันเถอะ ที่พี่ออกมาให้กำลังเพราะอยากให้หนักแน่น การทำอะไรล้วนมีอุปสรรค์ ไม่มีอะไรที่ทำแล้วคนจะเห็นด้วยตลอด
    ข้อดีผีของการมีผี มันจะทำให้เราก้าวเดินด้วยความระมัดระวังขึ้น ถ้ามั่นใจว่าเจตนาเราบริสุทธิ์อย่าไปสนใจ รำคาญมากก็ด่าสวนมันออกไปเลย

เมื่อ 5 วันที่แล้วผมกำลังหัวเสียกับพวกน้าผีอยู่ เพราะผมทำอะไรก็คอยตามมาราวี แต่พอป๋ามาให้กำลังใจทำให้พวกผมพร้อมที่จะสู้ต่อไป เห็นไหมคับว่าเป็นกำลังใจและแรงบันดาลใจสำหรับคนรุ่นใหม่เป็นอย่างดี(ไม่ได้ประจบนะคับ) ผมเข้าใจคนทำงานก็เหมือนคนเดินทางต้องเจอขวากหนามบ้าง เจ็บนักก็นั้งบ่ง บ่งไม่ออกก็ทนหน่อยเดี๋ยวมันก็กลัดหนองออกมาเอง
    หมามันยังต้องวิ่งต้องลากถึงจะมีกล้าม คนมันก็ต้องเจออุปสรรคบ้างถึงจะแข็งแกร่ง
    เหนื่อยกายอาบน้ำก็หาย เหนื่อยใจเปิดเบียร์เย็นๆแกล้มด้วยโคโยตี้ซักคนนะเหอๆๆๆหายชัวร์คับป๋า

จะคอยเป็นกำลังใจให้ตลอดไปคับป๋า :m113:
  • เป็นกำลังใจให้ป๋ามาร์คอีกหนึ่งเสียงครับ.
  • ค่ายเราขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่สนับสนุนงานดีๆแบบนี้ครับพี่มาคร์
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1].jpg 31K
  • ระดับมาร์ครุ่นใหญ่แล้ว มาบ่นน้อยอกน้อยใจอะไร เสียหมด ไม่มีความหนักแน่นเอาเสียเลย
    ผมว่าอย่างคุณมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่แล้วนะ ตนสไตล์มาร์ค รู้จักแยกแยะและรู้ชั่วดี จะไปต่อหรือไม่ต่อน่าจะรู้เองได้นะ ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นจากคนอื่นหรอก คนอื่นที่ไม่ได้คลุกคลีเขาจะรู้ดีเท่าคุณได้อย่างไร หรือมาโพสแค่ขอความเห็นใจ

ไอ้เรื่องผีอีกอย่างผมเห็นคุณบอกชาวบ้านออกบ่อยว่าผีไม่มีตัวตนอย่าไปสนใจให้เลือกเสพ แต่ตัวเองกลับมาหวั่นไหวคิดมากเพราะผี
  • หมาแดงไม่มีวันตาย
  • งานที่เชียงใหม่ผมก็อยากเห็นพี่มาร์คอีกเหมือนเคยนะครับอย่าลืมมานะพี่
  • ผมไม่รู้ว่าพี่เป็นใครมาจากไหนคับ เพราะผมเพิ่งเข้ามา แต่ผมก็มั่นใจในตัวพี่ สั่งอาหารหมาจากพี่ ทั้งf1และตัวที่กำลังจะออกมาในสิ้นเดือนนี้
    ผมรู้พี่รักพิทบูล และอยากให้พี่รักมันตลอดไปเหมือนทุกๆคนในนี้
    สิ่งที่ผมอยากแนะนำ
    ผมอยากให้พี่จัดกิจกรรมของพี่เองเลย ของรางวัลไม่ต้องแพงมากมาย จัดปีละ2-3ครั้งพอ ถือเป็นการได้พบปะ เพื่อนพี่น้องในนี้ด้วย
    ส่วนกิจกรรมของ สปอนเซอร์อื่นๆถ้าเค้าชวนก็น่าทำคับถ้าพี่ทำแล้วไม่ทุกข์ทำแล้วสบายใจ ไม่ต้องออกตัวเยอะ ทำตามที่พี่อยากทำ
    ส่วนเรื่องสมาคมผมว่าทำยากแต่ถ้าทำได้มันจะดีกับ พิทบูลของไทยเลย แต่ก็อีกอ่ะคับพี่เรื่องเล็กพี่ยังโดนเลยแล้วเรื่องใหญ่แบบนี้รับรองไม่รอด ใช่มั้ยพี่ แต่พี่อย่าเลิกล้มนะ ผมเอาใจช่วย ค่อยทำคับพี่
  • กะว่าจะไม่เสนอความเห็นละ..แต่ทนบ่ได้
    ผมว่าพี่เขาคงไม่ได้แคร์ผีหรอก พี่เขาคงแคร์เพราะรู้ว่าผีเป็นใครมากว่า5555+
    สู้ๆๆครับพี่ เคยสอนผมว่าอย่าท้อ ตัวเองจะท้อเองละ
    ไปละอยู่นานไม่ได้ เดี๋ยวโดนหาว่าเลีย ฮิ้ววววววววววววววววว
  • หรือพี่มาร์คอยากจะหันมาเลี้ยง Bully Cat :030:
    ไฟล์แนบ
    cats.jpg 31K
    angela 1.jpg 65K
  • จากครอบครัวเล็กๆที่ชอบและรักหมา วันๆคอยแต่จะเล่นกันหมาชาวบ้าน บังเอิญได้หมาพิทบูลมา 1 ตัว จากหมาตัวนี้มันนำพาซึ่งเวปนี้ เพราะนิสัย ความน่ารักเลยต้องค้นหาข้อมูล วันหนึ่งบังเอิญได้เข้ามาในพิทบูลโซน จากหมา 1 ตัวกลายเป็น 3 ตัว แล้วภายในระยะเวลา 1 ปี จากที่ไม่เคยไปร่วมงานก็ได้มีโอกาศไปงานที่นครปฐม เป็นงานแรก ป๋ามาร์คได้แนะนำมาหลายเรื่องเกี่ยวกับการเลือกหมา ตอนนั้นบอกตามตรงว่ายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเป็นป๋า พอรู้ก็ยิ่งชื่นชมในตัวป๋ามาก ทุกๆความรู้ป๋าไม่เคยหมกเม็ด สิ่งที่อยากบอกป๋าก็คือป๋าคือผู้จุดประกายวงการนี้ขึ้นมา ฉะนั้นทำต่อไปเถอะค่ะ ไม่มีป๋าก้คงไม่มีพิทบูล ทุกคนก้ต้องเจอมารกันทั้งนั้น ไม่มีมาร ปัญญาไม่เกิดค่ะ เป็นกำลังใจให้ในทุกๆวันค่ะ:062::062::062:
  • บอกตามตรงเลย ผมอยากทำงาน ผมอยากทำกิจกรรม ผมสนุกกับหมาพิตบูล แต่ผมไม่ต้องการให้ใครมาลากผมไปอยู่ในเกมส์ หรือเอาผมเป็นโล่ห์กำบัง ผมรำคาญ เรื่องผลประโยชน์ หรือใครกำลังขัดแข้งขัดขากับใคร ผมไม่สนหรอก แต่โปรดอย่าดึงผมเข้าไปมีส่วนในเรื่องความขัดแย้งส่วนตัวเลยครับ เอียงซ้ายก็ไม่ดี เอียงขวาก็ไม่ได้ บ่นก็ไม่ชอบ ผมก็เลยอึดอัดวางตัวโคตรลำบาก จึงต้องขอระบายออกมาบ้าง

อย่าคิดว่าผมกินหญ้า ผมก็พอรู้ว่าใครคิดอย่างไร ใครทำเพื่อวงการจริงๆ ใครทำเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองล้วนๆ ใครกำลังเอาผมเป็นเครื่องมือ ผมหวังว่ากระทู้นี้จะกระตุกอารมณ์ของใครบางคนได้บ้าง ผมอยากให้สติ โดยเฉพาะคนที่มุ่งเข้ามาโกยเพียงอย่างเดียว คนที่สร้างก็สร้างแทบตาย คนที่หาช่องก็หาช่องอย่างเดียว ผมอยากเห็นคนที่เข้ามาเพื่อพัฒนาวงการแบบจริงๆครับ มันเหมือนกับตอนป่ารกๆไม่มาช่วยถาง พอทางโล่งกรูรีบเปิดแผงจัดสรรที่ดินขาย หากเราเอาพิตบูลเป็นที่ตั้ง คิดเพื่อหมา ทำเพื่อหมา มันก็ทำงานด้วยความสนุก แต่ถ้าเอาว่ากรูทำแล้วได้อะไรกลับมา มันก็จะทุกข์ครับ

ขอโทษนะครับ ไม่ได้ระบุไปตรงๆที่ใคร ผมก็พูดในภาพรวมเท่านั้นเอง อยากเห็นวงการของเราก้าวไปข้างหน้า
  • :o010:ธรรมดาครับ เป็นคนของสาธารณะ ต้องทำใจ:o010:
    ไฟล์แนบ
    13-U0099617-633988388008726250-2.gif 39K
  • ขี้เกียด ตามอ่าน ตั้ง 2 หน้า

ใครอารัยยังงัย ไม่รู้อะ ทุกอย่างวัดกันที่เจตนา ดีกว่าป๋า

ป๋าเป็นเจ้าของเว็บ แต่กิจกรรมของพวกเรา โดยมีแกนนำเป็นผู้จัด (เค้าจัดเพื่อพวกเราชิมิ)

เพราะฉะนั้นทุกคนมีส่วนร่วม คนที่ออกตัว น่าจะเป็นการดีนะ

ทั้งกับผู้จัดเอง และ ผู้เข้าร่วมกิจกรรมท่านอื่นๆ ถ้านิ่งเฉย แล้วงานจะดำเนินได้อย่างไร

จะพี่มาร์ค หรือพี่บัง และสมาชิกท่านอื่นๆ ถ้าทำด้วยเจตนาดี ทำต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ
  • อ้าวววว..ข้างบนนะ ความคิดเห็นเก๊าเอง อิอิ :062: :062:
  • มันหงุดหงิดว่ะ บอกตรงๆนะ ช่วงนี้เมนส์ไม่มามั้ง โดนสะกิดๆนิดๆหน่อยๆ ปี๊ดทุกที
  • พี่มาร์คขอเป็นกำลังใจในการทำงานเพื่อสุนัขพิทบลูของพี่มาร์คต่อไปครับ ผมคิดว่าการเดินทางของพี่มาถึงตอนนี้ ผมมองต่อ ยอดไปยังการช่วยเหลือสังคมต่างต่างได้เยอะมากมาย พี่ยังสามารถช่วยเหลือสังคมในอีกหลายด้านทั้งการกุศลหรือกิจกรรมอีกหลายอย่าง ผมมองทุกย่างก้าวที่ผ่านมาในหลายปีเว็บบอร์ดได้ช่วยเหลือคนมาเยอะพี่ อย่าเพิ่งท้อเลยเป็นกำลังใจให้ครับหากมีกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ให้ช่วยเหลือหากมันไม่เหลือบ่ากว่าแรงยินดีเสมอครับพี่ ปล.ขึ้นชื่อนักรบถือดาบขึ้นหลังม้าแล้ว มันต้องรบ
    ไฟล์แนบ
    _untitled-4[1].jpg 21K
  • CommentAuthorTNT CommentTime3 วันก่อน | January 11, 2011, 12:28 pm [มีการแก้ไข]
    แดก "พ่อ" มรึงสิไอ้สาดดดดด

เขาโทรมาให้กรูโพสต์กระทู้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว กรูรอจนตังโอนมาเรียบร้อย กรูจึงโพสต์
    พอดีมีการเปลี่ยนแปลง ก็เลยจะลบกระทู้

มรึงอ่ะแหล่ะ เขี่ยดีนัก ไอ้สาดดดด
    อย่าให้กรูรู้นะว่ามรึงเป็น รับรอง มรึงได้ไปเกิดใหม่แน่ !!!

มรึงอ่ะแหล่ะ โคตรเฮี้ยเลย ทำให้เขาทะเลาะกัน พวกเสี้ยม ชอบเสือก เดี๋ยวเจอกรู !!!

ไม่ไหวแล้วพี่น้อง โคตรเลวเลย

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ่ะ เรื่องงาน จบแล้วครับบบบ
    ขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆ ที่ช่วยเคลียร์ข้อข้องใจเรื่องงานฯ

แต่ตอนนี้ก็คงเหลือแต่ "ผีขนุนเฮี้ยๆ" ตัวนี้ ตัวเดียว ที่กวนตีนไม่เลิก เป็นเรื่องส่วนตัวล่ะครับ
    กวนตีนมาก เดี๋ยวเอาตีนให้มันแดกคับ

กล่าวหากันลอยๆ ท่านผู้มีวิจารณญาณ เขาไม่สนใจกันหรอกคับ
    กะ "ผีขนุนเฮี้ยๆ" ตัวนี้ อย่าไปใส่ใจเลย มันบ้าครับ กร๊ากกกกกกกกกกก

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผีตนไหนไปสะกิดโดนต่อม ต้อมแต๋วแตก ระวังโดนด่าพ่อนะจ๊ะ กูไม่กลัวมึงหลอกกระทู้นี้มาเฟียไม่เปิดไอพี อิๆ
  • คดีโอล่ะพ่อจริงๆประเด็นนี้น้าผีไม่ได้มีเจตนาเขี่ยมาเฟียใช้เป็นเครื่องมือเลยแม้แต่น้อยคำแซวอาจไปพาดพิงหรือไปเกี่ยวโดน

อันนี้ต้องขออภัยจริงๆกลายเป็นว่าจำเลยได้ทนายดีแก้ต่างไปโดยปริยายลบกระทู้ด้วยสาเหตุอะไรน้าผีไม่รู้น้าผีแค่อยู่ขอบๆวงการ

ที่จับตาดูต้อมเป็นพิเศษน้าผีได้ยินมาว่าการจัดงานครั้งนี้ยังไม่มีอะไรลงตัวแต่ต้อมก็ออกตัวแรงประเภทไม่ดูตาม้าตาเรือไม่รู้ว่าหิวมา

จากไหน นิสัยแดกไม่มองหน้าใครไม่ตรงไปตรงมาคนไหนวงการน่าจะรู้ดี น้าผีไม่ได้ต้องการยุแยงหรือเป็นตัวป่วนน้าผีแค่ต้องการเขี่ย

ให้ต้อมรู้ตัวว่าสิ่งที่ต้อมทำไปต้อมจริงใจแล้วต้อมทำเพื่อวงการจริงเหรอ กิจกรรมทำขึ้นมาเพื่อทุกคนไม่ใช่เพื่อเอื้อประโยชน์ใครคนเดียว

CommentAuthorTNT CommentTime19 ชั่วโมงก่อน | January 10, 2011, 4:14 pm
    บอกก่อน ผมไม่ใช่ผีนะ... รออ่านอยู่เหมือนกัน

คำถามนี้ถ้าน้าผีเป็นต้อมน้าผีจะไม่ใช้ เท่ากับเป็นการดันภาระทั้งหมดให้มาเฟียและคำตอบที่มาเฟียตอบต้อมน่าจะได้คุยกับมาเฟีย

และได้คำตอบว่าทำไมถึงลบก่อนหน้าแล้ว สรุปต้อมคุณใช้ไม่ได้

น้าผีตนนี้ทำนายแม่นฉิบไอ้ต้อมถีบมาเฟียเข้ามาบูชายันแทน ซับซ้อนซ่อนเงื่อนมึงดูหนังมากไปหรือป่าวต้อม
  • คงมีหลายคนที่เป็นเหมือนหนิงที่ติดตามผลงานของพี่มานานแต่ไม่แสดงตัว หลายครั้งที่เห็นพี่ท้อและหมดกำลังใจก็อดที่จะให้กำลังใจอยู่ลึกๆไม่ได้
    วันหนึ่งลุกขึ้นมาเขียนหนังสือ เพราะคนส่วนใหญ่เกลียดและกลัวพิทบูลเสียเหลือเกิน จึงอยากเป็นเสียงๆหนึ่งที่อยากสื่อให้สังคมรู้ว่าพันธุ์นี้ไม่ได้เลวร้ายไปทุกตัวอย่างที่คิด และอยากให้พี่มาเขียนคำนิยมให้ เพื่อเป็นเกียติแก่หนังสือ
    ด้วยความที่ไม่เคยแสดงตัวเลย จึงเผื่อใจไว้ว่าพี่คงปฎิเสธ เพราะไม่รู้จักกัน หรือไม่ก็คงโดนซักฟอกว่าเป็นใครมาจากไหน พร้อมกับโดนปฏิเสธ
    จนแล้วจนรอดก็ไม่กล้าโทรหาเพราะกลัว จึงให้แฟนคุยแทน ไม่น่าเชื่อว่า แค่บอกว่ากำลังทำหนังสือเกี่ยวกับพิทบูล อยากรบกวนพี่ช่วยมาเขียนคำนิยมให้ พี่ตอบตกลงทันที ทั้งๆที่เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน(ขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ)
    ทำให้มั่นใจว่าที่ผ่านมา พี่มาร์คคนที่เรารู้จักผ่านทางคอลัมม์ต่างๆทางพิทบูลโซน ทางแผ่นซีดีพิทบูล หรือแม้กระทั่งรายการต่างๆที่พี่ต้องให้สัมภาษณ์ เวลาสุนัขพันธุ์นี้ได้รับเกียติได้ขึ้นนสพ.หน้าหนึ่งเวลาไปกัดใครเข้า สิ่งเหล่านั้นเป็นตัวตนของพี่เค้าจริงๆ เพียงเพราะรักในสุนัขพันธุ์นี้พี่จึงทำ
    จึงอยากบอกพี่ว่านับถือพี่จริงๆที่เสียสละทำเพื่อพิทบูลและวงการพิทบูลอย่างแท้จริง คนเราเมื่อเสียสละก้าวออกมาข้างหน้าทำเพื่อสังคมโดยรวมแล้ว คงยากที่จะทำอะไรให้ถูกใจคนทุกๆคนได้ เป็นกำลังใจให้ต่อไปนะคะ สู้ๆพี่
  • เฮ้ย.......จิงดิหน้าผี
  • สู้ๆครับพี่ พี่คือผู้นำ ผู้นำไม่เดิน แล้วลูกน้องตาดำๆ ที่เดินตามหลังพี่มาตลอด จะมีแรงเดินไหวหรือครับ

ศรัทธาและเคารพท่านเสมอ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6410.jpg 112K
  • สู้ ต่อไปคับป๋ามาค :063::063:
  • เดินต่อ ทำต่อ คับ พี่ มีหลายๆๆๆๆคน ที่รอให้พี่ทำ แร้วจะมีคนตามๆๆ มา

เค้ายกให้เป็นแม่ ทัพ

พี่ ก้อ อย่าท้อ นะคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 073.jpg 116K
  • จากใจเลยนะครับ ผมเป็นอีกคนนึงที่รักและหลงใหลในพิตบูล ( พิตบูลนะครับ ไม่ใช่บูลี่ )
    และติดตามผลงานของพี่มาร์คมาโดยตลอด ยอมรับครับว่าถ้าพูดถึงพิตบูลแล้วเอ่ยชื่อพี่มาร์คมาเฟีย
    เท่าที่รู้จักมาและแลกเปลี่ยนความรู้กับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ทั้งใหม่ทั้งเก่า ไม่มีใครไม่รู้จัก ขนาดคนที่
    เพิ่งหัดเลี้ยงหัดเล่น เค้าก็รู้จักกัน และเราต่างได้รับคำแนะนำดี ๆ จากเว็ปที่เป็นเสมือนบ้านหลังเล็ก ๆ
    ที่ยิ่งอยู่นานวันก็ยิ่งได้รู้ว่ามันไม่เล็กอย่างที่คิด ครอบครัวเรามีตั้งแต่เด็กมัธยมยันนายทหารระดับนายพล
    นายพัน มีทั้งด่ากันในบ้าน ด่าคนนอกบ้าน ช่วยเหลือเกื้อกูล ให้คำปรึกษา เป็นห่วงเป็นใย สิ่งเหล่านี้
    ก็เกิดขึ้นจากการที่เราได้รู้จักกันผ่านทางเว็บไซต์นี้ แม้ว่าจะไม่เคยเห็นหน้ากันก็ตาม กิจกรรมดี ๆ ทั้งหลาย
    เกิดขึ้นมีพี่ ๆ น้อง ๆ ที่รักในสิ่งเดียวกันมาร่วมกัน จนกลุ่มคนที่รักในการเลี้ยงสุนัขสายพันธ์อื่นต้องทึ่งว่า
    กลุ่มพิตบูลเค้าเหนียวแน่นจริง ๆ เราไม่มีประธานอย่างเป็นทางการระดับประเทศ ไม่มีนายกพิตบูลประเทศไทย
    แต่ก็อย่างที่ผมบอก ในวงการพิตบูลไม่มีใครไม่รู้จักมาเฟีย

บูลลี่เข้ามากลบกระแสพิตบูลไปเกือบสิ้น ทุกวันนี้
    ใครเห็นบูลลี่ก็บอกว่าพิตบูล ซ้ำร้ายกว่านั้นไอ้พวกไม่รู้ขี้มีดังเห็นลาบาดอร์ยังหาว่าเป็นพิตบูลเลย(บ้าที่สุด)
    บ้างก็เห็นบลูด๊อกก็หาว่เป็นพิต ฟังดูแล้วน่าสลดใจ แต่จะมีใครสักกี่คนที่จะไปตอบคำถามของคนเหล่านั้นว่า
    พิตบูลจริง ๆ แล้วคืออะไร บางวันผมจูงลูกชายสายกัดไปวิ่ง ก็มีคนหาว่าพาหมาเมืองมาออกกำลังกาย
    ( ฟังแล้วใจขึ้น อยากจะปล่อยลูกชายไปฝากรักด้วยการจูบปากหมามันซักนาที ) แต่ผมก็เพียงยิ้มแล้วจากไป
    จะมีใครไหมยืนหยัดและพยายามนำเสนอให้คนที่เขาเข้าใจผิด ที่เขาไม่รู้จักเลยว่าพิตบูลคืออะไร หรือรู้จักดี
    จนเผลอลืมไปว่าพิตบูล กับบูลลี่ต่างกันอย่างไร วิวัฒนาการมันเป็นอย่างไร ข้อดี ข้อด้อย หรือแม้กระทั่ง
    คำว่ากิจกรรมระหว่างคนกับพิต คืออะไร ตอบได้เลยครับว่าน้อยมาก เอาง่าย ๆ ครับกระทู้ข้างล่างนี้
    ที่ red nose กัดกับ ล็อต กระทู้นั้นทำให้เราชาวพิตบูลได้คิดครับ และคนที่รณณรงค์ให้พิตบูลคือพิตบูลต่อไป
    พิตบูลคือนักสู้ตลอดกาล พิตบูลสามารถวิ่งได้เป็นชั่วโมง ๆ โดยที่ยังไม่ตาย ( ไม่ใช่พิตบูลที่จูงได้แค่รอบสนามต้องเติมน้ำเกลือ
    หรือพิตบูลที่หน้าร้อนต้องเปิดพัดลมให้ หรือต้องอยู่ในห้องแอร์ ) พิตบูลยังคงเป็นพิตบูล พิตบูลยังคงอยู่
    ไม่ถูกกระแสของอะไรสักอย่างมาสิงสู่อยู่ในคราบของพิตบูล หนึ่งคนนั้นที่ผมรู้จักคือพี่ครับ พี่มาร์ค มาเฟีย
    และอีกไม่กี่คนที่ผมรู้จัก น้อยคนที่จะต่อสู้เพื่อพิตบูลเราให้คงอยู่ ต่อสู้ให้มีกิจกรรมดี ๆ อยู่คู่กับเราต่อไป
    ธรรมดาโลกนี้ มีคนรักย่อมมีคนเกลียดครับ หลายคนอาจจะคิดอิจฉาว่าหมอนี่จับอะไรก็รุ่งไปหมด ทำอะไรก็
    มีแต่คนชื่นชม มีแต่คนรู้จัก ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องมีคนมาเสียบเพื่อสนองกิเลสของเขา เป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ส่วนตัวผมไม่เคยเห็นพี่ตัวเป็น ๆ อ่ะนะ แต่ผมคนหนึ่งละที่ศรัทธาในความมุ่งมั่นและอุดมการณ์ของพี่ครับ
    วันหน้าจัดกิจกรรมที่กรุงเทพ ฯ ชักจะเบื่อแล้วขึ้นมาเที่ยวเมืองเหนือบ้างนะครับ ผีไม่ดุเหมือนกรุงเทพครับ
    ต้องการแรงบันดาลใจดี ๆ และกำลังใจดี ๆ รออยู่ที่เชียงรายครับ
    สู้เค้าครับ ก็แค่สายลมพักหินผา จะไปหวั่นอะไร.........
  • สวัสดีปีใหม่ครับพี่มาร์ค

คิดดี ทำดี เจตนาดี สิ่งดีดีย่อมเกิดกับตัวพี่ครับ เป็นกำลังใจเสมอครับผม
    อาทิตย์

ปล.ถือโอกาสเรียนเชิญมาเที่ยวงานลากน้ำหนักที่ขอนแก่นด้วยครับผม
    ไฟล์แนบ
    0440.jpg 52K
  • ชิปหายละ สาธยายซะเยอะเชียว
    เดี๋ยวผีหาว่าเลียอีก จะเลียได้ไงว่ะ
    ไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ ด้วยซ้ำ ก็แค่หมั่นไส้ไอ้ผีตุ๊ดตัวนั้น
    ก็แค่นี้... สู้เขาพี่...
  • :063:aten_boy CommentTime2

:063: มีคนพุดแทนแร้ว

อย่า ถอนก่อน หลายๆๆๆอย่าง เริ่ม เป็นระบบ และระเบียบ เดิน ต่อคับ :062:
    ไฟล์แนบ
    100_0729.JPG 101K
  • ทำเพื่อวงการพิทบูลมาขนาดนี้แล้ว อย่าเพิ่งถอยกันง่ายๆ ถ้าพี่มาร์คถอยแล้วใครจะทำ และถ้าพี่มีกิจกรรมอะไรดีๆเดี๋ยวผมช่วยสานต่อให้จะช่วยปลุกกระแสให้เต็มที่ ถือว่าได้ทำสิ่งที่ตัวเองคิดแล้วก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
  • :004:เวลาพิมพ์น้อย แต่ยังขอสนับสนุนพี่มาร์ค เหมือนเดิม ก้าวไปข้างหน้าอย่าหยุดยั้งพี่:004:
  • :062:พี่มาร์คผมอยากจะบอกพี่ว่าทุกเรื่องที่พี่อยากจะทำพี่ทำไปเถอะ ไม่ต้องไปสนใครหรอกจะสำเร็จหรือไม่ มันก็มีความสุขที่ได้ทำแล้วครับ....
  • มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ห้ามไฟไม่ให้มีควัน ใครห้ามได้บ้างห้ามคนไม่ให้นินทา ใครห้ามได้บ้าง..
    ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้ามาสัมผัสในเวป pitbullzone เห็นการตอบกระทู้บางคน อื่ม...ไม่เกรงใจเจ้าของเวปกันบ้างเลย แต่ก็นั่นแหละ มันห้ามกันวิจารไม่ได้ ในกรณีของคุณมาร์ค ผมเข้าใจ ว่าเป็นเช่นไร อาจจะไม่รู้ในเชิงตื้นลึก หนาบางเท่าไร ก็เอาเป็นว่าเข้าใจในความรู้ในกรณีนี้ก็แล้วกัน ท้อแท้เป็นบางครั้งแต่อย่าถ่อยเลยครับ จริงอยู่ การที่คุณถูกเชิญไปบางงานคุณก็อยากจะให้งานเค้าออกมาดูดี แต่อย่าลืมนะครับเจ้าของงานบางคนเค้าก็ไม่เคยจัดงานมาก่อน และเค้าก็ไม่ได้บอกอะไรกับคุณมามาก ว่าต้องทำอย่างไรบ้างภายในงาน ไอ้เราก็หวังดี เห็นอะไรไม่ถูกต้อง เราก็จัดการออกไป เพื่อให้เป็นในรูปแบบของงานที่เราเคยทำมาก่อน หรือแล้วแต่สถานการณ์ในตอนนั้นพาไปเราก็คอยแก้ไขหรือบอกกล่าวตามที่เหตุการณ์นั้นๆเกิดขึ้น ...ในใจตอนนั้นคุณก็คงไม่คิดอะไรไปมากหรอกจริงมั๊ยครับ ว่าใครจะคิดเช่นไร แต่คงมาคิดได้เมื่อมีเสียเข้าหู หรือเมื่อเหตุการณ์ในงานเสร็จสิ้นไปแล้ว มานึกดูว่า ..กูทำเกินหน้าเจ้าภาพหรือเปล่าว่ะ.. มันย้อนอดีตไม่ได้หรอกครับ เอาเป็นว่า การที่คุณได้ยินเสียงวิจารมาเข้าหูหรือคุณนึกได้เอง ก็ตาม ถ้าคุณทำไปแล้วมันถูกต้องมันเหมาะสม ก็อย่าไปเสียเวลา
    คิดกับมันเลยครับ แต่ควรจะมองดูตัวเองว่า ถ้างานต่อไป ใครเชิญคุณไปในงานอีก ถามให้มันแน่ใจว่าเรามีบทบาทต้องทำอย่างไรบ้าง
    ภายในงาน บางงานเค้าก็อยากให้คุณมาในงานเพื่อปรากฏตัว เพื่อเพิ่มสีสรรภายในงานว่า เค้าจัดอย่างยิ่งใหญ่มีคุณมาร์ค เจ้าของเวปมาโชว์ตัวในงาน บางงานเค้าก็ต้องการที่จะเรียนรู้การดำเนินงานจากคุณ เอาเป็นว่าที่ผ่านมา ถือเสียว่ามันเป็นประสบการณ์ที่คุณต้องเรียนรู้อีกบทหนึ่งก็แล้วกันครับ ท้อได้แต่อย่าถ่อยในช่วงนี้เลยครับ จริงอยู่ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าได้ สักวันคุณอาจจะต้องหยุดเดิน แต่ก่อนที่จะหยุดเดิน ช่วยเดินต่ออย่างช้าๆและก้าวย่างอย่างมั่นใจ ให้เป็นที่พึ่งของชาวพิทบูล อีกสักพักจะได้มั๊ยครับ.... มารไม่มี..บารมีไม่เกิด...จริงมั๊ยครับ
  • มาย้ำอีกครั้งครับพี่

อย่า หยุด ยั้ง ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=gD3q372aVcA&feature=related
  • ตกลงนี่กระทู้อะไรกัน เลียดากกันจนเลี่ยมกันไปหมดละ

ก็แค่คนๆนึงหละว้า มาเฟีย เห็นตั้งแต่หยุดจัดงานลากมา 2-3ปีหลังก็ไม่เห็นมีงานอะไรใหญ่ๆเป็นชิ้นเป็นอันกะเค้าสักอย่าง
    งาน THAILAND PITBULL SHOWงานนี้ก็ยิ่งใหญ่ดี นี่ก็งานของเฮียใหญ่ หัวหน้าค่ายรามาสามเค้า

พอทีน้องๆรุ่นใหม่จะขึ้นมาทำก็ปัดแข้งปัดขา อยากรู้จริงๆกึ๋นมาเฟียมีจริงไหม หรือว่าแค่กินบุญเก่าไปวันๆ
  • เวรกำน้าผีก้อวันนึ่งถ้าน้าผีท้อหมดกำลังใจบ้างละไม่คิดหรอ

พี่มาค์รก้ออย่าถ้อยแล้วกันครับผมก้อเป็นอีกคนที่ยังเชื่อในตัว

พี่ครับ
  • ว๊ากกกกมาเฟียเปลี่ยนไปกลายเป็นไอติมซ่ะแว้ววเลียกันเละเลยเห็นด้วยกับผีตัวบน พี่น้องครับไอ้ที่เห็นโชว์อ่ะ

ปาหี่ต้มคนดูทั้งนั้น ไอ้กิจกรรมเป็นเรื่องเป็นราวไม่เคยมีเกาะเค้าไปด้วยอาศัยแค่เครดิตเจ้าของเว็ปกล่าวเปิดงาน

มีปัญญาอะไรไล่มาเลยทำอะไรได้บ้างนอกจากจัดงานเปลี่ยนที่กินเหล้า ออกตัวโชว์แมนช่วยงานเค้าทั้งๆที่เจ้า

ของมันยังไม่รู้จะจัดงานไปรอดหรือปล่าว(งานพันธุ์ทิพย์)นี่ก็คดีไอ้ต้อมทำเป็นกระโดดบังมันสุดท้ายมันถีบมาเฟีย

กลายเป็นแพะรับบาปแทนพอเหอะหยุดสร้างภาพได้แล้วถ้าแน่จริง คุณจัดงานระดับชาติให้ดูเป็นบุญตาสิว่ะจังหวัด

ตำบล อำเภอก็ได้เอา55 ดูงานนครปฐมนี่สิของจริงถ้วยรางวัลเยี่ยมเลิกซ่ะไอ้กิจกรรมกระทู้ริเริ่มงานลากปีใหม่ไร้สาระ

โม้อยู่นั่นอ่ะ สำคัญงานพัทยาถ้าไม่เกี่ยวไม่มีปัญญาทำอย่าเสือกเรื่องของเค้านะเดี๋ยวงานจะพังอีก เด็กมันจะเกิด55

อย่าไปขวางทางมัน ขี้โม้ ขี้โม้ ขี้โม้ ห้ามตามไอพีนะโว้ยประกาศเองสะใจโว้ยยยย
  • ช่วงนี้กระแสข่าว งานที่เกี่ยวกับพิทบูลกระหึ่มดีจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นงานที่พันธ์ทิพย์หรืองานยักษ์ใหญ่ที่พัทยา
    ก็รู้สึกครึกครื้นขึ้นมาทันตาเห็น

แต่ที่อยากจะพูดคนอย่างมาเฟียเท่าที่ผมรู้จักผมเชื่อว่าไม่น่าจะสะกดคำว่าถอยเป็น
    ผมเชื่อว่างานทุกงานที่จะจัดขึ้นในเมืองไทย ต้องการคนที่ชื่อ มาร์ค มาเฟีย ยืนอยู่ข้างๆ

อันนี้ผมไม่ได้เลียนะ น้าผี แต่ผมพูดด้วยศรัทธา....:067:

ปล.ผีตัวนี้ มาแนวแปลกๆ เดาได้ไม่น่ายากว่าเป็นใคร :020:
  • เดี๋ยว ขอกรูแดกเบียร์หมดขวดก่อน เดี๋ยวกรูจะมาเถียงกับมรึง ไอ้สลัดผัก แล้วอย่าเษือกหายนะ
  • มึงอ่ะตัวเลียเลยไอ้ตี๋ย กูทำนายได้สะพักไอ้บิวก็ต้องโพล่หัวมาอีกไอ้บังเลียไปแว้วว55ลูกพี่มึงอ่ะตัวขี้โม้

ไอ้งานพัทยามึงอ่ะกูเห็นเลื่อนมาเป็นปีล่ะเลิกถุยซ่ะทีได้มั้ยว่ะแม่งมีแต่โปรเจค ไอ้พวกชอบเลียเลิกเลียได้ล่ะ

กูจะอ๊วก พี่มาร์คสู้อย่างนั้นอย่างนี้ไอ้พวกปัญญาอ่อน

อย่าลืมน่ะห้ามเปิดไอพีน่ะทีกูขอดูบ้างแม่งไม่ให้ถ้ามึงเอาไอพีกูมาประจานขอให้บ้านมึงไฟไหม้สาดดด เช็ดเข้ๆๆ

ของลูกพี่มึงจำได้มั้ยเอาคืนไป ควยๆๆด้วย

หมั่นไส้แม่งมานานล่ะหล่ออยู่ได้
  • น้าผีนี่กวนตีนจัง
  • เออ เป็นผีนี่มันง่ายดีนะมาต่อว่าคนอื่นแล้วก็ไป แล้วคุณเคยทำอะไรซักอย่างให้สังคมพิทบูลแห่งนี้รึป่าว ถ้าไม่เคยทำอะไรเลยอยู่นิ่งๆดีกว่าอย่าพูดมาก พิทบูลมันหมาของคนทำมากกว่าพูด ถ้าไม่ทำอะไรก็ไปเลี้ยงหมาพันธุ์อื่นที่มันเหมาะกับตัวเองไป๊
  • งานดากๆ เล็กๆ งานลากงานมีทติ้ง กรูเบื่อแล้วว่ะ กรูถึงหนีมาทำหมากล้าม
    รำคาญพวกเห็บหมัดคอยตอดง่ามไข่ แสบก็ไม่แสบ คันก็ไม่คัน แค่รำคาญหำ
    ต่อไปกรูจะทำ Asian American Pitbull/Bully Kennel Club มรึงคอยดู ไอ้ผีกระปู๋

อย่าเศือกแอบมาขึ้นทะเบียนกับกรูนะเว๊ยยยยยย ฮ่าๆๆๆ
  • คนไทยยึดถือเรื่องหน้าตา การชื่นชม การยกย่อง ยอมรับจากคนอื่น

แม้แต่งานการกุศลยังต้องมีเจ้าภาพ

ธุรกิจยิ่งไม่ต้องพูดถึง เพราะมีเรื่องผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง

ก็เห็นใจคุณมาร์คนะครับ บางเรื่องเมื่อมีคนที่ได้ประโยชน์ และคนเสียประโยชน์

ความหวังดีของคูณจะอาจถูกเปลี่ยนเจตนาเป็นอย่างอื่น

สำหรับผม ถ้าไม่ใช่เพื่อนสนิท ญาติพี่น้องผม ผมไม่ยุ่งแน่นอน

สังคมไทยไม่ใจกว้างเหมือนรอยยิ้มกว้างๆที่คุณเห็นครับ
  • ใจเย็นๆกันนะครับ ทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน บอร์ดนี้ต่างก็ เลี้ยงและรักในพิทบลูกันทั้งนั้น
    :062::062::062:
  • CommentAuthorGhost CommentTime13 นาทีก่อน | January 14, 2011, 6:42 pm
    ................................................................................................................................................
    กูว่าถ้ามรึงเลี้ยงพิทบลูอยู่ขอแนะนำให้ขายแล้วไปซื้อหมาพุดเดิ้ลมาเลี้ยงแทนนะไอ้ควาย สังคมนี้เขาทำมากกว่าพูดโว้ย กูบอกได้เลยนะถ้าไม่มีคนอย่าง คุณมาค (มาเฟีย) หรือป๋ามาคของสาวๆๆ มันจะมีทุกวันนี้ไม่เขาทำมาเท่าไรแล้ว มรึงก็จ่องจะท่วงความเจริญอยู่ได้เกลียดชิบหายคนพวกเนี้ย บ้านเมืองเรามีคนแบบนี้อยู่เยาะ ทุกวันนี้บ้านเมืองเราถึงไม่ได้เจริญกล้าวน้ากับเขาซักที่ ไม่ทำแล้วยังเห่าอีก คนทำเขาเหนื่อยนะโว้ยยยย
  • สู้ สู้ พี่มาคร์ไม่ต้องสนไอ้พวกเหี้ยหลอก ปากแม่งยาวกว่าปากกา พูดไม่ เลิก
  • มาเลยไอ้ผีกระปู๋ แน่จิงมรึงอย่าหยุด มรึงลากมาเลย อยากด่าอะไรมรึงลากมาเลย กรูกำลังเหงา
    แดกเบียร์ไปด้วยด่ากับมรึงไปด้วย ดีว่ะประหยัดตังค์ ไม่แพงเหมือนไปนั่งเล้าญ์ด้วย ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
  • CommentAuthorBADBOY CommentTime29 นาทีก่อน | January 14, 2011, 7:04 pm [มีการแก้ไข]
    CommentAuthorGhost CommentTime13 นาทีก่อน | January 14, 2011, 6:42 pm
    ................................................................................................................................................
    กูว่าถ้ามรึงเลี้ยงพิทบลูอยู่ขอแนะนำให้ขายแล้วไปซื้อหมาพุดเดิ้ลมาเลี้ยงแทนนะไอ้ควาย สังคมนี้เขาทำมากกว่าพูดโว้ย กูบอกได้เลยนะถ้าไม่มีคนอย่าง คุณมาค (มาเฟีย) หรือป๋ามาคของสาวๆๆ มันจะมีทุกวันนี้ไม่เขาทำมาเท่าไรแล้ว มรึงก็จ่องจะท่วงความเจริญอยู่ได้เกลียดชิบหายคนพวกเนี้ย บ้านเมืองเรามีคนแบบนี้อยู่เยาะ ทุกวันนี้บ้านเมืองเราถึงไม่ได้เจริญกล้าวน้ากับเขาซักที่ ไม่ทำแล้วยังเห่าอีก คนทำเขาเหนื่อยนะโว้ยยยย

ไอ้ตัวนี้พญาพยาธิ์หัวโล้นพิทักษ์เฝ้ารูตูดมาเฟีย ไม่ให้ใครดมเสือกทุกเรื่อง หัวดอ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โดนเด็กนรกหลอกมาบูชายันต์ถึงไหนล่ะจ๊ะ

หมาก้าง รับสมัครได้กี่ร้อยตัวแว้วววววว

ABC นี่ขายขนมปังเหรอ โลเท่าไหร่อ่ะ หรือ ขายยกทรง 555

งานพัทยาอย่าไปยุ่งกับกับงานเค้าเลยน่ะเด๋วงานเค้าล่มมรึงมือไม่ถึงหลอก ไปจัดงานหาที่แดกเหล่าดีกว่า