ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • รายงานความคืบหน้าของงานครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ 2 วันที่ผ่านมาเดินสายไปพบกับเพื่อน พี่ น้อง ในวงการหลายท่าน เช่นน้องบั๊ค คุณมาร์ค มาเฟีย คุณโฟล์ค บิ๊กบัง รวมทั้งได้โทรไปเริยนเชิญผู้อาวุโสในวงการก็หลายท่านเพื่อให้มาร่วมในงานนี้ เช่นเฮียใหญ่ เฮียเหลียง เฮียวิลลี่ คุณต้อม คุณยุทธ คุณปอนด์ คุณหมู คุณบั๊ค (ขออภัยที่เอ่ยนาม และขออภัยอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม) ทุกท่านตกปากรับคำเชิญจะมาร่วมงานในครั้งนี้ ผมขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่ให้เกียรติครับ ผู้มีประสบการณ์เหล่านี้แหละครับจะเป็นจั๊ดหรือกรรมการผู้ชี้ขาดในการตัดสินงาน Thailand Pitbull Show 2011 ส่วนใครจะตัดสินรุ่นไหนบ้างนั้นจะมีการประชุมแบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนอีกครั้งในโอกาสต่อไป เป็นโอกาสดีครับที่วงการเราจะได้เห็นวิสัยทัศน์ของแต่ละท่านในการมองดูว่าสุนัขตัวไหนที่สมควรจะได้รางวัล ซึ่งในอนาคตอันใกล้นี้คุณมาร์คได้พูดกับผมอยู่บ่อยๆ ว่าอยากจะจัดตั้งสมาคมขึ้นมารองรับ กำหนดทิศทางให้ชัดเจนของพิตบูลสายต่างๆ และสรรหาผู้ที่มีความสามารถในบ้านเราขึ้นมาเป็นกรรมการตัดสินการประกวดในแต่ละครั้ง ซึ่งใครก็ตามที่ถูกเชิญมาตัดสินจะต้องได้รับลายเส้นจากสมาคมของเราก่อน นั่นก็หมายความว่าคนๆ นั้นจะต้องผ่านการอบรม ผ่านการทดสอบ ผ่านความคิดเห็นของคณะกรรมการสมาคมว่าเขามีความสามารถ มีสปิริต มีความพร้อม เหมาะสมที่จะเป็นกรรมการตัดสิน หากมีหลายท่านก็จะหมุนเวียนสับเปลี่ยนกันไป รวมทั้งกำหนดวันงานให้ชัดเจนว่า กลุ่มไหน ค่ายไหน แคมป์ไหน ฟาร์มไหน จะจัดงานวันใด เมื่อไหร่ เพื่อไม่ให้ชิดกันหรือชนกัน เหล่านี้สมาคมจะเป็นผู้พิจารณากำหนดและประชาสัมพันธ์ให้ ซึ่งหากไม่มีอะไรมาควบคุมวงการเราก็คงจะเดินทางไปคนละทิศคนละทางเหมือนปัจจุบันครับ
    เรียนเชิญมา ณ ที่นี้เลยนะครับ งานนี้ทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงการันตีเรื่องการตัดสินไม่มีนอกมีในให้สิทธิ์ท่านเปาที่เราเชิญมาเต็มที่ รายละเอียดสนามประกวด, บู้ธ, รายละเอียดของสุนัขที่จะลงประกวด วันอังคารที่จะถึงจะโพสต์ลงให้ได้ทราบ รวมทั้งใบสมัครก็สามารถโหลดเอาไปกรอกได้เลย(ค่าสมัครล่วงหน้า 400 บาท ส่วนสมัครหน้างาน 500 บาท) แต่เพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปอย่างมีระบบและมีระเบียบ แนะนำให้สมัครล่วงหน้า และอย่าลืมเก็บหลักฐานเช่น ใบสมัคร สลิปการโอนเงิน เพื่อไปแสดงที่โต๊ะลงทะเบียนและรับเบอร์สติคเกอร์ติดแขน ยืนยันงานนี้เดินเครื่องเต็มสูบครับผม
  • มาช่วยกันสร้างความคึกคักกันหน่อยครับ งานนี้ถือเป็นการอุ่นเครื่องทดสอบความพร้อม
    แล้วเดือนถัดไป เราก็จะมีงานระดับโลก ให้แก้มือกันอีกครั้ง ผมอยากให้มองในด้านบวกมากกว่าการมองหาข้อจับผิดนะครับ

การประกวดหมากล้าม สนามนี้เป็นสนามแรก ก็หวังว่าจะมีคนมาร่วมเยอะๆ จะได้เป็นกำลังใจให้แก่ผู้จัดด้วยครับ

และที่สำคัญงานนี้ สกูบ้าพิต ฟูลทีม ครับผม
  • :067::063::065::062::006::010::008::008::008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_6828.jpg 93K
  • เอ ไม่ทราบว่านิ้งโป้งท่านเป็นอะไรกันหรือครับ ทำไมมันตั้งโด่แบบนั้นกันทุกคน
    หรือว่าเป็นวิธีการเปรียบเทียบขนาดกัน วิธีใหม่ ฮ่าๆๆๆๆ
  • แจ้งความคืบหน้างาน Thailand Pitbull Show 2011 ครับ ผังงาน ใบรับสมัคร รายละเอียด ออกมาเรียบร้อยครับ พรุ่งนี้ตามคำสัญญาจะโพสต์ลงในเว็บไซต์ยอดนิยมแห่งนี้ครับ และข่าวดีอีกอย่างที่ผมได้รับวันนี้ก็คือ ในเดือนกรกฎาคม 54 ทางอิมแพ็ค เมืองทองธานี จะจัดงานด็อกโชว์ชื่อ Thailand Dog Show ซึ่งถือเป็นงานประจำระดับโลกที่จัดขึ้นทุกปี ทางอิมแพ็คได้โทรมาพูดคุยกับผมเกี่ยวกับงาน ผมเลยถือโอกาสนี้ว่าอาจจะนำโปรแกรมโชว์หรือประกวดบูลลี่ หรือกิจกรรมเกี่ยวกับพิตบูลไปลงในงานนี้ด้วย เพื่อเผยแพร่ความดี ความสามารถ ความสวยงาม ของพิตบูลให้ประชาชนที่ไปเที่ยวงานได้รับรู้มากยิ่งขึ้น รวมทั้งเพื่อลบล้างสิ่งปลูกฝังเก่าๆ เกี่ยวกับพิตบูล ซึ่งในวันที่ 19 กุมภาพันธ์ ที่จะถึงทางทีมงานผู้จัดของอิมแพ็คเขาก็จะเดินทางมาดูงานของเราด้วย ความคืบหน้าเรื่องนี้จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ ครับ
  • มั น ใ ห ญ่ ม า ก ก ก ก ก ก ก ก ก ก ก กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  • ข่าวดีของแฟนพิตบูล ทั้งแนวสวยงามและแนวใช้งาน ต่อไปเราจะจัดประกวดแยกประเภทกันอย่างชัดเจน
    ท่านใดที่สนใจจะนำสุนัขลงประกวด ขอเสียงหน่อยครับ งานวันที่ 19 เราเปิดเวทีไว้ให้ท่านแล้ว

เราจะมีการประกวดพิตบูล บูลลี่ ดังนั้นเราต้องแยกให้ออกถึงลักษณะที่แตกต่างของสุนัขแต่ละแบบครับ
    โดยในงานไทยแลนด์พิตบูลที่พันทิพย์ เราจะมีการประกวดสุนัขที่หมด 4 แบบ สี่สไตล์ แยกเป็น พิตบูล 2 บูลลี่ 2

พิตบูล เราแบ่งออกเป็นสไตล์ UKC และ ADBA
    บูลลี่ แบ่งเป็นประเภท Correct และ Extreme
    และมีการประกวดหมากล้ามอีกหนึ่งประเภทด้วย
  • งานนี้จะเป็นงานใหญ่งานแรกของปี และเราจะเริ่มเอาระบบมาตรฐานของ ABC มาใช้เป็นโครงการนำร่อง

เดี๋ยวรอบิกบังเอารายละเอียด กฏกติกา และรุ่นสุนัขมาลง เพิ่มเติม เพื่อให้ท่านเตรียมสุนัขไดเตรงกับรุ่น และที่พิเศษเราจะมีการประชุมกรรมการ และทำการคัดเลือกคนที่มีความเหมาะสม มีความรู้ความเข้าใจจริงๆ มาลงทำหน้าที่ตัดสิน และเราก็ยังเปิดโอกาสให้ผู้ส่งสุนัขเข้าประกวดทุกท่าน สามารถให้ความเห็นการทำหน้าที่ของกรรมการแต่ละท่านได้อย่างอิสระด้วย

ก็หวังว่าสมาชิกจะได้เห็นความตั้งใจจริงของผู้ดำเนินการจัดงาน
  • เนื่องจากปัจจุบันสุนัขในบ้านเรามความหลากหลายมาก หลายท่านยังสับสนแยกไม่ออกว่า อะไรคือบูลลี่ อะไรคือเอกซ์ตรีม อะไรคือ UKC อะไรคือ ADBA ดังนั้นกรรมการที่จะลงทำหน้าที่ตัดสินได้ต้องผ่านการทดสอบก่อน และต้องสามารถแยกได้ออกว่าสุนัขแบบไหนมีลักษณะอย่างไร ก็หวังว่าผู้ส่งสุนัขเข้าประกวดจะมีความสบายใจ เชื่อมัน ว่าการตัดสินจะเป็นไปอย่างตรงไปตรงมา และมีความบริสุทธิ์ยุติ และเพื่อป้องกันข้อครหา เราจึงเปิดโอกาสให้สมาชิกสามารถให้คะแนนกรรมการตัดสินได้ด้วย หากกรรมท่านใดตัดสินค้านสายตาคนดูมากๆ งานครั้งต่อไป ก็จะไม่ได้ลงทำการตัดสิน

งานนี้กรรมการต้องทำการบ้านเป็นอย่างหนัก เราให้ส่งตัวแทนมาค่ายละสองคนมาร่วมเป็นกรรมการ
    เราจะเปิดอบรมให้ด้วยเพื่อให้การตัดสินเป็นไปในแนวทางเดียวกัน และเวลาตัดสิน เราให้สิทธิลงตัดสินคู่ โดยจับฉลากตัดสินตามรุ่น
    หากกรรมการคู่ใดตัดสินค้านสายตาคนดู มันก็จะส่งผลถึงเครดิสของตัวเขาเอง และชื่อเสียงของกลุ่ม การเล่นพรรคเล่นพรรคจึงไม่น่าจะมี
    ผมจึงเชื่อว่าคนที่อาสามาเป็นกรรมการต้องมีความพร้อม ทำการบ้านมาอย่างหนัก และเข้าใจมาตรฐานมากพอสมควร จึงจะตัดสินได้

อีกหนึ่งก้าวที่เราพัฒนาเพื่อทุกคนครับ
  • :063::063::063::063:พี่มาร์ค มาเต็มมมม สุดยอดค้าบบบบบบบบบบบบบบบ
  • นี่แหละครับ การพัฒนาที่จะควบคู่ไปกับวงการอเมริกันพิทบูลในบ้านเรา ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ :o030:
  • งานดีๆอย่างนี้ห้ามพลาด:063:
  • ต่อไปการประกวดแบบขำๆ คงจะหมดไป และถ้วยรางวัลที่ได้ไปก็จะมีคุณค่ามากขึ้น สามารถนำไปใช้โปรโมทได้จริง
    การตัดสินอะไรด้วยสายตา หากไม่มีเกณฑ์ให้เปรียบเทียบมันตัดสินลำบาก เราจึงจำเป็นต้องกำหนดวิธีการให้ชัดเจน

การแข่งลากมันง่าย ใครลากได้ใครลากไม่ได้ มันชัดเจน แต่การประกวดมันใช้สายตาของกรรมการ จึงต้องมีการกำหนดเกณฑ์การให้คะแนน การตัดคะแนน แบบไหนที่ใช่ แบบไหนที่ไม่ใช่ เพื่อลดความกังขาให้เหลือน้อยที่สุด งานนี้คณะกรรมการทุ่มใจให้เกินร้อย ก็หวังว่าจะสร้างปรากฏการณ์ใหม่ให้แก่วงการพิตบูลบ้านเรานะครับ
  • ประกวดพิตบูลทั้งสองแบบ และประกวดหมากล้าม สมัครได้ที่คุณต๊ะเลยนะครับ เหลือเวลาอีกประมาณเดือนเดียว
    และงานนี้เป็นงานแรกเสียด้วยสำหรับการประกวดเพาะกาย พิตบูลแบบบ้านๆ ตอนนี้เรามีเวทีให้ท่านแล้ว

มาร่วมกันปั้นดินให้เป็นดาวกันดีกว่า พิตบูล สมรรถนะดีๆ จะได้คงอยู่ต่อไป
    อย่าให้ผมบ้าอยู่คนเดียวนะครับ อยากเห็นคนที่บอกว่ารักพิตบูลจริง มาในงานนี้เยอะๆ
    มาช่วยกันอนุรักษ์หมาพิตบูล แบบออริจินอลไว้ มาทำให้มันกลับมาได้รับความนิยมอีกครั้ง

คนที่รัก ที่หวงแหนพิตบูลแนวใช้งาน หากนั่งรัก นั่งหวงแหนแต่ที่หน้าจอ คงไม่ช่วยอะไรขึ้นมา
    หมากล้ามสวยไสตล์ ใช้งาน สามารถลงประกวดได้ทั้ง กล้ามสวย และ สุนัขสไตล์ ADBA
    การรักหมาพิตบูลแล้วมาด่าหมาบูลลี่ มันไม่เข้าท่า หากพิตบูลมันเหนือกว่า ก็มาช่วยกันทำให้คนเขาเห็น
    หมดยุคการโจมตีกันและกันแล้ว เรามาสร้างผลงานแข่งกันดีกว่าที่จะมานั่งหาจุดด้อยของกันและกัน

งานนี้ออกมาได้ดี งานพัทยารับปากว่าจะทำให้ใหญ่ขึ้นครับ งานที่พัทยาชาวต่างชาติเขามากันเยอะด้วย
    การก้าวขึ้นเป็นผู้นำในเอเชียของประเทศไทย อยู่ใกล้แค่เอื้อม อย่าปล่อยให้โอกาสทองนี้หลุดลอยไปนะครับ
  • ถึงอาณาจักร วันนี้วันพุธแล้วครับ ตกลงโหลดใบสมัึครได้ที่ไหน
    ชัดเจนหน่อยคร๊าบ
  • อยากเอาใบสมัครมาลงให้โหลด แต่ทำไม่เป็นครับ

ใครมีเว็บฝาก และสอนวิธีการเอาเอกสารไปลงให้โหลด ช่วยตั้งกระทู้สอนให้หน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เนื่องจากที่ประชุมมีการเพิ่มรุ่นในการประกวดก็เลยต้องทำใบสมัครขึ้นมาใหม่ แต่เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ วันนี้ดูได้ที่นี่ โหลดได้ที่นี่ และอีกที่คือเว็บอาณาจักรออนไลน์ www.anajakmagazine.com ครับผม สมัครแล้วกรุณาแฟกซ์ใบเปย์อินและใบสมัครมาที่เบอร์ 02-9073658 และเก็บหลักฐานทั้งหมดไว้เพื่อไปแสดงที่โต๊ะลงทะเบียนวันงาน ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • ขอแผนผังการจัดงาน และรูปแบบ รวมถึงตารางเวลาด้วยครับ เพื่อที่จะได้เตรียมตัวได้ถูกครับ :015:
  • การตอบรับดีขึ้น ความคึกคักก็มากขึ้น ขอบคุณจริงๆครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=20456&page=1#Item_4

แผนผังเราพร้อมต้อนรับทุกท่าน และ เริ่มเปิดจองบู๊ต แล้วนะครับ

#bbbbbb ! important" class="mcevisualaid">ดาวโหลดใบสมัครส่งสุนัขลงประกวด ที่นี่

image image

หรือ

ใบสมัคร (Word)

ใบสมัคร (PDF)

ไฟล์แนบ
    MAP.jpg 109K
    poott20.jpg 54K
    p0st 119.jpg 95K
    MG_5200.jpg 72K
  • พื้นที่กว้างขวางกว่า 3,500 ตารางเมตร มีลานเบียร์สดยกเข้ามานั่งให้ดื่มตามอัธยาศัย สำหรับท่านที่ยังไม่ได้จองบู้ธกรุณารีบหน่อยนะครับ คาดว่าอีกไม่กี่วันน่าจะเต็ม เป็นโอกาสดีครับที่เราจะมีพื้นที่ที่จะให้สุนัขสายพันธุ์ที่เราชอบเรารักได้ออกมาโชว์ความสวยงามกลางห้างสรรพสินค้าใจกลางกรุง อย่าปล่อยโอกาสนี้หลุดลอยไป ทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงเราพร้อมที่จะต้อนรับ ในงานเราจะมีอาหารว่าง เครื่องดื่ม กาแฟบริการตลอดงาน กิจกรรมสำหรับพิตบูลเพียบ ฟาร์มไหน ค่ายไหน ที่มีของที่ระลึกอย่าลืมเอามาขายด้วยนะครับเพราะมีลูกค้าได้โทรเข้ามาสอบถามเราอยู่เรื่อยว่าอยากได้ งานนี้เป็นโอกาสเราแล้วครับ
  • สำหรับใบสมัครท่านสามารถโหลดได้ที่นี่หรือที่เว็บอาณาจักรออนไลน์ www.anajakmagazine.com เพื่อความเป็นระเบียบแนะนำให้สมัครล่วงหน้าครับเพราะทางเราจะได้จัดทำสูจิบัตรเวลาเรียกลงประกวดจะได้ง่ายขึ้น ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับที่ร่วมจองบู๊ต เพียงแค่วันเดียวก็จองกันเกือบเต็มแล้วครับ ยังไงขอให้ส่งโลโก้ของฟาร์ม/ค่าย ให้กับอาณาจักรสัตว์เลี้ยงที่อีเมลล์ anajak2000@yahoo.com ทางทีมงานจะนำโลโก้ของท่านไปจัดพิมพ์ลงในแบ้คดร้อป (ป้ายขนาดใหญ่) บนเวที เพื่อเป็นการขอบคุณนะครับ ส่วนกรรมการตัดสินคาดว่าวันเสาร์ที่ 22 มค.54 จะมีการประชุมกันอย่างเป็นทางการ โดยทางเราจะนัดพบปะพูดคุยกัน ไม่ว่าจะเป็นคุณมาร์ค เฮียใหญ่ คุณโฟล์ค บิ๊กบัง คุณบิว คุณปอนด์ คุณยุทธ คุณปู ปาร์คเวย์ พี่จักร เฮียวิลลี่ และอีกหลายคนที่กำลังเชิญ คงจะได้ข้อสรูปกันในวันนั้นและจะแจ้งให้ได้ทราบโดยทั่วกัน งานนี้เรื่องการตัดสินตรงไปตรงมา ตามเนื้อผ้าครับ รับรองไม่มีนอกมีในกับใครทั้งสิ้น ขอให้สบายใจได้ เหลือเวลาอีก 1 เดือนเต็มฟิตสุนัขให้พร้อม ลงตามรุ่นตามสไตล์ให้ถูกต้อง โอกาสดีมาถึงแล้ว ใครที่คิดว่างานนี้จิ๊บๆ คิดใหม่ได้ครับ บอกได้เลยว่าระดับประเทศ อเมริกันพิตบูล/บูลลี่ชั้นแนวหน้าของเมืองไทยจะมาชุมนุมให้เห็นตัวเป็นๆ แบบจะจะ ใกล้ชิดสนิทเหมือนแฟนก็งานนี้แหละ ขอสนับสนุนคำกล่าวที่ว่า "หมาสวยต้องประกวด ใช่โอ้อวดอยู่แต่ในบ้าน" ทางทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยง พร้อมแล้วครับ เต็มที่
  • UPDATE:020:

#bbbbbb ! important" class="mcevisualaid">ดาวโหลดใบสมัครส่งสุนัขลงประกวด ที่นี่

image image

หรือ

ใบสมัคร (Word)

ใบสมัคร (PDF)

ไฟล์แนบ
    MAP2.jpg 109K
  • :033::033:นครสวรรค์บลูลี่ :033::033:B09 1บูทครับ คอร์นเฟริมแน่นอน:008::008::008::008::008::008:
  • ขออภัยทางนครสวรรค์บลูลี่เดี๋ยวขอปรึกษาทางด้านทีมงานออการ์ไนท์เซอร์ ว่าเราจะขยายบู๊ต ออกไปได้หรือไม่ครับ
  • เอ ทำไมผมโหลดใบสมัครไม่ได้เลยอ่ะครับ กดกี่ครั้งก็หลุดอ่ะครับ
  • เรียนท่านที่มีปัญหาเรื่องการโหลดใบสมัคร หากไม่สามารถโหลดได้กรุณาแจ้งอีเมลล์ส่วนตัวมาก็ได้ ทางเราจะส่งใบสมัครไปทางอีเมลล์ของท่านโดยตรง ขอบคุณครับ
  • coach4455@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • ไม่ต้องแล้วครับพี่โหลดได้แล้ว ครับ ขอโทษทีครับ มึนจริงๆเลยผม
  • ถ้าขาดเนื้อที่อีกแค่บู๊ตเดียวสำหรับกลุ่มนครสวรรค์ก็ไม่ยากครับ

มันมีคนจองไว้ 2 ก็ขอแบ่งเขามา 1 ก็ได้ครับ แบ่งๆกันไปก็ลงตัวพอดี
    คนเราหากคิดจะมาช่วยสนับสนุนการจัดงาน จอง 5 จ่าย 5 แต่ใช้จริงแค่ 1 ก็ยังได้ครับ

ลองคุยกับเขาดู ถ้าเขาไม่ให้ มาเอาบู๊ตของเอฟวันไปใช้ก็ได้ครับ
  • งานนี้สงสัยPARKWAY มีเซอร์ไพร์แน่เลย :006::006::006:
  • :063:ขอขอบคุณพี่มาร์คด้วยครับ:063:
    สำหรับน้ำใจที่มีให้กับน้องๆกลุ่มนครสวรรค์บลูลี่
    ยังไงผมจะลองทำตามคำแนะนำของพี่มาร์คดูครับ:065:
  • สรุป งานนี้มีการประกวดเฉพาะเรดโน๊ส ไม่มีการประกวดพิตบูลแล้วใช่ไหมครับ
  • ขอไปเดินเที่ยวด้วยครับ
  • อย่าลืมกลุ่มพิบูลอุบลนะครับ ขอไปด้วย
  • ผมค่อนข้างผิดหวัง ที่สิ่งที่ผมเสนอไป ไม่ได้รับการพิจารณา ผมเข้าใจว่าบูลลี่มันกำลังฮิต คนสนใจเยอะกว่า

แต่ก็ไม่อยากให้ละเลย ลดคุณค่าหมาพิตบูล จนไม่เหลือเวทีให้เล่น หรือเป็นเพียงแค่ไม้ประดับ และวันนี้พิตบูลมันกำลังจะตาย หากผมอยู่เฉยๆ มันก็ยิ่งจะเลวร้ายมากไปกว่านี้ ถึงวันนี้พิตบูลจะไม่มีราคา แต่ผมเกิดมาจากหมาพิตบูล ผมรู้คุณค่าของพวกมัน ผมจึงอยากจะสู้เพื่อมัน และหากว่าจัดแล้วไม่มีหมามาลงจริงๆ ต่อไปผมก็ได้เลิกกิจกรรมสำหรับหมาพิตบูลทั้งหมดครับ

ผมได้เสนอไปให้มีการประกวด พิคบูล ทั้งแบบ UKC และ ADBA ซึ่งผมก็ไม่มั่นใจว่าจะมีหมามาลงมากน้อยแค่ไหน
    ทางผู้จัดเองก็คงไม่มั่นใจ จึงลงไว้แค่หมาเรดโน๊ส อันนี้ผมก็เข้าใจ ผมจึงต้องออกมาชี้แจง และถือว่าผมได้ทำดีที่สุดแล้ว
    หากพวกท่านยังรักหมาพิตบูลกันแค่เพียงลมปาก ท่านไม่มีการขยับหรือแสดงการตอบรับ ผมคนเดียวก็คงไม่ไหว
    และวันข้างหน้า หากจะไม่มีกิจกรรมสำหรับหมาพิตบูลให้ท่านเล่น ท่านก็ต้องยอมรับสภาพแล้วนะครับ
  • ขอฝากถึง คนเลี้ยงพิตบูล ทุกสาย ทุกสี ทุกแบบ ชะตาชีวิตของหมาพิตบูล มันอยู่ในมือของพวกท่านแล้ว
    ท่านจะช่วยผมสานต่อ หรือจะหยุดก็อยู่ที่ตัวของท่านเอง แต่ผมได้ยืนยันว่า ผมก็ช่วยผลักดันเต็มที่แล้ว
  • คนเลี้ยงพิตบูล อาจจะไม่มีกำลังไปออกบู๊ต เพราะไม่รู้จะโปรโมทอะไร ไม่รู้จะเอาอะไรไปโชว์ เหมือนกลุ่มคนเลี้ยงบูลลี่
    แต่คนเลี้ยงพิตบูลในประเทศไทย มีเป็นจำนวนมาก ผมไม่อยากให้ละเลยพวกเขา ก็อยากฝากไว้ให้พิจารณากันนะครับ
    ผมก็ออกตัวไปให้เยอะแล้ว ที่เหลือพวกท่านก็ไปสานต่อกันเอาเอง และผมคงไม่เสนอความเห็นอะไรในกระทู้นี้อีกแล้ว

ขอบคุณครับ
  • ผมในนาม กลุ่ม RRK ขอขอบคุณอาหาร GM ที่แบ่งปันบูทให้น้องกลุ่ม RRK 1บูท

ขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม
  • ตอนนี้บอร์ดนี้ร้อนระอุจริงๆ ครับพี่น้อง พรุ่งนี้ เสาร์ที่ 22 มค.54 จะมีการประชุมกันหลายเรื่อง รวมทั้งเรื่องพิตบูลจะมีสายใดบ้าง น่าจะได้ข้อสรุปและจะแจ้งให้ผู้ที่จะนำสุนัขมาประกวดให้ทราบโดยทั่วกัน ขอเสียงโหวตจากคนรักพิตบูลด้วยนะครับ
  • กำหนดการ
    งาน Thailand Pitbull Show 2011
    ณ พันธุ์ทิพย์ ฮอลล์ ชั้น 8 ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า (สาขางามวงศ์วาน)

วันเสาร์ ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2554
    เวลา 10.00 น. ลงทะเบียน รับหมายเลข (อาร์มแขน) และรับของที่ระลึกจากผู้จัดงาน
    10.10 น. ชมความสามารถของ อเมริกัน พิตบูล จากศูนย์ฝึกสุนัข D-1 Training
    11.00 น. พิธีเปิดงาน Thailand Pitbull Show 2011 อย่างเป็นทางการ เชิญประธานเดินดูตามบู้ธต่างๆ
    11.30 น. พิธีกรสนามประกาศแนะนำตัวฟาร์มต่างๆ ที่มาร่วมงาน พร้อมกับเชิญนำพ่อพันธุ์หรือแม่พันธุ์ (1 ตัว) เดินโชว์ในสนาม 1 รอบพร้อมบรรยายความสวยงามของตัวนั้นๆ (ไม่บังคับว่าจะลงโชว์หรือไม่)
    12.00 น. เริ่มประกวดหมากล้าม (สนาม 2) ประกวดรุ่นเบบี้ 3-6 เดือน (สนาม 1) เป็นอันดับแรก

* หลังจากประกวดได้ตำแหน่งทุกรุ่น (ช่วงเย็น) เคลียร์สนามให้เหลือสนามเดียวก่อนจะมีการประกวดรางวัลใหญ่ มีการประกวด Miss Extreme Bullies ชิงเงินรางวัล ชนะเลิศ เงินสด 5,000 บาท รองอันดับหนึ่ง 3,000 บาท และรองอันดับสอง 2,000 บาท พร้อมของชำร่วย (รางวัลได้รับการสนับสนุนจากคุณหมอสมเดช เครือสุวรรณ์ (ผลิตภัณฑ์สำหรับสัตว์เลี้ยง วีพีแคน) สำหรับผู้ที่มีสิทธิ์เข้าประกวดต้องมาจากผู้ร่วมออกบู้ธเท่านั้น

สุนัขที่ได้ตำแหน่ง (ยกเว้นหมากล้าม)
    ที่ 1 รุ่น 3-6 เดือน ทุกประเภท มีสิทธิ์เข้าชิงถ้วย BEST BABY IN SHOW
    ที่ 1 รุ่น 6-9. 9-12 เดือน ทุกประเภท มีสิทธิ์เข้าชิงถ้วย BEST PUPPY IN SHOW
    ที่ 1 รุ่น 12-18 เดือน ทุกประเภท (นอก-ใน) มีสิทธิ์เข้าชิงถ้วย BEST JUNIOR IN SHOW
    ที่ 1 รุ่น 18 เดือนขึ้นไป ทุกประเภท (นอก-ใน) มีสิทธิ์เข้าชิงถ้วย BEST IN SHOW (สุดยอดของงาน)

* เพื่อให้บรรยากาศเป็นไปอย่างสนุกสนานและเร้าใจ การประกวดจะสลับกับกิจกรรมที่น่าสนใจของพิตบูลตลอดงาน (ตามความเหมาะสม)

*หมายเหตุ -หมายกำหนดการอาจมีการคลาดเคลื่อนตามความเหมาะสม
    -ผู้นำสุนัขเข้าประกวดต้องควบคุม ดูแล สุนัขของท่านอย่างใกล้ชิด หากเกิดเหตุใดๆ ขึ้นมาอันเป็นเหตุให้เกิดความสูญเสีย, เสียหายกับประชาชนหรือผู้ที่มาร่วมงาน ทางผู้จัดงานจะไม่รับผิดชอบไม่ว่าในกรณีใดๆ ทั้งสิ้น
    -สุนัขที่ลงทะเบียนแล้ว หากไม่มาลงสนามตามเวลาที่กำหนดถือว่าสละสิทธิ์

*** การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นอันสิ้นสุด***
  • รออยู่นะครับ ว่าจะมีการประกวดพิทบูลหรือเปล่า

จากใจอยากให้มีมากเลยครับ
  • สรุปบู๊ต กลุ่มนครสวรรค์ ไม่มีนะครับ
    พยายามช่วยเต็มที่แล้วนะน้อง เสียใจด้วยครับ
  • จัดไปเลยครับพี่มาร์ค หากมีการประกวดพิทบลูขอเข้าร่วมด้วยอีกรุ่นครับ/นอกเหนือจาก พิทบลูนักกล้าม/ขอให้อนุมัติเอาพิทบลูเข้าร่วมด้วยเถอะครับ อย่างน้อยคนจะได้หันมาให้ความสนใจหมาแนวกิจกรรมมากๆ ครับ
  • 101 Pitbull Club ขอร่วมลงประกวด ด้วยครับ จะ ขนไปให้ เต็มที่ ขอโหวต พิทบูล ด้วย 1 เสียง ครับ
    เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ
  • เรียนตอบคำถามทุกๆท่านนะครับ การจัดงานในครั้งนี้ทางทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ต้องขอขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ให้ความสนใจใจงาน

นี้อย่างมากมาย ด้วยทางทีมงานมีความยินดียิ่ง ที่พี่น้องให้ความสนใจที่จะนำสุนัขพิทบูล(สายเก่า)ลงประกวดในงานครั้งนี้ ทางทีมงานมี

ความต้องการอย่างมาก ที่อยากจะให้ท่านนำสุนัขมาประกวดกันให้มากที่สุด เพราะมันเป็นผลพลอยได้ของผู้จัด คือมีคนมาเยอะ ได้ค่า

สมัครมากขึ้น แต่ที่เราให้คำตอบท่านช้าก็คือ เราต้องประชุมกับทีมงานหลายรอบ เพราะเหตุผลที่ว่า

1 - เวลาที่ใช้บริหาร การประกวดสุนัข บลูลี่ทั้งหมด - หมาแดงทั้งหมด - หมากล้ามทั้งหมด รวมทั้งประกวดมิสพิทบูล - ตารางเวลาเหล่า

นี้ เรากังวลเป็นอย่างมาก ที่จะบริหารเวลาเหล่านี้ไม่ทัน ให้จบภายใน 11 โมงเช้า ถึง สองทุ่ม ถ้าจะมีการเพิ่มการประกวด สุนัขพิทบูล

ADBA เข้าไปอีก

2 - เราพร้อมที่จะสนับสนุน ถ้าหากหาทางออกร่วมกันคือ การประกวดสุนัข ADBA เราจัดให้ท่านได้ แต่ขอให้เป็นการประกวดท้ายสุดของ

รายการงานได้หรือไม่ เพราะงานหลีกที่เราจัดขึ้นมาในครั้งนี้ เราจัดขึ้นเพื่อใช้สนามนี้ ประกวดบลูลี่ และ สุนัข เรดโนส เป็นหลัก เมื่อพี่มา

ร์ค ผู้ใหญ่ที่เราเคารพเสมอ เสนอแนวคิด ว่าควรมีการประกวด สุนัข ADBA เพิ่มเข้าไปอีก เราเองก็พร้อมจะสนับสนุน แต่ก็ต้องขอปรึกษา

ทีมงาน ออการ์ไนท์เซอร์ เพื่อจะบริหาร จัดสรรเวลาให้ลงตัว เราเองไม่อยากให้งานนี้ จบดึกมาก เพราะว่า มีหลายท่าน หลายค่าย เดินทาง

มาจากต่างจังหวัด เพื่อนำสุนัขมาประกวด เสร็จแล้วก็ต้องรีบกลับเลย

3 -ถึงที่สุดแล้ว ทางออกร่วมกันจะลงตัวมากที่สุดก็ต่อเมื่อเข้าที่ประชุม กับทีมผู้ใหญ่ของวงการพิทบูล ที่จะมีขึ้นในวันพรุ่งนี้ แล้วผลสรุป

อย่างไร ทางทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยง จะนำผลการประชุมมาแจ้งให้พี่น้องทราบอีกทีครับ แต่ที่แน่นอนและลงตัวในเวลาแล้วก็คือ การ

ประกวดสุนัข บลูลี่สุดมันส์-เรดโนสสุดอลังการ-และประกวดหมากล้ามที่สวยงาม-พร้อมทั้งการประกวดมิสพิทบูลที่สุดเซ็กซี่ มีขึ้นแน่นอน

ครับ
    ไฟล์แนบ
    1eff2.jpg 74K
  • เรียนท่านที่จองบู๊ตนะครับ ทางเราจะพยายามหาทางเปิดบู๊ตเพิ่มให้นะครับ แต่ต้องคุยกับทางผู้บริหารพื้นที่อีกครั้ง ต้องจะเพิ่มบู๊ตโดยการ

ตัดซอย บู๊ตอื่นให้เล็กลง เราเกรงว่ามีหลายค่ายใหญ่ ที่สั่งทำป้ายอิ๊งเจ๊ต ตามตารางเมตรที่เราจัดให้เรียบร้อย ทางด้านพื้นที่จะแจ้งให้ท่าน

ทราบอีกที ถึงอย่างไร เราก็มีพื้นที่ เพื่อรองรับสุนัขที่ไม่ได้เปิดบู๊ตอยู่แล้วครับ
  • นครสวรรค์บลูลี่ 1บูทครับ คอร์นเฟริมแน่นอน ถ้าเพิ่มบูท หรือกลุ่มไหนไม่ไป