ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ คือว่าหมามันขนร่วงและเป็นแดงๆอ่ะคับ มีวิธีรักษามั้ยครับ
  • เนี้ยอ่ะครับ เป็นแถวหน้าอกกับหน้าผาก อยากทราบว่ามันเป็นอะไรกันแน่ ขอคำแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ:002:
    ไฟล์แนบ
    IMG125.jpg 87K
  • ส่วนตัว ใช้ขี้ผึ้งเบอร์28 ซื้อตามร้านขายยา ขวดละ 8 บาท

ตอนแรกลองยาม่วงที่กวาดลิ้นเด็กก่อน ไม่หายซักที แต่ช่วยปกปิดเวลาพาไปเดินเล่น ใครๆก็ทักย้อมขนเหรอ

ให้ปศุสัตว์มาดู เขาว่าน่าจะแพ้พื้นซีเมนต์
  • ไปหาหมอเลยดีกว่าครับ หากเป็นโรคผิวหนังลามไปจะลำบาก
    กว่าขนจะสวยเหมือนเดิม
  • ออ....ครับผม ขอบคุณมากๆนะครับ หาหมอชัวสุด:006:
  • ยุงกัดป่าว
  • ถ้ายุงกัดจะเป็นตุ่มแดงๆไม่ไช่หรอคับ หรือว่าไช่ ผมมะทราบจริงๆ
  • :013:ไปให้หมอ ทำการขูดเนื้อเยื่อส่องดูดีกว่าครับ ของผมก็เคยเป็น สาเหตุหมอเค้าบอกอาจจะเกิดสาเหตุได้หลายประการ เช่น
    1.เป็นเรื้อนแห้ง-เรื้อนเปียก 2.เชื้อบัคเตเรีย 3.เชื้อรา 4.แพ้แชมพู 5.แพ้น้ำลายยุง,น้ำลายเห็บ-หมัด 6.แพ้อาหาร 7.แพ้หญ้า 8.แพ้น้ำยาถูพื้น
    9.ที่นอนเปียกชื้น แม้นแต่อาจจะถ่ายทอดทางกรรมพันธุ์ หรือเป็นไปตามสายพันธุ์ของสุนัข ...ยังไงๆแล้วแนะนำให้ไปหาหมอดีกว่าครับ อย่าสุ่มทำการรักษาเองเลย เสียน้อยเสียยาก..เสียมากเสียง่าย
  • ออ....ช่ายเลยครับคุณ boxer_pop ขอบคุณมากๆคร้าบบบ หาหมอยังไงก็ชัวร์กว่า:029:

:029::029::029::029::029::029::029::029::029:
  • พิทบูลมันแพ้ง่ายนะครับ ระวังเรื่องยุ่งกับพวกพื้นปูนไว้หน่อยก็ดีครับ
  • คร้าบผม ขอบคุนทุกท่านและทุกคำแนะนำครับ
  • อยากหายโทรมาที่เบอร์ 0879205639 ไม่คิดเงินหรอก