ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัคร สุนัขกล้ามสวย เพื่อลงประกวดเพาะกาย
  • ขอเชียร์ Tank!! อีกเสียงคับอยู่ไกลไม่ใด้ไปดูอิอิอิ
    พรุ่งนี้ใด้วันเสริมหล่อ back well แล้วคับ
  • เป็นไงมั่งครับคุณอาร์ท แหมๆเจ้าแท้งนี่ไฟแรงจริงๆ555 สงสัยต้องระเบิดกล้ามรับกองเชียร์กันยกใหญ่ฮิ้วๆๆ

ชื่อดุดีจักครับ แบ็คเวล ตอนนี้2พี่น้องสมบูรณ์และสวยมาก รอหูแห้งจะอัพเดทให้ดูครับ โดยเฉพาะm2ยิ่งโตยิ่งเหมือนพ่อ

แต่ผมก็ยังยกหุ่นให้เจ้าแบ็คเวลอยู่ดี หัวใหล่มันใหญ่จริงๆ ให้กินอาหารครบๆนะครับ ให้กินในกรง ไม่กินไม่ปล่อยออกมาเล่นซะเลย

รับประกันมาแน่ๆครับ กระดูกอย่างใหญ่ ภูมิใจกับชุดนี้จริงๆ555
  • เอามาลงให้ชมหน่อย ลูกโซจา มั่นใจว่ามองหมาไม่ผิด
    อยากให้คนที่พลาด เสียดายเล่นๆ ฮ่าๆๆๆ
  • แป๊บเดียวครับพี่ ตัดหูมาดันไปใส่ลำโพงสีกับหูซะอักเสบเลย ตอนนี้รอหูแห้งก่อนครับ มันจี๊ดมากแรงดีมาก กล้ามนี่เป็นมัดๆ

ว่าจะส่งประกวดหมากล้ามไม่เกิน66เดือนซะหน่อยครับ55
  • ใด้ครับพี่รอของพี่ pae โชว์ก่อนอิอิอิ
  • อย่า เอาแบบนี้ ไปนะ คับ 5555

เดี๋ยว กระดุก จะไปแทง เพื่อน 555
    ไฟล์แนบ
    imagesCAV5JZQB.jpg 8K
  • หมวดไม่โชผมโชเองเกือบแย่เหมียนกันเกือบต้องไปเลี้ยง บางแก้ว แล้วตู
    ไฟล์แนบ
    048.jpg 44K
    039.jpg 51K
    029.jpg 61K
    019.jpg 64K
  • mobill....กัมปนาท
    ไฟล์แนบ
    Photo-0284.jpg 23K
    IMG_1498.jpg 108K
  • อยากเห็นคนจิงประกบเดิมพันกัน แบบเสื้อพบสิงห์ ส่วนผมขอเป็นลิงท้องกาง ฮ่าๆๆ
  • ขอตัวเมียเก่งๆช่วยลงโชว์ตัวหน่อย โชว์อยู่ตัวเดียว เหงา
    ไม่มีสุนัขตัวเมียรองบ่อนบ้างหรือ ?

• โครงสร้างงามจิงตัวเมียตัวนี้
  • ตัีวเมีย ก็ "ไอริส" งัย ของ ตั๊ว Redzone
    งานนี้สงสัยมีจับนอก 555
  • เจ้า"ไอริส" ถ้าตัวนี้ยอมเค้าหละ
    ไม่ใช่ยอมแพ้เรื่องกล้ามเนื้อนะ
    แต่ยอมเรื่องความฟิต ความผอม ผอมแห้งโย่งโก๊ะไม่มีไขมันอย่างนั้น แต่ชอบนะ
    เลี้ยงและฝึกได้อย่างนั้น ต้องเป็นคนที่มีจินตนาการและวินัยยอดเยี่ยมจริงๆ

พลอยทำให้นึกอยากทราบหลักเกณฑ์ในการตัดสินที่แน่ชัด ว่า
    ตัดสินโดยพิจารณาในเรื่องกล้ามเนื้ออย่างเดียว ว่าใครกล้ามเนื้อใหญ่ ขึ้นรูปได้ชัดเจนกว่ากัน
    หรือ ตัดสินจากความฟิตของกล้ามเนื้อ กล้ามใหญ่ กล้ามเล็ก ไม่เกี่ยว
    หรือ ให้ความสำคัญในเรื่องรูปร่างที่สมส่วน สัดส่วนถูกต้องตามมาตรฐานสายพันธ์ และความสามารถในการแสดงออกด้วย
    เช่น ความสามารถเอ็นเทอร์เทนผู้ชมในการโพส์ทท่าเบ่งกล้ามได้อย่างสง่างาม
    เพื่อจะได้ทราบแนวทางในการฟิตซ้อมที่ถูกต้อง

ตัวอย่าง อย่างในภาพ ชนะไหม๊อะ
  • กล้ามเนื้อแต่ละส่วน ใหญ่ โต สวยงาม ชัดเจน

หมาตัวใหญ่ แต่กล้ามไม่ชัด กับหมาตัวเล็กแต่กล้ามชัด หมาตัวเล็กได้คะแนนมากกว่า
    หมาตัวหนึ่งกล้ามที่อกใหญ่มาก แต่กล้ามก้นไม่มี หมาอีกตัว มีทั้งกล้ามก้น กล้ามอก ตัวที่กล้ามครบกว่าได้คะแนนมากกว่า
    หมาตัวหนึ่งกล้ามใหญ่ แต่เต็มไปด้วยไขมัน ไม่เห็นซี่โครง ไม่เห็นเส้นเลือด
    กับหมาอีกตัวกล้ามเล็กกว่า แต่เห็นชัดเจน เห็นเส้นเลือดเส้นเอ็น ตัวหลังได้คะแนนเยอะกว่า

เราประกวดหมากล้าม ตัวที่กล้ามเยอะ ใหญ่ ชัดเจน ไร้ไขมัน จะได้คะแนนสูงสุด
    ใครโดนตัดคะแนนน้อยสุดจึงเป็นผู้ชนะ

ยกตัวอย่างเกณฑ์ในการประกวด จากคะแนนเต็มร้อย
    สมมุติว่า โดนตัดเรื่อง ไขมันหนา กล้ามไม่ชัด เส้นเลือดไม่ขึ้น กล้ามไม่ครบ จุดละ 5 คะแนน จะเหลือ 80 คะแนน
    คะแนนใครสูงสุดก็เป็นผู้ชนะ แต่แน่นอน การตัดสินด้วยสายตา และการคำนวนในใจ อาจจะไม่ตรงกับใจท่าน 100%
    โปรดเผื่อค่าความผิดพลาดให้กรรมการด้วย ผมจะพยายามทำอย่างสุดความสามารถ เพื่อให้การแข่งขันออกมาค้านสายตาน้อยที่สุดครับ
  • ของเค้าแน่นอนจิง ๆ :063:
  • แบบนี้พอได้มั๊ยครับพี่มาร์ค ชื่อคุ๊กกี้ เพศเมีย อายุ2ปี เจ้าของชื่อปอมครับ:005:

จะฟิตเข้าร่วมกิจกรรมเหมือนกันครับ:005:
    ไฟล์แนบ
    12012011043.jpg 109K
  • เค้าทำหมากล้ามกันนะไม่ใช่หมาขาดสารอาหาร
  • เยี่ยมคับ พี่มาร์ค ที่ บอกมุมมองการตัดสิน
  • ถ้าว่ามันผอมไปก็จะไม่ว่าเลย แต่นี่ว่ามันขาดสารอาหาร ผมไม่ยอมรับ:064:

สำหรับ ผี ที่ว่าหมาขาดสารอาหาร แต่ผมว่าผีขาดความรู้มากกว่า:067:
    ไฟล์แนบ
    12012011045.jpg 106K
  • จับ ฟิต โชว์ วันงานเลยคับ

สุ้ได้คับ ตัวเมียตัวนี้
  • สงสัยกรรมการชอบแบบนี้
    http://i961.photobucket.com/albums/ae92/pc-s/20090120134821angusmuscrt6.jpg
  • การประกวดเพาะกาย การประกวดกล้าม ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าเราจะเอาอะไรมาแข่งกัน และกรรมการจะตัดสินจากอะไร

หมาที่ไม่มีกล้าม หมาที่อ้วนเกิน หมาผอมเกิน เราคิดเองก็รู้ได้เลยว่า เราเข้าประกวดจะมีสิทธิชนะไหม
  • ดูแต่ละตัวแล้วงานนี้ท่าทางท่านกรรมการจะทำงานหนัก แต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น หนิงกับไลก้าต้องขอหลีกทาง :001: ขอเอาหนังสือไปวางขาย เดินชมกิจกรรม กับเดินซื้อของก็พอแล้ววว:018:
  • มีแข่งกินวิบากไม๊ท่านพี่ ^ _ ^ ขอส่งลูกชายลงแข่งด้วย...ท่านพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    RIDER KUNG.jpg 62K
  • แต่ละตัวสวยคนละแบบ งานนี้ไม่พลาด น่าจะมีการแข่งขันลากยางรถจับเวลาด้วยนะครับ ชอบหมาแนวกิจกรรม
  • งันผมขอสมัครอย่างเป็นทางการเลยระกันคับ หมาชื่อ โซโล อายุ 1 ปี 6 เดือน เจ้าของชื่อ บอย ลงสมัครหมากล้ามคับ
    ไฟล์แนบ
    199.jpg 81K
    267.jpg 85K
    356.jpg 85K
    438.jpg 90K
    540.jpg 93K
  • สมัครด้วยคนครับ หมาชื่อ Faroh อายุ ปีกว่าๆ ครับ เจ้าของชื่อ POP ครับ อยู่ภูเก็ต ครับ

image

image

image

image
  • เอาด้วยคนละกันพี่ กล้ามๆ
  • นักกล้ามหายไปไหนกันหมด!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC01266 (2).JPG 124K
  • รายงานตัวในฐานะผู้จัดงาน Thailand Pitbull Show 2011 ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวเรียบร้อยครับ ผังงาน รายละเอียด ใบสมัครประท่านสามารถโหลดได้เลย งานนี้หมากล้ามต้องสมัครล่วงหน้าอย่างเดียว ไม่มีสมัครหน้างาน งานนี้คุณมาร์คคอนเฟิร์มมาแล้วครับ สำหรับท่านเจ้าของสุนัขที่คิดว่าน้องหมาของท่านแจ่มจริงสมัครเข้ามาได้เลย การันตีงานนี้เต็มเหนี่ยวครับ 1 เดือนเต็มๆ ต่อจากนี้ยังพอมีเวลาไปฟิตซ้อมได้เลยครับผม ย้ำนะครับ ค่าสมัครตัวละ 400 บาท ต้องสมัครล่วงหน้าเท่านั้น ไม่รับสมัครหน้างานเป็นอันขาด ส่วนท่านที่สมัครแล้วหากวันงานไม่ไปรายงานตัวถือว่าสละสิทธิ์
  • รบกวนขอ LINK ใบสมัครและเบอร์บัญชีค่าสมัครด้วยครับ
  • งานนี้ชาวหมากล้ามผู้รักกิจกรรมเพาะกายอย่าให้ขายหน้านะครับ จัดงานให้แล้ว มีเวทีให้แสดงออกแล้ว ก็อย่าลืมใช้มันให้เป็นประโยชน์นะครับ
  • อยากเอาของผมไปด้วยจังเลยครับ แต่ไม่มีเวลาฝึกซ้อมมันเลย เฮ้อออคงจะอดอีกตามเคย
    ไฟล์แนบ
    E5.jpg 90K
    Picture 1351.jpg 88K
  • งานนี้ขอเอาเด็กๆที่บ้านลงด้วยหนึ่งตัว
    ชื่อสุนัข "ดัดชี่"
    อายุ สองปีครึ่ง
    เพศ ผู้
    ชื่อเจ้าชอง ดีเจ.แก่วแก้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC_1573.JPG 94K
  • ตายและดีเจครับ ไอ้ตัวนี้ยืนเฉยๆยังเห็นกล้ามเลย คู่แข่งปีนี้น่ากลัวจริงๆ
  • ฟัง โรมันพูดแล้วหมดแรงเลย
  • ตัวเมียคับ 8 เดือน
    ไฟล์แนบ
    DSC_0688r4.jpg 102K
    DSC_0685r2.jpg 102K
  • โอ้โหพี่ nirvana13 กล้ามเนื้อกระชับดีแท้ครับ งามมากมายครับ /สู้ๆครับพี่มาร์ค ปัญหามีใว้ทำลายครับ

ถึงขนจะยาวไปหน่อย กล้ามเลยมองไม่ค่อยเห็นชัดแต่แค่ได้เข้าไปร่วมก็ดีใจแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    BAY-LEY.jpg 104K
  • สมัครได้ที่คุณต๊ะเลยนะครับ เหลือเวลาอีกประมาณเดือนเดียว
    งานนี้เป็นงานแรกเสียด้วยสำหรับการประกวดเพาะกาย พิตบูลบ้านๆ เรามีเวทีให้ท่านแล้ว

มาร่วมกันปั้นดินให้เป็นดาวกันดีกว่า พิตบูล สมรรถนะดีๆ จะได้คงอยู่ต่อไป
    อย่าให้ผมบ้าอยู่คนเดียวนะครับ อยากเห็นคนที่บอกว่ารักพิตบูลจริง มาในงานนี้เยอะๆ

คนที่รัก ที่หวงแหนพิตบูลแนวใช้งาน หากนั่งรัก นั่งหวงแหนแต่ที่หน้าจอ คงไม่ช่วยอะไรขึ้นมา
    หมากล้ามสวยไสตล์ ใช้งาน สามารถลงประกวดได้ทั้ง กล้ามสวย และ สุนัขสไตล์ ADBA
  • หมาดุทั้งกับคนและหมาควรไปร่วมงานรึเปล่าครับ ความคิดผมคือไม่ควรไปครับแต่อีกใจหนึ่งก็อยากไป(ถ้าว่าง)เลยถามความเห็นพี่หน่อยครับ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนนะครับ
  • หมาดุมาก อย่าพามาเลยครับ เสี่ยงไปหน่อย
  • เรียนเชิญสุนัขของท่านร่วมงาน THAILAND PITBULL SHOW BY ANAJAK MAGAZINE วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2554 เราพร้อมและ

ร่วมยินดีต้อนรับคอกสุนัขของท่านครับ มาร่วมกันสร้างความยิ่งใหญ่ด้วยกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    POST13.jpg 80K
    p0st 112.jpg 95K
    poott13.jpg 54K
  • เรียนทุกท่านที่นำสุนัขมาร่วมงานครั้งนี้ทราบ ขอความกรุณาดูแลและควบคุมสุนัขของท่านให้ดีและอยู่ในที่แข็งแรง เช่น สายจูงต้องแข็งแรงทนทาน มีบล็อกหรือกรงให้เขาได้อยู่ ซึ่งเราคาดว่าน่าจะมีผู้นำสุนัขสายพันธุ์อเมริกันพิตบูลและบูลลี่มาร่วมงานเป็นจำนวนมาก ซึ่งหากหลุดและไปเกิดปัญหากับสุนัขของผู้อื่นเข้า ทางผู้จัดงานจะไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น การแต่งตัวลงประกวดขอให้ใส่รองเท้าหุ้มส้นนะครับ รองเท้าแตะหรือส้นสูง ไม่ควรอย่างยิ่ง เนื่องจากอาจจะเกิดการผิดพลาดขึ้นได้กรณีสุนัขกระชากหรือดึง ขอบคุณครับ
  • ตกลงถ้าไม่มี BOX อนุญาตให้ใช้กรงใด้ใช่ไหมครับ
  • อะไรก็ได้ครับที่น้องหมาเขาอยู่ได้และแน่นหนาพอ ขอบคุณครับ
  • เจอกันคับอีก 1 เดือน
    ไฟล์แนบ
    0005.jpg 59K
  • ได้ กีน กี่ ตัว แล้วคับเนี่ย .............. เสียดาย บาง ท่าน หมากล้ามงามๆๆ

แต่อยู่ไกล ไม่ได้ไปร่วม งาน ด้วย น่าเสียดาย จิงๆๆ
  • เฮ้ยหมากล้าม มาช่วยกันหน่อย อย่าปล่อยให้บ้าอยู่คนเดียว
  • เดี๋ยวพรุ่งนี้ update / ให้ครับหลังจากฟิต 1 สัปดาห์
    ไฟล์แนบ
    BAY-LEY-2.jpg 109K
  • ฟิตยังไม่พร้อม มาลงเป็นตัวประกอบสร้างสีสันก็ยังดีครับ