ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• Photobucket

ในรูปแบบ พิทบูล
    Photobucket

Photobucket

Photobucket

ความถูกต้อง ของพิทบูล

Photobucket

Photobucket
  • :063::063::063:
    :022::022::022:
  • ต้องการสื่ออะไรคับ งง คงหายากนะพิดบูล ที่ถูกต้องตามมนุษย์กำหนด

อย่างงี้บูลี่คง กลายเป็นหมาปะหลาด งง แล้วเฮียชอบแบบไหนคับ
  • ฮ่าๆ อย่าสนใจว่าผมจะสื่ออะไร

ผมชอบในแบบที่ผมชอบ แบบถูกใจ ไง

แบบนี้ผมต้องการส่งให้เพื่อนโผ้ม ครับ

อย่าคิดไปไกล
  • สงสัยต้องเล่นสายกัดแล้วเรา ที่เลี้ยงมา ไม่มีดีเลย แงแงแง
  • ผมขอเฮียเองครับ จะเอามาใช้สำหรับอบรมกรรมการครับ

เราจะมีการประกวดพิตบูล บูลลี่ ดังนั้นเราต้องแยกให้ออกถึงลักษณะที่แตกต่างของสุนัขแต่ละแบบครับ
    โดยในงานไทยแลนด์พิตบูลที่พันทิพย์ เราจะมีการประกวดสุนัขที่หมด 4 แบบ สี่สไตล์ แยกเป็น พิตบูล 2 บูลลี่ 2

พิตบูล เราแบ่งออกเป็นสไตล์ UKC และ ADBA
    บูลลี่ แบ่งเป็นประเภท Correct และ Extreme
    และมีการประกวดหมากล้ามอีกหนึ่งประเภทด้วย
  • ข่าวดีของแฟนพิตบูล ทั้งแนวสวยงามและแนวใช้งาน ต่อไปเราจะจัดประกวดแยกประเภทกันอย่างชัดเจน
    ท่านใดที่สนใจจะนำสุนัขลงประกวด ขอเสียงหน่อยครับ งานวันที่ 19 เราเปิดเวทีไว้ให้ท่านแล้ว
  • หมาของผมเป็น corrects และ proper หมดเลย!!
  • UKC STYLE
    ไฟล์แนบ
    WINTER.jpg 24K
    a9669.jpg 123K
    20070814152648_jake4-8-06_2.jpg 63K
  • MORE
    ไฟล์แนบ
    20060618214958_vanna11.jpg 74K
    20070921000110_aries.jpg 30K
    20071122125143_Banks.jpg 59K
  • นั่นแหละครับ ที่ผมต้องการ งานนี้ไอ้แท้งมันจะได้มีเวที่ประกวด เฮียเอามาแบบเนี้ย เจ้าของหมาจะได้รู้เลยว่าจะประกวดคอลเล็คหรือเอ็กตรีมครับ
  • ใครมีรูปหมา ADBA ช่วยสงเคราะห์หน่อยเถอะครับ ผมเคยมี แต่ไม่รู้เซฟไว้ตรงไหน เอาที่เป็นภาพวาดนะครับ
    จะได้แยกแยะออกว่าหมา UKC กับ ADBA แตกต่างกันตรงจุดไหนบ้าง

ผมอยากอนุรักษ์หมาพิตบูลสมรรุถนะดีๆเอาไว้ จึงผลักดันเรื่องนี้เต็มที่ครับ
    ผมเห็นมีคนบ่นมาเยอะแล้วว่า บูลลี่ไม่ใช่พิตบูล แต่พอผมจัดงานให้แล้ว ถ้าไม่มีใครช่วยดันก็น่าเสียดายครับ
  • ผมพยายามหาที่เป็นภาพวาดแล้วนะครับพี่มาร์ค หาไม่ใด้เลย แต่ใน forum ต่างๆเกี่ยวกับพิทบูล หลายๆคนพูดว่า แบบ UKC จะออกไปทางพิทบูลที่รูปร่างคล้ายๆกับ AMSTAF มากกว่า ส่วนคุณสมบัติพิทบูลของ ADBA ก็จะเป็นพิทบูลที่ผอม และกล้ามชัดๆ เหมือนที่หลายๆคนเรียกว่าสายกัดครับ พี่ๆลองดูรูปกันครับ เดี๋ยวจะลองหาแบบที่เป็นภาพวาดต่อ
    ไฟล์แนบ
    Top10s1.jpg 109K
    Top10s2-1.jpg 121K
    Top10s7.jpg 113K
    Top10s9.jpg 117K
    Top10s10.jpg 109K
  • โอ้ว คุณ notepanop /thank มากๆครับ
  • ถ้าคนเอา staff ลงเราจะไม่มั่วเหรอครับท่านพี่ ^^
  • คงตกรอบกันเพียบท่าเอาแบบนี้ผมว่าช่วงนี้ยิ่งฮิทหน้าทิ่มตูดโด่งๆ 5555
  • :o010:ลงแบบนี้ดีครับ แหลม ๆ ยาว ๆ นะพิต ทู่ ๆ สั้น ๆ นะร่างทรงพิต :o009:
  • พิตบูลกับสแตฟมันใกล้เคียงกันมาก ในอเมริกายังประกวดรวมกันเลย
    อย่าห่วงพิตบูลเลยก๊อฟ ที่น่าห่วงน่าจะเป็นบูลลี่มากกว่า พี่อยากเห็นบูลลี่จริงๆ
    อยากเห็นแบบที่ไม่หลอกตัวเอง เอาพิตบูลมาอัดอาหารจนอ้วนกลมแล้วบอกเป็นบูลลี่

ตอนนี้กลัวบูลลี่มามั่วลงประกวดกับพิตบูลมากกว่า ฮ่าๆๆๆ
  • เอาพิทบลูมาอัดให้อ้วนแล้วบอกว่าเป็นสไตล์บลูลี่ ผมคิดว่าคงหลอกได้แค่ตัวเองครับจะหลอกกรรมการ หรือ คนที่มีความรู้เรื่องบลูลี่คงยากส์.!! (เอาพิทบลูสายกัด มาทำให้เป็นบลูลี่ จะทำได้เร๊อะ)

และอีกอย่าง บลูลี่คือสไตล์ๆหนึ่งของพิทบลู ที่เรียกกันว่าพิทบลูสไตล์บลูลี่ แต่ ณ.เวลานี้ บลูลี่ถูกยกระดับขึ้นเป็นสุนัขพันธุ์หนึ่ง และมีสมาพันธ์รับรอง บลูลี่ตัวดีๆ ดังๆ ในบ้านเราตอนนี้เพ็ดดีกรียังเป็น American Pitbull อยู่เล๊ยยยย.. จริงไม๊ท่าน.?
  • ก็น่านนะซิท่าน ถึงบอกว่าอย่างห่วง

เรากำลังจะทำให้มันชัดเจนในรูปแบบ แต่ไม่ต้องการให้แบ่งแยก และอยากให้คนรุ่นใหม่ๆเดินตามได้ถูก
    เด็กรุ่นใหม่ๆหลายคน แทนที่จะให้ความสำคัญกับสายเลือด แต่ดันมาหวังพึ่งจากอาหาร สงสารหมามันครับ
  • ผมเห็นลงประกาศขายบูลลี่เต็มบอร์ดไปหมด เปิดเข้าดู เออ มันบูลลี่ตรงไหนว่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • ป๋าว่าพี่บังอะเดะ อัดอาหารให้อ้วน อะ 555
  • http://pitbullzone.com/community/uploads/2011/01/BullyMarkBlur.jpg
    ไอ้ตาฟ ต้องเจอ เดอะร๊อกเก็ตของพี่ หนาวสะท้านหรือยังน้อง

หมาบิ๊กบัง มีกล้ามที่ไหนว่ะ มีแต่มัน เตรียมเจอ the rocket line bully Mark of Pitbullzone ขี้แตกแน่ๆ
  • ok
    ไฟล์แนบ
    22.jpg 11K
    1.jpg 40K
  • อยากเห็นแชมป์จัง
  • มันก็เป็นข้อมูลที่ดีนะครับ รู้ไว้ไม่เสียหลาย