ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จิวยี่ จากไป แล้วคับ
  • ผม เริ่ม ถอดใจแล้วคับ มันติดๆกันจัง กับการเสียสุนัข

จิวยี่จากไปด้วยเชื่อพาโวร์ คับ จิวยี่มีระบบทางเดินอาหารที่ไม่แข็งแรง ตั้งแต่เล็ก

แต่ มีวันนึง มี สุนัขจรจัด ตัวผุ้เข้ามากัด จิวยี่ ถึงในบ้าน หลังจากนั่นผมพาฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้า

อีกสามวันจิวยี่เริ่มเบื่ออาหาร และอ้วก ถัด ถ่ายเหลว ผม ก็ ปฎิบัติ ตามเช่นเคยก้อใช่ยา สูตรเดิม

ที่ใช่เป็นประจำตั้งแต่ยังเล็ก จนผ่านมาอาการไม่ดีขึ้น ก้อพาไปหาหมอ อาการก้อม่ดีขึ้น

ต้องให้น้ำเกลือ และให้หมอเทส ก้อปรากฏว่าเป็นพาโวร์ ผมงงมาก มันเป็นได้ยังไง ว่ะเนีย

ผมช่วยสุดความสามารถ เปลี่ยนหมอถึงสามหมอ ก้อไม่ดีขึ้น มีแต่จะสุดหนัก

และจากไปในที่สุด

หลังจากนั่นผมได้สอบถาม คนแถวบ้าน ก้อได้ข่าว สุนัข ท้ายซอยบ้านผม โกลเด้น ก้อเป็น แต่ เอาอยุ่

และอีกตัวตายจากพาโวร์ เมื่อปีใหม่ ผมเลยแน่ใจ ว่า แถวบ้านผม เชื่อพาดวร์กำลังระบาด

จิวยี่ อาจติดเชื่อจากสุนัข ที่ มากัด หรือ ตอนพาเดินเล่นแถวหมู่บ้าน

ผมหัวเสียมากคับ ตอนนี้ สิ่งที่ผมรักและ ฝันของผมมันไม่ถึงเป้าหมานซักครั้ง

รุ้สึกท้อ และกลัว มาก คับ

ขอโทษด้วยนะคับทุกท่าน

ขอบคุณคับ

http://www.youtube.com/watch?v=jNK-W5AqDiM
  • เสียใจด้วยนะคะ

ยังไง ก็สุ้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้
  • เสียใจด้วยน่ะค่ะ..หมาหนูก็พึ่งเสียไปไม่นานนี้เองอ่ะ..ก็เป็นกำลังใจให้พี่สู้ๆๆน่ะค่ะ
  • ได้ดู vdo แล้วเข้าใจความรู้สึกมากๆเลย :024: วันนึงความสูญเสีย พลัดพราก ต้องเกิดขึ้นกับลูกรักทุกตัว /หลับให้สบายน่ะ จิวยี่

น้ำตามีไหลเหมือนกันน่ะ ทำ vdo ได้เยี่ยมมากๆ
  • เสียใจด้วยคับพี่ตี้
    ผมเคยมีหมาตัวนึงเป็นพาโวตายเหมือนกัน
    ตายในอกผมเลยมันรู้สึกแย่จิงๆคับ
    R.I.P.จิวยี่
  • เสียใจด้วยนะคะ:022:
  • เสียใจด้วยครับ

ว่าแต่มีผู้รู้คนไหนบอกวิธีป้องกันได้บ้าง อธิบายให้หน่อยครับอยากศึกษาไว้
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ
  • เสียใจด้วยนะครับ เค้ายังคงอยู่ในใจเราตลอดไป
  • เศร้าจังเลย....น้ำตาไหลเลยค่ะ
    สงสารจิวยี่เหมือนกัน
    เป็นกำลังใจให้นะคะ
    การสูญเสียที่ไม่มีวันกลับมา.....
    ร่วมไว่อาลัยให้จิวยี่ด้วยคน
  • ผมเข้าใจความรู้สึกนั้นดี
    เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • :002:ผมและนายโจโฉ...ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของจิวยี่ด้วยนะครับ...หลับให้สบายนะจิวยี่..
  • :039:เสียใจด้วยนะครับ:039:
  • จิวยี่ อายุไล่เลี่ยกับลูกชายเลยค่ะ เสียใจด้วยค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....สู้ๆครับ
  • เสียใจด้วยคับ ผมเข้าใจความรู้สึกดีคับเพราะหมาผมเคยเป็นลำใส้กินอะไรไม่ได้ 6 วัน เต็มๆและวันสุดท้ายที่ผมพามันไปหาหมอ เห็นมันอวกเป็นเลือดแถมหมอยังบอกว่าหมอไม่รับรักษาแล้วให้ทำใจน้ำตาผมหล่นเลย แต่ผมยังโชคดีกว่าคุณมากคับที่ วันที่ 7 มันลุกขึ้นมากระดิกหางเฉยเลย และอยู่มาจนถึงทุกวันนี้

เสียใจด้วยจริงๆคับ :m009:
  • ผมขอแสดงความเสียใจกับการจากไป ของจิวยี่ด้วยนะครับ
    R.I.P. จิวยี่

คุณตี้ ครับผมเห็นใจคุณจริง ๆ นะครับ จากใจเลยจริง ๆ
    เพราะนี่เป็นรอบสองแล้ว ยังไงก็ขอให้อย่าหมดกำลังใจนะครับ
    สู้ต่อไปเพื่อสิ่งที่เรารักครับ
  • R.I.P. น่ะจิวยี่
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

สู้ต่อไปน่ะครับ
    ผมรู้ว่าคุณทำได้
    เปนกำลังใจให้น่ะครับ
  • เสียใจด้วยครับ ขอให้จิวยี่ไปสู่สวรรค์ครับผม
  • :022:สู้ๆๆตี๋พี่เอาใจช่วย เรามันหัวอกเดียวกัน:022:
  • ตี้ พี่ว่าตี้ต้องเลี้ยง Mid Road แล้ว่ะ หมาพวกนั้น เทวดาเลี้ยง เกิดง่ายตายยาก ทนสุดๆ ไม่กลัวยุง ไม่กลัวฝน ไม่ต้องการวัคซีน
    ปลอบใจแบบขำๆนะน้อง สู้ๆครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่ชาย ท้อได้แต่ไม่ถอยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับพี่ชาย:024::039:

R.I.P. จิวยี่ :039::039::039::039::039:
  • เสียใจด้วยครับดูvdoแล้วน้ำตาไหลเหมือนกัน
    จิวยี่ก็คงรู้ว่าคุณทำเต็มที่แล้วครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ
  • เสียใจด้วยครับ rip จิวยี่
  • ดูแล้วน้ำตาซึมเลย
    เสียใจด้วยนะค่ะ
    สู้...สู้
    :039:
  • ถ้าจิวยี่รับรู้ได้ มันคงจะดีใจมาก :024:

ที่ได้มีเจ้านายแบบ คุณตี้ :063:

คุณตี้ทำดีที่สุดแล้วครับ :062:

เป็นกำลังใจให้ครับ

หลับให้สบายนะ จิวยี่ :039:
  • เสียใจด้วยนะคับ พี่ตื้

:039:
  • ผมพูดตามความรู้สึกเลยนะ หมาตัวนี้เหมือนหมาผมทุกอย่างไม่เหมือนอย่างเดียวคือตัดหูกับไม่ตัด พอเห็นvdo เลยรู้สึกเศร้าเพราะสงสารมันมาก และขอตำหนิคุณอย่างแรง ทำไมคุณไม่พามันไปหาหมอ? คุณมารักษากันเองโดยหาซื้อยามาให้กินได้อย่างไร โรคนี้มันรุนแรงมาก คุณรู้ไหมว่าในท้องของมันลุกเป็นไฟ มันจะหาที่เย็นๆนอนและกินน้ำตลอดเวลา และถ่ายเหลวตลอดมีกลิ่นเหม็นมาก หมาผมเคยเป็นโรคนี้เหมือนกัน "พาโวร์ ไวรัส" เป็นตอนอายุ3เดือนครึ่ง และโรคนี้หมอบอกว่ามันร้ายกาจหากไม่ไม่พาไปหาหมอไม่เกิน3วันตายแน่นอน ยากินเอาไม่อยู่ต้องเป็นยาฉีดที่มีเฉพาะฆ่าเชื้อโรคนี้เท่านั้น ผมขอแสดงความเสียใจต่อจิวยี่ ขอให้แก่หลับให้สบาย...
  • :m009::m009:เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
  • เสียใจด้วยจริงๆครับผม :012:
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • :002::002::002::002::002::002::024::022:เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • ผมพาหาหมอคับ ใช้ยาฉีด ด้วย ผมเปลี่ยนหมอสามหมอ แล้วคับ บ้างที ไม่รับแอดมิท

แต่ไอ้ ที่ รับ เพื่อน ก้อ บอกว่า ไม่ต้องไป เพราะ ค่าเท่ากัน

ผมก้อเลยตัดสินใจ ถ้ามันจะตายก้อ ให้มันตายที่บ้านดีกว่า

ผมก้อ ทำการรักษา เต็มที่ ก็ทำอะไรมาก ไม่ได้ มาก ก็ได้แต่ประคองดูอาการ

ผมก้อไม่อยากให้มันเกิดหรอก คับ

ขอบคุณคับที่เป็นห่วง อย่าซ้ำ เติมผมเลย คับ เพราะ ยังรุ้สึกแย่อยู่
  • เสียใจด้วยครับ หมาผมตายผมยังไม่ร้องให้เท่าดูคลิบนี้ ดูคลิบเเล้วนึกว่าตัวเองเป็นเจ้าของหมา เศร้าจริงๆครับ
  • เสียใจด้วยครับคุณตี๋ เจ้าตัวเก่ายังไม่ทันได้หายคิดถึงเลยก็มาเสียเจ้าจิวยี่อีกแล้วคิดแล้วเศร้า
  • :002::039:ดูแล้วเศร้าแทน เสียใจด้วยครับ
  • R I P คับ :039: ขอให้ จิวยี่ หลับให้สบาย น่ะครับ
  • เสียใจด้วยครับตี้
  • ดูแล้วสะเทือนใจครับ
    จิวยี่ก็คงรับรู้ว่าคุณฟยายามเต็มที่แล้ว เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ:039: เข้าใจความรู้สึกเลย เคยมี ชาไป่ตัวนึง ตายคาอ้อมกอดผมเลย แต่มันโดนรถทับ

มันตายคาอ้อมกอดผมเลยครับ ร้องไห้หลายเดือนเลย....
  • :039:เสียใจด้วยนะค๊ะ
    ดูคลิปแล้วน้ำตาซึมเลยค่ะ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับการสูญเสียครั้งนี้ :034:
    เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าท้อ อย่าถอดใจ รักมันแล้วสู้ครับ :039:
    พวกเรารักเข้าเส้นกันแล้วครับ อย่าไงก็ต้อง PITBULL ครับ :062:
  • เสียใจด้วยครับ คิดซะว่ามันเป็นอุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิด คุณทำดีที่สุดแล้ว
  • ไม่กล้าเปิดคลิปดูคะ เพราะใจยังไม่พร้อมกับเรื่องแบบนี้
    อยากทราบรายละเอียดของการทำวัคซีนคะ
    เพื่อสันนิษฐานสาเหตุของความผิดพลาดที่เกิดขึ้นไว้เป็นบทเรียน
    ถ้า Doctor_pet เข้ามาอ่าน ขอความกรุณาช่วยฟันธงวินิจฉัยเพื่อเป็นกรณีศึกษาด้วยคะ