ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พาฝู่งไปทะเล...!
  • เคยเอาสุนัขตัวใหญ่ไปวิ่งเล่นที่หาดมะนาว ปล่อยสายจูง เค๊าไม่ได้ทำอะไรให้ใครหวาดกลัว และก็ไม่สนสุนัขเจ้าถิ่นแถวนั้น
    แต่ขณะเดินเล่นผ่านกลุ่มผู้ชายวัยรุ่้นกลุ่มหนึ่ง กำลังเล่นเตะบอลลูกพลาสติกกันอย่างสนุกสนาน มันวิ่งเข้าไปกวดลูกฟุตบอล แล้วกัดลูกฟุตบอลเขาแตก เราต้องรีบเข้าไปจูงเค้าออกมา แล้วขอโทษขอโพยเขาใหญ่ แล้วรีบจูงหนีไปที่อื่นอย่างเร็วเลย เหลียวกลับไปมองแว๊บหนึ่ง รู้สึกว่ากลุ่มวัยรุ่นหมดสนุกไปเลย แต่ไม่ถึงกับแสดงอาการโกรธออกมาให้เห็น คงไม่ถือสาเพราะเห็นว่าเราเป็นกลุ่มเด็กผู้หญิงหรอกมั้ง สักพัก เห็นคนบริเวณนั้นแทบทุกคนแหงนหน้ามองขึ้นไปบนท้องฟ้า จึงแหงนหน้ามองตามขึ้นไปบ้าง ปรากฎว่า เป็นฝูงนักกระโดดร่มเห็นเป็นตัวเล็กมาก กำลังดิ่งพสุธาเป็นกลุ่มใหญ่ พร้อมลูกเล่นเกาะกันเป็นกลุ่มในรูปแบบต่างๆ ชาวบ้านแถวนั้นบอกว่า เป็นการทำสถิติกระโดดดิ่งพสุธานักกระโดดร่มนานาชาติพร้อมกันสูงสุด เป้าหมายลงพื้นที่หาดมะนาว ขณะที่นักโดดร่มทะยอยร่อนร่มมลงมายังชายหาด ดูน่าตื่นตาตื่นใจมาก ปรากฎว่า มีนักกระโดดร่มคนหนึ่ง กำลังร่อนตรงลงมายังจุดที่พวกเรากำลังยืนอยู่พอดี พอร่มร่อนต่ำลงมาใกล้เข้าๆทุกที สุนัขแหงนหน้าวิ่งเข้าไปเห่าขู่นักกระโดดร่มตลอดเวลา เห็นใบหน้าได้ชัดเจนขึ้นว่าเป็นชายหนุ่มหน้าฝรั่ง เราเป็นห่วงว่าจะเป็นการไปรบกวนนักกระโดดร่ม และเกรงว่าจะทำให้เขากลัว รีบวิ่งเข้าไปพร้อมคิดคำภาษาอังกฤษที่จะอธิบายบอกเข้าว่า ไม่ต้องกลัว มันไม่กัด แต่ที่ไหนได้ เขาร่อนลงพื้นด้วยท่าเหยียดเท้าท่วงท่าสง่างามอย่างไม่สะทกสะท้อน พร้อมตะโกนทักทายใส่สุนัขว่า "อ้ายบักหมา เห่าทำไม"

เป็นความทรงจำที่ประทับใจมากจากการพาสุนัขไปเที่ยวทะเล เลยเอามาเล่าให้ฟัง
  • วันนี้ช่วงเย็นไปถ่ายคลิปสุนัขคู่กรณี หลายท่านในที่นี้เป็นห่วงสุนัขตัวนี้
    คลิปนี้คงจะพอให้ทุกท่านสบายใจขึ้นมาได้ไม่มากก็น้อย

บาทเเผลโดยรวมไม่มีอะไรมากครับ จุดที่โดนกัดเป็นรอยบาทเเผล
    ของการใช้ฟันหน้ากัด ไม่ใช้เขี้ยว บาทเเผลเลยไม่เป็นรู เเละไม่มีการอักเสพ
    เเผลเเห้งดีเเล้ว...

เเล้วเลือดมาจากไหน...?
    เลือดที่ทุกท่านเห็น เป็นเลือดของสุนัขของผมเอง
    เป็นเเผลที่โดนกัดกระพุ้งแก้มบนขวา (พึ้งกลับมานังดูคลิปใหม่)
    จะมีอยู่จังหวะหนึ่งที่สุนัข คู่กรณีกัดบริเวณกระพุ้งแก้มบนขวาสุนัขของผม
    กลับมาบ้านเปิดปากสุนัขของผมดูพบรอยเขี้ยวสองรอย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารวมเเสดงความคิดเห็น เเละผมขออภัยมา ณ ที่อีกครั้ง

http://www.youtube.com/watch?v=35C3VMsDMFU
    ไฟล์แนบ
    DSC_0011.JPG 94K
    DSC_0012.JPG 93K
    DSC_0013.JPG 92K
    1148.jpg 110K
    291.jpg 120K
  • บ๊ะ ... :063:เยี่ยมไปเลยพี่ดีเจ พี่นี่ก็คนจริงนะเนี่ย

ดีครับ เอามาเห็นๆกันไปเลย .. หลายๆคนที่แคลงใจจะได้สบายใจ และให้อภัยพี่ด้วย

กะทู้นี้ ได้ทั้ง กรณีศึกษาความผิดพลาด สังคม การแสดงความรับผิดชอบ และบ่งบอกถึงตัวตนของคนเลี้ยงหมาคนนึงได้อย่างดี

เพราะยอมรับเลยพี่เก็บอารมได้ดีด้วย เพราะ น้องผีตัวแรก เค้าก็จัดซะหนักเชียวทั้งเหี้ยทั้งสัด แต่พี่ทำดีแล้วครับ นับถือ:063:
    ไฟล์แนบ
    ddddd2.jpg 47K
  • เยี่ยมมาก
  • เยี่ยมครับ นี่ละครับคือ คนจริง Pitbull Man

สังคมของเราได้เรียนรู้อะไรเยอะเลยกับกระทู้อันนี้

ขอบคุณครับ
  • เหมือนตั้งกระทู้ให้พวกกรูระวังอุบัติเหตุ แต่หมามรึงตัวนี้มรึงก็เคยปล่อยสายจูงแล้วเกิดเหตุการณ์กัดกับหมาอื่นแบบนี้ มาก่อนแล้วหนิ หมามรึงเคยกัดมาก่อนมรึงรู้แน่ว่าถ้ามันเจอหมานอกสายจูงมันก็ต้องกัดอีก แล้วมรึงยังมีหน้ามาเตือนคนอื่นให้ระวังอีก ถ้าหมามรึงอยู่ในสายจูงแล้วหมาอื่นวิ่งมากัดแบบนี้เรียกอุบัติเหตุ แต่ไอ้ที่เคยผิดพลาดจากการปล่อยสายจูงแล้วหมากัดกัน มรึงไม่เคยจำ ผิดซ้ำซากแล้วไม่จำแบบนี้ เค้าเรียกว่าไอ้ชุ่ย มรึงจะทำให้คนเลี้ยงพิตบูลซวยกันหมด ถามจริงๆว่ามรึงเข้าใจพิตบูลดีแค่ไหน
    ถ้าหมามรึงมันฟิต ไม่เหนื่อยหอบจนปล่อยปากง่ายๆแบบนี้แน่ มรึงจะทำยังไงถ้าหมามรึงมันกัดติดไม่ยอมปล่อย จะดึงไปเรื่อยๆแผลอีกตัวก้ฉีก จะรอมันเปลี่ยนที่กัดหมาอีกตัวแม่งก้คงช้ำเกือบตาย แค่แยกพิตบูลกัดกันให้ถูกมรึงยังทำไม่ได้ คิดจะพาพิตบูลออกนอกบ้านมรึงก็ต้องพกไม้งัดปาก ถ้าความรับผิดชอบแค่นี้มรึงทำไม่ได้คนอย่างมรึงก็ไม่ควรจะมาเลี้ยงพิตบูล

ส่วน เรื่องที่มรึงกลับไปดูหมาเคราะห์ร้ายตัวนั้น ถ้าไม่เพราะมีคนทักมรึงว่าให้กลับไปดู มรึงก็คงไม่ไปดู แผลแม่งไม่บวม จนสะเก็ดแห้งหายแล้ว แสดงว่าหมาแม่งกัดกันมามาซักพักแล้ว เรื่องผ่านมานานมรึงไม่สนใจ พอมีคนทักรีบสร้างภาพเลยนะมรึง ถ้ามรึงเป็นคนดีจริงมรึงคงพามันไปรักษาตั้งแต่วันแรกๆที่กัดแล้ว ไม่ใช่พามาดูว่าแม่งยังมีชิวิตอยู่ แผลหายหมดแล้ว พาไปดูมันตอนนี้แล้วได้เชี่ยอะไรขึ้นมา มรึงเป็นคนรักษามันรึไง ไอ้สร้างภาพ
  • พี่ผีตัวบนก็จะอะไรกันนักหนา ดีเจเค้าแสดงความรับผิดชอบขนาดนี้แล้วก็น่าจะอภัยให้เค้าได้แล้ว ถามตรง ๆ พี่ผีตัวบนนี่เคยทำสิ่งผิดพลาดบ้างมั๊ยในชีวิตนี้ ..:025::025:
  • ผมว่าพี่เชาไม่ได้สร้างภาพหรอกมั๊งครับน้องผี

แต่เป็นเพราะพี่เขาคงยอมรับแล้วหละว่าเขาเผลอเลอ ไม่ได้นึกถึงมันจริงๆ

แต่พวกเราในนี้ก็ช่วยกันกะตุ้น ให้เขาได้นึกคิดแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วมันก็เป็นไปตามความต้องการของทุกคนแล้วนี่นา ว่าพี่เขาควรไปใยดี

มันน่าจะจบ

ยอมรับเลย ผมเคยพลาดหมาผมกัดหมาจรจัดเหมือนกัน เป็นหนักกว่านี้ด้วย ตอนนั้นยังไม่มีเวปนี้ ยังไม่มีใครคอยมาเตือนผม

บอกตรงๆผมไม่ได้กลับไปใยดี ไอ้หมาจรจัดตัวนั้นด้วยซ้ำ กลับสะใจด้วย คิดในใจมันเก่งนัก เพราะตอนนั้นผมยังไม่เจอพื้นที่แห่งนี้ ไม่เคยเรียนรู้อะไรด้วยซ้ำ

ผมเลยกลับมองว่า พี่เขาเข้ามามอบในนี้ และรับทุกคอมเม้นได้ และแก้ไข ทำตามใจหลายๆความเห็นด้วย เพราะตามจริงพี่แกจะไม่ไปก็ได้ผมว่า แต่นี่แสดงว่าพื้นฐานแกก็คงไม่ได้นคนเลวร้ายอะไรหรอกน่า ดูที่เจตนา และจิตสำนึกดีกว่าครับ คนอย่างนี้ผมว่าโอเคแล้วนะ

เทียบกับผมแล้ว ผมไร้ความรับผิดชอบกว่าพี่เขาเยอะเลย นึกแล้วระอายตัวเองจริงๆ แต่มัน10ปีมาและ:024:
  • เยี่ยมคับ พี่ แก้ว

เหมือน ราย การ ท้า พิสูจน์ เชียว 555

เยี่ยม คับผม

ผม พุด ตรงๆๆ ทุกคน คับ มีเรื่องราว คลายๆๆ แบบนี้ คับ อาจเหมือน หรือ ไม่เหมือน คับ

อยู่ที่ ว่าจะมา นำเสนอ หรือป่าว

แต่ พี่แก้ว เค้า ยอมรับ ผิด ไม่ เถียง ไม่ ดื้อ เพื่อ จะเอาชนะ

ผม ว่าน่ายินดี คับ และ มอง เป็น ใน เชิง สร้างสรรค์ ดีกว่า

ผม ว่าจะดีกว่านะ คับ ผมเชื่อ ทุก คนให้โอกาส คับ มีบางท่าน เท่านั่น

คน ที่ทำผิด แร้วยัง ดื้อ ยังเถียง หัว ชน ฝา ประเภท นั่น ล่ะ ที่ พวก ควร จะ

เป็น แร้ง เข้า โจม ตี พวกมัน

ขอบคุณคับ
  • สุดยอดเลยครับ พี่ Dj ขอบคุณมากครับ น้ำใจนักกีฬาดีแท้...นับถือครับ ขอโทษด้วยนะครับ ที่หน้าแรกใส่อารมณ์กับDj มากไปหน่อย สงสารหมาอ่ะครับ คุณได้พิสูจ ถึงความรับผิดชอบแล้ว...เยี่ยมมากครับ
  • ขอบคุณท่านที่ให้อภัยในการกระทำ โดยเฉพาะคุณผีหลายท่าน ณ ที่นี้
    ที่เปรียบเหมือนกระจกบานใหญที่คอยสะท้อง ให้เราเห็นในสิ่งที่เราไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตัวเอง

วันนี้นั้งคิดอยู่ว่าไหนๆกระทู้นี้ก็มีผู้เข้ามาชมถึงพันกว่าคน เเสดงความเห็นมากถึง 61กระทู้
    เราหน้าจะ "พลิกวิกฤต ให้เป็นโอกาส" ยึดเอากระทู้นี้เพื่อทำสิ่งที่มีคุณค่าสักหน่อยน่าจะไม่เลว

เราพอมีคลิปอยู่บ้างนิดหน่อย ไม่ว่าจะเป็นคลิปการผ่าตัดหู ตั้งแต่เริ่มต้นจนจบกระบวนการ
    คลิปการผ่าตัดหูด คลิปการขูดหินปูน การถอนฟัน คลิปการฝึกสุนัข บทความอีกหลายบทความ
    วิธีการฝึกสุนัขซึงเป็นเรื่องที่ชอบศึกษาอยู่พอสมควร หน้าจะพอให้คำปรึกษาสำหรับผู้ที่เลี้ยงสุนัข
    เเละผู้ที่สนใจอยากฝึกสุนัข น่าจะเป็นประโยคต่อสังคมเล็กๆในที่นี้บ้าง
  • เห็นแบบนี้แล้วก็สบายใจคะ จากที่เราเคยได้คุยกัน
    คุณ DJ เป็นคนที่ใส่ใจและจริงจังกับเรื่องที่ทำมาก
    และเราคิดว่าเรื่องที่เกิดขึ้นก็คงจะเป็นอุบัติเหตุและไม่
    มีใครอยากให้เกิด ไม่ผิดหวังคะที่ชื่นชม แต่คราวหน้า
    ก็ระวังมากขึ้นหน่อยนะคะ :m001:
  • ดีใจที่มันไม่เป็นอะไร ขอบคุณมากค่ะที่เอามาให้ดู:006:
  • ขอเริ่มต้นที่คลิปการตัดหูครับ...
    สำหรับหลายท่านในที่นี้ที่พึ้งเลี้ยงพิทบูลเป็นตัวเเรก
    อาดจะไม่รู้เเละเคยเห็นวิธีการตัดหูสุนัขพิทบูลของท่าน
    สังเกตุได้จากกระทู้ตั้งคำถามเกี่ยวกับการตัดหูสุนัข
    จะพบเห็นได้บ่อยๆที่เว็บเเห่งนี้....
    คลิปนี้หวังว่าจะเป็นประโยคสำหรับทุกท่านที่เข้ามาชมไม่มากก็น้อย

สถานที่ถ่ายทำ
    คลินิก สวรักษ์ ชลบุรี

ชื่อคุณหมอที่ทำการผ่าตัด
    ขออภัย..จำไม่ได้

ชื่อสุนัขที่ทำการผ่าตัดหู
    ยัยดำมี่

อายุ (วันที่ทำการผ่าตัด)
    สี่เดือนครึ่ง

***จุดประสุงค์ของคลิปนี้เพื่อการศึกษา ไม่ได้มีความประสงค์ในการทารุนสุนัข
    การตัดหูสุนัขขึ้นอยู่ที่ความพอใจส่วนบุคคล ควรใช้วิจารณญาณในการรับชม
    และการตัดสินใจในการนำสุนัขของท่านไปตัดหู

http://www.youtube.com/watch?v=RyxcyUfQNOE&feature=mfu_in_order&list=UL

http://www.youtube.com/watch?v=Wno1w5WNBHg&feature=mfu_in_order&list=UL

http://www.youtube.com/watch?v=fRmM_vbSbF4&feature=mfu_in_order&list=UL
  • ดีคับแก่นผมว่ามันโอเคแล้ว ถึงจะทำช้าหน่อยก็ดีกว่าคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย หรือ ทำผิดแล้วไม่ยอมรับผิด หมาตัวไหนอยากจะเห่าให้มันเห่าไป (สงสัยจะอาการหนัก)
  • ใช่แล้วคุณ Dj อย่าไปสนใจเลย ใครจะว่ายังไง กลับไปดูเค้าก็ว่าสร้างภาพ ถ้าไม่ไปก็ว่าไม่รับผิดชอบอีก...คนเรานี่น้า...เอาใจยากจริงๆ คุณDjทำดีแล้วหล่ะครับ... ว่าแต่ว่า คลิปตัดหูนี่ ดูแล้วเสียวหูจัง...55+
  • เรื่องคลิปจบเเล้วนะครับไม่ขอพูดถึง....!
    เอาเรื่องหูหมาดีกว่าครับ.... !
    ใครมีอะไรสงสัยอยากถาม เชิญลงกระทู้ไว้ครับ
    อะไรที่พอรู้พอตอบได้ก็จะตอบ อะไรถ้าไม่รู้ก็จะไปหาคำตอบมาให้
    เเละในที่นี้ยังมีผีที่ดีเเละเก่งอีกมาก คงจะมาช่วยตอบคำถามของหลายๆท่านได้ครับ
  • ไม่ถูกสมาชิกที่บ้านบางคนตำหนิเอาบ้างหรือว่า "ทารุณสัตว์"

ไม่ได้ป่วนนะ แต่โดนกับตัวเอง ที่บ้านลงประชามติ ห้ามตัดหูสุนัขเด็ดขาด(เลี้ยงอยู่ 5 ตัว)
    ขู่ไว้ ถ้าเอาไปตัด อาจถูกเอาคืน จะโดนแอบตัดใบหูตอนหลับ
    โอ๊ย ! นึกขึ้นมาแล้ว เสียวใบหูตัวเอง
  • คลิปนี้ ขอต่อต้าน "ไม่ชอบ ไม่เปิดดูด้วย"
    ยอมรับว่า เรื่องนี้ยังเป็นสิทธิส่วนบุคคลอยู่ ทราบเท่าที่ "พระราชบัญญติป้องการทารุณกรรม และพัฒนาสวัสดิ์ภาพสัตว์ของไทย"ยังไม่ประกาศออกใช้
    การตัดใบหูสุนัข เป็นการกระทำทารุณสัตว์อยู่แล้ว ยังเอาคลิปมาเผยแพร่ขณะปฏิบัติการอีก
    คราวนี้มันไม่ใช่อุบัติเหตุแล้วนะ แต่เป็นเจตนา
    ห้ามคนไม่ให้ตัดหูสุนัขไม่ได้อยู่แล้ว แต่อย่าเผยแพร่วิธีทำเถอะ

อยากขอให้คุณ DJ Kankaw ทบทวนความเหมาะสมของคลิปเหล่านี้อีกครั้ง

ตัวอย่างประชาคมโลกที่ต่อต้านการละเมิดสิทธิและสวัสดิภาพสัตว์
    เพิ่งผ่านไปเมื่อเร็วๆนี้ "จีนแบน "ละครสัตว์" ชี้ทารุณ - ละเมิดสิทธิสัตว์"
    http://www.thairath.co.th/content/oversea/142632
  • ทุกอยากในโลกมีสองด้านเสมอครับ อยู่ที่ว่าเขาจะมองด้านได้
    การนำสุนัขไปตัดหูขึ้นอยู่ที่ความพอใจส่วนบุคคลครับ

เชือว่าหากหลายท่านที่ได้เข้ามาศึกษาคลิปนี้ อาดมีหลายท่านที่อารมอ่อนไว
    คิดเปลี่ยนใจไม่อยากนำสุนัขของตัวเองไปตัดหูครับ

ปล.โปรดเข้าใจความตั้งใจของผมด้วยครับ เเละขอบคุณๆผีที่ใช้ภาษาที่สุภาพครับ
  • น้าผีมองเป็นกลางหน่อยครับ มองเป็นความรุ้หน่อยนะครับ

อย่า มองเป็นการทารุณ

แล้วแต่ว่า ดูแล้ว นี้ คือวิะีการตัดหูควร จะทำยังไง

หรือมอง ว่า ไม่ตัดดีกว่า ไม่เห็นจำเป็น มอง เป็นความรุ้

อย่า วาง มาตรฐาน ความพอใจสูง ครับ ไม่แย่ๆๆ ครับ เครียดป่าวๆๆ
  • การตัดหูสุนัข...
    การตัดหูสุนัขนั้นก็เป็นค่านิยมอีกอย่างหนึ่ง สำหรับผู้เลี้ยงสุนัขบางสายพันธุ์
    ส่วนมากเป็นสายพันธุ์ที่ดุ เช่น บ็อกเซอร์, โดเบอร์แมน, มินิเจอร์ พินเซอร์, พิทบู
    และเกรท เดน เป็นต้น ซึ่งการตัดหูนั้นคนบางส่วนก็จะมองว่าเป็นการทรมานสัตว์
    แต่คนบางกลุ่มก็นิยมตัดหูเพื่อความสวยงามดูดุดันน่าเกรงขาม
    แต่การตัดหูนั้นก็มีข้อดีถ้าหากสุนัขที่นำมาตัดนั้นใช้ในการล่าสัตว์ เฝ้าบ้าน
    เพราะว่าช่วยให้หูที่เคยยาวไม่เกะกะในการต่อสู้ ไม่ถูกคู่ต่อสู้กัดที่หู
    และยังมองเห็นสิ่งสกปรกที่เกิดขึ้นทำให้ทำความสะอาดได้ง่าย
  • วิธีการตัดหู...
    ควรทำเมื่อลูกสุนัขอายุได้ 12-14 สัปดาห์ น้ำหนัก 7 กก.ขึ้นไป
    เนื่องจากมีขนาดโตพอที่จะทำการผ่าตัด กระดูกยังไม่แข็งเส้นเลือดยังน้อย
    (ถ้าทำตอนโตจะเสียเลือดมากแผลหายช้า) ทนต่อการวางยาสลบได้ดี

หมอจะทำการวางยาสลบ และปล่อยให้สุนัขอยู่เงียบๆ
    เมื่อยาเริ่มออกฤทธิ์จะโกนขนรอบๆ เช็ดด้วยสำลีแอลกอฮอล์ ทิงเจอร์
    ลงมือผ่าตัด (แล้วแต่เจ้าของจะเลือกแบบของหูตามต้องการ)
    เมื่อผ่าตัดเสร็จจะต้องดามหูทิ้งไว้

ข่วงนี้เจ้าของต้องใส่ใจดูแลแผลอย่าให้สุนัขแกะเกา
    ถ้าไหมหลุดแผลไม่ติดหรือติดไม่ได้ตามรูป/หรือเกาจนเกิดแผลเน่าเป็นหนองตามมา)
    หมอจะนัดมาดูเป็นระยะ เมื่อดูดีแผลติดก็ทำการตัดไหม
  • หลายประเทศในยุโรป ที่เขามีพระราชบัญญติคุ้มครองสวัสดิภาพสัตว์ประกาศใช้มานาน
    เขาค่อยๆปรับกฎหมายของเขาจนปัจจุบันห้ามการตัดหูตัดหางสุนัข และประนามผู้กระทำเรื่องเหล่านี้
    เช่นในประเทศ อ้งกฤษ เยอรมัน เป็นต้น

ที่ออกมาต่อต้านคุณ Dj ในเรื่องนี้ เพราะเคยผ่านมาก่อน ทำมาเยอะด้วย
    เป็นความทรงใจที่รู้สึกน่าละอายใจ จึงอยากออกมาเตือน
    สื่อจุดประสงค์ของคุณด้วยด้วยตัวหนังสือก็พอเถอะ

สำหรับคุณ Tutie รู้สึกเสียใจด้วยกับการสูญเสียสุนัขที่คุณรักสองตัวติด
    แต่หลายครั้งที่ได้ติดตามศึกษาวิธีการฝึกสุนัขของคุณ รู้สึกรับรู้ได้ ถึงการแฝงด้วยความทารุณกรรมอย่างรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    คุณยังอยู่ในวัยหนุ่ม คิดทำอะไรอยากให้คุณตรึกตรองให้ลึกซึ้งกว่านี้
  • ตัดหูหมาจริงๆแล้ว "เพื่อเป็นผลดีต่อหมา หรือเพื่อสนองตัณหาของคน"
    คำพูดทำนองนี้ เคยเป็นคำพูดของคุณ Dj ไม่ใช่หรือ
    หรือเราจำผิดไป
  • ขอบคุณครับน้าผีที่ออกมาเตือนสติ...ครับ
    ขอโทษด้วยครับที่ผมไม่อาดทำตามที่น้าผีขอได้
    อยากให้น้าผีช่วยมองความตั้งใจอีกด้านที่ผมอยากนำเสนอ..

ยังมีอีกหลายคลิปที่เป็นการรักษา...หวังว่าคงเป็นประโยค ต่อทุกท่านที่ได้เข้ามาชม
    มีอะไรเพื่มเต็มรบกวนน้าผีช่วยชี้เเนะด้วยครับ

ปล.เรื่องคลิปหูขอจบเเล้วนะครับ
  • ตัดหูหมาจริงๆแล้ว "เพื่อเป็นผลดีต่อหมา หรือเพื่อสนองตัณหาของคน"
    คำพูดทำนองนี้ เคยเป็นคำพูดของคุณ Dj ไม่ใช่หรือ
    หรือเราจำผิดไป
    ...........................................................................
    ตัดหู ตัดหาง เพื่อหมาหรือเพื่อคน? คือชื่อกระทู้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17262&page=1#Item_22

กระทู้ตัดหูตัดห่างที่ผมเคยตั้งไว้