ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พัฒนาการหนุ่มน้อย Shanks 6 เดือน...แนะนำตัวครับ ^ ^
  • Shanks .... อีก 1 วันจะ 6 เดือน
    Sire: Nathan(Cougnut+Levin)
    Dam: White one(Bijoco+Tequilla)
    Date of birth: 27 July 2010

ยินดีทุกคำแนะนำและความคิดเห็นครับ

images by uppicweb.com

ตอนไปรับมาจากฟาร์ม

ตอน 2 เดือนน่ารักสุด ^ ^

3 เดือนตัดหูและดามเสร็จแล้ว

4 เดือนกำลังยืดเลยครับ

5 เดือนตัวเริ่มหนา บ้าพลัง

ไม่อยู่นิ่งชอบออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจ

หัวเริ่มระเบิดนิดหน่อยครับ

หนุ่มน้อยของผม 6 เดือนพอดีครับ หัวเริ่มมาแล้ว ^ ^

หลังจากนี้จะเน้นกล้ามเนื้อ อาจจะใช้อาหารเสริมบ้าง และตั้งใจจะพาไปว่ายน้ำด้วยครับ ^ ^
    แล้วเจอกันตอน 12 เดือน ^ ^
  • ชอบ มั๊กมากกกกกกกกกกกกกกกก:019:
  • น่ารักดีครับ
  • :063::063::063:

ชอบคนแบบคุณ นี้แหละ
  • มันสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกก................:021::021::021::021::021:
  • ขอบคุณที่แวะมาชมครับ ^ ^

ช่วง 1-6 เดือนผมว่ามันยังเด็ก ผมให้มันกินและเล่นเท่าที่ัมันอยากทำ ให้ F1 กับเนื้อตั้งแต่หย่านมเลย
    ยังไม่ได้ให้อาหารเสริมอะไร แต่มันชอบออกกำลังกายมากมันเลยตัวแน่นและมีกล้ามเนื้อนิดหน่อย
    พี่ๆแนะนำให้เอาไปว่ายน้ำตอน 6 เดือนก็คือหลังจากนี้ไป ว่าจะค่อยๆ เสริมอาหารนิดหน่อยครับ
    มีข้อแนะนำในการเลี้ยงอะไรยังไง แลกเปลี่ยนกันได้นะครับ
  • :006::006::006:ผมยอมรับดูแลได้สุดยอดมากครับ:006::006::006:
  • ดูแลได้ดีมากๆเลยครับ ขนตรงหน้าอกนี่ขาวจั๊วเลย
    แถมขนนี่มันเงาเลยครับ

:m001::m001::m001:
  • :017:อยู่ยังไงนอนแบบไหน555
    เนื้อตัวดูเรี่ยม สะอาดดีจัง ดำเป็นดำ ขาวเป็นขาว
    ดูสะอาดเป็นมันเลยครับ ดูแลดีจริงๆ
    มีเคล็ดไม่ลับมั้ย บอกคนอื่นบ้าง555:063:
  • เนื้อตัวสะอาดจังหัวก็เริ่มโตและ/โชคดีของเจ้า Shanksจริงๆ:063:
  • ก็ให้กินวันละ 2 มื้อกิน F1 ผสมเนื้อสัตว์ตามปกติครับ บางครั้งก็อาหารที่คนกินถ้าอันนั้นไม่รสจัด
    แล้วก็ใช้น้ำมันปลาหยดลงในอาหารเม็ดอาทิตย์ละครั้ง ซื้อมาขวดนึงยังไม่พร่องเลยครับ
    พิทบูลมันแพ้ง่าย ผมเคยให้มันนอนบนปูนเปลือยขัดมันแล้ววันเดียวรู้เรื่องเลยครับผื่นขึ้นทั้งตัว
    ทุกวันนี้ให้นอนบนพื้นกระเบื้อง มีที่นอนผ้าขนาด 80/80 เซ็นติเมตรให้อันนึงแค่นั้นครับ
    แต่ทำความสะอาดที่นอนบ้างตากแดดบ่อยๆ
    ออกกำลังกายทุกวันครับ ปกติก็พาเดินๆวิ่งๆให้ลากๆเราไป ถ้าไม่มีเวลาจริงๆก็ปล่อยเค้าวิ่งเล่นเอง
    น้ำก็อาบให้แค่เดือนละ 1-2 ครั้งเองครับ ^ ^
  • สวยค่ะ น่ารักด้วย
  • สวยมากๆๆ:006:
  • จึก โดนใจมากเลยครับ
  • อนาคตไกล
  • สวยมากครับเพ้
  • คุณเป็นรักหมามากถึงมากที่สุดดูได้จากผิวและสีหน้าของหมา มันคงมีความสุขมากนะคับที่ได้ไปอยู่กับเจ้าของดีๆๆอย่างคุณ
  • หมาคุณสวยมากครับ ปกติผมคอหมาแดงนะเนี่ย ขอชมเลยสวย
  • เลี้ยงได้เยี่ยมมากครับโต ^__^
    ส่วนเจ้านาธานจ่ายลูกไม่ธรรมดาเหมือนกันนะเนี่ย 555
  • หล่อโดนใจมากๆ.....:m001:
  • สะอาด และงามมากๆๆ
  • - ขอบคุณทุกคนที่มาแวะชมนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นด้วยครับ ^ ^ ตัวนี้ได้มาจากคอกพี่ตุ้ย Tossagan bullies ครับ

- พี่ตุ้ยครับกำลังจะบอกพอดีครับว่าเอาลูกนาธานมาลง อยู่ที่ผมกับเพื่อนดูดีทั้ง 2 ตัวเลยแต่ Shanks เตี้ยกว่าหัวเหลี่ยมกว่าหน่อย
    จองคิวไปส่องลูก Drizzy ด้วยนะครับ ^ ^
  • ขอคำแนะนำ ในการทำความสะอาดหมาด้วย theparit_v@hotmail.com
  • คุณ aungye ครับจริงๆแล้วผมก็อาบน้ำให้ธรรมดานะครับแชมพูก็ธรรมดา
    แล้วก็ให้น้ำมันปลาผสมอาหารให้มันกินบ้าง
    แต่ที่นอนและกรงต้องสะอาดหน่อย เพราะพิทบูลมันแพ้ง่าย ถ้าที่อยู่ที่กินมันสะอาดเดี๋ยวมันก็จะสุขภาพดีเองครับ
  • เลี้ยงหมาดีมากครับ
  • แน่นปึก
  • ไม่ทราบซื้อจากฟาร์มไหนครับ หมาสวยมากๆๆๆ ชอบแบบนี้เลยครับ
  • สุด ย๊อด ค๊าป พี่ สวย มาก !!
  • ขอบคุณที่แวะมาชมนะครับ

- คุณ pae ครับบูลลี่เรดในรูปตัวนั้นผมชอบมากเลยใหญ่มาก วันก่อนเห็นรูปเอาไปว่ายน้ำมาใช่มั้ยครับ

- คุณ bamber ผมได้มาจากคอกพี่ตุ้ย Tossagan bullies ครับ
  • เอารูปของน้องสาว "Chicka" มาฝากมั้่งครับ =)

ตอนวันแรกๆที่ได้มาครับ กำลังเดินทางกลับบ้าน อารมณ์ดีๆ

ตอนอายุประมาณ 4 เดือนครับ วิ่งๆๆ ตลอด พี่ไปไหน หนูไปด้วยยยย - เนื้อหนังมันก็เด้งไปเด้งมา =)

ตอนประมาณเดือนก่อนครับ ลองถ่ายดูกับกล้องฟิลม์เน่าๆ

ของผมนี้โตช้าครับ เพิ่งมาเริ่มโตตอนประมาณ 1-2 อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ (แต่เริ่มหล่ะ) ช่วงขาหลังเริ่มใหญ่ออกเรื่อยๆ ตัวเริ่มยืด (หน้าเริ่มแก่หล่ะ)
    ชอบออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจ นอนกรนเป็นที่หนึ่ง และชอบพูดคุยต้อนรับเวลากลับบ้าน =)

เอาไว้จะเอารูปมาลงให้เพิ่มน่ะครับ

ปล. Mr.Donut ได้ UKC เหรอยังครับ?

• ยังครับ ตัวนี้คงไม่ได้ไปเอาแล้วครับมันทองแดงครับ
  • Mr.Donut ครับ "มันทองแดง" แปลว่าอะไรเหรอครับ หรือ เหมือน เจ้าทองแดง =)

พอดีเห็นทาง Tossagan Bullies บอกว่ากำลังส่งมาจากเมกาอยู่ครับ เลยอยากรู้ว่าปรกติใช่เวลากี่เดือนครับ (นี้มันก็ 3-4 เดือนแล้วครับ) แค่อยากรู้ว่าเมื่อไรที่ควรจะคาดหวังว่ามันจะมาเท่านั้นครับ

พอดีเป็นตัวแรกที่ผมซื้อที่มีใบ UKC ครับ
  • มันอยู่ทางผม 2 ตัวครับ ตัวนึงตั้งใจจะเอา UKC อีกตัวไม่ตั้งใจจะเอาแต่แรก
    แต่ดันกลายเป็นว่าตัวที่ตั้งใจจะเอามันมีไข่ใบเดียวครับ เลยไม่ได้จะเอาแล้วแล้วนี่ก็นานมากแล้วด้วยครับ
  • ขอบคุณน่ะครับ Mr.Donut... เดียวเอาไว้ weekend นี้จะไปเก็บภาพพี่น้องมันมาฝากให้ดูน่ะครับ เดียวจะพา Chicka ไปนอน Camping บนดอย =)
  • ของที่อยู่กับผมในคอก นาธาน กับ ไวท์ มี 2 ตัวครับ คือ M1 M2 อยู่คนละบ้านแล้วไม่ได้เจอกันเลย
    พอไปเจอกันตอน 5 เดือนเข้ากันไม่ได้ครับ เจอหน้าเปิดฉากวิ่งใส่กันเลยกระชากแขนจะหลุด
    เดี๋ยวว่างๆจะอัพเดทอีกตัวให้ดูครับ
  • สำหรับใบเพ็ดไม่ต้องห่วงนะครับ ได้แน่นอนครับ
    ส่วนที่นานผมได้แจ้งไว้ก่อนแล้วว่า ผมจะแจ้งทำตอนที่ขายลูกสุนัขชุดนี้หมด และได้ดำเนินการไปแล้วตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว ผมก็ร้อนใจเหมือนกันครับ ตามให้ตลอด สำหรับเหตุผลที่ช้าจะโทรมาที่ผมหรือคุณซันก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
    เบอร์ผมนะครับ 081-6115577 ตุ้ย และ 081-3677475 คุณซัน
  • พี่ตุ้ยครับ drizzy ออกยังครับรออยู่ ^ ^
  • ครอกนี้ไม่ติดครับโต รอครอกหน้านะครับ แหล่มกว่าอีก หุหุหุ ^_^

Drizzy(marcello+drama) VS. Baby Star(goldmine+black star)
  • ได้เลยครับ เดี๋ยวรอคอกหน้า
  • สุดยอดเลยของผมก็ให้เอฟวันผสมข้าวคลุกไก่ย่างน้ำมันพืชกับไข่แดงต้มอิๆๆจะสองเดือนแล้วเดี๋ยวโชว์ แต่อยากโมยจังอิๆๆ