ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สรุปผลการประชุมเรื่องการจัดงาน Thailand Pitbull Show
  • * Mafia
    * CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | January 25, 2011, 3:34 pm

อีกเรื่องที่อยากขอทำความเข้าใจ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียเรื่องเงินค่าสมัครนะครับ

ที่ ผลักดันการประกวดพิตบูล เงินค่าสมัครทุกบาททุกสตางค์ ส่งตรงไปที่ผู้จัดงาน เพื่อช่วยค่าใช้จ่าย เจ้าภาพจะกำไรหรือขาดทุนก็เรื่องของเขา เราทำส่วนที่เรารับผิดชอบให้ดีที่สุดก็เป็นพอ ส่วนการออกบู๊ทมันมีค่าใช้จ่าย ผมก็ยินดีจ่ายเพราะมันคือกติกา และเราก็เอาสินค้าไปขายจริงๆ แต่การประกวดหมากล้าม ผมขอรับการสนับสนุนแค่ถ้วยรางวัลจากผู้จัดงานเพราะไหนๆเขาก็ทำอยู่แล้ว แค่ทำเพิ่มให้ด้วยจะได้ประหยัดเวลา ส่วนเงินรางวัล และของรางวัลสำหรับผู้ชนะการแข่งขัน อันนี้งบส่วนตัว ที่อยากทำก็เพื่อส่งเสริมให้คนหันหมาสนใจหมาที่อยู่นอกกระแสบ้าง ไม่อย่างนั้นพิตบูลจะตายไปจากประเทศไทย

ฝากถึงนักกีฬาทุกท่าน สรุปใครจะประกวดต่อหรือใครจะหยุดช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ อย่าใช้การนิ่งเฉย หรือรอจนนาทีสุดท้าย เห็นใจคนจัดงานเขาครับ ฟรีโหวต ตัดสินใจตามที่ท่านเห็นสมควร และไม่ต้องกลัวผมโกรธครับ

ผมถอนด้วยทั้ง 2 รายการ (Rednose อายุ ไม่เกิน 24 เดือน กับ หมากล้าม)
  • ในเมื่อเค้าไม่ต้องรับพิทบูลก็ถอนตัวกันให้หมดไปเลยคับอย่าไปง้อ
    หยิ่งในความเป็นพิบูลหน่อย
    คุนกอฟเค้าก็พูดเองนิคับ
    "ในที่ประชุมมีมติแบบนี้ก็ควรเคารพที่ประชุม"
    ผมว่ามีพิทบูลหลายตัวที่พร้อมกว่าบูลลี่แต่ไม่เคยมีใครเปิดโอกาศให้เลย
    ยกตัวอย่างของคุนตั้วRedzoneหมพิทบูลของเค้าทำได้ดีกว่าหมาบูลลี่หลายตัวในงานซะอีก
    ไอ้หมาอ้วนๆเตี้ยๆของคุนมันพร้อมทุกงานอยู่แล้วนิผมเห็นก็ดีแต่เดินไปเดินมาโพสท่ายังไม่เป็นเลย
    คุนกล้าพูดมั้ยหล่ะว่าหมาคุนพร้อมกว่าพิทบูลและทำได้ดีกว่าหมาพิทบูล
  • ขอถอนตัวออกจากการประกวดหมากล้ามครับ...

รอพี่จัดงานแข่งลากน้ำหนักมันชัดเจนกว่ากันแยอะ...
    ไฟล์แนบ
    13012011055.jpg 87K
  • ไม่เข้าใจทำไมคุนกอฟต้องเอามาพูดย้ำนักย้ำหนาว่าการประกวดแบบadbaไม่พร้อม
    ทั้งๆที่หมาพิทบูลหลายตัวพร้อมมากกว่าบูลลี่ซะอีกแต่ไม่มีใครเปิดโอกาศเลย
    ถามหน่อยไอ้อ็อตโต้ของคุนนอกจากเดินกับขี้แล้วทำอะไรได้เท่าหมาพิทบูลมั่งที่บอกว่าพร้อมนักหนาเนี่ย
    สิ่งที่บูลลี่ทำได้ดีที่สุดคืออะไรแค่โพสท่าใช่มั้ยหรือจะบอกว่าบูลลี่ทำได้มากกว่านี้
  • เอา มาประกวด เถอะ ครับ .............

เข้าใจ ความรุ้สึกทุกๆๆท่าน ครับ

เป็นกำลังใจให้ ครับ
    :025:
  • แจ้งความคืบหน้าการประกวดประเภทหมากล้ามครับ ตอนนี้มีคนสมัครเข้ามาแล้วครับ ยืนยันว่าจะต้องมีประกวดหมากล้ามด้วยเพราะได้ประกาศออกไปชัดเจนอยู่แล้ว และคุณมาร์คก็ประกาศว่าจะดูแลเรื่องนี้ ทางผู้จัดยืนยันว่าจะมีแค่ 5 ตัวก็จะประกวดครับ ทำไมหากคิดจะทำเพื่อสิ่งที่เรารักทำไมจะต้องตั้งแง่ตั้งประเด็นกันครับ ใครจะส่งประกวดก็มาหรือใครไม่สะดวกก็ไม่ต้องส่ง แอบชื่นชมอยู่ในบ้านก็ไม่มีใครว่า ในเมื่อเขามีเวทีให้แสดงออกแทนที่จะสนับสนุนกลับคิดแต่ในทางลบ หรือหมากล้ามบ้านเรามันมีแค่ไม่กี่ตัว การจัดงานประกวดแต่ละครั้งผมว่ามันเป็นการให้เรารับรู้เรื่องราวความเคลื่อนไหวของวงการนะ เห็นความเคลื่อนไหวจริงๆ ไม่ใช่เคลื่อนไหวใต้ดิน คนที่นำข้อมูลมาเล่ามาเขียนลงในสื่อต่างๆ ก็จะมีเรื่องใหม่ๆ มาเขียนมาเล่าสู่กันฟัง (ตามความเป็นจริง เห็นจริง) การจัดงานยิ่งเยอะเท่าไหร่ยิ่งดี แยกแยะประเภทตามความเหมาะสม การจัดงานแต่ละครั้งผลประโยชน์มันไม่มากมายมหาศาลเหมือนน้าผีคิดหรอก แค่ไม่เข้าเนื้อตัวเองก็ถือว่าบุญแล้ว ก่อนที่อาณาจักรสัตว์เลี้ยงจะจัดงานนี้ก็พยายามถามหลายคนว่าที่พัทยาจะมีวันไหน จะตัดหน้าเขาหรือเปล่า จะมีเคืองกันไม๊ ทุกคนก็บอกว่าดี ไม่มีใครบอกว่าอย่าเลย มีแต่คนสนับสนุน ที่เราเลือกสถานที่คือห้างพันธุ์ทิพย์ก็เพราะผมอยากให้คนทั่วๆ ไปยอมรับคนที่เลี้ยงพิตบูลหรือบูลลี่ว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด หากเลี้ยงด้วยความรักและความรับผิดชอบ วันนั้นผมอยากให้ทุกๆ ฟาร์ม ทุกๆ คนที่มีความรู้ในเรื่องนี้ออกมาพรีเซ้นต์อย่างเต็มที่เพราะเราได้เชิญสื่อต่างๆ ทั้งทีวี สิ่งพิมพ์ หลายสำนักเขามาทำข่าวกัน ผมไม่อยากให้ไปจัดมิตติ้งกันในที่ที่คนไม่ค่อยรู้จัก จัดกันเอง ชมกันเอง แล้วเมื่อไหร่เขาถึงจะเห็นความดีของหมาที่เรารัก ตอนนี้มีเวทีแสดงออกก็ควรจะสนับสนุนกัน ส่วนงานที่พัทยาหากจะมีขึ้นวันไหนพวกเราที่พูดกันว่ารักพิตบูลหรือบูลลี่กันหนักหนาก็ต้องช่วยกันสนับสนุน ช่วยกันออกบู้ธซึ่งคิดว่ามันคงไม่เท่าไหร่หรอกเมื่อเปรียบเทียบกับคนจัดที่เขาต้องออกแรงหลายด้าน วงการมันจะได้คึกคัก ส่วนอาณาจักรเองบอกแล้วว่าหากการจัดงานครั้งนี้มันส่งผลกระทบให้คนในวงการทะเลาะกัน ขัดแย้งกันเพราะคิดว่าผลประโยชน์มันมากเหลือเกินก็คงจะไม่มีการจัดในครั้งต่อไป หรือหากว่าจัดแล้วได้รับการตอบรับที่ดี หรือเห็นคนในวงการสามัคคีกันงานต่อไปจะจัดให้แบบเต็มๆ 2 วันไปเลย แยกออกไปเลยวันแรกพิตบูลล้วนๆ อีกวันก็บูลลี่เต็มๆ จะได้ไม่ต้องมีการขัดแย้งทางความคิด ดีมั๊ย ส่วนน้าผีก็เลิกป่วนเถอะบางทีเขารู้นะว่าผีตัวไหนที่แสดงความคิดเห็นให้เขาขัดแย้งกัน การจัดงานแต่ละครั้งมันต้องใช้งบประมาณเยอะพอสมควร ผมพยายามให้เจ้าของอาหารแบรนด์ใหญ่ได้เข้ามาดูงานของพวกเรา เพราะพวกนี้เขามีเม็ดเงินมหาศาล อนาคตหากเขายอมรับพวกเราบางทีเขาก็จะมีงบให้เราได้จัดกันในสถานที่ดีๆ บ้าง และจะได้ไม่ต้องมาเอางบกันเองคือการออกบู้ธ เพียงแค่เอาหมามาสมัครประกวดผู้จัดก็พอใจแล้ว ย้ำว่าอาณาจักรสัตว์เลี้ยงเราทำงานกันอย่างต่อเนื่องครับ ประสานงานกับห้างเขาตลอด อยากให้งานออกมาดี อยากให้เขามองว่าสังคมเราไม่ใช่สังคมเถื่อน เลี้ยงหมาเถื่อน มีโอกาสแล้วก็ช่วยกันส่งเสริมเถอะครับทั่น เอาเป็นว่างานนี้เราเต็มที่ก็แล้วกันครับผม
  • อ้าวแล้วคนที่จะลงประกวดไม่มีบ้างหรือครับ แสดงความเห็นได้นะครับ
    หากท่านยังต้องการประกวดต่อ ผมก็ยังจัดให้อยู่นะครับ ไม่ใช่ยกเลิก
    แต่ที่ถามแบบนี้เพราะไม่ต้องการรอลุ้นหน้างานครับ อยากได้ความชัดเจนผมยอมรับว่ากลัวหน้าแหกครับ

ผมจำเป็นต้องถามเพื่อความแน่ใจ เหตุเพราะว่ามีหลายท่านแจ้งมาว่าจะลงทั้งประกวดและลงหมากล้ามครับ
  • งงคับงงมากงงจิงๆ
    ผู้จัดบอกว่าไม่อยากให้คนมองพิทบูลในแง่ร้ายไม่อยากให้มองเป็นหมาเถื่อน
    แต่กลับกันไม่มีหมาพิทบูลประกวดมีแต่หมาบูลลี่ลงประกวด
    ทั้งๆที่พิทบูลมีความสามารถอยู่เต็มร้อยแต่กลับกันบูลลี่ทำได้แค่เพียงโพสท่างามๆแล้วก็รับถ้วยแล้วก็เป็นได้แค่ของเล่นของคนรวย
    ทั้งๆที่ชื่องานไทยแลนด์พิทบูลโชว์แต่ดันไม่มีพิทบูลประกวดพิทบูลหลายตัวมีความพร้อมและความสามรถมากกว่าบูลลี่ซะอีก
    แต่กลับกันเหตุผลที่ได้รับกลับกลายเป็นว่า"กลัวหมาพิทบูลจะไปกัดบูลลี่แพงๆ"ตั้งแต่ตั้งกระทู้มาก็ยังไม่เห็นมีผู้ใดให้ความกระจ่างกับเหตุผลนี้ผมกล้าพูดได้เลยว่าพิทบูลหลายตัวมีความพร้อมมากกว่าบูลลี่คับ
    ทำใจซะเถอะคับสำหรับผู้ที่เลี้ยงพิททั้งหลายหมาของพวกคุนมันไม่พร้อมทั้งที่มีความสามารถอยู่เต็มถัง
    แต่หมาที่พร้อมกลับกลายเป็นแค่หมาบูลลี่อ้วนๆเตี้ยๆที่ทำได้เพียงแค่การโพสท่าเท่านั้น
  • ผมอยากให้พวกเรากล้าพูดกล้าแสดงความเห็นนะครับ มันจะเป็นกระจกสะท้อนที่ดี
    แต่ไม่ชอบการเงียบ เพราะผมก็ทำตัวไม่ถูก และการโทรคุย บางทีคนอื่นก็ไม่รู้ว่าเราคุยอะไรกัน
    อย่าบอกผ่านผมอีกเลยครับ อยากเสนออะไร เสนอด้วยตัวเองจะดีกว่า บอกตามตรง ช่วงนี้อึดอัดมาก
  • วันนี้ผีขอด่าผีบ้างเถอะค่ะพี่น้อง เลิกป่วนงานเขาได้แล้วไอ้ผีบ้า พวกเราอย่าไปสนใจไอ้ผีบ้าตนนี้เลย มีคนอย่างนี้รับรองสังคมไม่เจริญแน่ ตั้งประเด็นยุให้คนทะเลาะกันไม่เข้าท่า มือไม่พายเสือกเอาปากราน้ำ อย่าไปสนใจมันเลยค่ะพี่ๆ ทั้งหลาย มีอะไรที่เขาจัดให้โชว์เมื่อเรามีก็เอาไปเถอะค่ะ
  • ไม่ได้ไปรวมงานอีก 1 คนครับ

ที่ผมไม่สะดวกไปเพราะหมาที่บ้านหน้าจะครอดช่วงนั้นครับไม่ได้เกี่ยวกับอย่างอื่น แต่ใจจริงอยากไปมากๆครับ

แค่ว่าอยากรู้แค่นั้นเองเรื่องรุ่นที่จะมีประกวด จะได้เตรียมตัวถูก
    ไฟล์แนบ
    IMG_9273.jpg 82K
  • เนื่องจากงานนี้ ไม่ว่ากรณีใดๆ จะไม่มีการประกวดพิตบูลแล้วแน่นอนครับ ผมอยากให้เราลืมมันไปก่อนนะครับ
    ท่านอาจจะหงุดหงิด จะประชดอะไร จะด่าอะไร จะเสนออะไร ผมก็ไม่ว่าครับ เพราะไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น
    งานเขาก็ต้องเดินหน้าต่อ คงเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อีกแล้ว เวลามันก็ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้ว ทุกอย่างยืนยันตามเดิม

แต่ที่ผมอยากรู้ก็คือ มีคนถอนตัวกี่คน คนที่ยังเดินหน้าต่อกี่คน ต้องการความชัดเจนก่อนวันงานครับ
    ใครจะเสนอความเห็นไม่ว่าจะสนับสนุนหรือต่อว่าก็ไม่ว่ากัน แต่ไม่อยากให้มีการวางยากันหน้างานครับ

ผมไม่ต้องการให้มีการกดดันเพื่อหวังจะให้เกิดการเปลี่ยนแปลงใดๆนะครับ ยืนยันว่าไม่มีแน่นอนครับ
  • งานนี้ หากล้มพวกเราจะยิ่งเสียหายครับ ไม่พอใจอะไรก็ระบายออกมา จะถอนตัว จะเดินหน้าก็ว่ากันตอนนี้ ผมไม่โกรธ เคารพการตัดสินใจ
    แต่หลังจากนั้น ขอให้ทุกอย่างกลับสู่ความสงบครับ มันเป็นเรื่องของคณะกรรมการจัดงานที่มีความเห็นไม่ตรงกัน เราควรทะเลาะกันให้จบตอนนี้ แล้วเราก็มาว่ากันใหม่ เพราะคนที่มาออกบู๊ต บรรดาสปอนเซอร์ เจ้าของสถานที่ และคนที่มาเที่ยวงานเขาไม่รู้เรื่อง อย่าขยายไปจนควบคุมไม่ได้ ภาพรวมมันจะเสีย ท้ายสุดคนที่เสียหายก็คือพวกเราทุกคน
  • ใครที่ยังไม่สบายใจที่จะมาร่วมงานครั้งนี้ ผมก็ไม่อยากฝืน เพราะแค่นี้ผมก็เหมือนคนงอแงเต็มทนแล้ว
    มันเป็นบทเรียนราคาแพงมาก แต่ผมจะทำงานนี้ให้จบ แล้วค่อยมากำหนดกฏเกณฑ์กันใหม่ว่า ต่อไปก่อนการจัดงานทุกครั้ง
    มันต้องคุยกันก่อน เอาให้เคลียร์ จนได้ข้อสรุปที่ชัดเจนแล้วค่อยลงมือ จะได้ไม่มาขัดขากันกลางทางแบบนี้

ผมอยากฝากทุกฝ่ายว่าอย่าคิดถึงแต่ตนเองให้มากนัก จัดงานมันมีผลประโยชน์ผมเข้าใจ ทุกคนย่อมห่วงตนเอง
    แต่ก็อยากให้คิดถึงความรู้สึกของคนที่เป็นกลุ่มใหญ่ด้วย หากเราไม่เดินไปพร้อมๆกัน ผมไม่เชื่อว่ามันจะราบรื่น
    และเหตุการณ์นี้ก็คงจะไม่ใช่เหตการณ์สุดท้าย มันคงมีคลื่นใต้น้ำแบบนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ
  • เรื่องสถานที่ถ้าเทียบกับงานนครปฐมผมว่ามันเล็กไปนะครับ แล้วบู๊ทที่ให้จองก็น้อยเกินไปด้วย
    คอกต่างๆ ก็ยังมีอีกมาก หรือเป็นกลุ่มก็อยากจะมาร่วมงานทุกครั้งไป แล้วทำไมไม่จัดสถานที่มันใหญ๋
    และรับปริมาณคนที่จะมาร่วมงาน รวมทั้งหมา อย่างเพียงพอ แล้วทางผู้จัดก็เชิญสื่อต่างๆ หลายสำนักมาด้วย
    แต่ทำไมไม่จัดกลางใจเมืองเลยหล่ะ อย่างเช่น สนามนิมิตรบุตร หรือไม่ก็สนามของจุฬาฯ ไปเลยหล่ะ
    รับรองว่าคนเข้างานมหาศาล แบบว่าเกิดเลยทีเดียว

ผมเป็นคนนึงที่เห็นแต่ละงานที่มีจัดโต๊ะจีน สุดท้ายก็ไม่มีใครกิน ทำไมไม่จัดอาหารให้มันเต็มที่ไปเลยหล่ะ
    ในช่วงที่เค้ามีการประกวดหมา ไม่ต้องรอปิดงานหลอก เพราะงานเลิกทุกคนก็อยากจะกลับบ้านกันแล้ว
    ทั้งคนและหมาก็ต่างเพียกันแล้ว คิดถึงคนที่มาไกลๆ บ้างสิ แล้วที่บอกว่าจัดให้สองวันเลย
    ไม่เห็นประเทศไหนเค้าทำกันหลอกครับ พูดออกมาได้

ขอย้ำไวเลยนะ ครั้งต่อไปควรจะมีทั้งพิตบูลและบลูลี่ประกวดเคียงคู่กันไปเลย รุ่นก็เท่ากัน ทำอะไรให้เท่าๆ กัน
    อย่างนี้สิ dogs man ตัวจริง ไม่ใช่ว่า adba ยังไม่พร้อม แล้วเคยมีงานประกวด แบบนี้มาก่อนไหม?????
    ไม่ต้องกลัวไปกันหมาบลูลี่ และก็ไม่มีใครเค้าอยากให้เกิดด้วย แต่ในเมื่อคณะกรรมการได้มีข้อสรุปออกมาแล้ว
    นั้นว่าไม่การประกวดพิบูลเลย แล้วถามหน่อยว่าคนที่เลี้ยงพิตบูลเค้าอยากจะไปร่วมงานด้วยหรือเปล่า ก็แบ่งแยกซะขนาดนี้
  • จัดสองวันผมว่าเวิร์คนะ
    เป็นความคิดที่เยี่ยมเลย
    หมาพันอื่นเค้าประกวดตั้งหลายวันเค้าก็ทำกันทุกประเทศ
    แยกกันไปเลยวันเสาร์พิทบูลวันอาทิตบูลลี่จะได้ไม่ต้องกลัวปัญหาว่าหมาพิทบูลจะไปกัดหมาบูลลี่แพงๆ
    แล้วไม่มีคนรับผิดชอบ
  • ผมขอถอนตัวหน่อยครับ หมากล้ามไม่มีคู่แข่งแล้วไม่รู้จะเอาแท้งไปทำไม บูธที่เปิดไว้ ขอให้ใครที่ไม่มีบูธติดต่อผมมาเลยนะครับ ผมยกให้

เลยครับ กะจะเปิดบูธไว้เพราะเจ้าแท้งมันจี๊ด ก็ต้องรับผิดชอบหมาตัวเองหน่อย ตอนนี้ไม่มีเวที ไม่มีคู่แข้ง ไม่รู้จะเอาไปทำไมครับ บูลลี่ที่มี

ก็มีแต่ลูกหมา กำลังรอหมาเทพไปเปิดตัวงานพัทยาซะเลยทีเดียว555 แต่ขอไปดูในงานหน่อยนะครับ ผมรักหมาครับ ไปเมาแล้วคุยกับพี่ๆ

น้องๆ ในงานน่าจะสนุกกว่า จะได้ฟังประสบการณ์ ที่พี่ๆหลายๆคนช่วยกันฝ่าฟันกันใจนถึงทุกวันนี้ ได้ยินว่าพี่ๆหลายๆคน เหนื่อย นอน เที่ยว

กิน ทำอะไรด้วยกันมาตั้งแต่หนุ่มๆเดี๋ยวนี้แก่กันหมดและ555 ก็เลยอยากไปฟัง ความสนุก ความทุกข์ที่พี่ร่วมฝ่าฟันกันมา จนทำให้สังคม

ของเราแข็งแกร่ง กว่าหมาหลายๆพันธ์ ที่เห็นเพียงผลประโยชน์ สังคมเราเหนียวแน่นมาหลายปี ผมรักสังคมนี้จัง ผมเข้ามาสังคมนี้ผมยังจำ

ได้เลย ทุกๆคนรักกัน ช่วยเหลือกัน งานมีทติ้งก็สนุกสนานกัน มันเป็นสังคมที่มีแต่รอยยิ้มครับ สังคมอื่นมีแต่จะเอาผลประโยชน์กัน แต่

อย่างว่าสังคมอื่นเค้าไม่โตมาอย่างสังคมพิทบูลแห่งนี้นี่ครับ จะพิทบูล บูลลี่พวกเรารักกันหมด ไม่เคยแบ่งแยก สังคมอื่นก็เพียงหาแต่ผล

ประโยชน์เข้าตัวเท่านั้น หลายสังคมผมว่ายังอิจฉาสังคมเราอยู่เยอะนะครับ เน้นย้ำนะครับ ผมยกบูธให้เลย แต่ขอเลือกนะครับว่าจะยกให้

ใคร ยังไงติดต่อมาครับ ขอบคุณครับ
  • การจัดงานถ้าจัดระเบียบให้ดีจัดพื้นที่ให้ดี เจ้าฃองหมากับเจ้าหน้าที่จัดงานคุยกันว่าควรทำยังไงกับหมาตัวนั้นจัดพื้นที่ยังไงให้กับมัน หมาดุแค่ไหนก็สามารถควบคุมได้แน่ๆครับ ผมเจ้าของอ็อตโต้หมากล้ามขาวจมูกแดง คงไม่ได้ไปร่วมงานครับหมาดุทั้งกับคนและหมาครับ
  • คิดเหมือนกันเลยครับ มีหมากล้ามแต่ไม่มีใครแข่งด้วย และไม่มีเหตุผลที่จะเอาพิทบูลไปงานที่เค้ากลัวพิทบูล งั้นถอนตัวดีกว่าครับ ขอถอนทั้งประกวดหมาแดงเพศเมีย และ หมากล้ามเพศเมียครับ
  • 2 วันทำไมจะจัดไม่ได้อยู่ที่ใจคนเราว่าจะยอมรับกับสิ่งใหม่ๆรึเปล่า ยุคนี้มันต้องคิดใหม่ทำใหม่ได้แล้วน้าผี มัวแต่คิดคร่ำคึกเก่าๆ อยู่เมื่อไหร่ประเทศชาติจะเจริญซะที ในเมื่อต่างคนต่างกลัวมันจะทำร้ายกันก็แยกออกจากกันไม่ดีหรือไง 2 วันบริษัทที่เขามาร่วมออกบู้ธเขาก็แฮปปี้มีเวลาขายของเพิ่มขึ้นอีกวัน ทุกวันนี้พอบอกว่ามีแค่วันเดียวถามหน่อยใครเขาอยากมา เขาคิดความคุ้มค่าของเขา ถามว่าหากไม่มีผู้สนับสนุนจะจัดได้มั๊ย ยากครับทุกอย่างหากไม่มีผู้สนับสนุนก็ยากที่เดินต่อได้ หรือหากทำได้ก็สเปะสปะงานออกมามันก็ไม่ดี ทุกอย่างต้องใช้ทุน ต้องใช้เงิน แค่ออกไปติดต่อก็ต้องใช้เงินแล้ว ผมว่าน้าผีเข้าใจจุดนี้นะ ต้องยอมรับความจริงกันซะทีเถอะ อย่าคิดคนเดียว เออคนเดียว เอาความคิดส่วนใหญ่เป็นที่ตั้งเถอะครับ ส่วนสถานที่จัดอย่างที่น้าผีพูดมาถ้าบอกว่างานเกี่ยวกับสุนัขสายพันธุ์ใหญ่ๆ ก็ยากที่เขาจะอนุมัติให้ยิ่งกรุงเทพฯ ด้วยแล้ว เราเคยไปทั้งสนามอินดอร์สเตเดี้ยมหัวหมาก เขาก็เซโนมา การจัดงานไม่ใช่เรื่องยาก แต่ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย เอาเถอะครับถ้าน้าผีซึ่งมีความรู้ความสามารถ (เท่าที่อ่านนะ) ลองจัดสักทีก็น่าจะดี เราสนับสนุนเต็มที่เท่าที่เราจะทำได้
  • นั่งคอยติดตามเรื่องนี้มานาน ช่วงแรกๆมึนตื้บ แต่ตอนนี้บอกตามตรงว่ารู้เกมส์หมดแล้ว ก็ยังช็อคอยู่ว่าทําไม จะไม่โจมตีใครทั้งสิ้น
    เพียงแค่เห็นใจผู้จัดงานมากกว่าที่ต้องมาเจอแบบนี้

หลายคนพูดเหมือนกับงานนี้เป็นงานแรกและงานสุดท้ายสําหรับพิทบลู ถ้าไม่มีประกวดงานนี้ พิทบลูทุกคนจะล้มตายกันหมดเสียก่อน เลยต้องอดประกวดกันซะงั้น มีงานบูลลี่ไม่รู้กีสิบครั้ง ผมไม่เคยเห็นเจ้าของพิทบลูเรียกร้องอะไรมากมายหยั่งนี้มาก่อน บทสรุปก็ออกมาแล้ว ดีไม่ดีหลังงานหรืองานต่อไปค่อยโจมตีให้หนักดีกว่า ผมให้เกียรติการตัดสินใจของผู้จัดงาน เพราะเขาลงมือเสียเวลาควักเงิน ส่วนคนอื่นลงทุนแค่ลมปาก เห็นแล้วก็หดหู่ สังคมเราเป็นหยั่งนี้แล้วคนดีดีจัดงานจะมีเหลืออยู่ได้ไง
  • คือประเด็นหลักๆที่คนไม่พอใจก็เพราะเหตุผลที่ว่า
    "กลัวหมาพิทบูลจะไปกัดหมาบูลลี่แพงๆแล้วไม่มีคนรับผิดชอบ"
    อยากจะถามคณะผู้จัดและที่ประชุมหน่อยว่าเหตุผลตรงนี้จะมีใครช่วยมาให้ความกระจ่างหน่อยได้มั้ย
    ทีบูลลี่งับขาคนนี่ปกป้องกันจิงบูลลี่ไม่เคยผิดแต่พิทบูลยังไม่ทำอะไรเลยแม่งโดนแบนก่อนเข้าประกวดซะแล้ว
  • พวกคุณอย่าเพิ่งถอนตัวซิ ไปเป็นเพื่อนกัน เขาก็บอกแล้วมีแค่ 5 ตัวก็จะประกวด ผมยังเอาหมาผมลงประกวดหมากล้ามเลย
  • เราจะได้ไปเจอกันแชร์ความรู้สึกที่มีต่อกัน แพ้ชนะไม่ใช่เรื่องสำคัญ ยังไงเราก็เลี้ยงสายพันธ์เดียวกัน
  • อย่าเพิ่งท้อทั้งที่ยังไม่ได้ทำครับ ไว้เจอกันวันงานนะครับ
  • ผู้หมวดจะเอาหมาเมพไปโชว์ที่งานพัทยาอย่างเดียวเลยหรอ หุหุ
  • ไม่ได้โชว์แต่เอาไปแชร์กันแลกเปลี่ยนความรู้สึกที่ดี ๆ ต่อกัน
  • คนเราต้องเปิดใจให้กว้างแล้วทุกเรื่องจะดีเอง
  • งานนี้ไม่โทษใครหรอก ผมโทษตัวผมเองดีกว่าครับ ผมมันมองโลกในแง่ดีไปหมด มันก็เลยเกิดปัญหา ชีวิตผมมันสนุกกับการทำงานในสังคมพิตบูล จนมองข้ามปัญหาไปหมด ก็เลยเผลอไว้ใจ ไม่ได้เผื่อใจไว้แต่แรก

และอย่าไปโทษคนจัดแต่เพียงฝ่ายเดียวเลย ถ้าผมจะโทษ ผมจะโทษคนของฝ่ายตัวเองมากกว่า ข้ออ้างที่ยกมาใช้มันเล็กนิดเดียว มันไม่เป็นเหตุเป็นผลที่จะห้ามหมาพิบูลเลย พวกเรามันผ่านมาแล้วไม่รู้กี่งาน แต่ไม่รู้ครั้งนี้เกิดกลัวอะไรขึ้นมา แทนที่จะเป็นปากเป็นเสียงช่วยกันอธิบายไปตามข้อเท็จจริง กลับกลายเป็นเออออห่อหมก คิดเอง เออเอง เป็นตุ เป็นตะไปกับเขา การเป็นออการ์ไนท์เซอร์ มันต้องโชว์ความเป็นมืออาชีพ นำประสบการณ์ของเราไปช่วยให้งานของเขายิ่งใหญ่ ชี้จุดไหนที่จะทำให้งานมันใหญ่ จุดไหนที่จะทำให้งานมันเล็ก การจัดงานคืนกำไรมันต้องจัดเพื่อฐานลูกค้าส่วนใหญ่ เขาถึงเรียกว่าจัดงานคืนกำไร หากจัดเพื่อคนเฉพาะกลุ่ม เขาไม่เรียกว่าเป็นการคืนกำไร เขาเรียกจัดเพื่อหาตังครับ

การเป็นออกาไนท์เซอร์ที่เก่ง การจัดงาน เราต้องเอาชนะอุปสรรค์ มันถึงจะยิ่งใหญ่ ไม่ใช่จัดงานแบบพื้นๆ ที่ใครๆก็ทำได้

คุณต๊ะ เขาไม่เคยจัดงาน เขาไม่รู้ เราก็ควรอธิบายให้เขาทราบ ถึงข้อควรระวัง ว่ามีอะไรบ้าง อะไรที่จะทำให้งานยิ่งใหญ่ อะไรจะทำให้งานมันเล็ก แต่ไม่ใช่การฟันธงมาล่วงหน้าแล้ว หากสรุปมาแล้วว่าจะเน้นเฉพาะกลุ่ม ก็กระซิบบอกกันมันก็จบแล้ว ยกหูโทรมาก่อนก็ได้ ไม่ใช่ตัดสินใจกันมาก่อนแล้ว ผมจะได้ไม่ต้องเอาไปเสนอในที่ประชุม จนหน้าแหกหมอไม่รับเย็บกลับมา เรื่องแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาล้อเล่นกันนะครับ

กล้าพูด กล้าเสนอ กล้าสรุป ในที่ประชุม แต่ไม่กล้าออกมาอธิบาย เรื่องมันก็เลยบานปลาย มันก็แค่นั้น ผมเองใครก็รู้ว่าเป็นคนที่ยื่นอยู่ฝั่งพิตบูล แบบเต็มตัว ผมก็ทำตามหน้าที่และบทบาท ผมไม่ต้องการให้ใครมองว่าผม เปลี่ยนสี ไปเข้าข้างหมาบูลลี่ และยิ่งปีนี้ผมกำลังจะทำ ABC เพื่อให้พิตบูลกับบูลลี่เดินไปด้วยกันได้ อยากทำให้วงการมันเป็นปึกแผ่น และผมเป็นคนประกาศเองว่าจะผลักดันให้มีการประกวด พิตบูล 3 แบบ บูลลี่ 4 แบบ ผมก็จำเป็นต้องคงไว้ซึ่งจุดยืนของตัวเอง เพื่อแสดงให้เห็นว่าผมมีหลักการณ์จริงๆ ไม่ใช่โอนไปเอนมาตามกระแส

ในที่ประชุม มันก็มีทั้งฝ่ายค้าน ฝ่ายรัฐบาล ผลสรุปในที่ประชุมออกมาอย่างไร ก็นำมาอธิบายให้แก่ฐานเสียงของตัวเองมันก็แค่นั้น ถ้ากล้าตัดสินใจ มันก็ต้องกล้าที่จะรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำ ไม่ใช่พอมีปัญหา ทุกคนหลบมุดหัวกันหมด ทั้งคนจัดงาน ทั้งออกาไนท์เซอร์ ไม่ออกมาช่วยกันชี้แจง ปล่อยให้ผมแก้ปัญหาเองตามยถากรรม จุดนี้คือจุดที่คุณมองข้าม เพราะคุณสมประโยชน์กันไปแล้ว บู๊ตมีคนจองครบแล้ว ส่วนผมจะเจออะไร จะตอบปัญหาแก่คนที่ผมไปชักชวนไว้อย่างไร พวกคุณก็ไม่สน

ความที่ ผมเองก็จัดงานมาแล้วไม่รู้กี่ครั้ง ที่เดอะมอลล์บางกระปิก็เคยไปจัด เป็นงานลากน้ำหนักด้วย และยังจัดร่วมกับหมาทุกสายพันธ์
    ผมจึงไม่ได้คิดเลยว่าพิตบูลมันเป็นหมาควบคุมไม่ได้ เพราะว่าเราก็เคยไปร่วมงานมาแล้วหลายๆงาน และเราก็ไม่เคยสร้างปัญหาให้แก่งานใด แถมยังกลับเป็นไฮไลท์ สร้างสีสันให้แก่งานของเขาอีกด้วย สมาชิกชาวพิตบูลส่วนใหญ่ที่นำหมามาในงาน คุณก็รู้อยู่แก่ใจว่าวันนี้ล้วนแต่มีวินัยที่ดีเยี่ยม จะมีเพียงแค่คนหรือสองคนที่ชอบโชว์เหนือ อันนี้เราก็รู้กันดีว่าเป็นคนกลุ่มไหน

และงานนี้คุณต๊ะได้คุยกับผมมาตั้งนานแล้ว ว่าจะจัดงานคืนกำไรให้แก่ลูกค้า ผมก็เข้าใจว่าคงอยากจะทำการตลาดเพื่อหนังสืออาณาจักร สัตว์เลี้ยง เพราะว่าปัจจุบันกลายเป็นอาณาจักรพิตบูลไปแล้ว ผมก็ยินดีและเห็นด้วย เพราะคุณต๊ะเอง ก็เป็นสื่อฉบับเดียวที่เน้นหมาพันธ์นี้ การจัดงานคืนกำไรแก่ลูกค้าจึงไม่ใช่เรื่องแปลก งานนี้ตอนแรก ผมตั้งใจแค่จะไปเป็นแขกรับเชิญ(ถ้าเขาเชิญ) และจะไปร่วมออกบู๊ทเปิดอาหารตัวใหม่เท่านั้น แต่ไม่ต้องการจะออกนอกหน้ามากนัก เพราะรู้ว่ามีงานใหญ่ที่พัทยารออยู่

ตอนแรกที่คุณต๊ะ เปิดตัวออกมา ไม่มีใครตอบรับเลย ทุกคนก็เห็นกันหมด ผมรู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าหากยังเป็นแบบนี้ งานนี้ไปไม่รอด
    ต่อมา บิ๊กบัง ออกมาดันอีกรอบ ขนาดผมออกไปช่วยก็ยังไม่กระเตื่องเท่าไร มีแต่ผีออกมาเชียร์งานปั่นกระแสเต็มไปหมด จริงไหมครับ

ผมเห็นว่าปล่อยให้ทำกันเองคงไปไม่รอด ผมก็เลยต้องออกหน้ามาเต็มตัว เพราะมองว่า งานสำหรับพิตบูล มียิ่งเยอะมันก็ยิ่งดีกับวงการ จึงมาช่วยทั้งผลักท้งดันเต็มที่ โหมประโคมข่าว เจอใครชักชวนหมดให้มาช่วยกันมาสนับสนุนงานนี้ มีการไปชักชวนกลุ่มหมาพิตบูลให้มาช่วยกันสร้างสีสัน สร้างความคึกคักและตื่นตัว ทำให้งานเล็กมันใหญ่ขึ้น คนจะได้อยากมาออกบู๊ท ไม่มีใครอยากมาออกบู๊ทงานเล็กๆหรอกครับ มันเสียเวลา และเปิดตลาดไม่ได้

จำไว้เป็นบทเรียนเลยนะน้อง หากจะทำการใหญ่ มันต้องกล้ารับทั้งผิดและชอบ ไม่ใช่เรื่องได้หน้ากรูโชว์เต็มที่ พอเกิดปัญหากรูหลบ ปล่อยให้ผมเผชิญปัญหาอยู่คนเดียว พวกคุณกำลังเอาเครดิสส่วนตัวของผมมาล้อเล่น คุณรู้ตัวกันบ้างหรือเปล่า พี่ๆน้องๆ ทุกสายที่โทรเข้ามา เขาโกรธแค้นแทนผม เขาหาว่าพวกคุณหลอกใช้ผม ความจริงเขาจะประท้วงกันหนักกว่านี้ แต่เขาก็กลัวผมลำบากใจ พวกคณกลับไปคิดดูว่าที่ผมพูดมันจริงหรือเปล่า

ผมหวังว่าพวกคุณจะเอาประสบการณ์ในครั้งนี้ไปใช้ประโยชน์ สำหรับการจัดงานครั้งต่อๆไป อย่าดูถูกพลังมวลชน เราไม่มีเขา เราอยู่ไม่ได้ อย่าจัดงานเพียงแค่เอาใจคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง จะบอกอะไรให้สิ่งที่ผมกลัวมากที่สุดก็คือพลังเงียบของคนที่ไม่พูดนี่ละครับ

ก็หวังว่าการออกมาพูดตรงๆแบบนี้ พวกคุณคงไม่โกรธ ผมบอกผมสอน เพราะผมผ่านจุดที่พวกคุณเคยอยู่มาแล้ว ผมอยากเห็นพวกคุณเจริญเติบโต ไม่ใช่การออกมาพูดเพื่อต้องการทำลายพวกคุณ

สวัสดีครับ
  • ไอ้ผี ที่คอยเบี่ยงประเด็น อย่าคิดว่าผมไม่รู้นะว่าคุณเป็นใคร
    โปรดอย่าทำอีกเลยครับ ในสังคมพิตบูล มันไม่หมูอย่างที่คุณคิดครับ
    และเชื่อผมเถอะครับ คนที่ไม่จริงใจ คนที่มุ่งแต่จะกอบโกย อยู่ในสังคมนี้ยากครับ
    มีหลายคนแล้วที่ต้องออกจากสังคมนี้ไปอย่างบอบช้ำ คนที่ยืนระยะอยู่ได้
    ส่วนมากล้วนของจริงทั้งนั้น สังคมนี้มันแกร่งเกินกว่าที่ใครจะมาซี้ซั้วแล้วครับ

และถ้าผมอยากจะทำลายงานนี้ ผมไม่ยอมเลอะคนเดียวแบบนี้แน่ครับ
  • ตอบได้โดนมากๆตรงๆไม่อ้อมค้อม
    แล้วมันก็เป็นความจิงที่สุด
  • ผมว่าถ้าอยากผลักดันตัวเดียวก็น่าจะประกวดนะครับหมวดเป้ มันจะได้มีจุดเริ่มต้นอ่ะครับ
  • เสียดายจังค่ะ อยากไปดูหมาสวยๆของคนอื่น เพราะตัวเองยังไม่มีโอกาสได้เลี้ยงเลย ยังกะว่าจะถ่ายรูปหมาในงานมาเป็นคอลเลคชั่นส่วนตัวซะหน่อย อดเลยอะ:022:
  • จัดไปพี่ แต่ผมก็ยังมองว่า การประกวดแบบ adba มันยังไม่พร้อมครับ ( ความคิดเห็นส่วนตัว )

ใครๆก็อยากให้มันเดินไปด้วยกันครับ แต่การประกวดสุนัขทรง original หรือ adba (โดยทั่วไปพิทบูลส่วนมากที่ register สมาคมนี้มันก็คือสายกัดนั่นแหละครับ)

ผมคิดว่าการประกวดแบบนี้เราน่าจะต้องเริ่มนับจาก 1 ไม่ใช่กระโดดมาขึ้นห้างในการประกวดครั้งแรกแบบนี้
  • ก็เหตุผลที่หมาบูลลี่พร้อม
    เพราะมันทำได้แค่โพสท่ากับขี้เยี่ยวในห้างนี่คับ
    หมาบูลลี่งับขาคนคุนบอกว่าไม่พร้อมควรให้อยู่บ้าน
    แต่หมาพิทบูลหลายตัวพร้อมกว่าคุนบอกว่าไม่ควรให้ขึ้นมาห้างควรไปเริ่มจากที่อื่นก่อน
    อย่ามาพูดสร้างภาพเลยคุนกอฟว่าอยากให้หมาสองสายนี้เดินไปด้วยกัน
    แต่ทั้งๆที่คุนกีดกันหมาพิทบูลแล้วผลักดันบูลลี่อย่างเต็มที่
  • ก๊อฟ พี่ได้เสนอว่าอยากให้งานนี้เป็นโครงการนำร่อง ไหนๆอนาคตก็จะเปิดตัว ABC กันอยู่แล้ว ไม่เริ่มตอนนี้มันก็ไม่ได้เริ่มเสียที
    และพวกเราก็ไม่ใช่ไม่เคยจัดงานกันมาก่อน คนที่จะมางานเราก็สามารถสื่อสารกับเขาก่อนก็ได้ ว่าหมาแบบไหนที่ไม่ควรนำมา
    หมาแบบไหนที่เป็นข้อห้าม ผมว่าคนพิตบูลที่ส่งหมามาร่วมกิจกรรม เขาพูดรู้เรื่องนะ อย่าเอาคนเฮงซวยเพียงคนสองคนมาอ้าง
    ส่วนคนที่เลี้ยงสายกัด นิยมการกัดหมา ต่อให้เอาเกี้ยวไปเชิญเขาก็ไม่มาอยู่แล้ว

และหมากล้ามที่แต่ละท่านเตรียมไว้ลงประกวด หลายตัวมันก็เป็นทรง ADBA อยู่แล้ว เขาอุตส่าห์มาร่วมสร้างสีสัน ก็อยากเปิดเวทีสำหรับพวกเขาให้กว้างขึ้น เพราะแต่ละคนที่พี่ชักชวนมา เขาไม่ใช่พวกซี้ซั้วครับ การทำหมากล้ามหนึ่งตัว มันใช้ทั้งเวลาและความอดทน แค่สิบตัวแบบงามๆ ก็สร้างความตื่นตาตื่นใจได้เช่นกัน พวกเขาตั้งใจกันมาก บางคนพาหมาเดินวันละหลายกิโล ตั้งใจเต็มที่จะมาโชว์ในงานนี้ แต่พอโดนเบรกเขาก็ไม่พอใจ พี่อยู่ตรงกลางก็ลำบากใจ จะเดินหน้าต่อก็อึดอัด จะถอยหลังก็อึดอัด ขยับทางไหนก็มีผลกระทบ และไม่คิดว่าจะต้องตกมาอยู่ที่นั่งตรงนี้ จากที่ตั้งใจจะไปช่วยให้งานเขายิ่งใหญ่ กลายเป็นไปป่วนงานเขา

คราวหน้าคุยกันให้จบก่อนนะครับ หากทำไม่ได้อย่ารับปากซี้ซั้ว เพราะสำหรับพี่คำพูดมันเรื่องใหญ่ คำไหนต้องคำนั้นครับ
  • ประกวด ADBA ถ้าหมายถึงเอาให้ด๊อกแมน เอาหมาสายกัดมาประกวด55อยากขำให้ขี้แตกเพ้อเจ้อไร้สาระที่สุดไม่มีใครเอามาหลอก

ในความหมายของมาเฟีย ถ้าผมตีความไม่ผิดก็ไอ้หมาบ้านๆแค่เอามาฟอกสบู่ถูขนให้มันดูดีหรือเพิ่มมูลค่าก็แค่นั้นไปคิดกันสะโคตรไกล

เลย ถามจริงไอ้ที่ประกวดกันทุกสนามเอาที่ผ่านๆมา นครปฐม เชียงใหม่ หาดใหญ่ กทม พวกมึงใช้มาตรรฐานอะไร UKC ADBA หรือ ???

ผมไม่มีความรู้เรื่องหมา แค่ไปมาแม่งทุกสนาม ทั้ง กทม ต่างจังหวัดกูเริ่มจะรับไม่ได้กับไอ้สังคมดัจจริตล่ะ
  • ตั้งกระทู้มาจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีใครทราบเลยคับ
    ว่าเหตุผลอะไรที่พิทบูลไม่พร้อมไม่เห็นมีคณะทีมงานผู้จัดคนไหนถ้าให้เหตุผลแค่ว่ากลัวพิทบูลจะไปกัดหมาบูลลี่แพงๆ
    ผมว่าผู้จัดอาจจะดูถูกผู้เลี้ยงพิทบูลมากไปรึป่าวเหตุผลนี้แปลไปได้ถึงการไม่มึความรับผิดชอบดูแลหมาตัวเองไม่ได้ของผู้เลี้ยงพิทบูลนะคับ
    ถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีใครออกมาให้เหตุผลตรงนี้เลยคับ
    มีแต่แถเบี่ยงประเด็นอย่างเดียว
    แล้วคุนกอฟคับคุนชอบโชวภูมิความรู้มากไม่ใช่หรอที่คุนโม้วว่าทีมคุนเป็นที่มที่ยกระดับการจัดงานได้ดีทีมนึง
    คุนบอกว่าเถียงกันได้ในที่ประชุมเรื่องการประกวดแบบukcและadbaแต่ที่จิงคุนไม่ได้รู้อะไรเลย
    คุนรู้ทฦษดีแต่ปฎิบัตินั้นคุนไม่เคยลองทำเลย
    ถ้าคุนเก่งจิงช่วยตอบคำถามผมหน่อยว่า
    "ทำไมพิทบูลถึงไม่พร้อมแล้วบูลลี่ถึงพร้อม"
  • ก็พูดไปเป็นพันครั้งแล้วมั้ง อยากเอาหมาที่คนไม่ฮิตมาปั้น ทำให้มันมีคุณค่า เพื่อที่จะลดปัญหาหมาโดนทิ้ง เพราะหมาแบบนี้มันไม่มีราคาคนเลยไม่สนใจ หากพี่ไม่หาเวทีให้เขาเล่น คนก็เลี้ยงแบบทิ้งๆขว้างๆ แต่ไอ้หมาเหล่านี้ใครคือคนผลิตออกมา ไม่ใช่บรรดาบรีดเดอร์อย่างพวกท่านนี่หรือ อย่าบอกนะว่า พ่อบูลลี่ แม่บูลลี่จะออกมาเทพหมด หมาหลุดมันก็มี ตอนนี้มีคนยอมมารับภาระแทน พวกท่านน่าจะขอบคุณนะ ไม่ใช่กีดกันเขาครับ

ที่จอนนี่พูด นี่ละโดนสุดๆ ความจริงแรงกว่านี้เยอะ

ขอบคุณมากน้องชาย
  • อันนี้อะ กรูคิดมาตั้งนานละ

ไอ่ชิบหายพวกกรูเล่นสายกัดมา หน้ากรูก็บาก ขากรูก็แผล ไอ่สันดาลจะให้กรูมาประกวด

ที่มาเฟียเค้าอยากให้มีพิทบูลประกวด ก็เพื่อจะได้ให้ทุกคนที่รักในสิ่งเดียวกันมีที่ยืน มีที่แสดงออก พิทบูลทุกสายได้มีส่วนร่วมในงาน

และอีกอย่างไอ่พวกดัตจริตอย่างพวกมรึงอะ มาเรียกกรูไปดูงานบูลลี่ของพวกมรึง ที่พวกมรึงมาทำแอ๊คๆ มาทำเป็นฮิเหาะอะ อย่าฝันเลยกรูจะไป กรูรู้ว่าที่ยืนของกรูอยู่ตรงไหน

อย่าทำหยิ่ง อย่าหัวสูง ไอ่น้อง จะอยู่ได้ไม่นาน

จากผีรักสังเวียน
  • Pitbull The Lost Dogs :022:
  • กอฟบีบีคับ
    ใช้สมองหรือใช่ส้นตีนคิดคับ
    กับคำตอบเนี่ยเมื่อไหร่จะเลิกโชว์ภูมิว่าตัวเองเก่งรู้มากซักที
    หมาบูลลี่ของคุนมันทำอะไรได้มั่งนอกจากให้เก็บขี้เนี่ย
    ตอบมาหน่อยสิที่บอกว่าบูลลี่คุนพร้อมนักหนาอย่าแถนะคับ
  • Pitbull The Lost Dogs
    ไฟล์แนบ
    bannergorant2.png 48K
  • ถามจริงไอ้ที่ประกวดกันทุกสนามเอาที่ผ่านๆมา นครปฐม เชียงใหม่ หาดใหญ่ กทม พวกมึงใช้มาตรรฐานอะไร UKC ADBA หรือ ???

ตอบเฮียเหีลง ส่วนใหญ่ที่เราใช้ตัดสินกัน คือ UKC ที่เอามาตัดสิน Rednose ส่วนที่ประกวดบูลลี่ เราใช้ ABKC

ส่วน ADBA ผมว่าเรายังไม่มีครับ

ตอบ พี่มาร์ค หมากล้าม และหมาแดง ส่วนใหญ่เราจะรู้จักคนที่มีอยู่แล้ว และหมาแดงก็เคยเริ่มนับ 1 มาแล้วจาก meeting ต่างๆ และเราคิดว่าควบคุมได้ หมากล้ามผมว่ามันต่างกันกับการประกวด adba การประกวด adba ต้องดูการวิ่ง มุมขา ต่างๆ และเป็นพิทบูใน style original แต่หมากล้ามในความคิดผมคือ หมาสายไหนก็ได้ที่ทำให้มีกล้ามเนื้อ สายกัดสายโชว์ บูลลี่ก็ได้ แล้วมาดูที่โครงสร้าง ความสมดุลของกล้ามเนื้อ เป็นหลัก โดยไม่คำนึงถึงมาตรฐาน

ที่ผมพูดและพิมพ์ไปนี่ ผมหวังดีและไม่ได้เข้าข้างใคร แต่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว สังเกตได้ว่าไม่มีเพื่อนผมคนไหนเข้ามายุ่ง เพราะพวกเราคิดว่าในเมื่อประชุมกันแล้วทุกคนเห็นเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่พร้อม พี่บอกอย่าดูถูกมวลชน อ้าวแล้ว พวกผมในฐานะที่เป็นหนึ่งในมวลชนเหมือนกันและได้รับโอกาสเข้าร่วมประชุม มติก้ออกมาแล้ว คนที่ไม่เคารพมวลชนคือใคร ? แล้วจะประชุมเพื่อ ?

เราอยู่วงการบูลี่มา เราเริ่มจาก 1 ... จัดงานกันมาในป่า ในเขา ไกลแค่ไหนก็ไปกัน
    หมาหลุดมากัดกันบ้าง แต่เราปิดข่าวได้เพราะงานมันเล็ก ไม่มีสื่อมวลชน แม่งโดนด่าในบอร์ด โดนด่า โดนแซว โดนห้าม โดนมาทุกรูปแบบ

ข้าวหม้อแกงหม้อ ช่วยกันทำ เจียวไข่ เฮียติ๊ก โรตี เฮียใหญ่ กว่าจะถึงวันนี้ได้ ใครเคยรู้ ??

บูลลี่เมื่อก่อนอยู่ใต้ดินเหมือนกัน แต่การที่เราเริ่มจาก 1 มันดีตรงที่
    คนเลี้ยงมีประสบการณ์มากขึ้น จากการจัด meeting เล็กๆ หมาหลุดมากัดกันบ้างมีอุบติเหตบ้าง เราเลียงพิทเราเข้าใจ ให้คนได้มีประสบการณ์ ระวังมากขึ้น แต่ถ้าวันนี้ เกิดอุบัตเหตุต่อหน้าคน หมากัดหมา หรือ หมากัดคน ใครจะรับผิดชอบ ?? แล้วในที่ประชุมพอมีคำถามนี้ ทำไมไม่มีคน ยกมือล่ะครับ

สรุปแล้วในความคิดเห็นของผม ทำไมเราต้องรีบมีการประกวด ADBA ในเมื่อผมยังคิดว่า สมาคมนี้คนไทยยังไม่รู้จักกันเลยด้วยซ้ำว่าพิทบูลส่วนใหญ่ในสมามนี้มันมีหน้าตาเป็นอย่างไร ( ก็สายกัดนี่แหละครับ ) และถ้ามีพวกเกรียน เอาหมาสายกัด ADBA มาลงสนามอย่าลืมนะครับความจี๊ดของหมาพทบูลมันมากขนาดไหน หลุดมาสักหนึ่งตัววงก็แตกแล้วพี่น้อง

ตอนนี้คนส่วนใหญ่ที่มาเริ่มเลี้ยงจะเห็นแต่งานประกวดบูลลี่กันจนชินดูว่ามันไม่มีอะไร จนตอนนี้เราลืมเจ้าสายกัดที่ผูกเอาไว้หลังบ้านเสียแล้ว ว่า หลาน mayday , ลูก krook , เหลน macho buck สายเลือดนักล่าพวกนี้ถ้าอูยู่กับคนที่ไม่ใช่ ควบคุมไม่ได้ มันจะเป็นอย่างไร .... อันนี้อยากให้คิดอีกที

ฝากไว้แล้วกันครับ ทำไมเราไม่ลองจัดเวทีเล็กๆ แต่อบอุ่นกันก่อน แล้วมาช่วยกันคิดว่าเราจะผลักดันมันไปทางไหนดีกว่าครับ

GOF BUFFALOBONE
  • กูตอบไปแล้วนะไอ้ผี มึงกับกูยังห่างชั้น ถ้าอากถามเรื่องอื่นต่อมึงแสดงตัวออกมา เดี๋ยวกูจะเอาให้เสียหมาเลย 555
  • http://www.youtube.com/watch?v=8q-R7sdznT0&playnext=1&list=PL1E695DD3E2A22164&index=72

นี่ link การประกวด adba ที่เมืองนอก อยากให้รู้ว่าหน้าตา มันเป็นแบบไหน
    บางคนโทรมาคุยกับผมยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหมาตัวเองจะลงประเภทไหน

นี่คือการประกวดพิทบูล adba เราคิดว่า ณ เวลานี้ คนไทยเราพร้อมรึยัง ?
  • เดิมอยากไปร่วมงานเพราะอยากเห็นพิทบูลหลายแบบ โดยเฉพาะสุนัข ADBA เพราะกำลังอยากหามาเลี้ยงอีกสักตัว
    สุนัข ADBA ที่ตั้งใจอยากไปชม ตั้งความคาดหวังไว้ว่า ภาพพจน์คงเป็นแบบในคลิปที่แนบมานี้

http://www.youtube.com/watch?v=7UonX6SHQ5U

และแบบนี้
    http://www.auspet.com/forum/about15145.html&highlight=
  • หมาแบบนี้บ้านเราเพียบเลย ราคาก็ถูกจนแทบจะไล่แจก ทั้งที่สมรรถนะมันสุดยอด ช่างน่าเสียดายจริงๆ
    ก็เลยอยากจะทำให้คนเห็นคุณค่าของมันมากกว่าที่เป็นอยู่ และเป็นที่มาของการอยากจัดประกวดครับ
  • ชอบนะครับ การออกมาร่วมแสดงความคิดเห็น อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่าต้องการอะไรกัน
    แต่ไม่ชอบเลยคนประเภทเออ อย่างไรก็ได้
  • D-1 Training
    เนื่องจากสุนัข Pitbull หลายตัว สละสิทธิ์จากการแข่งขันประกวดหมากล้าม
    พวกผมในนามของศูนย์ฝึกสุนัข D-1 training ขอสละสิทธิ์ในการได้รับเชิญไปโชว์ความสามารถ ในงาน Thailand Pitbull Show 2011 เนื่องด้วย สุนัขที่นำไปโชว์นั้น ชื่อ Giant ก็เป็นสุนัข Pitbull เหมือนกัน