ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สรุปผลการประชุมเรื่องการจัดงาน Thailand Pitbull Show
  • ยิ่งอ่านแล้วเห็นทุกๆคนนั้นมีแต่อารมณ์ ล้วนๆ 555 ปวดหัว !! ไปเลี้ยงนกกบบิกชิวดีกว่า
  • ถ้าไม่สนับสนุน ก็อย่าทำลาย งานนี้พวกมึงไม่มา งานหน้าพวกกูก็ไม่ไป นับถอยหลังลงเหว ได้แล้ว ด่าว่ากันอยู่ได้ ทำไมพวกมันไม่ริเริ่มจะจัดงานงาน ลากหรือประกวด หมากล้ามของพวกมึงบ้าง มึงไม่ต้องมาโชว์กันหลอก ผมไม่ไปอย่างนั้นอย่างนี้ มึงโทรบอกเจ้าของงานเลย ตอนนี้พวกกูรู้หมดแหละ ว่าพวกมึงไม่ได้ใส่ใจ ถ้าเล่นแบบนี้ไม่มีปัญหา บอร์ดแห่งนี้ต่อๆไปก็จะมีการสนใจแค่ พิตบลู noบลูลี่ ถ้าพวกมึงแบ่งแบบนี้ นี่คือยุคถอยหลัง จบสิ้นกันสักทีสำหรับวงการ มีงานดีๆชอบไม่ชอบก็ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นหรอก ใจมึงมึงบอกตัวเอง ไม่ต้องมาตั้งประเด็นให้เค้าทะเลาะกันแบ่งแยกกัน ว่าหมาเค้าอย่างนั้นอย่างนี้ อีกหน่อยแม่งลงขายหมา ไม่ด่ากันเละเลยเหรอ พิตบลู หรือ บลูลี่ หยุดเถอะ มือไม่พายอย่าเอาเท้าลาน้ำ ไม่อย่างนั้น งานไหนงานนั้น พังทุกงาน ถ้ามีพวกเท้าลาน้ำอย่างพวกมึง

(คนที่คิดว่าตัวเองไม่ได้เอาเท้าลาน้ำอย่าตอบครับ)
  • สังคมเราเติบโตมาจากหมาพิตบูล ยุคแรกยังไม่มีใครรู้จักเลยหมาบูลลี่ ผมนำเข้าหมาแดงจมูกแดงมาหนึ่งตัว ชื่อว่าไทเกอร์ จากรูปร่างลักษณะหน้าตามันต่างจากพิตบูลในยุคนั้นเป็นอย่างมาก แทบจะพูดได้เลยว่าหน้าตามันก็คือต้นแบบของหมาบูลลี่ในยุคนี้ แต่หมาตัวนี้ก็ได้สร้างประวัติศาสตร์อะไรหลายๆอย่างทิ้งไว้ที่เมืองไทย หมาตัวนี้มีทั้งคนที่ชื่นชอบและคนที่ต่อต้าน แต่ผมกล้าพูดได้เลยว่า มันคือหมาบูลลี่ตัวแรกของประเทศไทย แถมยังเป็น American Pitbull ในสไตล์ Old Family Red Red Nose อีกด้วย

ต่อมาคอกเลเซอร์เอจ ผลิตหมาตัวแรกที่โลกได้จารึกไว้เป็นประวัติศาสตร์ชื่อว่า ไคโร มันเป็นการก้าวเข้าสู่ยุคเริ่มต้นของหมาในสไตล์บูลลี่อย่างเต็มตัว และยิ่งยุคปัจจุบัน หมาบูลลี่แทบจะต่างจากพิตบูลที่เป็นต้นฉบับอย่างสิ้นเชิง แต่ความที่มันถูกพัฒนามาจากหมาพิตบูล ลูกหลานมันออกมาหลายๆตัวก็ยังคงมีลักษณะเหมือนหมาพิตบูลจึงเกิดขึ้นได้เสมอ บูลลี่จึงยังผูกติดกับพิตบูลต่อไป แม้จะมีหลายคนพยายาม ผลักดันให้มันเป็นสายพันธ์ใหม่ชื่อ อเมริกันบูลลี่ แต่ผมมั่นใจว่ามันคงไม่ง่าย เพราะหากเปลี่ยนชื่อไปเป็น บูลลี่แล้ว ลูกหมาที่เกิดมา มีลักษณะไม่ใช่บูลลี่ เราจะทำกันอย่างไร

ในเมืองไทย พิตบูลกับบูลลี่ เราเดินมาด้วยกันตั้งแต่วันแรกมาจนทุกวันนี้ ตั้งแต่ยุคที่หนังสือทั่วประเทศไทยมีเพียงเล่มเดียวที่กล้าลงบทความเกี่ยวกับพิตบูล คือหนังสือสวนจตุจักร ซึ่งขณะนั้นบริหารงานโดย พี่เล็ก จจ ส่วนฉบับอื่นๆล้วนต่อต้าน เพราะมองว่าพิตบูลเป็นหมาที่โหดร้าย อันตราย และเลี้ยงไว้สำหรับกีฬาสู้สุนัข จึงไม่มีใครยอมให้พิตบูลลงในหนังสือของตัวเอง

วันนี้นิตยสารสวนจตุจักรได้ปิดตัวไป หนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยงได้ก้าวเข้ามาแทนที่ และเป็นยุคที่ทั้งพิตบูลและบูลลี่ บลูมสุดๆ และกระแสการต่อต้านพิตบูลก็ค่อยๆเลือนหายไป ปัจจุบันมีนิตยสารหลายฉบับที่มีบทความเกี่ยวกับ พิตบูล อันนี้แสดงว่าการต่อต้านหมาพิตบูลได้หมดไปแล้วจากประเทศไทย พิตบูล ได้รับเชิญไปร่วมในหลายๆงาน แม้กระทั้งการประกวดสุนัขเยอรมันเชฟเพิร์ด

ผมเองเกิดมาจากวงการพิตบูล แต่ก็ไม่เคยคิดสวนกระแสที่จะต่อต้านหมาในแนว โมเดิร์น ซึ่งเป็นพิตบูลยุคใหม่ ต่างคนต่างความชอบ ผมชอบหมาพิตบูลแนวกิจกรรม แต่ก็ไม่เคยมีความคิดแบ่งแยก การจัดงานทุกครั้ง หมาทุกแบบทุกสไตล์มาร่วมงานได้หมด เราต่างความชอบ แต่เราก็เป็นเพื่อนกันได้ ผมต้องการสังคมแห่งมิตรภาพ แตกต่างแต่ไม่แตกแยก ผมอยากเห็นพิตบูลกับบูลลี่เดินไปด้วยกัน เพราะเราต่างก็เป็นหมาพันธ์ใต้ดินเหมือนกันๆ และเราก็มีรากเหง้าบรรบุรุษร่วมกัน

ปลายปีที่แล้ว ผมประกาศจัดตั้งองค์กรขึ้นมารองรับสองสายพันธ์นี้ ชื่อก็คือ อาเซียน อเมริกัน พิตบูล/ บูลลี่ เคนเนล คลับ อันนี้ชัดเจนว่าผมต้องการให้หมาสองกลุ่มนี้เดินไปด้วยกัน โดยแยกหมาออกเป็นทั้งหมด 7 แบบ เพื่อให้ครอบคลุมตามความนิยมจะได้ไม่มีใครโดนผลักออกไปยืนนอกวง เรากำลังจะดำเนินการเต็มรูปแบบในปีนี้

งานนี้ไม่รู้ใครสนับสนุนใครทำลาย และใครคือคนแบ่งแยก คนที่ไม่รู้ความจริงโปรดอย่าพูดอะไรพล่อยๆเลยครับ เพราะแค่นี้มันก็แย่พอแล้ว คนเราไม่มีใครไม่เคยทำผิดพลาด แต่ผิดพลาดแล้วรีบแก้ไข รีบชี้แจง มันยังดีกว่าทั้ง การนิ่งเฉย การพยายามตะแบง การลอยตัวหนีปัญหา และที่แย่ที่สุด ก็คือการโยนให้เป็นความผิดของคนอื่นครับ

ผมว่าเราเสียเวลาเรื่องนี้มาพอสมควรแล้ว เรื่องที่ผ่านมาขอใหเป็นบทเรียน เรามาช่วยกันสร้างสำคมของเราให้เดินหน้าต่อไปกันดีกว่า
    สำหรับพิตบูล และบูลลี่ ต้องเดินไปด้วยกัน และผมก็จะยังเลี้ยงหมาแดงอยู่เหมือนเดิมครับ จะผลักดันกิจกรรมสำหรับพิตบูลต่อไป

ขอบคุณครับ
  • กอฟบีบีมึงเลิกสร้างภาพซักทีเถอว่ะ
    มึงต้องการแบ่งแยกชัดเจนแล้วที่มึงเอามาลงนี่สายกัดทั้งนั้นมึงต้องการจะกีดกันสุดๆ
    แล้วพวกสายกัดถ้าจะให้เค้ามาประกวดเนี่ยเค้าไม่ลดตัวลงมาโชว์สร้างภาพให้มึงดูหรอก
    มึงลองไปถามคนในกลุ่มมึงดูนะว่าตอนงานหาดใหญ่มันหมาบูลลี่งับขารึป่าวแล้วคนในกลุ่มมึงจะไปชกหมาตัวนั้น
    มึงเอารูปหมาสายกัดมาลงให้ดูแล้วทำไมมึงไม่นึกว่าหมาที่คนอื่นเค้าเลี้ยงที่ไม่ใช่สายกัดเนี่ยเค้าก็มีเค้าก็พร้อมกว่ามึง
    มึงต้องการแบ่งแยกกันอย่างชัดเจนมึงเลิกดัตจริตซักทีเหอะแล้วที่ประกวดใช้มาตรถานอะไรกูว่าใช้มารตถานคนสนิทมากกว่า
    แล้วที่ผีแต่ละตัวถามมึงก็ตอบไม่ได้มึงมีแต่แถ
    มึงลืมอะไรไปอย่างนึงมั้ยที่มึงกีดกันพืทบูลสุดๆเนี่ยถามหน่อยนะไอ้อ็อตโต้หมาของมึงเนี่ย
    มันก็ให้ลูกออกมาเป็นพิทบูลไม่ใช่หรอไม่เห็นจะมีบูลลี่ซักตัวเลย
  • มาทำให้ชาวบ้านเค้าเขว่ ดูดีมากๆ มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ
  • ครับ รับทราบ จะพยายามปรับปรุงตัวครับ
  • จบแบบนี้ไม่แฮบปี้เลย จริงๆไม่ควรมีกระทู้นี้ด้วยซ้ำ น่าจะเป็นกระทู้อื่นๆ ที่พวกเราไม่มาทะเลาะกันแบบนี้(อย่าบอกนะว่าไม่ทะเลาะ) บางสิ่งบางอย่างอยู่ที่ตัวเรา ว่าจะทำให้มันเป็นอย่างไร มาถึงตอนนี้จะให้กลับไป ความรู้สึกก็ไม่เหมือนเดิม เสียงในที่ประชุมว่าอย่างไร ก็ต้องอย่างนั้น เอาคำพูดในที่ประชุมมาพูดดีกว่าครับ อย่าให้เฮดใหญ่ต้องลงมาตอบเลย งานกำลังไปได้สวย แต่กลับมาสะดุด ตรงที่คุณไม่เคยฟัง ผู้ใหญ่เค้าพูดนี่แหละ หรือต้องประชุมอีกครั้งแล้วอัดวีดีโอแล้วมาเผยแพร่ในนี้ให้ทุกคนได้เห็นชัดเจนกันไปว่าเพราะอะไร ไม่มีอะไรครับ แค่อยากให้ทำตามเสียงส่วนใหญ่ในที่ประชุมครับ

หรือถ้าไม่พอใจ เชิญคุณchuchi หรือคนอื่นๆไปด้วยก็ได้นะครับ มาสักกี่คนก็ได้ มาแชร์ความรู้กัน ผมว่าดีนะ
  • เอาแบบนี้ดีมั้ย เราเพื่อนกันทั้งนั้นยุคนี้ประเทศชาติก็แบ่งเป็น2ข้างอยู่ล่ะ เมื่อคืนก็ได้ประชุมสายคุยกันคร่าวๆ

เราอย่าเพิ่งด่วนสรุป วันเสาร์นัดเจอกันอีกรอบเราหาทางลงไม่มีปัญหาใดแก้ไม่ได้ถ้าเราเปิดใจกว้าง แก้ไขได้แน่นอน

เรื่องแค่นี้ จิ๊บๆ ท่านที่มาเป็นผีถ้ามั่นใจว่ามึงแน่เปิดตัวมาคุยกันเลยคุณก็เป็นอีก1เสียงที่จะช่วยเป็นบันใดให้งานมันได้

ไปได้ ถ้ายังอายไม่ต้องแสดงความคิดเห็นหลอก ผีไม่มีเครดิต
  • อ่านมาตั้งนาน เศร้าใจที่เกิดเรื่องแบบนี้

พวกคุณลองคิดดูนะ
    ผมคนนึงที่ได้ยินข่าวเรื่องการจัดงานงานนี้ ตอนแรกก็อยากไป
    แต่ตอนนี้เสียความรู้สึกแล้วละ นี่แค่ผมเองอยากไปเดินชมเล่นๆ นะ
    แล้วไอ้พวกคนที่เค้า ตั้งใจไปประกวด ละ พี่น้องเพื่อนฝูงครอบครัว เค้าคงเสียความรู้สึกมากมายเลย

เรื่องที่พวกคุณประชุม และมีมติออกมา มันก็เป็นเรื่องของมติในที่ประชุม ใครมีส่วนร่วมบ้างละ?
    และ ผล ตอนนี้มันเป็นยังไง หร๋อ มันก็แปลว่ามติที่ประชุมนั้นๆไม่สนองต่อผู้เข้าชมงาน และผู้ร่วมประกวด ใช่มั้ย
    มันสนองแค่ กรรมการไม่กี่คน แค่โหวตในคณะกรรมการจัดงาน ยังดื้อด้านตาใส มองบางมุมไปน้ำขุ่นๆ
    เรื่องเล็กน้อย ที่กรรมการบางคน ไม่ใส่ใจ และไม่คิดถึงคนเลี้ยงพิททั่วไป..............

นั่งมองหน้าพิทที่บ้าน ไม่เห็นมันจะบอกเลยว่ามันเป็นสายอะไร
    เห็นแววตา มันบอกแค่ กรูรักเจ้านายว่ะ เออกรูก็รู้แล้ว กรูก็รักเองว่ะ

พวกคุณทุกคนที่เป็นคณะกรรมการจัดงาน และคนที่เข้าร่วมประชุม รวมทั้งมาเฟียที่ได้ค้านไปแล้วโปรดทราบด้วย
    มติคุณทำลายสิ่งที่คนเลี้ยงหมาพิทบลูมีทุกคน จำเอาไว้ด้วย

ขอแสดงอีกหนึ่งความเห็น
    จาก คนเลี้ยงหมา

ปล.คุณgof คุณปวดหัว ก้ต้องปรับปรุงแก้ไขสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ใช่เดินออกจากปัญหา นะครับ
  • มันจำเป็นต้องมีครับกระทู้นี้ หากจะอยู่ในสังคมแห่งนี้ เราต้องกล้าที่จะพูดกันต่อหน้าครับ
    ผมขอพูดรวมๆสำหรับคนที่เกี่ยวข้องนะครับ ผมไม่ชอบการโยนกันไปโยนกันมาครับ ตอนคุยกัน ถ้ายืนยันว่าไม่มีพิตบูลประกวดแน่ๆ
    ผมก็จะไม่ฝืนครับ เพราะงานนี้ไม่ใช่งานผม ไม่ใช่บอกว่าเอาไปคุยกันในที่ประชุม แล้วจับมัดมือให้ยอมรับ

หากรู้ว่างานนี้ไม่มีพิตบูลแน่ๆ ผมก็ไม่เข้าร่วมตั้งแต่แรกครับ คงเป็นแค่ผู้ให้การสนับสนุนการออกบู๊ทเฉยๆ ไม่เหนื่อยใจด้วย
    ที่ออกหน้าให้ก็เพราะมั่นใจว่างานนี้จะทำเพื่อวงการจริงๆ แต่วงการหมายถึงทุกคนครับ ไม่ใช่ทำเพื่อคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง
    หากงานนี้จะเอาใจเฉพาะคนออกบู๊ทกระซิบให้ผมรู้ตัวล่วงหน้าก่อนก็ได้ครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปชักชวนใครมาให้เขาเสียความรู้สึก
    ไม่ต้องจัดประชุมให้เสียเงินเสียทองด้วย ตอนผมโทรไปคุยเรื่องการจัดประกวดก็ฟังดูว่าจะไม่มีปัญหา ไม่มีใครแสดงความชัดเจนว่าไม่เอาแน่ๆ แต่ใช้การเฉย โยนกันไปโยนกันมา แล้วบอกว่าเอาไปคุยในห้องประชุม นี่คือเหตุผลว่าทำไมผมต้องเปิดประเด็นนี้ในห้องประชุมเป็นเรื่องแรก เพราะผมต้องการคำตอบเรื่องนี้ก่อน และหากสรุปกันมาก่อนเข้าห้องประชุมแล้ว ก็น่าจะส่งสัญญานให้รู้บ้าง ไม่ใช่ปล่อยให้ผมเป็นตัวตลกอยู่คนเดียว

ถ้าผมจะคิดบ้างว่าพวกคุณสมประโยชน์ มีคนจองบู๊ตเต็มแล้วลอยแพผม ผมคิดได้ไหม แล้วที่ผมไปชวนเขาไว้ จะให้ผมไปตอบกับคนที่ผมชวนมาได้อย่างไร และตอนผมชวนคนมาร่วม ผมชวนผ่านบอร์ด ประกาศเสียใหญ่โต แต่พอลงมติว่าไม่เอาพิตบูล ทำไมไม่มีใครกล้าออกมาพูดผ่านบอร์ด ไมมีใครออกมาช่วยอธิบาย มีผมบ้าอยู่คนเดียว คณะกรรมการจัดงานตอนนี้ทำไมหายหัวหมด แต่ตอนโฆษณาจัดงาน ประกาศผ่านบอร์ดได้ แต่พอมีปัญหาทำไม ไม่มีใครกล้าออกมาแสดงตัว ไม่มีใครกล้าออกมาอธิบาย ไม่มีแม้แต่การจะโทรมาเคลียร์ว่าจะเอาอย่างไร ผมไม่ใช่จะจัดงานนี้เป็นงานสุดท้ายนะครับ สำหรับผม คำพูด มันสำคัญกว่าทุกอย่าง รับปากแล้วต้องทำให้ได้ ผมจัดงานทุกครั้ง ผมไม่เคยไม่ได้รับความร่วมมือ ผมจึงไม่กล้าที่จะหักหลังคนที่สนับสนุนผม ถ้าผมทำไม่ได้ตามที่พูด ผมก็ต้องมีเหตผล แต่ไม่ใช่ใช้วิธี ทำตัวเนียน ปล่อยให้เรื่องมันเงียบหายไปเฉยๆ สังคมพิตบูล กว่าจะมาถึงวันนี้ มันมีอะไรที่ลึกซึ้งกว่าที่คุณเห็นอีกเยอะ กี่คนแล้วที่ต้องออกจากสังคมนี้ สาเหตุหลักก็คืออะไร ถ้าไม่ใช่ความไม่ตรงไปตรงมา

รู้สึกว่าผมเปลืองตัวโดยไม่จำเป็นเลยงานนี้ ไหนๆคนเข้าประกวดหมากล้ามก็ถอนตัวกันหมดแล้ว คนที่ยืนยันว่าจะลงประกวดก็ไม่มีเลย
    ฝืนทำต่อไปก็คงไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา เหมือนการแสร้งปั้นหน้าหลอกตัวเอง ผมขอถอนตัวก็แล้วกันครับ มันอาจจะไม่ช่วยให้อะไรดีข้นอย่างที่น้าผีว่า แต่ผมก็ไม่รู้จะดันทุรังอยู่ต่อเพื่ออะไร ทุกคนมีแนวทางของตัวเอง มีเป้าหมายของตัวเอง ทุกคนล้วนรักษาผลประโยชน์ของตัวเอง

และท้ายที่สุด ต้องขอโทษต่อทุกคนที่เสียหาย ต่อคณะกรรมการจัดงาน ต่อเฮียโฟก เฮียใหญ่ ทุกท่านในห้องประชุม และท่านที่ลงทุนฝึกซ้อมหมาไว้แล้วด้วยครับ
  • ผมไม่เคยกลัวที่จะโดนประณาม ผมก็ไม่เคยกลัวที่จะยืดอกรับผิด ผมไม่เคยกลัวที่จะปรับปรุงตัวครับ
    แต่ผมทำไม่ได้หาก จะให้ผมต้องทำอะไรที่ฝืนใจตัวเอง และผมก็ไม่กล้าทรยศต่อหมาสายพันธ์ที่ผมเลี้ยงอยู่

อย่าเอาหมาพิตบูลเป็นทางผ่าน อย่าเอาหมาพิตบูลเป็นบันได พวกมันบอบช้ำมามากพอแล้ว
    หมาพันธ์นี้มันต้องคำสาป กว่าจะมีวันนี้ พวกมันตายไปไม่รู้เท่าไร พิการไปไม่รู้เท่าไร
    หากใครเอาชื่อพิตบูลมาหากิน แล้วทรยศต่อมัน มีจุดจบไม่สวยสักคน จำไว้ครับ
  • เอ้าเป็นว่าจะคุยกันมั้ยป๋า ถ้าจะคุยก็หยุดแล้วคุยกันใหม่ ถ้าไม่คุยผมจะได้ไม่ต้องเสือก

ท่านผู้จัดงาน ได้เห็นข้อความนี้แล้วช่วยตอบรับด้วยอย่าเงียบ มันจะทำให้แย่ลงไปอีก
  • เหลียง สำหรับ พี่ได้ทุกรูปแบบครับ
    ทุกปัญหา ไม่เคยหลบ ผิดก็กล้ารับผิด ไม่ผิดก็กล้าอธิบาย
    คนเรามันผิดพลาดกันได้ครับ และผมไม่ให้น้ำหนักคำพูดผีครับ
  • งานนี้ต้องมีคุย ผมว่าดีที่สุด เรียนท่านผู้จัดงานด้วยครับ ออกตัวอะไรหน่อยครับ
  • ไม่แย่แล้วครับเฮีย ทุกอย่างกำลังไปได้สวยครับ เฮดใหญ่ เกือบทุกค่าย ตอบรับหมดครับ ต่อไปรอเรื่องระบบในการประกวดครับ ส่วนเรื่องอื่นๆ ตามที่ประชุมวันนั้นครับ ส่วน หมากล้าม เดี๋ยวจัดที่ดีวันต่อจากงานนี้ก็ได้ครับ ส่วนงานนี้ตามที่ประชุมลงมติครับ เตรียมตัวสนุกกับงาน ส่วนคนที่ขอถอนตัว โทรบอกกับเจ้าของงานเลยดีกว่าครับ อย่ามาทำให้ชาวบ้านเค้ารู้สึกไม่ดี ไม่มาไม่ลงประกวดก็รอไปงานที่ D1(ถ้ามีประกวด) ก็ได้ไม่ต้องมาประกาศโชว์ว่าถอนตัวที่นี่ ถ้าคิดจะหยุดต้องหยุดตรงนี้ ไม่ต้องป่าวประกาศ งานกำลังจะเริ่ม ผมก็รักทั้ง พิต และ บลูลี่ แต่ในเมื่อทุกอย่างจบลงแบบนี้ ต้องยอมรับ
    และยุติทุกอย่างที่จะทำให้เกิดการขัดแย้ง เท่านั้นแหละครับ
  • คุณpea วันนั้นคุยกันแล้ว ทำไมคุยไม่พูดแทนพี่มาร์คล่ะครับ แต่ล่ะคนมีงานนะครับ วันนั้น ก็เฮดใหญ่ๆทั้งนั้น
    คุณยังสงสัยอะไรอีกเหรอครับ ผมว่านะ ถ้าคุณยังสงสัยแบบนี้ วันงานรบกวนถามผู้ใหญ่ในวงการอีกรอบก็ได้นี่ครับ
    ไม่ต้องให้เค้ามาประชุมซ้ำซากแบบนี้ ถ้าเหตุผลคุณยอมรับและตอบคำถามในทุกๆเรื่องได้ ก็จะไม่เกิดเรื่องแบบนี้ กระทู้ัแบบนี้ขึ้นแน่นอนครับ ย้ำครับ สงสัยอะไรถามผู้ใหญ่ในวงการในวันงานครับ
  • ก็สันดานเป็นแบบนี้นี่ละครับ ที่เขาเรียกว่าไม่รับผิดชอบ
    ตอนชวน บอกเขาได้ แต่พอจะเลิกกลับไม่ให้บอกเขา
    แค่นี้ก็เห็นแล้วใช่ไหมว่านิสัยใครเป็นอย่างไร
  • ก็เหมือนงานบวช บวชลูกคุณผมไปช่วย บวชลูกผมคุณมาช่วย ชอบไม่ชอบเก็บไว้ในใจครับ

อย่าไปซีเรียสครับ อะไรที่พี่มาร์คทำแล้วสบายใจ พี่ก็ทำครับ แต่ในเมื่อบทสรุป มันออกมาเป็นนี้ เราก็ต้องยอมรับ
    และทำในสิ่งที่พี่น้องเราร้องขอ งานหน้าเราก็ต้องเอาอันนี้มาแก้ไข ใหม่ให้ดีกว่าเดิม เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค
    ผมรู้ว่าพี่ทำในสิ่ง ที่ถูก แต่ทุกอย่างที่พวกเราร่วมกันทำ มันก็ไม่ได้น้อยหน้าใครๆในต่างแดน ช่วยกันสร้างสรรค์งานกันดีกว่าครับ หลังจากงานนี้ก็มาเริ่มงาน ที่พี่ต้องการ แล้วเรียกผู้ใหญ่มาประชุมเหมือนที่พี่โดนเรียกมาประชุม แบบนี้

ถ้าใครจะเอาบลูลี่มาลากก็มาได้เลย ไม่ปิดกั้น แบบนี้ดีกว่าไหมพี่ แตกต่างได้แต่ไม่แตกแยก จบกันสักทีนะครับ
    สำหรับกระทู้นี้ มาสร้างสรรค์งานทุกๆงานกันดีกว่าครับ ผู้จัดต้องการอย่างไรก็ช่วยๆกัน เรามันพิตบลู บลูลี่ ไม่ใช่ชิสุพูดเดิ้ล
    ช่วยๆกันครับ
  • ไอ้ผี มึงจะด่าคนหัดแสดงตัวออกมาบ้าง กลัวอะไรว้า !

ผมไม่เคยบอกว่าบูลลี่ไม่ดุ กัดกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่จะพลาดกัดกันงานไหนเนี่ย มันคือปัญหา

งานหาดใหญ่ กัดกันในสถานที่ปิด ไม่มีสื่อ ก็รอดไป คนเลี้ยงพิทเข้าใจ แต่งานนี้จัดในห้าง คนนอกที่ไม่เข้าใจพิทบูลก็เยอะ การจัด adba มันงานครั้งแรกและเอามาลงงานใหญ่เลย งานนี้เราเลยบอกว่ามันยังไม่พร้อมก็แค่นั้นเอง

กำชับไว้อย่างนะ พิทบูล รวมถึงบูลลี่ ยังงายมันก็เป็นหมาใต้ดิน เพราะกฎหมายมันบอกไว้ ส่วนโปรเจคเราก็เยอะในปีนี้ พร้อมผลักดันทุกสาย แต่บางอย่างเราต้องวาง ว่าอะไรพร้อมก่อนพร้อมหลัง สำเร็จเหมือนกันและอยู่ในเวลาที่ขีดเอาไว้เหมือนกันอาจจะดูไม่ฟู่ฟ่า แต่ผมว่ามันก็ดีนะ

ส่วนข้ออื่นๆตอบไปหมดแล้ว ก็ขอให้การประชุมรอบสอง เป็นไปได้ด้วยดี แล้วกัน คราวนี้อยากไปประชุมด้วย แต่ไปไม่ได้ ส่วนเมื่อวานทางโทรศัพท์เราก็คุยกันไปแล้วนะเฮีย

บายล่ะครับ
  • น้องผี พี่จะสอนอะไรให้นิดหนึ่ง เผื่อจะเอาไปประยุกต์ใช้ได้ในอนาคต จะได้ไม่ทำอะไรแบบมักง่ายอีก

ที่ผมถอนตัว ก็เพราะอยากยุติ ไม่ได้ต้องการให้งานเขาล่ม แต่ผมต้องการทำให้มันชัดเจน
    ไม่งั้นมันก็คาราคาซังอยู่แบบนี้ คนจะเดินต่อก็ไม่กล้า คนจะถอนก็ไม่กล้า มันก็ไม่มีทางจบ
    ทุกอย่างมันมาแบบนี้แล้วไม่ต้องคุยแล้ว มันชัดเจนแล้วว่า เป้าหมายมันไปด้วยกันไม่ได้ คุยกันคนละเรื่อง

และวิธีที่ง่ายที่สุดที่จะยุติ ก็คือผมประกาศถอนตัว เพราะหมากล้ามที่ประสงค์จะลงแข่งก็ยังไม่มีเลยสักตัว มันจึงเป็นจุดที่ลงตัว
    เมื่อผมถอนตัว ตอนนี้งานก็ชัดเจนแล้วว่าเป็นการประกวดหมาแบบบูลลี่ กับหมาเรดโน๊ส เท่านั้น รายการหมากล้ามก็งดไป
    ภาพโดยรวมจำนวนหมาอาจจะหายไปส่วนหนึ่ง แต่งานก็ยังเดินหน้าต่อไปได้ คนที่อยากประกวดก็ยังไปร่วมงานกันตามปกติ
    ถ้าผมไม่ทำแบบนี้ ลากยาวไปจนวันงาน คิดดูมันจะยิ่งวุ่นวายไปกันใหญ่ ตอนนี้มีเวลาอีกเหลือเฟือสำหรับการปรับรูปแบบงาน
    คนจัดก็จะได้มีสมาธิ เอาเวลาไปโฟกัสกับการจัดงานเพียงอย่างเดียว ความขัดแย้งต่างๆยุติเอาไว้ก่อน เลิกงานค่อยว่ากันใหม่

นี่คือการแก้ปัญหาอย่างถูกวิธี ไม่ใช่มาแบบผี มาเสนอนั่นเสนอนี่ มองแต่มุมได้ของตนเอง โดยไม่คิดจะปรับปรุงอะไรเลย
    ผมไม่ได้ต้องการฆ่าใคร ทำลายใคร แต่ผมอยากเห็นวงการพัฒนาขึ้น มีความเป็นปึกแผ่นขึ้น กล้าเสียสละกันมากขึ้น
    มองที่ผลประโยชน์ของส่วนรวมมากขึ้น ทกอย่างมันก็คือกระบวนการพัฒนาความคิด การขัดแย้งหากมองในมุมที่สร้างสรรค์
    มันก็มีประโยชน์ แต่หากมองในแง่ร้าย มันก็สูญเปล่า ดังนั้นเอามันมาเป็นกรณีศึกษา จัดงานครั้งหน้ารับรองดีขึ้น
    ผมเป็นนักบริหาร ยอมรับว่าหัวแข็ง ผมบริหารงานด้วยความตรงไปตรงมา โปร่งใส และยึดเอาวัตถุประสงค์เป็นที่ตั้ง
    ถ้าผมไม่เป็นคนแบบนี้ ไม่สามารถยืนระยะ ในสังคมนี้ได้แน่ คนจ้องสอยมันเยอะ ดังนั้นความตรงไปตรงมา คือเกราะกำบังชั้นดี

ก็ขอให้งานผ่านไปได้ด้วยดี ปัญหามันมีไว้ให้แก้ ไม่ใช่มีไว้ให้หมก ทุกปัญหามันมีทางออก หาทางออกไม่ได้ ก็ออกมันตรงทางเข้านั่นละ
    หวังว่ากระทู้นี้คงไม่ยืดยาวออกไปอีกนะครับ หากจะมาเปิดหน้าออกมาคุยเลย ผมไม่ใช่คนไม่มีเหตุผล และไม่ต้องกลัวผมโกรธด้วย
    จะบอกอะไรให้อีกอย่าง สไตล์ ยามลุยก็ลุยแหลก แต่ยามจบก็จบจริงๆ ผมไม่รู้ว่าใจคณกว้างพอที่จะมองเห็นส่วนดีของผมบ้างไหม

สวัสดีครับ
  • ผมว่าการที่ผู้จัดไม่แสดงตัวเหียอะไรออกมาเลยเนี่ย แล้วเสือกมาเป็นผีตอบแทนตัวเองเนี่ย มันสันดานตุ้ดนะครับ

ผมว่าคุณควรออกมาพูดความจริงอะไรบ้าง ไม่ใช่ปล่อยให้คนสู้กัน แล้วค่อยมาเลือกว่ากูจะอยู่ทางไหนได้ประโยชน์

กับตัวมากสุด ตอนนี้คนเค้ารู้กันหมดแล้วว่าใครเป็นผีแก้ต่าง ทำให้คนอื่นปั่นป่วน เพราะหาแดกกับคนในวงการ

คุณทำไม่ได้หรอกครับ วงการนี้เค้าเหนียวแน่น อาจจะมีเขวบ้าง อย่างตอนนี้ แต่สุดท้ายคนที่เค้าต่อสู้กันมา ก็จะเข้าใจกันในที่สุด

อย่ามาหลอกใช้คนในวงการทั้งพิทบูลและบูลลี่ เค้าเป็นพี่น้องกันมานาน เดี๋ยวจะจบไม่สวยจริงๆ
  • CommentAuthorGhost CommentTime5 นาทีก่อน | January 27, 2011, 12:32 pm
    ผมว่าการที่ผู้จัดไม่แสดงตัวเหียอะไรออกมาเลยเนี่ย แล้วเสือกมาเป็นผีตอบแทนตัวเองเนี่ย มันสันดานตุ้ดนะครับ

ไอ้ส้นตีนเค้าคุยกันในงาน หมดแล้ว ไม่ต้องลงมาบอกเหี้ยไรแล้ว รายละเอียดเรื่องบูธเรื่องประกวดชัดเจน
    ไม่รู้ไม่ต้องเสือก ไอ้ส้นตีน
  • 555ไอ้ผีครับ แล้วทำไมไม่แสดงตัวออกมาพูดกับผมล่ะครับ ผมไป ผมไปฟัง เห็นผู้ใหญ่เค้า คุยกัน เช้ามาอีกวัน พี่มาร์คมาลงในกระทู้

ไปอ่านดูดีๆนะครับว่าตอนแรกมันเป็นยัง มันจบแล้ว พี่มาร์คก็บอกแล้วตามมติประชุม ผมยังบอกเลยว่าเป็นไปด้วยดี อันนี้ขอบอกนะตอนนี้

เลยว่าวันนั้น ผู้จัดได้มาลงในกระทู้หมากล้ามว่าจะมีการประกวดกัดสปริงโพลโดยพิทบูล แล้วถามหน่อยซิไอ้ผีมึงจะรู้สึกยังไง คืนนั้นพี่มาร์ค

ระดับไหนแล้ว ยังโดนมัดมือรับมติเลย ด้วยผลสรุปว่าพิทบูลจะกัดบูลลี่ แกก็ยอม แต่การประกวดสปริงโพลมันมาได้อย่างไร นี่มันอะไร

มึงไม่งงเหรอไอ้ผี ตกลงผู้จัดต้องการอะไร ก็ไม่ได้ออกมาชี้แจง ผมโทรคุยกับพี่มาร์คแล้ววันนั้นเลย เป็นมึงจะทำไง ตกลงเรียบร้อย โอเค

มีหมากล้ามหมาแดง ไม่มีพิทบูล แล้วอีกวันจะมีสปริงโพลโดยพิทบูล ตกลงต้องการอะไรกันแน่ มึงจะทำไง เค้าจบกันตั้งแต่วันนั้นแล้ว แต่มี

คนทำให้มันไม่จบเอง

ต้องขอโทษด้วยที่ต้องพูดอะไรตรงๆ เรื่องมันจะได้เคลียร์ซักที ขอบคุณครับ
  • อ้าวพี่มาร์คจบนะพี่ งั้นผมก็จบครับ ไม่เข้าแล้วกระทู้นี้ จบๆเบื่อ ไปกระทู้นกพี่บิวดีกว่า คุยกันมันเลย
  • CommentAuthorpae CommentTime1 วันก่อน | January 25, 2011, 10:52 pm
    ผมขอถอนตัวหน่อยครับ หมากล้ามไม่มีคู่แข่งแล้วไม่รู้จะเอาแท้งไปทำไม บูธที่เปิดไว้ ขอให้ใครที่ไม่มีบูธติดต่อผมมาเลยนะครับ ผมยกให้

เลยครับ กะจะเปิดบูธไว้เพราะเจ้าแท้งมันจี๊ด ก็ต้องรับผิดชอบหมาตัวเองหน่อย ตอนนี้ไม่มีเวที ไม่มีคู่แข้ง ไม่รู้จะเอาไปทำไมครับ บูลลี่ที่มี

ก็มีแต่ลูกหมา กำลังรอหมาเทพไปเปิดตัวงานพัทยาซะเลยทีเดียว555 แต่ขอไปดูในงานหน่อยนะครับ ผมรักหมาครับ ไปเมาแล้วคุยกับพี่ๆ

น้องๆ ในงานน่าจะสนุกกว่า จะได้ฟังประสบการณ์ ที่พี่ๆหลายๆคนช่วยกันฝ่าฟันกันใจนถึงทุกวันนี้ ได้ยินว่าพี่ๆหลายๆคน เหนื่อย นอน เที่ยว

กิน ทำอะไรด้วยกันมาตั้งแต่หนุ่มๆเดี๋ยวนี้แก่กันหมดและ555 ก็เลยอยากไปฟัง ความสนุก ความทุกข์ที่พี่ร่วมฝ่าฟันกันมา จนทำให้สังคม

ของเราแข็งแกร่ง กว่าหมาหลายๆพันธ์ ที่เห็นเพียงผลประโยชน์ สังคมเราเหนียวแน่นมาหลายปี ผมรักสังคมนี้จัง ผมเข้ามาสังคมนี้ผมยังจำ

ได้เลย ทุกๆคนรักกัน ช่วยเหลือกัน งานมีทติ้งก็สนุกสนานกัน มันเป็นสังคมที่มีแต่รอยยิ้มครับ สังคมอื่นมีแต่จะเอาผลประโยชน์กัน แต่

อย่างว่าสังคมอื่นเค้าไม่โตมาอย่างสังคมพิทบูลแห่งนี้นี่ครับ จะพิทบูล บูลลี่พวกเรารักกันหมด ไม่เคยแบ่งแยก สังคมอื่นก็เพียงหาแต่ผล

ประโยชน์เข้าตัวเท่านั้น หลายสังคมผมว่ายังอิจฉาสังคมเราอยู่เยอะนะครับ เน้นย้ำนะครับ ผมยกบูธให้เลย แต่ขอเลือกนะครับว่าจะยกให้

ใคร ยังไงติดต่อมาครับ ขอบคุณครับ

นี่จบแล้วใช่ไหม ถอนตัว ไปถอนกับเจ้าของงาน มาเป่าประกาศ ในนี้ คุณต้องการอะไร บอกอะไรให้นะ แค่(พวก)คุณคิดเค้าก็เห็นกันหมดแล้ว บางสิ่งบางอย่างต้องยอมรับมัน ไม่ใช่ตะแบง วันนั้นมันชัดเจน ถ้าสงสัยอะไรก็บอกถาม เฮดใหญ่ในวันงานไง จะได้ไม่สงสัย เพราะนั่นคือมติของที่ประชุม จำไว้
  • เห้ย กูละอ่อนใจตกลงน้าผีใช้เจ้าของงานหรือปล่าวครับถ้าใช่เรื่องมันจะได้จบ เจ้าของงานเสียงดังที่สุดครับเพราะเป็นคนจ่ายตังค์

ถ้าไม่ใช่ รอเจ้าของงานตัวจริงดีมั้ยเล่นแบบนี้ผมว่าจบยากนะเอาเป็นว่า รอเจ้าของดีกว่าเนอะ ยืนยันคำเดิมผีไม่มีเครดิต
  • อ้าว คุณpaeซวยแล้ว ทำไมไม่ถามเฮด ไปอะไรกับคุณมาร์ค คุณมาร์คไม่ใช่เฮด เค้าแค่ชวนไปเฉยๆ จำไว้ให้ถามเฮด

แล้วน้าผีบอกเค้าไปด้วยเลยว่าใครเป็นเฮด เค้าจะได้ไปถามถูก คุณpae ก็ช่างเขลานัก ไม่อยากด่า
  • เอาเถอะครับท่านผู้จัดเดินตามแบบที่ว่างไว้ เพราะถ้ามั่วแต่เถียงกันไปก็ไม่มีทางจบ
    ส่วนเรื่องประกวดหมาพิทบุลก็ให้พี่น้องพิทลืมๆๆ ไปครับ
    ยังไงเราค่อยมาจัดกันใหม่ ทำเวที ให้น่าดู กว่าแบบ เดิน ประกวดธรรมดา
    เอาทั่งลาก หมากล้าม adba กจกรรมต่างๆๆ ใส่ เข้าไป

ขอฝากไว้คำเดียว ครับ คนทั่วไปที่ไม่ได้เลี้ยงสุนัข หวังอะไรจากการชมงาน........
    เด็กๆๆๆ อยากเห็นอะไร................
    คุณจัดงานนี้เพื่ออะไร.........................

ขอถามทุกๆท่านครับไปงานประกวดสุนัขมีสุนัขพันธ์นั่นพันธ์เดียวเดินๆโพส์ๆ คุณเบื่อมั๊ย................
  • พวกผีๆทั้งหลายกล้าแสดงความคิด ก็ต้องกล้าทีจะเปิดเผยตัวตนของพวกมึงออกมา
    ควายๆอย่างพวกมึงอ่ะมีแต่เสี้ยมให้เค้าแตก อะไรดีๆอ่ะทำกันเป็นมั่งไม๊ ส้นตรีน..!!
  • บิ๊ก.ช มึงไปด่า น้าผีทำเหี้ยไรสาดดเด๋ว พวกมันเข้าไปป่วนกระทู้นกน้อยเรามึงรับผิดชอบนะสมาคมเรากำลังจะโตด้วย
  • ตอนนี้ยังกำลังฮ๊อตๆกันอยู่ รอฝุ่นหายตลบ อีกสองสามอาทิตย์เข้ามาอ่านใหม่
    แต่ให้อารมณ์นิ่งๆ อ่านแล้วคิดตามนะครับ มันจะเกิดประโยชน์ หากใครคิดว่ารับไม่ได้อย่าเข้ามา

คนที่คิดว่าพวกผมทะเลาะกันแล้วจะแตกหัก ฝันไปเถอะครับ มันเป็นแบบนี้มา 12 ปีแล้ว
    ยิ่งระยะหลัง หลายท่านกลายเป็นคอลัมนิสต์ รบกันในนี้ไม่พอ ไปล่อกันต่อในหนังสือก็ยังมี
    ฉบับไหนบ้างคงไม่ต้องพูดถึงครับ บางกลุ่มเลิกทะเลาะกันแล้ว บางกลุ่มยังหวดกันไม่เลิกเลยจนทุกวันนี้ ฮ่าๆๆ

ฝากถึงไอ้ผี ขวัญอ่อน โปรดอย่าลืมว่า ที่นี่มันพิตบูลโซนครับ
  • กระทู้นี้มันลึกเกินกว่าที่คิดไว้ เปรียบเสมือนสงครามเย็นที่ไม่มีวันสิ้นสุด

ถึงเรื่องจะจบยังไง มันก็ยังต้องค้างคาใจหลายคนอีกนาน อ่านแล้วมันอึดอัดยังไงไม่รู้

จะไม่มายุ่งก็ไม่ได้ เห็นใจพี่ต๊ะและพี่ Mark เป็นที่สุดเพราะหายใจไม่ทั่วท้อง และสงสารผู้เลี้ยง

พิทบูลเป็นจํานวนมาก ผมได้เจอกับพี่ต๊ะประมาณสามครั้ง ไม่บอกก็รู้ว่านิสัยพี่เค้าง่ายๆ สบายๆ

อะไรก็ได้ ถึงได้เลือกใช้การประชุมในการออกมติ ดังนั้นจะไปโทษผู้จัดงานไม่ได้เด็ดขาด

แต่ในความคิดของผม มติยังออกมาไม่สมบูรณ์แบบพอ ที่ประชุมในสภาหรือกฎหมายทั่วโลก

ออกมาได้นั้นเพราะนักการเมือง และนักการเมืองเป็นผู้แทนที่ราษฎรคัดเลือกขึ้นมาในแต่ละพื้นที่

(ด้วยวิธีไหนก็ตาม) แต่ดูในรูปประชุมที่โพสแล้ว อาวุโสในวงการก็เยอะ คนที่ไม่รู้จักก็แยะ แต่ที่

สําคัญที่สุดคือ บุคคลเหล่านั้น "ไม่ใช่ผู้ที่คัดเลือกมาจากคนที่เลี้ยงพิทบูลและบูลลี่ในประเทศไทย"

ดังนั้นจึงเกิดการขัดแย้งขื้นตามมา ในกรณีนี้การแก้ปัญหาครั้งนี้ผมว่าไม่ใช่เรื่องยาก

ไม่จําเป็นต้องมีประชุมอีกครั้งด้วยซํ้าไป บุคคลสําคัญหรือตัวแทนของประชาชนของงานนี้ก็คือผู้ตั้งบูธ

เพราะเค้าเป็นผู้ลงทุนจ่ายค่าพื้นที่อย่างเป็นทางการ เพื่อโชว์ตัวในงานให้สื่อและคนเข้ามาชม

ระบบคือหนึ่งบูธต่อหนึ่่งเสียงว่าจะให้มีพิทบูลมั้ย มียี่สิบบูธก็สิบเอ็ดคะแนนเป็นเสียงส่วนมาก

ใครไม่ออกเสียงก็ไม่เป็นไร งานนี้ยังไม่เริ่มมันไม่มีคําว่าสายเกินไป มีเวลาอีกตั้งสามอาทิตย์

ผมเชื่อได้ว่ามติคงจบลงได้ดีกว่าเดิม ไม่งั้นเรื่องราวนี้คงเรื้อรังกันไปอีกนาน แต่ถ้ามติงวดนี้

ได้ผลสรุปแล้ว ว่าไม่ให้มีพิทบูลออกงาน ก็ควรจะจบกันแบบจริงๆ จังๆ เสียที

ส่วนตัวผมเองคิดว่าพิทบูลมันดุมาก แต่ถ้ามันกัดอย่าไปโทษหมาเลย โทษเจ้านายเพียง

คนเดียว ที่ไม่มีปัญญาคุมมันให้อยู่ และผมเชื่อว่าคนที่ยังจูงหมาตัวเองแล้วเอาไม่อยู่

อย่าพาออกแม้กระทั่งนอกบ้านเลย มันเป็นปัญหาสังคมเปล่าๆ อยากฝากไว้แค่นี้ล่ะครับ...:020:
  • เต็ก ใครไม่จบก็ช่างเขาเถอะ สำหรับพี่ เรื่องงานวันนี้มันจบแล้วครับ
    ต่างคนต่างทำหน้าที่ตามบทบาทของตัวเอง ส่วนใครจะทำได้ดีใครทำไม่ได้ดีมันอีกเรื่องหนึ่งครับ

แต่พี่มั่นใจว่างานนี้ไม่กร่อยหรอกครับ เวลาอีกสามอาทิตย์ หลายท่านคงมีโอกาสได้ทบทวนความผิดพลาด และอารมณ์ก็คงเย็นกันลงบ้างแล้ว หากไม่รีบยุติ พี่ว่ามันจะเละมากไปกว่านี้ กว่าจะถึงวันงาน บรรยากาศก็เข้าสู่สภาวะปกติแล้ว สังคมคนพิตบุลมันเป็บแบบนี้มานานแล้ว พวกเราก็มีอยู่กันเพียงเท่านี้ ถ้ายังไม่เลิกเลี้ยงหมาพันธ์นี้ มันหลบกันไม่พ้นหรอกครับ
  • เต็กเขียนได้ดีครับ เรื่องประชุมนอกรอบคงไม่ได้มีอะไรเป็นจริงเป็นจังแค่ผมกับเพื่อนๆจะไปนั่งกินกันบ้านบิ๊ก.ช

เลยถือโอกาศนี้คุยกันนอกรอบ เคลียร์ก็ได้ไม่เคลียร์ก็ได้มันไม่ใช่ธุระของผมอยู่แล้วแค่คิดว่าคุยกันได้ก็ดี พี่น้อง

กันทั้งนั้น ไม่ว่าจะลงด้วยรูปแบบใดงานมันมาถึงตรงนี้แล้วก็ต้องเดินทางต่อไป โอเคนะครับ
  • ที่อ้างมติประชุมอะไรของคุณนั่นสำคัญขนาดไหนคุณกอฟ ก็ไอ้ที่ประชุมมีแต่คอกหมาบูลลี่ มีแต่พวกคุณทั้งนั้น หรือว่าไม่จิง
    ไม่มีใครต้องการให้แตกแยกหรอกแต่ดูเหมือนพวกคุณรวมกันกดดันไม่ให้มีต่างหาก เปลืองเวลาโชว์บูลลี่เค้าไง
    ไม่มีใครเสี้ยมใครหรอกพี่บิวแต่น้องกอฟของพี่มันตอบแบบ...ดีเข้าตัวชั่วโยนให้คนอื่นยังไงไม่รู้

จัดเองเลยพี่มาร์คD1เนี่ยแหละเหมาะสมที่สุดแล้ว ไม่ต้องเปลืองตัวแบบที่เป็นอยู่ด้วยครับ
  • คิดแบบป๋าทำแบบป๋าดีคับ กล้าพูดกล้ายอมรับความเป็นตัวเอง แต่ผมไม่กล้าบอก อิๆๆๆๆ ล้อเล่นคับบบบ งันผมแข็งคนเดียวนะคับบบหมากล้ามลงสมัครแล้วด้วย ไม่มีคู่แข่งเลยทำไงดี 55555555555 ผมคนหนึ่งละที่จะไม่ยอมแพ้อะไรวง่ายๆคับ หมาหล้ามก็พิทบลู บลูลี่ก็พิทบลู หมาแดงก็พิทบลู งานหน้าเอาใหม่คับ เรามาช่วยกันผลักดันพิทบลูทุกสายพันธ์กันเถาะคับถ้าคุณถอนตัวก็แสดงว่าคุณนั้นและเป็นคนยอมแพ้โดยที่เรายังไม่ได้แข่งเลย เข้าไม่ให้ พิทบลูเขาสนามคุณก็เอาพิทบลูไปสมัครหมากล้าสิคับบบบแล้วก็ไปกันเยาะๆๆๆๆๆๆๆ มากเท่าไรยิ่งดีจะได้ให้เขารู้ว่าพิทบลูทุกสายก็พิทบลูคับอาจจะแตกต่างที่ราคาแต่คุณค่ายังเหมือนเดิม ผมเชื่อนะคับว่าพวกเรามีไม่น้อยเรามาเล่นตามเกมกันดีกว่าหมาเยาะคนเยาะเสียงเยาะมันก็จะดังได้ไกลแล้วต่อไปเขาจะได้ไม่มองข้ามพวกเราไป ส่วนตัวผมเลี้ยงทั้งสองสายคับไม่คิดไรแต่อยากให้น้องๆที่มาเล่นหมาทีหลังได้มีโอกาศเล่นหมาพิทบลูบ้างถ้าหมาของพวกน้องเขาไม่สวยก็จะได้มีกิจกำให้น้องเขาได้มีโอกาศได้เอาหมามาโชกับเขาบ้างไม่ใช่ซื้อหมาไปพอหมาไม่สวยก็เลิกเลี้ยงไปหรือเอาไปปล่อยวันหรือที่ใหนก็ฉังที่ให้พ้นๆบ้านตัวเองไป จะได้มีกิจกำลองรับพวกน้องที่มาเล่นหมาด้วยไงคับ ดีนะคับบบบถ้ามองการตลาดพวกเราจะได้ยกตลาดพิทบลูขึ้นมาอีกระดับด้วยดีทั้งขึ้นทั้งรองเลยเจ๋งปะระ แต่มันแล้วแต่มุมมองนะคับคิดได้แต่จะประติบัติได้รึปล่าวก็ยังไม่รู้เลย ผมก็ได้แต่มีแง่คิดแบบเด็กๆให้ผู้ใหญ่ในวงการเอาไปคิดกันแต่สำหลับตัวผมเองแล้วก็เป็นเด็กที่อยากเลี้ยงพิทยบลูกับเขาบ้างและก็อยากให้หมาของผมสวยคั้นเทพกับเขาบ้าง แต่ชาตินี้จะมีหมาเทพกับเขารึปล่าวก็ไม่รุ (เอาไปคิดเล่นๆนะคับ) มาช้ายังดีกว่าไม่มา คับป๋า อิๆๆๆๆๆๆๆๆสู้ๆๆๆๆๆ ทักษินสู้ๆ ขอให้ปีนี้ขายดีนะคับบบบบบบบบ
  • ที่อ้างมติประชุมอะไรของคุณนั่นสำคัญขนาดไหนคุณกอฟ ก็ไอ้ที่ประชุมมีแต่คอกหมาบูลลี่ มีแต่พวกคุณทั้งนั้น หรือว่าไม่จิง

ถึงผีหน้า ฮะมอย ... ในวงการใครก็รู้ กลุ่มไหนเป็นกลุ่มไหน ใครสนิทกับใครมากกว่ากัน พวกเราเป็นแค่กลุ่มหนึ่งที่โดนเชิญไป(ไม่ได้นัดกันไป) พวกที่โดนเชิญคือพวกที่เคยมีผลงานกันมาแล้ว มีความป็นกลางเพียงพอ ที่จะมองภาพรวมได้ออก ว่าจะทำอย่างไร

เราใช้เหตุผลในการพูดแล้วบังเอิญคอกอื่นเค้าเห็นด้วย ก็โหวตกัน แค่นั้นแหละ

ชอบข้อความของมันที่พูดว่า
    "จัดเองเลยพี่มาร์คD1เนี่ยแหละเหมาะสมที่สุดแล้ว ไม่ต้องเปลืองตัวแบบที่เป็นอยู่ด้วยครับ "

รักพี่มาร์คจังนะพวกมึง 5555 ขอแซวหน่อยนะพี่มาร์ค 5555
  • ผีคนที่ตามหวดผมนี่ น้าเหลียงใช่มะ ผมรู้นะ 555 ส่วนคนที่เป็นผีด่าพ่มาร์ค คือ บิกชิวนี่แหละพี่ ผมเฉลยให้ ! 555 ขุนพลทั้งนั้น
    ไฟล์แนบ
    73986_125459604177576_100001406112545_158354_6219627_n.jpg 56K
  • "ที่อ้างมติประชุมอะไรของคุณนั่นสำคัญขนาดไหนคุณกอฟ"

ไม่สำคัญแล้วเรียก คอกใหญ่ๆไปคุยกันทำไมว่ะ แล้วให้ออกเสียงเดินทางกันทำไม แล้วเค้าก็ให้ทุกๆคนแสดงความคิดเห็นในที่ประชุมได้นะ

ผมจะบอกให้นะว่ามันสำคัญหมดแหละ แต่ถามว่ามันสามารถเปลี่ยนแปลงได้มั้ยอันนี้ก็ขึ้นอยู่กับทุกๆคนอีกนั่นแหละ เวลาประชุมมันก็ต้องมีทะเลาะกันบ้าง
  • แบดบอยนี้มันโง่หรือว่าัมันมึนว่ะ เค้าไม่ประกวดแล้วไอ้หมาก่งหมากล้ามอะไรเนี่ย ทำตัวเป็นพระเอกอีกแล้ว

ไหนๆคนเข้าประกวดหมากล้ามก็ถอนตัวกันหมดแล้ว คนที่ยืนยันว่าจะลงประกวดก็ไม่มีเลย
    ฝืน ทำต่อไปก็คงไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา เหมือนการแสร้งปั้นหน้าหลอกตัวเอง ผมขอถอนตัวก็แล้วกันครับ มันอาจจะไม่ช่วยให้อะไรดีข้นอย่างที่น้าผีว่า แต่ผมก็ไม่รู้จะดันทุรังอยู่ต่อเพื่ออะไร ทุกคนมีแนวทางของตัวเอง มีเป้าหมายของตัวเอง ทุกคนล้วนรักษาผลประโยชน์ของตัวเอง
  • ดูมาหลายวัน เฮ้ออออ ภาษาไทยอ่อนแอกันจริง ๆ อยากจะแก้ไขให้นะแต่กลัวถูกกล่าวหาว่าดัดจริตอีก อ่ะ ตัวอย่าง"เล่นตามเกมกันดีกว่าหมาเยาะคนเยาะเสียงเยาะมันก็จะดังได้ไกล" นี่ตกลงมันเยอะหรือว่ามันเยาะ เอาให้เคลีย อ้าว โทษที แบดบอยนี่เอง เอ้าตัวอย่างถัดไป"จัดงานงาน ลากหรือประกวด หมากล้ามของพวกมึงบ้าง มึงไม่ต้องมาโชว์กันหลอก " ตกลงผีมึงจะหลอกหรือหรอกวะ อีกอันเอ้า "มือไม่พายอย่าเอาเท้าลาน้ำ" เห็นแล้วอ่อนใจจริง ๆ งานนี้จะทะเลาะกันเถียงกันผีอย่างผมไม่เกี่ยว แต่ช่วยใช้ภาษาไทยให้มันถืกหน่อยแน้
  • อ่ะ...งั้นเสาร์นี้ใครมีปัญหามาบ้านผม ผี เผอ ไม่เกี่ยงมาให้หมดจะได้รู้ว่าสิ่งที่เค้าคิดๆกัน และจะสร้างงานแต่ละงานนั้นมันเหนื่อยขนาดไหน
    มานะ...ถ้าคิดว่าตัวเองมีข้อมูลหนักแน่น มีความคิดที่ทำให้ทุกคนยอมรับได้ มา เชิญนะครับ เสาร์นี้ บ้าน30 ยินดีต้อนรับ..!!
    ใครไม่มาก็ไม่ต้องเสือกสะเออะมาทำเป็นออกความคิดเห็นอีกนะ..!!

ปล.งานนี้ มาเฟีย ให้งบ 2000 แดกกันให้หมดนะ แดกแล้วพูด แดกแล้วเสนอมาว่าจะเอายังไง ไปและ >>>>>>>>
  • กูเข้าใจคับว่าเข้าถอนตัวแต่กูต้องถอนด้วยไม นั้นเป็นสิทของกู เขายกเลิกกูก็ไม่แข่งก็เท่านั้นเองมึงอะไรนักหนาวะ กูเสียค่าสมัครนะไอ้ควายกูไม่ได้สมัครฟรี ที่กูพูดก็ก็ไม่ได้ไปประชุมกัยเขาแต่ทีกูพูดนะกูอยากให้ทุกคนเข้าใจกันไอ้ควาย เขาไม่เข้าใจกันเราก็ทำให้เขาเข้าใจกัน ไม่ใช่เอาแต่ยุ มึงออกกูต้องเสนอน้าออกกันมึงด้วยรึไง กูเป็นกูโว้ยไอ้เหี้ยกูอยู่ของกูดีๆเสือกมาด่ากูได้ ไอ้สันตีนกูไม่ถอนแต่ถ้าเข้ายกเลิกกูก็เอาเงินคืนก็แค่นั้น กูตื่นหกโมงเช้า พาหมาวิ่ง หกโมงเย็นกูก็พาหมาวิ่งวันละ 8 กิโล กูตั้งใจทีจะเอาหมาไปแข่งกูก็ต้องแข่งไม่ว่าใครจัดกูก็จะแข่งอุดมการกูมีโว้ยกูไม่ใช่พี่ทำไรผมทำด้วยพี่ว่าไม่ดีผมก็ว่าไม่ดี พี่ปวดขี้เดียวผมแดกขี้พี่ให้พี่ไม่ต้องเช็ด กูไม่ใช่คนแบบนั้นจำไวคนที่มึนและโง้นะมึงไม่ใช่กู
    คนเราคิดไม่เหมือนกันนะไม่ใช่เรื่องแปลกแต่คนที่เห็นคนอื่นไม่เขาใจกันแล้วยุส่งนะมันแปลก แสดงถึงอุประนิสัยของคนๆนั้นจำไวกูอาจจะเรียนน้อยกว่ามึงแต่ประสบการกูมากกว่ามึงแน่นอน และคนอย่างกูอยากอยู่ที่ๆสังคมมีความเข้าใจกัน การขัดแย้งไม่ใช่ไม่ดีเสมอไปแต่มันจะทำให้เกิดแรงผลักดันและความตั้งใจกันคนไม่มีให้มีและมากยิ่งขึ้น และมีสิ่งดีๆตามมา(จำไวไอ้ผีน้าโง่)
  • โว๊ะๆๆๆๆ ยังไม่จบกันอีก ตามสบายนะพี่น้อง แต่อย่าพยายามลากคณะผู้จัดงานเข้ามาอีกเลย ให้เขาดำเนินการอย่างสบายใจไปดีกว่า
    เราเถียงกันเฉพาะในประเด็นของเราดีกว่าครับ สรุปเสาร์นี้ มึนเมาอีกแระ บอกบิ๊กบัง และจอมโจร มาด้วยนะ ไม่มาถือว่าไม่แมนโว๊ยยยยย
  • เมาเสร็จแล้วคุย คุยเสร็จทะเลาะกัน แล้วก็ไล่เตะกัน 5555+ มันส์แน่..!!
  • ไปนั่งสังเกตุการณ์ด้วยคนนะ สัญญาว่ามีเตะกันเมื่อไหร่ จะวิ่งหนีให่เร็วที่สุด 5 5 5
  • ตามนั้นเลยครับพี่ Mark, ขอบคุณครับเฮียเหลียง...
  • สรุปงานนี้ ใครได้ ใครเสีย

1 MAFIA ตั้งใจทำงาน คิดดี ทำาดี เพื่อวงการพิทบลู แต่งานนี้ ออกตัวมากเกินไป เสียหมดเลยครับพี่น้อง

2 ผู้จัดงาน (อนาจักรสัตว์เลี้ยง) จัดงานดีๆเพื่อ ทุกคนได้พบปะคุยกัน ได้ดูหมาที่ทุกคนชอบ แต่เสียตรงที่ใช้คำพูดที่ว่า "กลัวหมาพิทบลูจะไปกัดหมาบลูลี่แพงๆ" เพราะถ้าท่านหมายถึง พิทบลู คือ หมาสายกัด(เดิมพัน)
    ผมรับรอง ด็อคแมนเหล่านั้น ไม่เอามันมาประกวดแน่นอน แค่มางานเฉยๆ เค้ายังไม่มากันเลย
    แต่ถ้าพิทบลู ท่านหมายถึง หมาที่หลุดจากบลูลี่ หน้าไม่สั้น ไม่หนา ไม่เตี้ย แล้วมันต่างอะไรจากบลูลี่
    ก็ลูกบลูลี่เหมือนกัน เพียงแต่มันไม่ หน้าสั้น ไม่เตี้ย ไม่หนา มันเลยไม่ได้ประกวด ผมว่าหน้าเสียดาย

GOF_BB ผมรู้ท่านรอบรู้เรื่อง หมาบลูลี่ เก่งเรื่องหมาบลูลี่ แต่เถียงกับผีแบบนี้ ผมว่ามีเสียกับเสีย ไม่คุ้มครับท่าน

4 JONNY_SCUBAPIT คนนี้ผม ชอบใจ ใจถึง พูดชัดเจน แต่อย่าหล่อมาก เดี๋ยวจะโดนสอยเอาง่ายๆ

5 prasitde ผมอ่านที่ท่าน พิมพ์แล้ว รู้เลยว่า ท่านเป็น คนมีการศึกษาที่ดี มีความรู้ แต่อย่าแยก
    พิทบลู บลูลี่ ออกจากกันเลย อย่างที่ท่านว่า แตกต่างแต่ไม่แตกแยก

6 BADBOY ขานี้ ผมชอบนะ ฮาดี เก๋าอย่างเดียว เก๋าไม่ดูตาม้าตาเรือ นิ่งๆไว้ท่านจะดีกว่านะท่าน

7 ผีดี ก็ช่วยกันสร้างสรรต่อไป ไ่ระรานใครมั่วๆ เถียงแบบมีเหตุผล

8 ผีชั่ว ผมขอเถอะ มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำเลย จงหยุดความชั่วไว้เท่านี้เถอะ

ด้วยความเคารพ
  • ด้วยความเคารพทุกความคิดเห็นครับ 1 ชั่วโมงให้หลังผมในฐานะผู้จัดงานได้โทรพูดคุยกับคุณมาร์คเรียบร้อยว่า งานนี้เราจะจัดให้มีการประกวดหมากล้ามเหมือนเดิม โดยจะเริ่มเป็นรายการแรกก่อนใครเพื่อน ส่วนแฟนพันธุ์แท้พิตบูลหลังจากงานนี้เราได้ตกลงกันว่าน่าจะหาสถานที่ที่เหมาะสมจัดอบรมสมาคม ABC ที่คุณมาร์คจะตั้งขึ้น พร้อมกับจัดประกวดไปในตัวก็ขอให้เพื่อนๆ ที่มีใจรักในพิตบูลได้เตรียมตัวกันนะครับ งานนี้อาจจะรวดเร็วไปหน่อยเราก็เลยอาจจะเตรียมตัวไม่ทัน ส่วนงานหน้ารับรองว่าจัดให้โชว์แบบเต็มวันแน่นอน เราได้คุยกันแล้วว่างานหน้า 2 วันเต็ม ถ้าพิตบูลพร้อมเราก็พร้อมที่จะจัดให้ ส่วนเรื่องประเด็นที่บอกว่ากลัวพิตบูลกัดบูลลี่ผมว่าขอให้จบกันดีกว่านะครับเพราะเข้าใจว่าทุกคนต่างก็รักในสิ่งที่ตนมีอยู่ อย่าให้มาเป็นประเด็นขัดแย้งกันเลยครับผม ผมเองเป็นคนประเภทชอบทำมากกว่าชอบพูด ตอนนี้ก็เตรียมงานประสานกับทางห้างเขาตลอด อยากให้งานออกมาดี อยากให้ทุกคนที่มางานนี้สนุกสนาน พูดคุยกันอย่างเป็นกันเองมากกว่าไปหวาดระแวงซึ่งกันและกัน ประเภทหน้าอย่างหลังอย่างผมไม่ค่อยจะเห็นด้วยเท่าไหร่ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่ผมไม่ค่อยเข้าไปอ่าน ไม่เข้าไปตอบในกระทู้ครับ เพราะผมถือว่าพูดความยาวก็สาวความยืด สู้ทำงานดีกว่า เอางานให้ออกมาดีก็พอ หลังงานจะต่อว่าต่อขานกันยังไงทางผู้จัดก็คงจะรับไว้พิจารณาเก็บเป็นข้อมูลเอาไว้เป็นการบ้านครั้งต่อไป สรุปว่างานนี้มีประกวดหมากล้าม ใครที่มีหมากล้ามสวยๆ ก็สมัครเข้ามาได้เลย ไม่รับสมัครหน้างานนะครับ รวมทั้งบลูลี่ เรดโนส ก็ไม่รับหน้างาน ตอนนี้เราได้จัดทำสูจิบัตรไว้รองรับสุนัขที่เข้าประกวดทุกตัว วันงานก็คงออกมาเป็นรูปเล่มให้ได้ดูกันว่าสุนัขของตัวเองอยู่หมายเลขอะไรจะได้ง่ายขึ้น การประกวดก็จะได้ตรงเวลามากยิ่งขึ้น ส่วน Miss Extreme Bully เราจะมีใบสมัครให้ที่หน้างานยังไงให้เพื่อนๆ แต่ละบู้ธใปรับได้ที่โต๊ะลงทะเบียน ย้ำอีกครั้งรางวัลชนะเลิศรับถ้วยรางวัล สายสะพาย และเงินสด 5,000 บาท รองอันดับ 1 ถ้วยรางวัล พร้อมเงินสด 3,000 บาท รองอันดับ 2 ถ้วยรางวัล พร้อมเงินสด 2,000 บาท ผมคงไม่เข้ามาตอบคำถามอะไรอีกนะครับเพราะเข้าใจว่าทุกท่านคงจะทราบกฏกติกามารยาทในการประกวดอยู่แล้ว หากมีข้อสงสัยสอบถามผมโดยตรงที่หมายเลข 089-1707615 ขอให้สนุกกับงานนี้นะครับ
  • ชัดเจนดีครับ..:063::063::063: