ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากระบายครับ
  • วันนี้เป็นวันที่เศร้ามาก เพราะเจ้าโรโบ้ที่บ้านตายครับ มันโดนงูเห่ากัดตาย
    แม่ผมลูกสาวผม ร้องไห้กันใหญ่เลย ผมก็ทำอะไรไม่ถูก แต่รู้ได้อย่างเดียวว่าเสียใจ
    แต่เสียใจมากกว่านั้นคือ เราช่วยอะไรมันไม่ได้ กลับมาถึงบ้านมันก็ตายไปแล้ว พาไปหาหมอก็ไม่ทัน
    เพราะออกไปซื้อของกันหมดบ้าน เพราะพรุ่งเป็นวันไหว้
    กลับมาไม่ทันดูใจมัน แต่มันนอนตายที่หน้าบ้าน ปิดประตูบ้านเลย งูตายที่ข้างล่างบ้านในรั้ว
    ผมคิดว่ามันเป็นนักสู้และใจมันสู้จริงๆ สู้จนตัวตาย ถ้าวันนี้ผมกลับมาเร็วกว่านี้ผมคงได้ช่วยมัน
    ผมคิดว่ามันจะรู้สึกอย่างไง มันคงเจ็บปวดมาก เพราะทุกทีมันจะไม่กลัวขึ้นมาบนหน้าบ้าน
    ถึงว่าบ้านผมจะเป็นชั้นเดียว แต่มีบันไดหน้าบ้านห้าขั้น มันจะไม่กล้าขึ้นแต่วันนี้มันขึ้นมานอนตายหน้าประตูบ้านเลย

(อยากจะบอกมันว่า รักมันจะไม่ลืมมัน มันคือเพื่อนที่ดีที่ไม่ต้องการอะไรตอบแทน ออกจากขอให้เรารักมัน)
    ไฟล์แนบ
    250820086941.jpg 61K
    25082008685bo.jpg 54K
  • เป็นหมาที่สวยคับ เสียใจด้วยนะคับ สู้ๆคับ:062::019:
  • เสียใจด้วยนะครับ เป็นหมาที่สวยครับ ของผมก็ตายคับ แต่โดนหมาญี่ปุ่นกัดครับ รู้ดีครับ ว่าช่วงเวลาแบบนี้เสียใจและเศร้าใจแค่ไหน
    อีก ห้าวันต่อมาผมหาตัวใหม่มาเลี้ยงครับ พอมีตัวใหม่ก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อัยครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ..
  • เสียใจด้วยนะครับ ขอเป็นกำลังใจและสู้ต่อไป:024:
  • เสียใจด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ มันคงอยู่ในความทรงจำของเราครับพี่
  • เสียใจด้วยครับ

ถึงเขาจะตายไป แต่เราก็ยังเก็บความทรงจำดีๆและรูปถ่ายเขาไว้กับเราตลอดไปได้
    และแน่นอน ชีวิตเราไม่ใช่แค่นี้ มันจะต้องมีตัวใหม่ที่สามารถทดแทนเขาได้แน่นอนครับ
  • เสียใจด้วยนะค่ะ ขอให้หายเศร้าไวๆค่ะ
  • เสียใจด้วย คับอ่านแล้วขนรุกเลยคับ หมาที่บ้านแม่ผมก็รักมันมาก
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ
    แด่เจ้า โรโบ้ ผู้เป็นที่รัก และกล้าหาญครับ
  • ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งให้ผมนะครับ
    สงสารก็แม่ผมเนี้ย เมื่อคืนท่านนอนไม่หลับความดันขึ้นเลย
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง......

อย่างน้อย.....ก็เก็บความทรงจำดีๆ ที่มีให้กับเค้าตลอดไป...
  • เสียใจด้วยนะคับ
  • เสียใจ ด้วยครับ

คิดเสียว่า เค้าจากไป เพราะปกป้อง เรา ด้วย หัวใจนักสู้ ครับ.........พิทบลู ยอมหัก ไม่ ยอม งอ
  • เสียใจด้วยนะครับ ไปดีเถอะนะเจ้าโรโบ้
  • อ่านแล้วรััุสึกเศร้าเลยครับ เสียใจด้วยจริงๆนะครับ

Tek
  • :062: ใจมี 4 ห้อง ยกให้พิทบูลหมดเลยครับ :063:
  • นําตาไหล ครับ

เสีย ใจด้วยครับ

หลับไห้ สบาย นะ
    เจ้า พิทบูล
    ไฟล์แนบ
    GLiIXG612473-02.jpg 41K
  • :022::022::022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่เป็นไรครับ มันอยู่ในใจเราตลอดและครับ
  • :o007:ระบายได้เศร้าเจง เจง คับ :o007:
  • เสียใจด้วยคับ
  • เศร้า ครับท่านเป็นคนรักหมา จริง และหมาก็รักท่านครับยอมตายเเทนท่าน นี้เระครับที่เค้าบอกว่า มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ ครับ ถ้าหมาผมเกิดเมื่อไหร่ผมจะให้ท่านฟรีๆเลยครับ
    ให้เพราะท่านรัก รัก
  • ของผมก็เรื่องเดียวก้นและครับ ม้นเป็นพี่ใหญ่ดูแลน้อง ๆ แจ็ค รัสเซล 2 ตัว มันกัดงูจนเป็นเศษ แต่มันก็โดน 4 รู เต็มหน้าเลยครับ ได้มีโอกาศภาไปหาหมอ ให้ยากระตุ้นหัวใจกับวัคซีน แต่ไม่ทัน เพราะตอนที่เจอมันคงจะนานกว่าครึ่งชั่วโมงแล้วครับ ตอนมันจะสิ้นใจมันยังพยายามกอดเราอยู่เลย ร้องให้เลยครับ รักมันมาก แต่มันก็ตายเพราะความกล้า ไม่เกรงกลัวอะไร แต่จริง ๆ ถ้ามันกล้วนิดนึง อาจไม่ตายก็ได้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    quan+tung2.jpg 69K
  • .........:022:
  • :m080: เศร้ามากมาย เป็นสุขเถอะเจ้า พิทน้อยๆ :002:
  • เสียใจด้วยนะครับ เห้อ
    หมาผมก้พึ่งตายเช้านี้เอง กำลังจะ5เดือน เศร้าเลย ทำไมต้องเปนงี้ด้วย
  • เขาไม่ได้ตายไปจากความทรงจำเราครับ
    เสียใจอย่างสุดซึ้ง
  • อ่านแล้วเศร้าจัง เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นของธรรมดาครับ เชื่อหรือไม่ ของผมเคยนิมนต์พระมาทำพิธีนะ
  • :m020: เสียใจด้วยนะคะ
  • :o005:เสียใจด้วย
  • เสียใจด้วยครับ...:002::002:
  • เสียใจมากมายค่ะ สงสารบรรดาเจ้าพิทบูลน้อยๆที่ซี่อสัตย์และจงรักภักดีต่อนายของมัน
    ไม่ว่าตัวจะเป็นอย่างไร แต่หัวใจของพิท สู้เกินตัวของมันจริงๆ หลับให้สบายนะพิทบูลที่แสนดี :011:
  • เสียใจด้วยนะค๊ะ และเข้าใจความรู้สึกของคุณแม่เลยค่ะ
    ขอให้คิดเสียว่า ถึงเวลาของเค้า และเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้าเรียบร้อยแล้วด้วย
    นั่นคือได้ปกป้องคนที่เค้ารัก......ขอให้หายเศร้าไวๆนะค๊ะ
  • เสียใจด้วยครับและเป็นกำลังใจให้ วันเวลาจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น...สู้ๆ
  • เสียใจด้วยครับ .......:m036:
  • ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้นะครับ และทุกกำลังที่ส่งมานี้ผมได้บอกแม่และลูกสาวผมด้วย
    แม่และลูกสวาผมฝากมาขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ วันนี้ผมได้ไปดูลูกหมาใหม่มาแล้วครับ
    แล้วก็ตกลงซื้อเรียบร้อยแล้วครับ ทางคนขายดีครับจัดส่งให้ถึงอุบลเลยทางเครื่องบินครับ
    แต่แน่นอนครับ มันต้องเป็นลูกพิทบูลแน่นอน ก็เรารักพิทบูลไปซะแล้วครับ
    ยังไงก็ขอขอบคุณเว็บดีๆ อย่างpitbullzone ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    2601200900312222222.jpg 84K
  • :002:เสียจัยด้วยคร๊าบบ

อ่าน แล้ว จะ ร้อง
  • หมาสวยน่าเสียดาย เสียใจด้วยคับ
  • เวลาและสมาชิกตัวใหม่ จะช่วยเยียวยาได้ค่ะ
    ถึงแม้ว่าเราจะจำภาพแสนเศร้านั้นได้ไม่ลืม
    แต่ความสุข,เสียงหัวเราะ,เรื่องราวต่างๆนาๆของน้องพิต
    จะค่อยๆเพิ่มมากขึ้น จนหัวใจของทุกคนแข็งแรงขึ้น
    ขอให้ผ่านเวลาอันเจ็บปวดนั้นไปได้โดยเร็วค่ะ
  • เสียใจด้วยค่ะ อ่านน้ำตาไหลออกมาเองเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เค้าอยู่ในใจเราค่ะ เราก็รักเค้าตลอดไปค่ะ
  • เสียใจด้วยคนนะครับก็ขอให้ความทรงจำที่ดีคงอยู่ตลอดไปครับ
    ดีใจที่มีคนรักพิทอย่างนี้ในบอร์ดจริงๆ
  • เกิด..แก่..เจ็บ..ตาย.......เป็นเรื่องธรรมดา
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ