ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พร้อมรับคำท้า ป๋ามาค
  • ฟิตเกิน 100 % คับ

images by free.in.th

• เมื่อไรได้เสมอคับ ป๋า ผมพูมใจคับฟิตมันเองกับมือและพูมใจมากกับม้นได้อย่างใจเลยคับ เดินวันระ 8 กิโล หมามีกล้าแต่เจ้าของมีพุง 5555555555
  • ฮู้ว สวยดีจัง กล้ามเนื้อปูดๆ แหล่มเลยยย
  • ขอบคุณคับ
  • "หมามีกล้ามเจ้าของมีพุง" หุหุ ทำไมเป็นอย่างงั้นอ่ะ บอย!!!

สงสัยคนเหนื่อยจัดกินเยอะ แต่ไม่ให้หมากิน อิอิ
  • บอยสงสัยการประกวดหมากล้ามในงานวันที่ 19 นี้ คงต้องงดแล้วละครับ

ตอนแรกเท่าที่ทราบมามีหมากล้ามประสงค์จะลงประกวดประมาณ 15 ตัว และเขาก็จะลงประกวดหมาในแนวใช้งานด้วย
    แต่ผลจากการประชุม ได้มีมติไม่ให้มีการประกวดพิตบูล พวกเขาก็เลยประท้วงด้วยการประกาศถอนตัว

ล่าสุดทางคุณต๊ะได้โทรมาคุย ว่าอยากให้มีการประกวดต่อ แต่ผมก็ได้อธิบายไปแล้วว่าไม่มั่นใจว่าเขาจะยอมกลับมาหรือเปล่า
    เพราะส่วนมาก พวกเขาไม่พอใจที่ หมาพิตบูล โดนต่อต้าน โดยทางผู้จัดงานให้ความสำคัญเฉพาะหมาประเภท บูลลี่
    และช่วงที่เกิดการยกเลิกใหม่ๆ ก็ไม่มีคำชี้แจงใดๆ จากทางฝ่ายผู้จัดงาน ถึงแม้ว่าวันนี้ผู้จัดยืนยันว่ายังจะมีการประกวดหมากล้ามอยู่ก็ตาม
    นี่ก็ใกล้วันงานเต็มทนแล้ว แต่ไม่มีเสียงตอบรับ ผมจึงมั่นใจว่า งานนี้คงไม่มีคนที่ฟิตซ้อมและตั้งใจมาประกวดแบบจริงๆมาแน่นอน

และเพื่อแสดงความรับผิดชอบ เพราะว่าผมเป็นคนชักชวนและริเริ่มกิจกรรมการประกวดประเภทนี้
    ผมจะจัดการประกวดชดเชยให้ในภายหลัง และจะทำโดยเร็วที่สุด เพราะเข้าใจว่าทุกท่านได้ลงทุนฟิตซ้อมกันไปเยอะแล้ว

ต้องขออภัยสำหรับความผิดพลาดทั้งปวง และขอโทษต่อทุกท่านที่พูดแล้วทำไม่ได้ตามที่พูด
  • จริงป่าวเนี้ย หว่าเซงเลย ว่าจะไปดูหมากล้าม กับหมาแดง ซักหน่อย
  • ไอ้ตัวนี้มันดำ กล้ามได้ใจจริงพี่ สงสัยต้องวัดกันตัวต่อตัวซะแล้วพี่555
  • อยากทราบกติกาครับ ไหนๆก้อเลื่อนแล้วจะได้เตรียมตัวทัน
  • คะแนนจะพิจารณาจากกล้ามเนื้อนะครับ ไม่ได้ดูจากตัวใหญ่หรือตัวเล็ก
    หมาอ้วนๆ เขาไม่เรียกกล้ามใหญ่นะอย่าสับสน และคิดว่าคงเข้าใจความแตกต่างระหว่างระหว่างหมามีกล้ามกับหมาไม่มีกล้ามนะครับ
    การให้คะแนนะจะดูจากความยากง่ายในการสร้างด้วย และกล้ามจุดที่สำคัญควรมีต้องมี

ส่วนท้าย ปั้นน่องขาหลัง บั้นท้ายและสบักเอว 30 คะแนน
    ส่วนหน้า ขาหน้า หัวไหล่และอก 25 คะแนน
    กล้ามคอ 10 คะแนน
    กล้ามหลังและลำตัว 10 คะแนน
    กล้ามบริเวณสีข้าง 10 คะแนน
    ความสมดุลย์ของกล้ามเนื้อแต่ละจุด 15 คะแนน

รวม 100 คะแนน
  • สวย งามมาก ค๊าป พี่บอย !