ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เครียดครับ!หมาชอบแทะ
  • เครียดครับมากๆๆเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ หมาผมอายุแปดเดือน เวลาผมไม่อยู่อยู่บ้านมันชอบไปแทะเก้าอี้ของพ่อผม ลองแก้ด้วยวิธีดุมัน มันก็ไม่รู้เรื่องสงสัยไม่ได้ดุตอนที่มันแทะ ไม่ก็หาของเล่นสารพัดรวมถึงกระดูกอันใหญ่ๆๆมาโยนให้มันแทะเล่นตอนผมไม่อยู่ สองวันผ่านไปมันก็กลับมาแทะที่เดิม ขอคำแนะนำหน่อยครับเพราะ ผมโดนด่าทุกวันเลย เพราะถ้าปล่อยไว้แบบนี้ ผมก้อคงต้องล่ามมันไว้เวลาไม่อยู่บ้านแน่ๆๆเลย ล่ามก็สงสารมัน เพราะนิสัยรวมๆๆก็ดีหมด ยกเว้นเรื่องการแทะเนี่ยครับ ทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับผม
    ไฟล์แนบ
    DSC05362.jpg 83K
  • :013:เมื่อก่อน หมา ผม ก้ แทะ ผม เอา บอระเพ็ด ทุบไหเละ แล้ว เอาไป ป้าย ตรง ที่ มัน ชอบ แทะ

พอมันไปแทะ รอบ ต่อ ไป มัน จะ ขม คับ เลิก ไป เอง เลย งับ

ลองดู คับ ผม
  • เดี๋ยวลองดูครับ ขอบคุณครับคุณ kit NSW คุณkit เคยอยู่ที่ออสป่ะครับ ผมเดาเอาเพราะเห็น NSW
  • :018:ต้องเสริม โปรตีน ซัก ที สองที ครับ เอาแบบเห็น จะจะ แล้วเราก็ เสริมให้มัน เน้น ๆ

เอาให้เข็ด จะได้ไม่เหนื่อยวันหลัง

โชคดี ครับ

ปล. ชื่อ เหมือนกันอีก คนเข้าใจผิดนึกว่า ผมหน้าตาดีนะเนี่ยะ 5555+ :030:
    ไฟล์แนบ
    Augus-2.jpg 34K
  • :013::013:5555555555+

โก๋ ไอ้ ตัว ที่ จับ กับโก๋ คัย หล่อ กว่า กัน

5555555+

ล้อเล่น คับ

ตอบคุน Oak_Kub ออส เอิส อะไร ที่ไหน ละ คับ :013::013:

บ้านนอก ดีดี นี่ และ คับ ผม
  • โห่หล่อจริงๆๆๆครับ

เรื่องหมาแทะ นี้ผมก็จนใจเหมือนกัน ฮาๆๆๆ
  • โปรตีนทีเดียวอยู่อย่าลืมดุมันด้วย
  • สู้ ๆ ครับ เอาไปปรับประยุกต์ใช้ น่าจะเหมาะ

หมาแทะ ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเจ้าของ ชอบแทะ(โลม) นี่ดิ่ ฮ่า ๆ ๆ งานเข้า :001:
  • โดน โปรตีนไปแล้วคับ ป๊าปนึง ไม่รู้อิ่มป่าว ข้าวให้ให้กินแต็มที่ แต่เสือกจะกินไม้ สงสัยชาตืที่แล้วเป็นปลวก ขอบคุณมากๆๆคับ
  • ขำ ขำ คับพี่ Oak_Kub รูปหล่อ อย่าทำแรงนะสงสารมันแค่พอรู้ว่าแทะไม่ได้
  • แทะมั่วเหมือนกันเรย ขาเก้าอี้ ไม้ พลาสติก แทะหมด

ตีปากไปที แรงๆ ตอนนี้เลิกแล้วค่ะ เลิกแทะแล้วค่ะ กลัวโดนอิก

อิอิ
  • อย่างนี้ต้องใช้สมุนไพรครับ
    พิมเสนน้ำ ทามันตรงที่หมาคุณชอบแทะอะครับ
    แค่ได้กลิ่นมันก็มะเอาแล้ว
    ผมเคยใช้กับหมาผมมา
    เพราะหมามันเกลียดกลิ่นพิมเสน+ยาหม่องน้ำ
  • ตั้งเสาล่อยางให้กัดหรือเล่นชักเยอบ้างครับท่านส่งสัยจะกินมากไม่ได้ออกแรงแต่ถ้าไม่หายก็โปรส้นตีนเน้นๆครับท่านของผมใช้ทั้งออกแรงทั้งยาโปรส้นตีนตอนนี้เรียบร้อยเหมือนผ้าพับไว้เลยครับท่าน