ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่มาเฟีย ด่วน
  • พี่มาเฟียผมแค้นพี่จริงๆๆอาหารหมาของพี่ทำให้หมาของผมใหญ่มาก กินกระหน่ำ ไม่เกรงใจเจ้าของ ตอนนี้5เดือนกว่า หนักร่วม30โล ให้กินเทเป็นหาย ทำห้ายหมาผมโดนล้อว่าเอาหมูมาเลี้ยง ขนาดพระที่รู้จักกันยังบอกว่าหันมาเลี้ยงหมูเหรอ นี่ถ้าสีดำคงโดนแจ้งป่าไม้ว่าเลี้ยงหมีควายแน่ๆๆผมโมโหพี่มากๆจะเป็นลูกค้าต่อๆๆไป
  • เหมือว่าจะแสดงความดีใจแต่ ไรซึ้งความเคารพ
  • :003::064:
    ไฟล์แนบ
    259801_4941056.jpg 5K
  • :024::026::026:ไม่ได้ล่อเป้าและมีอะไรแอบแฝงคร้าบ แค่อยากบอกตั้งแต่เลี้ยงหมามาใช้อาหารก็หลายยี่ห้อ แต่กับf.1มันชอบมาก อย่าเข้าใจผิดคร้าบเฮียๆๆ ที่ผมสื่อให้พี่น้องรับรู้จะได้รู้ว่าอาหารดีราคาถูก มีจริงคร้าบฟันธง ยังนับถือพี่มาเฟียเหมือนเดิมคร้าบไม่มีเปลี่ยนแปลง และขอโทษพี่ๆๆน้องๆๆทุกท่านที่เข้าใจผิดคร้าบ
  • F1 เหรอครับ ของผมให้กินสี ม่วงอ่ะครับ อ้วนมากเหมือนกัน 4 เดือน เกือบ 20 โลเเล้วครับ
  • :024:ของผม4เดือน 13 โลเอง
  • เชียร์กันเค้าไป
  • ไมเหรอน้าผีของดีราคาถูก
    ก็ต้องเชียร์ต้องอุดหนุนเป็นเรื่องธรรมดา
    ก็ของเค้าดีจริงนี่หว่า
  • คุณผี ตัวที่1(เดี๋ยวคงมีผี อีกหลายตัว)
    ถ้าไม่ให้ หมา แด๊ก F1
    คุณผีแนะนำหน่อย ดิ
    เชียร์ ให้หมา แด๊ก อะไรดี
    อย่ามาแบบสั้นๆ ขอความรู้ด้วยดิ
  • ระวัง อย่าให้ นน. พรวดพราด เกินไปเด้อ เดี๋ยวจะเสียโครงสร้าง

หลังจะแอ่นเกินไป แล้วจะไม่ค่อยสวย เพราะปกติ มันก็แอ่นอยู่แล้วนะ

5555+ ของผม 9 เดือน นน. 26.5 kg กะ 7 เดือน นน. 26.0 kg

นน. กำลังดีครับไม่อยากให้ หนักมากกว่านี้แล้วเพราะว่า แค่นี้ก็ดูอ้วนแล้ว

ฝาก ถึง เพื่อนๆ คลอง6 นะครับ ถ้าว่างๆ แวะมาเที่ยวหากันได้เด้อ ผมอยู่

ซอย8 แถวๆ เซเว่น3 ในซอย ก๋วยเตี๋ยว ดู๋ดี๋ จะได้กระชับมิตรกันหน่อย หุหุหุ
  • สูตรใหม่นี้ยอมรับครับว่าดีกว่าสูตรเก่าจริงหมาชอบกินมากกว่าสูตรเก่า
    ไม่ต้องผสมอะไรเลย ถ้ามีของคุณภาพเหมือนๆกันแต่ถูกกว่าก็แนะนำหน่อยครับ
    ที่อุดหนุนอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะว่าราคาสมเหตุสมผลครับ ของต่างประเทศ
    มันไม่ได้ดีกว่าของบ้านเราหลอกครับ แต่ที่มันแพงกว่าก็ ค่าแรงแพงกว่า
    วัตถุดิบแพงกว่าบวกกับค่าขนส่งและภาษีนำเข้า อยู่ที่นี้ผมต้องกินข้าวถังละเกือบ2พันบาท
    คุณภาพเหมือนกับถังละ 350 บาทที่บ้านเรา ทำงานที่บ้านเราผมได้ประมาณวันละ 1000-1200
    (ระดับหัวหน้า)แต่ที่นี้จ่างผมชั่วโมงละประมาณะ800บาท (ระดับพนักงานทั่วไป)
    ที่กล่าวมานี่ก็แค่อยากให้ทราบว่ามันแพงกว่าเพราะอะไร

ของบ้านเราอะไรที่มีคุณภาพใก้ลเคียงกันกับของต่างประเทศและราคาไม่แพงกว่า
    ผมจะเลือกอุดหนุนของบ้านเราครับ
    อย่างน้อยก็เพื่อประเทศชาติจะได้เสียดุลการค่าน้อยลง
  • :033::033::033:ไม่ได้เชียร์แต่เจ้าตัวที่บ้านมันกินf.1ดีกว่ายูคาอีก เคยให้กินน้อยแล้วกลางคืนมันไม่ยอมนอน กัดโน่นกัดนี่ แต่ถ้าอิ่มหลับยาว ปลุกตอนปวดฉี่อย่างเดียว ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงคร้าบ
  • :o001: มีอะไรมาเล่าให้ฟังครับ ให้พิจารณากันเอง
    เมื่อปีกว่าๆไปหาเพื่อนที่ทำฟาร์มสุนัขอยู่บางบัวทอง
    มีตัวแทนอาหารพรีเมี่ยมของนอกเข้าไปเสนอสินค้าถุง 18 โล ราคา 1300 :o068:
    กลับมาอยุธยาว่าจะซื้อใช้บ้างเพราะเห็นว่าไม่แพงมาก
    พอไปที่ร้านราคาหน้าร้าน 1800 งงว่ะ :o024:
    ขายฟาร์มกับขายหน้าร้านราคาต่างกันขนาดนี้
    ทำให้อยากรู้จริงๆว่าที่ขายอยู่เมกามันขายเท่าไหร่ :m005:
    แล้วขนส่งข้ามน้ำข้ามทะเลมาเนี่ยค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ :m105:
    มันบวกเอากับเราใช่มั้ย
    ตอนนี้ผมเข้ากรุงเทพก็จะแวะซื้อเอฟวันมาไว้ให้ตัวที่บ้านแหละ
    ถามว่าทำไมต้องเอฟวัน
    1.ก็เข้ามาเล่นบอร์ดเขาทุกวัน ก็ถือว่าคนกันเองช่วยเหลือกันไป
    ใครมีปัญหาการเลี้ยงเจ้าของบอร์ดก็มาช่วยแก้ปัญหาประจำ
    2.อาหารมีปัญหาก็มาโพสต์ถาม(ด่า)ก็ได้ คนจะได้รู้กันทั่ว แต่ก็ไม่เคยมี
    3.คนขายก็เลี้ยงสุนัขย่อมเข้าใจความต้องการของลูกค้าได้ดีที่สุด
    และอื่นๆอีกมากแต่ตอนนี้คิดได้เท่านี้.....ง่วง :m052: :m035:
  • โธ่ไอ้หำน้อย พิทมันแดกกระจายทุกยี่ห้อแหละ ขนาดขี้ แม่งมันยังแดกเลย
  • -ของผมถุงละ280 บ.แดกกะจายอ้วนและแข็งแรงด้วยครับ.
  • แรงจริง ทำไม่จะพูดอะไรแรงๆ ไม่กล้าเเสดงตัวเหรอครับ หรือกลัวว่าเค้าจะรู้ว่าคุณเป็นใคร
    แบบนี้รึป่าวที่เค้าเรียกว่าไอ้นก2หัว พอโรคขึ้นสมองอยากจะด่าใคร ก็ แปลงร่างเป็นผีกันเลย พออยากจะพูดดีก็ ล็อกอินเข้าชื่อตัวเอง
    เวรกำ
  • :020:ผีเด็กๆว่ะ...อ่อนจิง
  • ว้าวววววว มีกระทู้ร้อนๆให้อ่านอีกแล้ว
    อย่าซีเรียสกันนะพี่น้อง

สำหรับผมดีใจครับ ที่มีคนเชียร์แบบนี้ ผมมั่นใจว่าเขาไม่ได้มีเจตนาล่วงเกินผมหรอกครับ
    ถึงคำพูดอาจจะดูกวนๆ แต่ผมเฉยๆครับ ผมชอบให้สังคมเราเป็นแบบนี้ละครับ
    หยอกเย้ากระเซ้าเย้าแย่กันบ้าง ตามสมควร จะได้ไม่ซีเรียสจนเกินไป
    เราเลี้ยงหมาเพื่อความบันเทิงอยู่แล้ว เอาเวลาซีเรียสๆ ไปลุยเรื่องงานกันดีกว่า

สำหรับผม เอฟวันเป็นอาหารแห่ง ศักดิ์ศรีและความภูมิใจครับ มันเป็นยี่ห้อไทยแท้ๆ ที่เราเป็นเจ้าของเองด้วย
    เพราะท่ามกลางสงครามการตลาดและงบโฆษณามหาศาล ทั้งยี่ห้อนอก ยี่ห้อใน หลายร้อยยี่ห้อ
    บางยี่ห้อดังมาจากนอก แต่มาแป๊กขายไม่ออกที่เมืองไทย แต่เอฟวันก็ยืนหยัดอยู่ได้จนจะก้าวขึ้นสู่ปีที่ 7 แล้วครับ
    ตอนนี้ยอดขายก็ไปได้เรื่อยๆ มีสุนัขพันธ์อื่นๆ ทั้งที่เลี้ยงตามบ้านและเป็นฟาร์มใช้ของเราเยอะขึ้นครับ
    หากคุณภาพห่วยถึงราคาถูกก็คงไม่อยู่มาได้นานขนาดนี้
    ก็ขอบคุณพี่น้องที่ช่วยประคับประคอง สนับสนุนมาโดยตลอดครับ
    ผมอยากเห็นเอฟวันอยู่คู่กับผู้เลี้ยงสุนัขชาวไทยไปแบบนี้เรื่อยๆ ถึงไม่ได้ทำให้ร่ำให้รวย แต่ก็ไม่ถึงกับขาดทุน มันก็มีความสุขแล้วครับ

ตั้งแต่เรียนจบมา ผมทำการตลาดให้สินค้าต่างประเทศมาตลอด แต่ก็เป็นได้แค่คนดูแลชั่วคราว วันใดวันหนึ่งเขาก็เอาไปจากเรา
    ผมบริหารสินค้ามามากมายหลายชนิด จึงรู้ดีว่าสินค้าต่างประเทศเขามีนโยบายเป็นอย่างไร คุณภาพโดยรวมเป็นอย่างไรด้วย
    ยืนยันว่ายี่ห้อนอก มันก็ไม่ได้วิเศษมาจากไหนหรอกครับ ยิ่งตอนนี้แบรนด์ดังๆ ทำจากเมืองจีนแทบทั้งนั้น
    แสดงว่าขายได้เพราะยี่ห้อ แต่คุณภาพก็งั้นๆ เผลอๆของโบ้เบ้บ้านเราคุณภาพดีกว่าเสียอีก

ยกตัวอย่าง อะไหล่รถยนต์หลายๆตัว ที่ผลิตในบ้านเราแล้วส่งไปทดสอบคุณภาพที่บ้านเขา
    หากคุณภาพผ่าน เวลาส่งออกไปครั้งต่อไป ก็ไปเป็นยี่ห้อของเขาแล้ว ทั้งที่สินค้าก็ตัวเดียวกัน
    เคยวางขายอยู่ในวรจักรราคาไม่กี่บาท หลังจากปั๊มยี่ห้อของเขาลงไป ราคากลายเป็นคนละเรื่องแล้วครับ
  • ลุง..หายไปนานเลย ไม่มีกระทู้ร้อนๆให้อ่านเลย :005::005:
  • หวัดดีครับพี่MARKหายไปไหนมาครับพี่สบายดีนะครับ
  • หวัดดีครับทุกท่าน เศรษฐกิจแบบนี้ ยอดขายตกระเนระนาด ต้องพาลูกทีมฟันฝ่าไปให้ได้
    หากวันๆมัวแต่นั่งเล่นบอร์ด งานการไม่ทำ คงได้นั่งเล่นยาววววววววววว แน่ๆ

อาทิตย์ก่อนบริษัทที่ผมเป็นที่ปรึกษาอยู่ ลดคนไปแล้วครึ่งบริษัท เตรียมตัวปิดกิจการแบบถาวรครับ
    เห็นหน้าตาน้องๆที่รับซองแล้วเศร้าจัง ไม่รู้อนาคตข้างหน้าจะเป็นอย่างไร จะหางานใหม่ได้เร็วแค่ไหน

ช่วงนี้จึงไม่ค่อยสบายเลยครับ มีเรื่องให้เครียดทู๊กกกกกกกกวัน เป็นเรื่องเกี่ยวกับคนทั้งนั้น
    ถึงจะไม่ค่อยได้ตอบ แต่ก็แอบเข้ามาอ่านทุกเช้าตอนกินกาแฟครับ

ผมหวังว่าพี่น้องคงสบายดีกันทุกคนนะครับ ใครที่มีงานทำอยู่ก็กอดเก้าอี้ไว้แน่นๆเด้อ
    ทำเก้าอี้หลุดช่วงนี้ สงสัยนอนอยู่บ้านเฉยๆยาวแน่
  • :o021: ป๋าเศรษฐกิจแบบนี้เครียดจังครับตั้งแต่ปฏิวัติมาทั้งผมและคนรอบข้างทุกคนโดนผลกระทบหมดเลยครับ ร้านโชว์ห่วยปิดกันเป็นแถว คนงานโดนปลดอื้อล่าสุดเพื่อนที่ทำการบิน วันนี้บอกว่า จะมีการจับฉลากคัดคนออกทุกแผนก
    :o009: วันนี้ก็ไปซื้อ F1 มาครับ ลอง f1 กับอันอื่นมาแล้วก็ไม่แตกต่างกันครับ แตกต่างแค่ราคา F1 ถูกกว่าเยอะ
    :o017: กระผมไม่รู้ว่าเศราฐกิจจะเป็นแบบนี้อีกยาวหรือป่าว แต่ที่แน่ๆทุกคนเป็นหนี้ต่างชาติกันมากขึ้นเรื่อยๆแน่นอน เพราะรัฐบาลจากนี้ต่อไป คงเป็นแต่กู้ๆๆๆๆๆๆๆมาซื้อเค้กแบ่งกัน แล้วก็กู้ๆๆๆๆๆแบ่งเค้กกันอีก พวกเราไม่ใด้กินแต่ก็ต้องช่วยกันใช้หนี้นะครับ สนุกดีอยู่เมืองไทย
    :o018: การเมืองที่ผ่านมาทำให้รู้ว่า เวลาเป็นใหญ่ อย่าไปตีเสบียงศัตรูจนเค้าจนตรอก(เสบียงที่มาจากสิ่งใต้ดินและนอกระบบทั้งหลาย) อย่าครองอำนาจนาน อย่ากินอย่าโกงในแบบเดียวกับที่เค้าทำ(เค้ากินไม่ใด้เพราะเราแย่งเค้า เค้าต้องกำจัดเราแน่ๆ) อย่าทำให้ชุมชนเข้มแข็งotop(เข้มแข็งมากชนชั้นเอาเปรียบก็รำบาก เพราะชุมชนทำเองขายเองไม่ผ่านชนชั้นกดขี่มันก็ลงขันกันเล่นเรา) สามัคคีคือพลังไม่พอใจก็หาทุนลงขันรวมกลุ่มคนเสียประโยชน์มาชุมนุมกันเย้เรียกร้องโดยสันติมาคุยกันแต่กูไม่ยอมรับข้อเสนอมึงแต่มึงต้องยอมกูเย้(ร้อยวันพันปีกลุ่ม...มันไม่เคยสนใจการเมืองหรือมีอุดมการณ์เลยแต่วันนั้นเจือกเห็นมันไปชุมนุมด้วยอุดมมาจากใหน) ที่สำคัญอย่าไปเหยียบขาพี่เบิ้มเด็ดขาด
    :o020: ผมไม่มีอุดมการณ์กับเค้าหรอกครับจะแดงจะเหลือง รู้จักแต่สามสีที่บ้านก็เหนื่อยใจแล้ว
  • :o023: อันนี้คนรอบข้างผมทุกคนส่วนใหญ่บอกมาครับ กู้ชาติ(ชนะแล้ว) กู้=กู้หนี้ยืมสิ+ชาติ,ประเทศ เชื้อชาติ ไม่ต้องอธิบายเพิ่มนะครับ
    :o015: การเมืองผมไม่ชอบ ชอบการมุ้ง แต่ทุกวันเจอใครๆทำไมต้องพูดการเมืองกันด้วยหว่า แต่ช่วงนี้ดีหน่อยเงียบๆกันไปบ้าง พูดแต่เรื่องหมาๆสบายใจกว่ากันเยอะ แหะๆ
  • Pitbullwa พูดได้ดีครับถูกใจมาก:063::006:
    ผมจะเกียดแม็งจังเลยไอ้พวกนักการเมืองที่จ่องแต่จะโกงกินบ้านเมือง ผมเชื่ออยู่อย่างนึงว่า
    มันไม่มีความสุขหลอกครับ เพราะว่าเงินที่มันหามาได้นั้นมาจากภาษีของประชาชนที่ทำงานด้วยความสุจริต
    และยากลำบากโดยการโกงกินประเทศชาติ ถึงจะไม่มีไครรู้แต่ตัวมันเองนั้นแหละรู้ว่าได้ทำอะไรลงไป
    รถหรู,บ้านสวย,ที่พวกมันได้มาล้วนแต่เป็นความสุขเพียงผิวเผิน ความสุขที่แท้จริงอยู่ที่ใจ เพราะฉะนั้น
    พวกมันจะไม่มีวันที่จะมีความสุขที่แท้จริงได้ครับ
  • พี่มาเฟียพ้มไปซื้อเองที่ร้านได้ป่ะ พี่อยู่วันไหนตอนไหนคับ
    ทางผ่านทุกวันสำหรับผม
  • 2552 อันธพาล ครองเมือง เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น พวกหูเบาก็เยอะ .... โอ้ยเซ็ง เลิกพูดเรื่องการเมืองดีกว่า.. เอฟวันเคยโทรไปซื้อแล้วเค้าไม่ส่งเลขบัญชีให้ คงนึกว่าผมโทรไปกวน โทรไปถามจิงๆก็มันไม่รู้ ก็เลยถามว่าดียังงัยเทียบกับยี่ห้ออื่น(นอก) แล้วเป็นงัย ก็ผมอยากรู้ก็เลยถาม แต่เหมือนเค้าจะโกรธเลยไม่ส่งเลขบัญชีให้ แต่ไม่เป็นรัย ฝากน้องสั่งให้แล้ว เห็นน้องบอกว่าดี ไม่กล้าโทรไปสั่งแล้ว ให้น้องจัดการให้ดีกว่า เกือบลืม เดือนมีนา มีนัดพบปะของชาวพิทบูล สายกัดในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียงใครสนใจติดต่อที่คุณต้นเชียงราย คุณมิ้งก็ได้ หรือที่ผมก็ได้ 0817968234 เอ๋ แม่สายเดวิลพิท ครับ