ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายหนังสือสำหรับคนเลี้ยงพิตบูลค่ะ
  • ผมอ่านละคับพี่
    ได้อาไรมากมายลุย
    ผมสนใจหมาพันธุ์มากเลยคับ
    แต่พี่บอกว่าหมาพันธุ์นี้เค้าดุมาก
    คนเลี้ยงส่วนน้อยที่จะไม่ดุ
    แต่ผมคิดว่ายุที่คนเลี้ยงดูมากกว่า
    ว่าเรามีเวลาให้มากแค่ไหน
    เลยเอาเจ้าไรก้าไปให้พี่ดู
    พี่เลยพุดว่าถ้าจะเลี้ยงก้เลี้ยงเค้าให้ดีๆละกาน:019:
  • ผมอ่านแล้วตลกขำอารมณ์ดี เป็นหนังสืออ่านง่าย สนุก เข้าใจง่ายถ่ายทอดจากประสบการ์ณ เหมือนอ่านไดอารี่ เอาใจช่วยขอให้ขายดีๆนะครับ ผมอ่านรวดเดียวจบเลยครับวางไม่ลงเลย
    ปล.ผมว่าพิตต้องเลี้ยงทีละตัวนะ จะได้มีเวลาเอาใจใส่ได้เต็มที่แล้วคุณจะรู้ว่าพิตบูล ฉลาดเกินหมา
  • หนังสือนี้อยากแนะนำให้เพื่อนมือใหม่ทุกท่านเอาไว้อ่านเล่น
  • :063:ซื้อมาอ่านแล้วครับ น้องเค้ารักพิท จากใจ ดีๆครับ เลยส่งต่อให้น้องในกลุ่มได้เอาไปอ่านต่อ :006:
  • น้องเขารักหมา เลี้ยงหมา จนเขียนออกมาเป็นหนังสือได้หนึ่งเล่ม คนแบบนี้ละครับที่น่าชื่นชม
    ดีกว่าคนบางคน เลี้ยงหมาตัวเดียว แต่สร้างความปั่นป่วนวุ่นวายทะเลาะกับชาวบ้านไปทั่ว ฮ่าๆๆๆๆ

อยากให้คนที่กำลังหลงประเด็น เดินผิดทาง ทบทวนดูใหม่ว่า เราเลี้ยงหมาเพื่ออะไร
  • ตอนนี้หนังสือยังมีอยู่อีกมั้ยคะ อยากเป็นเจ้าของม้ากมาก
    เพราะว่าเป็นคุณแม่มือใหม่ของน้องพิทบูลเหมือนกัน....:o023:
    บ้านอยู่ชลบุรีจ้า...:m020:
    ไฟล์แนบ
    PA031144.JPG 88K
  • เป็นหนังสือที่มาร์คให้ผมมาอ่านครับ ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ หนังสือดีมาก เจ้าไลก้านี่มันน่ารักมากเด็กดีสุดขีด

เห็นแล้วไม่อยากเปรียบกับลูกชายดื้อที่สุด เถียงทุกคำ เลี้ยงหมาได้น่ารักมากครับ ปีหน้าเอาไก่ไว้สูงนะครับ555
  • ใครอยากได้ ร่วมบริจาคทำบุญมาเลยครับ เดี๋ยวส่งหนังสือไปให้เป็นการสมนาคุณ ฮิฮิฮิ
  • ขอขอบคุณสำหรับทุกfeedbackที่มีกลับมายังบอร์ดนี้และที่ส่งไปยังningleica@gmail.comนะคะ ขอน้อมรับไว้ทุกคำติชมค่ะ
    ตอนที่หนิงเข้าไปจดสัญญากับทางผู้จัดจำหน่ายนั้น ได้รับแจ้งว่าทางผู้จัดจำหน่ายจะวางขายตามร้านให้ประมาณ1ปีครึ่งเท่านั้น หาก1ปีผ่านไปแล้วยอดขายไม่ขยับก็จะจัดส่งหนังสือคืนมาเลยไม่รอถึงปีครึ่งค่ะ (หนังสือเล่มนี้เขียนเอง ลงทุนทำเอง ดังนั้นจะวางขายตามร้านหนังสือได้ ก็ต้องหาผู้จัดจำหน่ายค่ะ) แต่ถ้าหนังสือขายได้เรื่อยๆ หรือได้รับการตีพิมพ์ใหม่ก็จะวางขายไปเรื่อยๆค่ะ
    อย่างไรก็ตาม หากท่านใดที่ต้องการทำบุญด้วยและได้หนังสือไว้อ่านด้วยก็สามารถติดต่อซื้อได้ที่พี่มาร์คเลยนะคะ หรือท่านใดที่ต้องการสนับสนุนหนิงกับไลก้า ก็สามารถซื้อหนังสือได้ที่ร้านซีเอ็ด,นายอินทร์,ดอกหญ้า,B2S,Dog Fun Parkและที่คลีนิคหมอหนุ่ย(วัดไผ่ตัน)ค่ะ
    หนิงตั้งใจไว้ว่าหากหนังสือ “คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก”มีโอกาสได้ตีพิมพ์ใหม่
    รายได้ส่วนหนึ่งจะสมทบกองทุนช่วยเหลือสุนัขค่ะ นอกจากนี้จะขอเป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยสนับสนุนและส่งเสริมภาพพจน์ที่ดีของสุนัขพิทบูลตลอดไปค่ะ
  • จริงรึเปล่าคะ คุณมาร์ค..จะจัดให้เป็นของสมนาคุณเลยเหรอ
    เดี๋ยวหนูไปตามหาตามที่คุณหนิงแนะนำก่อนนะคะ..
    ถ้าไม่ได้จริงๆจะรบกวนค่ะ

ส่วนเรื่องสบทบทุนไม่มีปัญหา...
    เดี๋ยวจัดให้..
    ไฟล์แนบ
    PA210372.JPG 63K
  • ใครอยากได้บริจาคแล้วแต่ศรัทธา ผมจะส่งหนังสือพร้อมลายเซนต์ไปอภินันทนาการ
    รายได้ทั้งหมด สมทบเข้ากองทุน มูลนิธิ พิตบูลโซน ครับ
  • หนังสือเล่มนี้ตอนไปงานด๊อกโชว์ก่อนงานหาดใหญ่แค่ไม่กี่วันรู้สึกว่าจะเป็นวันที่24มิถุนา
    เปนเล่มแรกที่ผมไปซื้อไกลมากแถกจากนราธิวาศไปกทมเพื่อไปซื้อหนังสือ5555
    (ไม่ใช่อะไรหรอกเค้าปล่อยกลับบ้านแล้วแวะไปพอดี)เล่มนี้เขียนจากใจผู้เขียนจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    dogshow2.jpg 116K
  • น้องหนิงถึงจะเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ อายุยังน้อย แต่กล้าคิด กล้าทำ กล้าตัดสินใจ
    ผมจึงอยากสนับสนุนช่วยโปรโมทหนังสือเล่มนี้ให้ครับ

ผมอยากเห็นคนไทยสนับสนุนคนไทยด้วยกัน มากกว่าตัดแข้งตัดขากัน ประเทศเราจะได้เจริญๆขึ้น
    หากคนไทยไม่ทะเลาะกันเอง ทำลายกันเอง ป่านนี้ประเทศเราไปไกลถึงไหนแล้ว

ในทางธุรกิจ อยากให้มองคู่แข่งคือเพื่อนร่วมอาชีพ ร่วมทางเดิน ร่วมสร้างสีสันและความคึกคัก
    ไม่ใช่คู่แค้นที่ต้องทำลาย ให้ย่อยยับเหมือนกับที่หลายๆคนกำลังกระทำอยู่

เราแข่งกันพัฒนา ไม่ใช่คอยจับผิด หรือเตะตัดขากัน วงการเจริญขึ้นแน่ๆ
  • เมื่อวานนี้ นู๋ไปหาดูอีกที่นึง ร้าน se-ed เหมือนกันแต่สาขาอื่น
    ดีใจม้ากมาก
    ได้แล้ว หนังสือที่อยากอ่าน..

จริงๆนู๋ชอบหมดแหละถ้าเกี่ยวกับน้องหมา
    แต่ว่าตอนนี้ นู๋มีน้องบูลอยู่ในชีวิตประจำวันด้วยแล้ว
    เลยต้องศึกษาน้องบูลเป็นพิเศษ

ไลก้าน่ารักมากๆเลยคุณหนิง
    อ่านไปก็เห็นภาพเลยละ
    ขอบคุณที่เขียนหนังสือเล่มนี้ขึ้นมา

ขอบคุณคุณมาร์คด้วยค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ
  • โชว์ อ่ะ โชว์ อวดๆๆๆๆๆ..
    ดีใจอยู่คนเดียว
    ไฟล์แนบ
    IMG000114.jpg 33K
  • บังเอิญไปอ่านหนังสือเล่มนี้เข้า
    ไฟล์แนบ
    cover.jpg 70K
  • แล้วก็เปิดไปเจอหน้านี้:018:รู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก:005:ยิ่งแปลความหมายของอักษรภาษาอังกฤษแล้วก็ยิ่งถูกใจ:063:
    ไฟล์แนบ
    คำคม.jpg 61K
  • เลยเอามาลงให้เพื่อนๆได้ร่วมยินดีและชื่นชมที่พิทบูลเราได้มีโอกาสเป็นนายแบบบนหน้านิตยสารค่ะ:006::063:
    ไฟล์แนบ
    head.jpg 52K
    bj2.jpg 70K
  • เดอะเหลือก มีวาสนาได้ลงหนังสือแพรวเสียด้วย
  • หนิงอยากจะมาแนะนำเพื่อนๆพี่ๆน้องให้รู้จักกับคุณหมอท่านนึงค่ะ สำหรับเจ้าของที่น้องหมามีปัญหาเรื่องโรคผิวหนัง รักษามานานก็ไม่หาย
    ชื่อคุณหมอทศพรค่ะ คลีนิคของคุณหมออยู่ซอยเจริญนคร28(อยู่ติดถนนเลยค่ะ) ชื่อ”สัตวแพทย์เจริญนคร”
    เวลาทำการ จันทร์-ศุกร์ เปิด 10.00-21.00 น.
    เสาร์ เปิด 10.00-14.00น.
    หยุดวันอาทิตย์ค่ะ เบอร์โทร02-860-4394
    ที่หนิงอยากแนะนำก็เนื่องจากหนิงมีประสบการณ์ในการรักษาโรคภูมิแพ้ของไลก้ามาเป็นเวลา5ปี รักษามาหลายวิธีก็ไม่หาย สิ่งที่เค้าตอบสนองได้ดีที่สุดก็คือการกินยาสเตียรอยด์ ซึ่งหลายท่านก็ทราบดีถึงข้อเสียจากการกินยานี้เป็นระยะเวลานานๆ
    วันหนึ่งพาไลก้าไปงานสุนัขโรงแรมรามา การ์เด้น บังเอิญเดินผ่านกับพี่คนหนึ่งแล้วเค้าเห็นอาการทางผิวหนังที่ไลก้าเป็นจึงได้สอบถามพูดคุยกัน พอพี่เค้ารู้ว่ารักษาโดยใช้สตียรอยด์ก็ตกใจ ด้วยความหวังดีพี่เค้าจึงแนะนำให้ไปหาคุณหมอท่านนี้ค่ะ (ในตอนแรกพี่เค้าก็แนะนำชื่อยามา ให้ลองซื้อมาทานเองดู พร้อมงดให้สเตียรอยด์ แต่เอาไม่อยู่)
    ณ วันนี้ไลก้าไม่ต้องกินสเตียรอยด์แล้วค่ะ แต่ต้องทานยารักษาอาการอยู่ ทั้งยังมีโครงการที่จะค่อยๆลด ละ เลิกทานยาต่อไปในอนาคต แล้วกลับมาใช้ชีวิตปกติได้อย่างสุนัขตัวอื่นๆ(ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับน้องหมาแต่ละตัวด้วยนะคะ)
    อย่างไรก็ตาม ตอนนี้หนิงก็รู้สึกดีมากแล้วค่ะที่เค้าไม่ต้องกินสเตียรอยด์แล้ว สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่เต่ามา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ(ขออนุญาตเอ่ยนาม) ทั้งที่เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่เพียงแค่เราเลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน มิตรภาพและสิ่งดีๆก็เกิดขึ้นแล้ว:063:
  • หนังสือยังมีอีกไหมครับ อยากได้ครับ ไม่รู้ว่าช้าไปหรือเปล่า ซื้อได้ที่ไหนครับพอดีผมอยู่จันทบุรีครับ ยังไงช้วยบอกทีนะครับว่าซื้อได้ที่ไหนหรือสั่งซื้อยัไง รบกวนหน่อยนะครับ
  • สามารถซื้อหนังสือได้ที่ร้านซีเอ็ด,นายอินทร์,ดอกหญ้า,B2Sค่ะ หรือโทรสั่งซื้อได้ที่หนิง081-6977376ค่ะ และวันที่19กพ.นี้จะไปวางขายที่บูทอาณาจักรสัตว์เลี้ยงในงานThailand Pitbull Show ที่พันธ์ทิพย์ พลาซ่า(งามวงศ์วาน)ด้วยค่ะ
  • แนะนำอีกที่นะครับ หากใครเอาพิทบูลไปตัดหูที่ร้านหมอหนุ่ยวัดไผ่ต้น ก็ซื้อจากที่นั้นได้เลย ผมซื้อตอนไปแกะไหมออก วันไปตัดหูไม่กล้าซื้อเพราะต้องสำรองเงินไว้ในกระเป๋าให้มากที่สุด แต่หารู้ไม่ตัดหูบวกหนังสือไม่ถึง 1500 บาท (ตัดหู1000+หนังสือ159)
  • ขอบคุณมากค่าที่ช่วยประชาสัมพันธ์ อ่านจบแล้วเป็นอย่างไร commentมาได้นะคะ
  • ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ 万事如意 新年发财 ... 吉祥如意 ไล้กา
    หวังว่าคงมีความสุขกับของไว้เจ้าปีนี้.....
  • น่าสนมากครับ

อยากได้สักเล่ม

อิอิ

จะอุดหนุนน่ะครับ

• อยากได้เช่นกันค่ะ

• มีหลายๆท่านที่อ่านหนังสือเล่มนี้แล้วมีตอนหนึ่งที่กล่าวถึงพฤติกรรมอันแสบสันต์ในวันตรุษจีนของไลก้า จึงบังเกิดความอยากรู้แกมเป็นห่วง ว่าตรุษจีนปีนี้ไลก้าจะเป็นอย่างไร จึงขออัพเดทข่าวสารให้ได้รู้กันค่ะ
  • เป้าหมายมีไว้พุ่งชน (เอ๊ะ สโลแกนคุ้นๆนะ)images by uppicweb.com
  • ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ อั่งเปาตั่วตั่วไก๊กันทุกๆคนนะคร้าบบบ ขอตัวไปกินไก่ เอ๊ย!ไหว้เจ้าขอพรก่อนนะคร้าบบบimages by uppicweb.com
  • ที่ภูเก็ตซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะคับ เมื่อวานผมไปเดินดูที่C-ED Bookโลตัสแล้วไม่มีเลยคับ :)
  • สามารถหาซื้อหนังสือได้ที่ร้านSe-edสาขาต่างๆทั่วประเทศได้ดังนี้ค่ะ
    http://www.se-ed.com/eshop/PopUp/ProductInBranch.aspx?No=9789742252762
  • เมื่อวานโทรไปที่ซีเอ็ด สาขาบื๊กซี ภูเก็ต ยังมีอยู่อีก1เล่มค่ะ
  • ไว้จะไปดูคับ :o043:
  • ไปไม่ทันแน่ บื๊กซี ภูเก็ต งั้นเล่นสายตรงเลยดีกว่า :o068:
  • ได้มาสมใจแล้วคับ......... :063:
  • SE-ED ที่บิ๊กซีพานไหม่มีด้วย หรอ คับ ผม อยู่ ที่ ร้าน AUTO MOVIE ที่ บิ๊ก ซี พานไหม่ ไม่ เหงเจอ เรย
    อ้อ ละ พี่ ๆ ใน พิท บูล โซล นี้ มีใครอยู่ สะ พาน ไหม่ ไหม คับ
  • สาขาใดที่ไม่มีแสดงว่าสาขานั้นไม่ได้วางจำหน่ายหรืออาจจำหน่ายหมดไปแล้วค่ะ :-D แต่ก็สามารถสั่งซื้อได้แล้วไปรับหนังสือในวันถัดมา ณ ซีเอ็ดสาขาที่เราสั่ง หรือโทรซื้อกับหนิงโดยตรงที่081-6977376ค่ะ
  • มีผู้ที่อ่านหนังสือเล่มนี้แล้วชื่นชอบ จึงส่งของมาให้เจ้าไลก้าด้วยความเอ็นดู หนิงจึงขอนำมาโพสต์ให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ(จะเรียกว่าอวดก็ได้นะคะ อิอิ)image
    ไฟล์แนบ
    ซองจม..jpg 60K
    ซองจม..jpg 60K
  • ส่วนของด้านในก็จะเป็นการ์ดและพวงกุญแจที่น้องเค้าทำเองกับมือค่ะimageimage
    ขอขอบคุณน้องเก๋และน้องเติมมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    card.jpg 32K
    key.jpg 55K
  • อีกอันเป็นของคนแถวบ้านที่ตอนแรกกลัวไลก้า แต่หลังจากอ่านหนังสือก็เปลี่ยนความรู้สึกกลับกลายเป็นชอบแทน พร้อมทั้งหาซื้อของมาให้ ตอนที่ให้พี่เค้าบอกว่าพยายามหาซื้อที่เป็นรูปพิทบูลแล้ว แต่หาซื้อไม่ได้
    ยังไงก็ขอบคุณพี่มากๆเลยนะคะ^^imageimage
    ไฟล์แนบ
    p1.jpg 50K
    p2.jpg 39K
  • ขออนุญาติลงยูทูบที่คุณkornpoteได้ทำไว้ให้น้องหมาของตัวเองหน่อยนะคะ ส่วนตัวแล้วชอบเพราะแสดงถึงความรักที่เจ้าของมีต่อน้องหมาและรักในสุนัขพิทบูลดี ดูแล้วใช่ แถมตอนท้ายพี่เค้าลงโฆษณาให้ด้วย จึงอยากให้ผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้ชมกันด้วยค่ะ
    ปล.ขอบคุณพี่กรที่ช่วยโฆษณาให้ อีกทั้งอนุญาติให้เอามาโพสต์ลงกระทู้นี้ด้วยนะคะ

ขอคัดลอกข้อความที่พี่เค้าพิมพ์ไว้มาลงด้วยนะคะ

จาก: kornbnl | สร้างเมื่อ: 20 เม.ย. 2011
    ทุกเช้าก่อนออกไปทำงานจะเอาหมาไปเดินเล่น แต่ต้องรอให้รถขายผักผลไม้ไปก่อนไม่งั้นมันชอบเห่ารถที่มีเสียงดังๆ คนพูดเสียงดังก้ไม่ชอบ
    พฤติกรรมที่ไม่ทำ คือมีโซนนิ่งที่ไม่อนุญาติให้เข้า เขาก็ไม่เข้าไป แม้ไม่มีอะไรกันเขาก็ไม่เข้าไปจนกว่าจะได้อนุญาติ หรือ แม้แต่หน้าบ้านที่มีแค่ประตูมุ้งลวดก้ไม่ยอมวิ่งชนเหมือนหมาตัวเก่า รองเท้าก็ไม่ค่อยกัดแล้วแต่จะกัดบางคู่ที่ไม่เคยสั่งห้ามว่าอย่ากัด อาหารกินเป็นเวลามาก ถึงขนาดว่าถึงเวลามื้อต่อไปแล้ว พยายามถ่ายออกมาให้มากที่สุด เพื่อรอกินอาหาร แต่จากการสังเกตุอาหารเม็ดจะถ่ายเร็วกว่าอาหารสด ส่วนพฤติกรรมแย่ที่ยังทำอยู่ จะงับมือหรือตามเนื้อตามตัวบ่อยแต่ไม่ถึงกับงับแรง และยังมีเรื่องใครเดินผ่านหน้าบ้านคุยเสียงดังมันจะไม่ชอบ
    ป.ล โฆษณาที่ขึ้น เป็นความชอบส่วนตัวเลยขึ้นให้เจ้าตัวไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง

• ไวก้าน่ารักมากมากค่ะ
  • ผมส่งเมล์ไปถามนานล่ะ จนตอนนี้ไปซื้อที่ร้านซีเอ็ดเองแล้ว :o001:
  • ขอ1เล่ม ชิษณุพงษ์ ตระกูลแห 211 อ.แม่สอด จ. ตาก ถ.อินทรคีรีย์ 63110 คับ ผม พุ่งนี้ผมจะจัดการโอนไห้
  • @คุณAuun ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีไม่ได้รับเมล์น่ะค่ะ ยังไงเล่มต่อไปก็โทรมาซื้อได้เลยนะคะ รับรองถึงตัวแน่นอนค่ะ ;-)

@คุณBallSmith พอดีเพิ่งมาอ่านเจอค่ะ เดี๋ยวจะรีบส่งหนังสือไปให้นะคะ
  • ningza พุ่งนี้จาไปโอนค่ายนะคับบ พอติดมาเข้าค่ายอ่าาคับบ เลยไม่ได้ไปโอนไห้สักที ละวันนี้เพิ่งปิดค่ายด้วย ยังไงรบกวน addมา chitsanupong1994@hotmail.co.th นะคับ ขอบคุณอย่างสูง
  • ningza พี่ใช่เจ้าของไลก้า ใช่ไหมครับ
    ผมอ่านหนังสือของพี่แล้ว...ดีมากเลยครับ