ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้ความรู้ทีคับ
  • มีคนบอกว่า สอนให้พิทบูลหวัดดี แล้วเสียหมาจริงหรอคับ
  • ใครบอกครับ งง ผมอยากให้มันหวัดดีจะตายมันก็ไม่ทำ ผมว่ามันอยู่ที่เรามากกว่าครับ ถ้าหากเค้าบอกว่าให้ไปกัดคน เด็กหรือ หมาไทย พันธุ์อื่นๆ แล้วดูดีเท่ มันจะดีจริงหรือเปล่า ต้องอยู่ที่ตัวเราที่เป็นเจ้าของครับตัดสินเอครับ สำหรับผมไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอครับ
  • มันเสียยังงัย อ่ะ
    บ้านผมก็หวัดดี นะ
  • โดยส่วนตัวนะคะ คิดว่า..
    มันขึ้นอยู่กะเราผู้เป็นเจ้าของฝึกมากกว่านะคะ
    ถ้าเราฝึกสอนให้สุนัขเราเป็นสุนัขที่มีระเบียบ(ตามความเหมาะสม)
    มันก็ดีต่อเราทุกๆด้านแหละค่ะ
    นอกเหนือจากความน่ารัก น่าเอ็นดูแล้ว.. อย่างอื่นๆ เช่น การขับถ่าย การฟัง การปฏิบัติตาม หรือแล้วแต่ที่มันจะแสดงออกของมันเอง ฯลฯ
    มันก็เป็นผลดีทั้งนั้นแหละค่ะ
    น่ารักดีนะ...ทำหวัดดีเนี่ย จะขอขนมล่ะสิ อิอิ
  • ขึ้นอยู่กะเราจะให้น่ารัก หรือ ให้โหดล่ะ หวัดดีได้ไม่เสียหายซะหน่อย..ถ้าเสียจริงๆเอามาให้ผมนะครับ ผมขอเลย... :o060:
  • น่ารักดีออกนะคะ ที่บ้านตะโกนบอกคอแทบแตก กว่ามันจะยกขาขึ้นมาหนึ่งข้าง อิอิ
  • ไม่เคยได้ยินเลย ผมว่าแปลกนะ มันเสียหายยังไง ใครบอกว่าพิทบูลหวัดดีแล้วเสียหมาช่วยบอกผมทีครับว่าทำไม
  • ผมว่าไอ้คนที่สอนมันไม่ได้มันน่าจะเสียคนมากกว่าน่ะ :-))
  • สอนง่ายนะหวัดดี ได้มาริโอ้มาเลี้ยง2อาทิดก้อหวัดดีได้ล่ะ ไม่เห็นเสียหมาเรย ^^"
  • โกโก้ที่บ้านก็แท็กมือได้
    น่ารักดีออกค่ะ
    แต่หวัดดีไม่เป็นค่ะ
    อยากให้หวัดดีเป็นเหมือนกันค่ะ 555
  • น่ารักดีออกครับ
  • ที่บ้านม่ายมีหนม ก้ออย่าหวังว่าจะนั่งจาหวัดดีก่ะเค้าเลย เจ้าเลห์มาก