ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เทสหมา....เอางั้นเลย?
  • ห่างหายไปนาน ElephantJoe เพิ่งจะเข้าเวปได้นี่แหละครับ หุหุ มาขอลองเขียนเทสเล่นๆ

พร้อมกับชาวเกาะ "เทสหมา" ... เอางั้นเลยรึ?

ไปชมภาพพร้อมคลิปกันดูว่า เป็นเช่นไร?

ผมเองเห้นเด็กพวกนี้ตามเลี้ยงหมามาเดือนกว่าแล้ว แต่แล้วก็เปลี่ยนตลอด เพิ่งจะมาเห็นเดินจูงหมาในภาพได้ไม่นาน ประมาณ สองสัปดาห์เศษๆ

คราวก่อน เด็กน้อยกลุ่มนี้เล่นน้ำทะเลกัน แต่ดันผูกเจ้าตูบสองตัวไว้ข้างกำแพงรีสอร์ท....

ลูกค้ามาถามผมว่า "คุณไม่ได้ยินเสียงสุนัขเหรอ?"

ผมพลางนึกในใจว่า ... เวงกำ จะพูดอะไรก็ว่ามาดิ๊ .... แล้วตอบไปจริงๆว่า ... "สุนัขอะไร? ไม่ได้ยิน" เหอะๆ

ฝรั่งทำหน้างงๆ ... ไอ้กระผมก็ยิ่งงงกว่ามันอีกครับ ... เพราะหมากูไม่ได้เห่า แล้วเสียงมาจากไหน?

และแล้วก็ถึงบางอ้อ สาวงามฝรั่งสีตาน้ำข้าวใส่บีกีนี่สีสดใส ชี้นิ้วงามๆขางเค้าไปที่ริมกำแพงรีสอร์ท แล้วทำหน้างงอีกรอบว่า "หมายูรึเปล่า? ทำไมไปผูกไว้ตรงนั้น ท้งแดด ทั้งร้อน และแถมแหกปากดังเชียว "

ผมก็ถึงบางอ้อ ทันที โอ้ววว มายก๊อด บ่ใช่หมาข้อย พลางนึกในใจใครพิเรณเอาหมาไปผูกไว้วะ?

เลยต้องสวมบทคนดีเดินไปดูให้ที่ริมกำแพง

สภาพหมาสองตัว นอนเกือบตายครับ ร้อนกลางแดดแทบหมดสติ

ตัวนึงร้องดังโหยหวน อีกตัวนอนแน่นิ่ง

ผมเลยปลดคอจากเชือกอุ้มทั้งสองตัวเดินกลับร้านอาหาร พลางมองไปทางเด็กเปรตที่เล่นน้ำอยู่ไกลๆโดยพวกมันเย็นฉ่ำชื่นใจ แต่หมาน้อยสองตัวคาดว่า ถ้าผมไม่เดินไปมันคงต้องตายแน่แท้ ....

และแล้วก็ตามสไตน์ฝรั่งผู้หญิงครับ .... โอ้วว มายก๊อต โซคิ้ว.... ( เฮ้อ รีสอร์ทหมาเยอะเพราะพวกมันโซคิ้วนี่แหละ พามาเลี้ยงกันตรึม ลับหลังต้องเอาไปปล่อยทุกทีครับ )

อีกสอง ชม ถัดมา ... เด็กน้อยเดินมาวนเวียนแถวร้านอาหาร สายตามองที่สุนัขสองตัวพลางนึกในใจว่า...

สงสัยหมากูจะโดนไอ้หนวดคนนั้นยึดไปแล้วกระมัง ....

ผมเองอ่านสานจากสายตาเด็กน้อย พร้อมตอบกลับไปว่า ไอ้หนู .... ทีหลังอย่าผูกหมาตากแดดอีกนะ เดี๋ยวมันจะตายเอา ... รักจะเลี้ยงแล้วดูแลดีๆ..... (ฮ่าๆ สร้างภาพสุดๆ ... แต่จริงๆครับ ผมตอบแบบนั้นจริงๆ เพราะผมอยู่นี่มาหลายปีไม่เคยเห็นเด็กหรือชาวเกาะคนไหนเดินจูงหมาแบบพวกนี้เลย เลยคิดในใจว่า เอาวะ สนับสนุนให้มันเลี้ยงมันดูแลดีกว่าเป็นหมาจรจัดในภายหน้า )

เด็กน้อยพยักหน้าแล้วสวนตอบกลับมาว่า......

"พอดีพวกผมไปว่ายน้ำ แล้วผมก็ผูกไว้ฝึกให้มันทน"....... o_O...

จบภาคแรก อิอิ ขอลองเทสส่งภาพกับคลิปไปในตัวครับ

ไฟล์แนบ
    DSCF8496.JPG 182K
  • ไม่ทราบภาพที่ปรากฏจะใหญ่หรือเล็ก? ขออภัยและขอเวลาในความไม่ถนัด

....

ไม่กี่วันต่อมา ... ผมได้ยินเสียงหมาตัวเล็ก กัดหรือโดนกัดอย่าดังโวยวายใกล้ๆรีสอร์ท

พลางเดินไปเชคดู นึกว่าเป็นเจ้าชิวาว่าตัวแสบของผมโดนหมาตัวโตสอยซะแล้ว

แต่ที่ไหนได้ ภาพที่เห็นกลับต้องขยี้ตา เพราะ เด็กวันก่อน เอาหมามาเล่น "กัดกัน"

และที่สำคัญ หมามันได้ดั่งใจซะด้วยสิครับ .....

เพราะหมาทุกตัวที่โยนมาใส่เจ้าหมาน้อยสองตัวที่เด็กน้อยเดินจูง เจ้าหมาน้อยสองตัวนั้นมันสับแหลกเลยครับ

... สงสัย ว่า มันเทสกันตั้งแต่วัยนี้เลยรึ?

... พี่เอกว่าไงครับ? สู้ไหวรึเปล่า อิอิอิ

ผมถ่ายวีดีโอ พร้อมทั้งภาพมาให้ชม

พลางนึกในใจว่า.... หรือวัฒนธรรมอันนี้.... "ผมจะเป็นคนนำเข้ามา".....

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8501.JPG 110K
    DSCF8502.JPG 112K
  • .... หมามันก้าวร้าวแต่เด็กแบบนี้ หากเด็กพวกนี้เบื่อแล้วทอดทิ้งไม่ดูแล...จะเป็นไงหนอ?

.... หากหมาพวกนี้ผสมต่อๆกันไป จะเป็นไงหว่า?

... หากหมาพวกนี้ มันวิ่งมาใส่ฮิปโป.... เหอะๆ

... คิดไปก็หลากหลายปัญหา.... ขอภาวนาให้เด็กมันเบื่อไวๆ แล้วเลิกจูงหมาเหมือนที่ผมอยากให้เป็นจะดีกว่า

ลูกน้องที่รีสอร์ท นั่งดูรูปพิทบูลทุกวัน จนเมื่อวานเดินมาบอกว่า "พี่โจ ผมอยากเลี้ยงสายกัด" -*-

สงสัยต้องหาเวลาว่าง เป็นคนส้รางกิจกรรมดีๆ วิ่ง ว่ายน้ำให้เด็กๆมันดูบ้างแล้วกระมัง...

ไม่งั้น มั่วน่าดูเลยครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8348.JPG 124K
    DSCF8305.JPG 124K
  • จัดไปโจ เดี๋ยวผมพานางโอลีฟผมลงไปเทสด้วยงั้น

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - DSC_0091.jpg
    ไฟล์แนบ
    DSC_0091.jpg 83K
  • โธ่เอ๋ยเด็กน้อย...T_T
  • หมาน้อยจับมันขยี้หน้ามัน เดี๋ยวมันก็กัดกันทุกตัวกัดกันแบบเอาเป็นเอาตายด้วย ตอนเด็ก ๆ เคยทำ 5555 แต่ถ้ามาโตมันไม่กัดครับ กัดกันก็แปปเดียว
  • จัดมาครับพี่เอก อิอิ ว่าแต่ เจ้าตัวน้อยยังเหลืออยู่บ้างรึเปล่า? รอบนี้ลูกน้องเรียกร้องครับพี่ งิงิ

ว่างๆแวะมาเที่ยวเกาะอีกเด้อ กำลังสวยได้ที่เลย

หาเรื่องเอาลูกหมามาส่งก็ได้ ฮา

เดี๋ยวต้นเดือนมีนาผมขึ้นไปทำธุระอีกรอบครับ เผื่อไปจ๊ะเอ๋กันครับพี่

เอาภาพสวยๆน้ำใสๆมาฝากสมาชิกพิทบูลโซนอีกครั้งครับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8314.JPG 90K
    DSCF8315.JPG 86K
    DSCF8317.JPG 87K
  • 19 มีนาพี่ไหว้แม่ยาย แล้วเลี้ยงบ่ายถึงดึกที่บ้าน ถ้าว่างมาได้นา
  • เกาะอะไรเนี้ยน้ำสวยดีจังฮ่าๆ
  • คราวหน้าเจออีก เข้าไปตบกระบาลมันคนละที บอกมันคราวหน้าหากทำอีกจะแจ้งตำรวจจับ ทรมานสัตว์มันผิดกฏหมาย
  • เด็กก็เหมือนผ้าขาว..! ดีแล้วที่ผ้าขาวผืนนี้ได้อยู่ใกล้กลับสีที่ดีเช่นคุณ
  • ช่ายๆ เป็นผมจะเขกกะโหลกคนละที เอาหมาไปตากเเดดก็พออยู่เเล้ว เเล้วยังเอาไปกัดกันอีก..
    สงสัยอาหารก็ไม่ค่อยได้ให้หรอกผมว่า.. หมาโตมาล่ะก็กัดกระจายเเน่ทั้งคนทั้งหมา เอามากัดกันตั้งเเต่ตอนเล็กๆพอโตหมามันจะเป็นโรคจิตประสาทเอา หรือไม่ก็เสียสติ เด็กก็เด็กเหอะ..ดูในรูปก็โตพอที่น่าจะรู้เรื่องเเล้วนะ เวงกรรมของหมาจริงๆ..เฮ้อ.....เหนื่อยใจเเทน...อนาคตของชาติคิดได้เเค่นี้หรอ...ไอ้เด็กบ้า..